Nhờ tư vấn mua xe lần đầu, Toyota Fortuner 2.7V (4x2) AT hay Innova 2.0G 4AT?

nonhuchuachom

Xe tải
Nói về Toy thì em lại ghét 2 thằng đó nhất, bọn Nhật sx cho các nước nghèo. Cụ cố lên làm con CRV cũng đc (mặc dù là 5 chổ)
CRV chênh nhiều quá, đắt hơn FT gần 400 triệu để ra biển.

matizac

Xe tăng
Em thấy cụ cũng đâ nhận ra những khác biệt của In và FT. Còn tiêu thụ nhiên liệu thì đã có nhiều cụ chuẩn xác lại rồi. Cụ chỉ đi cuối tuần thì cũng không nên băn khoăn nhiều về nhiên liệu!

Honda suppercup

Xe tải
Nếu cụ đi nhiều hãy nghĩ đến Ford Escape 4*4.Rất khỏe và đẹp.Hàng nhập sẽ ngon hơn Fortunner.Nhưng nói chung tầm tiền đấy không lên mua Innova cụ ạ.Mặc dù Ỉn cũng rất tốt về công năng sủ dụng

juvefan

Xe tải
Gia đình em hiện đang có nhu cầu mua xe 7 chỗ, giá tầm 1 tỷ. Vì đây là lần mua xe lần đầu nên dù đọc rất nhiều về đánh giá của các loại xe trên các diễn đàn cũng chưa thể hình dung hết được. Em đang phân vân giữa Toyota Fortuner 2.7V (4x2) AT hay Innova 2.0G 4AT đều bản 2012 (muốn sử dụng xe Toyota vì chất lượng dịch vụ, giữ giá và thay thế phụ tùng dễ dàng), mong các anh chị tư vấn thêm.
Nhu c
ầu sửa dụng của gia đình em như sau:
- Xe 7 ch
ỗ phục nhu cầu gia đình, tuy nhiên chỉ sử dụng vào dịp cuối tuần. Khoản này Innova trội hơn về mức tiêu thụ nhiên liệu (IN ~11L, FT~18L). Tuy hiểu là giữa máy 2.0 và 2.7 là khác hẳn nhau nhưng với mức tiêu thụ của FT vẫn cảm thấy choáng váng so với 1 hãng xe vốn nổi tiếng tiết kiệm nhiên liệu.
- Mình có s
ở thích du lịch nhưng là tay lái mới, chưa có kinh nghiệm. Phân vân với khoảng cách gầm IN là 176cm so với 220 của FT, thì liêu IN có thể đi tốt một số cung đường như: Mộc Châu, Mù Cang Chải, Hà Giang, Bản Giốc...
- Hình th
ức: rõ ràng FT có dáng mạnh mẽ và chắc chắn hơn. IN xấu từ trong ra ngoài, đúng là xe taxi
- Ti
ện nghi: Có vẻ IN rộng rãi và thân thiện hơn với gia đình
- Giá thành: FT đ
ắt hơn khoảng 200tr
Thanks các bác
nếu cụ lần đầu mua xe thì lên lấy FV ( em nói thật là cũng mất giá lắm chứ chẳng giữ mấy đâu ) dân mình cứ thích toy chứ theo em dự thì bác lấy một chú santafe lướt cũng chỉ tầm 1 tỷ xét về mọi mặt ăn đứt 2 xe kia cụ ah

ducbixmac

Xe đạp
Hix nhưng mà em gà quá, không có kinh nghiệm và nhất là dịch vụ tua lại công tơ mét nên chẳng dám mua xe cũ. E đang nghiên cứu Sorento, đặc biệt là các bài viết của bác Bóng Chày, thấy hợp hơn cho nhu cầu của mình. Chỉ đang lăn tăn về phí vận hành và sửa chữa thôi, bác nào có kinh nghiệm chạy Sorento chỉ dẫn e với
nếu cụ lần đầu mua xe thì lên lấy FV ( em nói thật là cũng mất giá lắm chứ chẳng giữ mấy đâu ) dân mình cứ thích toy chứ theo em dự thì bác lấy một chú santafe lướt cũng chỉ tầm 1 tỷ xét về mọi mặt ăn đứt 2 xe kia cụ ah

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Cụ cảm thấy thì rước ngay thôi, là e thì cho e thêm e cũng chả rước, cụ chịu khó đọc box huyn dai kia, sửa chữa xe nhé(chịu khó khảo cổ nhé, ngoài ra nhiều thớt xe lỗi còn bị xóa đi nhiều rồi), nhiều ví dụ cụ thể lỗi đấy để cụ tham khảo, còn cụ đam mê sửa chữa xe và có ý mong muốn lên top OF về sửa xe thì e ko can cụ;)
Em nghĩ em soreto không đến mức như cụ nghĩ đâu ạ, trường hợp có một vài xe lỗi là chuyện không chánh khỏi mà.

