Nhờ tư vấn mua xe mới, lưỡng lựu giữa Ford Focus 2.0 S và Toyota Altis 1.8 AT

focus RS

Xe hơi
Đọc thớt từ đầu đến giờ chưa biết bác chủ đã quyết xuống tiền với em nào chưa>>/??? theo em bác cứ thik em nào híp ngay em đấy. mọi sự tư vấn chỉ để tham khảo thôi a....xin hết a.!!!b-)

khanhdq09

Xe máy
Đấy là xét độ kỹ của các chi tiết, khía cạnh thẩm mỹ đơn thuần. Nhìn kỹ thì nhiều chi tiết của Focus trông rất "dại".

So sánh các mặt khác thì có thể Focus lại hơn.
Đâu? đâu? em có thấy F.F nó "dại" ở chỗ nào đâu??? Cụ leo vào T.Venza chưa? xuất Mỹ nhé, xem nó có "dại" không?
Em đang sử dụng F.F thì thấy rất ưng cái bụng về hình thức. Đẹp, và giới tính nào đi cũng OK.Cái này khó chiều nha, ko phải dòng xe nào cũng đạt yêu cầu này như F.F đâu.
Nhưng, cũng phải thừa nhận sau một vài tháng sử dụng em nó thì thấy xe không được bốc lắm, hơi ì..Cái này em nghĩ là do hộp số của nó 4 cấp.?! Xăng thì cũng tàm tạm, chả ăn quá nhiều nhưng cũng ko thể gọi là tiết kiệm được,em đi TB 12-13L/100km.Đường nội đô,và xe mới trên 1000km.

lapin

Xe container
Em nghĩ nếu mua Altis AT thì nên chọn 2.0 .
Đừng chọn 1.8 !
Nếu đủ tiền mua Altis 2.0 thì cụ chủ nên xem thêm Captiva đời mới, đảm bảo không đụng hàng, ra đường nhiều người sẽ ngưỡng mộ xe phong cách mới lạ, nhiều người sẽ ngưỡng mộ dũng cảm, nhiều người khác sẽ khen cụ biết thưởng thức và tiêu tiền cho chú xe đẳng cấp ngang ngửa RAV4 với giá non nửa.
Dưng mà xe nào thì cụ cũng đủ điều kiện tham gia đại chiến Hàn - Nhật đầy kịch tính và hưng phấn.[-O<

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Em rất hiểu và thông cảm với cụ chủ :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Nói chung em thấy nếu mà mua xe trước nhất phải là máu mua đã! Thứ nữa, phải có đủ tiền chơi những cái đang so đo mà so sánh! Sau là cứ thấy thích con nào thì chơi con ý! Cái kiểu tham khảo thông tin rất khó vì đôi khi nếu thấy ý kiến nào trùng ý kiến bản thân thích thì lòng sẽ vui, gặp ý kiến nào trái chiều lại lưỡng lự! Kết cục mua xe nó cứ phập phù không quyết được!
Chỉ có tự cảm nhận bằng chính cảm xúc của mình, thích cái nào chiến cái đó! Sau này thế nào tự mình sẽ chịu trách nhiệm, các ý kiến tham gia chỉ là tham khảo chứ không thể quyết định được gì! Hỏi nhiều đôi khi lại thành ra như đẽo cày!
Còn ở đây, anh em tranh luận cho nó vui thôi, chủ thớt chắt lọc được cái gì thì đấy cũng chính là tự cảm nhận !
Em nghi nghi cụ chủ top vào câu view có khi là bán xe hổng chừng ý, vì chủ đề TOY vs Ford dài như đường cái quan ý chớ :)):)):))

Tuệ Trường

Xe hơi
Bác chủ mua Altis rồi các bác ơi, Bác chủ vô xác nhận đi (các bác Ford kg thù gì bác đâu).

kienvinh

Xe lăn
Toyota Corolla đây, toàn đời ơ kìa, con này đời 86. Toyota Corolla Altis mới ra kết quả xe giống như xe hiện nay:

Đến chết với ông này :)) :)) :)), bốc phét cũng không biết đường. Bác phải gõ Corolla, chứ Altis nó ra 10 kết quả còn là nhiều đấy! :)) :)) :)) :)) :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

xebanhxich

Xe tải

nhxmai

Xe hơi
Cụ chủ mua cả hai cái đi. Mình đi một cái, vợ cả đi một cái....xong cho cảm nhận thế nào....^#(^

HamLong3.0V

Xe điện
Tầm này mua làm éo gì, để tiền mà ngắm sướng hơn. Xe em giờ đúng là để cho chim nó ị, bẩn hết cả nóc, vì nhờ có #`# nên k0 còn chỗ để gần cơ quan, quá bựa !

binhfit

Xe hơi
Cảm ơn các cụ, đúng là kinh tế suy thoái, lại thêm phí A#, giờ Honda giảm giá gần 100 củ, Toy giảm giá hơn 50 củ, Ford thì giảm ít nhất khoảng 20-30 củ xe mới mà loanh quanh 1 hồi em đang tính mua xe lướt cho đỡ phí thuế.

homayplasma

Xe tải
Website
www.homay.com.vn
Bác cứ yên tâm, cuối năm Ford sẽ giảm giá ít nhất 100 củ mỗi dòng. Cứ yên tâm đợi, ko việc gì phải vội

Teu beo

Xe tải
Nói chung em thấy nếu mà mua xe trước nhất phải là máu mua đã! Thứ nữa, phải có đủ tiền chơi những cái đang so đo mà so sánh! Sau là cứ thấy thích con nào thì chơi con ý! Cái kiểu tham khảo thông tin rất khó vì đôi khi nếu thấy ý kiến nào trùng ý kiến bản thân thích thì lòng sẽ vui, gặp ý kiến nào trái chiều lại lưỡng lự! Kết cục mua xe nó cứ phập phù không quyết được!
Chỉ có tự cảm nhận bằng chính cảm xúc của mình, thích cái nào chiến cái đó! Sau này thế nào tự mình sẽ chịu trách nhiệm, các ý kiến tham gia chỉ là tham khảo chứ không thể quyết định được gì! Hỏi nhiều đôi khi lại thành ra như đẽo cày!
Còn ở đây, anh em tranh luận cho nó vui thôi, chủ thớt chắt lọc được cái gì thì đấy cũng chính là tự cảm nhận !
Cụ nói chuẩn ạ. Để em kể các cụ nghe chuyện em mua xe. Tối 26/12/2011 hai vợ chồng nói chuyện trước khi đi ngủ là dạo này tiền mất giá nhanh quá, phải mua cái gì mà dùng chứ để lâu khéo thành giấy vụn hết. Em mới bảo hay là mua ô tô, vợ bảo cũng được nhưng mà không mua xe Hàn. Em thì có ấn tượng không tốt với Toy nên bảo thế thì mua Ford nhé. Vợ bảo OK, lúc này có hai lựa chọn là Focus và Fiesta.

Cả hai vợ chồng đều thích dáng hatchback, sáng hôm sau (27/12) em qua showroom xem thì quyết lấy Focus vì Fiesta bé quá. Trưa 27/12 em và vợ qua HNF, gặp đồng chí sales nhiệt tình nên đi rút tiền đặt cọc luôn. Ngày 29/12 nhận xe, định đi đăng ký luôn nhưng không còn biển đẹp nên 30/12 (thứ 6) em quay lại đăng ký lấy biển. Vừa kịp chạy thuế :)).

Xe em đến giờ đi được gần nửa năm, cơ bản là ổn, hợp lý trong tầm tiền. Quan trọng là mình thích thôi chứ xe nào chả có điểm mạnh điểm yếu. Bạn em cũng nhiều người Altis, Forte, Camry, Morning, Getz ... cũng đều ổn cả, chả ai kêu ca gì.

maxfac

Xe đạp
Ford đi bác, nhìn cái kiểu cần số thằng Toy e thấy rắc rối lắm. Thế nên trong SG có ông đi Altis tông 1 loạt xe máy ấy, chẳng biết có phải do cái cần số ko nữa

Smile Lion

Xe buýt
Cụ nói chuẩn ạ. Để em kể các cụ nghe chuyện em mua xe. Tối 26/12/2011 hai vợ chồng nói chuyện trước khi đi ngủ là dạo này tiền mất giá nhanh quá, phải mua cái gì mà dùng chứ để lâu khéo thành giấy vụn hết. Em mới bảo hay là mua ô tô, vợ bảo cũng được nhưng mà không mua xe Hàn. Em thì có ấn tượng không tốt với Toy nên bảo thế thì mua Ford nhé. Vợ bảo OK, lúc này có hai lựa chọn là Focus và Fiesta.

