Nhờ tư vấn mua xe lần đầu, Toyota Fortuner 2.7V (4x2) AT hay Innova 2.0G 4AT?

quanminhphuong

Xe máy
có tầm tiền như vậy bác múc luôn đi,em ủng hộ cả hai tay

xebenho

Xe tải
Em thấy FT 2013 cũng đẹp, cao ráo những mỗi cái hộp số 4 cấp từ đời nhà Tống. Bên Thái với Ấn Độ phiên bản 2013 đã có hộp số 5 cấp cho phiên bản máy xăng cả rồi mà TOY VN vẫn ko chịu nâng cấp. Bỏ ra gần 1 tỉ bạc cho cái xe tính năng lái chả dc cải thiện bao nhiêu em thấy rất phí. 2 hàng ghế cuối thì chỉ trẻ con mới ngồi dc. 7 chỗ innova ngồi còn thoải mái hơn.
Máy TOY thì rất bền nếu cụ ko quá quan trọng đến cảm giác lái mà hay đi xa thì nên lấy FT, ngồi cao rộng rãi đi xa ko bị mệt. Còn nếu để kết hợp vừa đi trong thành phố vừa đi chơi cụ nên cân nhắc CRV phiên bản mới 2013. Mới ra nên ko sợ bị lỗi mốt. Chênh 200 tr nhưng lái sướng hơn FT. Đẹp xấu thì theo quan điểm từng người nhưng em thấy nâng cấp đời này nhiều cải tiến rất đáng mua.
Nhà cháu cũng đã cân nhắc FT 2013 và CRV 2013 nhưng cuối cùng thì cũng lấy CRV. Chúc cụ sớm chọn dc xe như ý! :D
Cụ chơi kiểu "lò xo" thế này (đoạn đo đỏ )thì chả biết theo tiêu chí nào??? Như cụ sao không "thêm chút nữa" mua CX9 hay GLK nhể, đảm bảo lái sướng hơn nữa:))

nntrexanh

Xe buýt
e nghĩ là ít tài nào chạy như em đâu ạ. vì em là lái nghiệp dư, chỉ lái xe nhà mà papa và má má e đều không đi đâu mà vội => e lái từ tốn lắm, ít vượt ít thốc ga. đồng hồ đo km/L ở táp lô đang hiện con số trung bình là 9,5km/L. tính ra là 10,53L/ 100km. mà xe em chạy là đời 2011 => dẫn động 2 cầu toàn thời gian, chắc chắn là hao xăng hơn bản 2x4 rồi. còn giá thì e không so sánh đc. vì xe nhà e mua lâu rồi, hồi ấy đến khi ra biển xong là 1 tỉ 1xx triệu. còn h bao nhiêu thì e cũng không quan tâm lắm ạ.
e nghĩ điểm trừ của nó là đi trong phố thì mệt lắm, vì cái ca pô xe nó nhô lên, ngồi trong cabin k nhìn đc mũi xe. chỉ ước lượng bằng cảm giác thôi. bánh lớn -> ồn. trang bị trên xe nghèo nàn. 2 túi khí cho tài và phụ. gương gập bằng cơm và nặng nề mỗi lần tăng tốc. e toàn kéo về số 3 để tạo trớn rồi lại đẩy về D để vượt thôi.
bác chạy ft ngon lành quá,khả năng em phải học cách chạy của bác,xe yêu nhưng mà biết tầm của nó thì vẫn khỏa bác nhỉ hjhj

nntrexanh

Xe buýt
Theo em nếu các cụ chưa lấy vợ thì mua fortuner đi tán gái oai hơn ạ, đi ỉn em sợ chưn dài leo lên nó bảo mấy hôm trước em đi taxi cũng Inova nhưng mà không đẹp bằng xe của anh.
cụ này độc thân vui tính quá

locds1

Xe tải
E tl cụ với suy nghĩ của e:
- về nhiên liệu: như cụ nói tức là đi k nhiều, vậy FT hơn xăng thật nhưng cụ cứ tính xem cả năm cụ đắt thêm tiền xăng k nhiều đâu (cuối tuần mới đi) --> không cần qtam nhiên liệu đâu, chọn FT (vì những lí do tiếp sau đây)
- Cụ nói In rộng hơn, e nghĩ vì cụ nhìn ngoài là chinh, thấp hơn lại chẳng nhìn rộng hơn. Còn vào trong rông hơn thật nhg k đáng kể (cũng k qtam vi k phải đi 7 liên tục) --> chọn FT
- .... e có nghĩ ra 6 cái gạch đầu dòng nhg vừa uống về viết dài mỏi tay, lại lâu nên quên hết. Hơn nữa bà cả thấy ôm dt cứ tưởng nt nên cựa mình suốt. Vậy nên e k viết đc nữa nhg tóm lại là k tính đén tiền vênh 200 như cụ nói thì chơi FT chứ k chơi In

tanhtanh

Xe tải
Cháu đang cần mua gấp một em FT máy dầu,đời thì từ 09-11, cụ nào có ới cháu với nhé.