Cả hai vợ chồng đều thích dáng hatchback, sáng hôm sau (27/12) em qua showroom xem thì quyết lấy Focus vì Fiesta bé quá. Trưa 27/12 em và vợ qua HNF, gặp đồng chí sales nhiệt tình nên đi rút tiền đặt cọc luôn. Ngày 29/12 nhận xe, định đi đăng ký luôn nhưng không còn biển đẹp nên 30/12 (thứ 6) em quay lại đăng ký lấy biển. Vừa kịp chạy thuế :)).

Xe em đến giờ đi được gần nửa năm, cơ bản là ổn, hợp lý trong tầm tiền. Quan trọng là mình thích thôi chứ xe nào chả có điểm mạnh điểm yếu. Bạn em cũng nhiều người Altis, Forte, Camry, Morning, Getz ... cũng đều ổn cả, chả ai kêu ca gì.
Cơ bản là chắc cụ đã nung nấu cái chuyện ô tô và lại sẵn tiền thì ắt là quyết sẽ nhanh thôi! Đứng núi nọ trông núi kia thì sẽ khó mua lắm. Nghe đâu chủ thớt lại còn nhắm nhe Camry nữa cơ! Tức là còn so đo lắm :))

Tera

Xe tải
Thớt này đóng lại đc rồi, cụ chủ đừng hỏi kiểu này nữa, thích là nhích thôi, vào box Ford hỏi mua Ford hay mua Toy rồi lại vào box Toy hỏi mua Toy hay mua Ford, em thấy nó nhạt lắm ợ.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cơ bản là chắc cụ đã nung nấu cái chuyện ô tô và lại sẵn tiền thì ắt là quyết sẽ nhanh thôi! Đứng núi nọ trông núi kia thì sẽ khó mua lắm. Nghe đâu chủ thớt lại còn nhắm nhe Camry nữa cơ! Tức là còn so đo lắm :))
Vậy là bác chủ thớt còn mệt mới chọn được xe.
Chuyện chọn To hay Fo thì trên OF hay OS... nhiều lắm bây giờ làm thành phim nhiều tập được rồi.
Không có lập trường, hiểu biết nhất định về oto thì chọn xe quả là rất khó.

lapin

Xe container
Em kể hầu các cụ chuyện này:
Em mua Esc, mọi người bảo Ford chạy tốn xăng lắm. Có người hỏi tốn lắm không. Em bẩu 11-12l đường trường, 16-18l đường nội đô. Thế là lắc đầu lè lưỡi hết.:P
Lại còn ồn nữa chứ. Chạy qua hầm Kim Liên mới biết tai mình 40 năm nữa mới không còn ngon.%-(
Mà Ford VN củ chuối lắm cơ, biết nước mình sắp có tuyết hay sao mà XLS cũng trang bị lốp đi tuyết, chống trơn trượt sao được.:-/

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Em kể hầu các cụ chuyện này:
Em mua Esc, mọi người bảo Ford chạy tốn xăng lắm. Có người hỏi tốn lắm không. Em bẩu 11-12l đường trường, 16-18l đường nội đô. Thế là lắc đầu lè lưỡi hết.:P
Lại còn ồn nữa chứ. Chạy qua hầm Kim Liên mới biết tai mình 40 năm nữa mới không còn ngon.%-(
Mà Ford VN củ chuối lắm cơ, biết nước mình sắp có tuyết hay sao mà XLS cũng trang bị lốp đi tuyết, chống trơn trượt sao được.:-/
. Sao chữ ký của cụ lại nói khác thế nhỉ ?