Blackfish

Xe tăng
Với thóc lúa hạn chế, không đủ rước em mới. Em đang cần tìm FT 4x2 AT đời 2012 lướt. Cụ nào lên đời hoặc thay xe cho em thông tin vào inbox hoặc call em 0904 Năm Tám Không 3 Tám Sáu nhé. Thanks các cụ
Lâu lâu em mới vào box Toy nhưng vẫn ấn tượng với cụ XCT này khi đào tẩu từ FT sang PS là quay lại nói xấu FT hơi quá đà nên đã có một sự nhắc nhẹ :D
Giờ cụ lại tìm FT lướt chắc là đùa chêu anh em box Toy dồi .Chứ dở hơi mà nhả rồi nại nuốt nhề :-?

Khách quan mà nói thì chạy PS sứong hơn nhiều kể cả máy dầu và máy xăng. Các cụ ko tin cứ chạy thử. Còn về bán nhiều hay ít phổ biến hay ko còn do chiến lược của Các hãng.
xong rồi bâc. em chạy 1500km rồi, nói chung có tìm hiểu kỹ càng và quyết định xuống tiền. e rất hài lòng về ps
Toy thì vô đối, ko chỉ Việt Nam mà còn trên tg, cháu chẳng bàn đến cái số đấy mà chỉ bàn đến cái xe chất và thỏa mãn nhu cầu sử dụng thoai. Ps làm được điều đó!
Chẳng biết các cụ thế nào chứ nếu đặt Ps và Ft em vợt ngay Ps, thế mới buùon cười chứ

SmallRiver

Xe điện
Lâu lâu em mới vào box Toy nhưng vẫn ấn tượng với cụ XCT này khi đào tẩu từ FT sang PS là quay lại nói xấu FT hơi quá đà nên đã có một sự nhắc nhẹ :D
Giờ cụ lại tìm FT lướt chắc là đùa chêu anh em box Toy dồi .Chứ dở hơi mà nhả rồi nại nuốt nhề :-?
Cụ cũng dở hơi, người ta mua xe sử dụng vào nhiều mục đích khác nhau, ví dụ xe cho thuê mà người thuê chỉ đích danh là FT thì chả lẽ lại khác! Mà chém 1 đằng làm 1 nẻo nó là nét văn hóa rồi nhé! :))

Blackfish

Xe tăng
Cụ cũng dở hơi, người ta mua xe sử dụng vào nhiều mục đích khác nhau, ví dụ xe cho thuê mà người thuê chỉ đích danh là FT thì chả lẽ lại khác! Mà chém 1 đằng làm 1 nẻo nó là nét văn hóa rồi nhé! :))
Nếu không phải việc của mình, có nhất thiết phải khóc thuê khi gia chủ chưa ý kiến ko cụ ?
Em biết vài con FT nướt, nhưng chả biết cụ ấy hỏi thật hay hỏi chêu nên kiểm tra lại tí cho chắc đỡ tốn 2k điện thoại :D

nntrexanh

Xe buýt
Với thóc lúa hạn chế, không đủ rước em mới. Em đang cần tìm FT 4x2 AT đời 2012 lướt. Cụ nào lên đời hoặc thay xe cho em thông tin vào inbox hoặc call em 0904 Năm Tám Không 3 Tám Sáu nhé. Thanks các cụ
ft 4x2 ăn uống thế nào hả cụ?

meomeo128

Xe tải
cụ nào có FT 4x2 mà chán thì ới em 1 tiếng với ạ. e đang đi tìm đỏ mắt mà không được :-L . số đthoại e 093647hai866 em cảm ơn trước :-bd

NEWSS

Xe tải
kụ hài vãi ạ =))
Theo em nếu các cụ chưa lấy vợ thì mua fortuner đi tán gái oai hơn ạ, đi ỉn em sợ chưn dài leo lên nó bảo mấy hôm trước em đi taxi cũng Inova nhưng mà không đẹp bằng xe của anh.

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đừng bao giờ tin vào mấy câu nghe nói nhé. Em cũng tại cái câu nghe nói là 4x4 ăn xăng hơn 4x2 nên mới đầu hàng giờ tiếc hùi hụi.
Em đã mua và đi trong tp tầm 13-14l thôi.
Chạy xa lộ thì 11-12l thôi nhé bác
em căm thù mấy thằng sale phán câu nghe nói lắm đấy
]-[ảiQuân;10303966 nói:
Fortuner 2.7V (4x2) AT mà ăn xăng (18l) khủng khiếp vậy ờ
Cơ mà cũng phải ngang với xe hạng sang ấy nhở.