ducbixmac

Xe đạp
Cụ cảm thấy thì rước ngay thôi, là e thì cho e thêm e cũng chả rước, cụ chịu khó đọc box huyn dai kia, sửa chữa xe nhé(chịu khó khảo cổ nhé, ngoài ra nhiều thớt xe lỗi còn bị xóa đi nhiều rồi), nhiều ví dụ cụ thể lỗi đấy để cụ tham khảo, còn cụ đam mê sửa chữa xe và có ý mong muốn lên top OF về sửa xe thì e ko can cụ;)
Em chưa có tẹo kinh nghiệm j cả, cụ hiểu biết thì chỉ cho tay mơ như em với. Biết rằng độ bền thì Kia-Huyn dai sao đọ đc với Toy, nhưng cũng tùy loại xe nữa. Cụ có thông tin gì về riêng em Sorento này ko?

ceracera

Xe buýt
Em nghĩ em soreto không đến mức như cụ nghĩ đâu ạ, trường hợp có một vài xe lỗi là chuyện không chánh khỏi mà.
em nói cụ nghe nhé, cụ Phuong là cụ ấy miệt mài sưu tầm lỗi của xe khác để bảo vệ toi đấy, cụ cứ trách oan cụ ấy, xin số và gửi pb cụ ấy đi ko khổ thân cụ ấy. hị hị

mycar123

[Tịch thu bằng lái]

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
Cũng có thớt bên box huyn gần đây thôi về con sorento nhập hẳn hoi cụ nhé, lỗi tùm lum, cụ chịu khó đào nhé, tầm tháng nay
Toi thì ko có lỗi ah cụ ơi
cụ nói cứ như là CEO của Toi í

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
em nói cụ nghe nhé, cụ Phuong là cụ ấy miệt mài sưu tầm lỗi của xe khác để bảo vệ toi đấy, cụ cứ trách oan cụ ấy, xin số và gửi pb cụ ấy đi ko khổ thân cụ ấy. hị hị
hihihi, em có trách móc gì đâu ạ. oan quá bao đại nhân ơi:((:((:((.

unknown.king

Xe tăng
Đây là con số ông anh chạy trong phố, có lẽ chân ga cũng chưa mượt. E thấy giá FT 2.7V (4x2) AT giá 924m ngangv với Sorento AT 2WD 2.4L giá 915m. Các bác đánh giá em Sorento này giúp e với :-s
e nghĩ là ít tài nào chạy như em đâu ạ. vì em là lái nghiệp dư, chỉ lái xe nhà mà papa và má má e đều không đi đâu mà vội => e lái từ tốn lắm, ít vượt ít thốc ga. đồng hồ đo km/L ở táp lô đang hiện con số trung bình là 9,5km/L. tính ra là 10,53L/ 100km. mà xe em chạy là đời 2011 => dẫn động 2 cầu toàn thời gian, chắc chắn là hao xăng hơn bản 2x4 rồi. còn giá thì e không so sánh đc. vì xe nhà e mua lâu rồi, hồi ấy đến khi ra biển xong là 1 tỉ 1xx triệu. còn h bao nhiêu thì e cũng không quan tâm lắm ạ.
e nghĩ điểm trừ của nó là đi trong phố thì mệt lắm, vì cái ca pô xe nó nhô lên, ngồi trong cabin k nhìn đc mũi xe. chỉ ước lượng bằng cảm giác thôi. bánh lớn -> ồn. trang bị trên xe nghèo nàn. 2 túi khí cho tài và phụ. gương gập bằng cơm và nặng nề mỗi lần tăng tốc. e toàn kéo về số 3 để tạo trớn rồi lại đẩy về D để vượt thôi.

biatuoi

Xe hơi
Website
lexus-thanglong.vn
Gia đình em hiện đang có nhu cầu mua xe 7 chỗ, giá tầm 1 tỷ. Vì đây là lần mua xe lần đầu nên dù đọc rất nhiều về đánh giá của các loại xe trên các diễn đàn cũng chưa thể hình dung hết được. Em đang phân vân giữa Toyota Fortuner 2.7V (4x2) AT hay Innova 2.0G 4AT đều bản 2012 (muốn sử dụng xe Toyota vì chất lượng dịch vụ, giữ giá và thay thế phụ tùng dễ dàng), mong các anh chị tư vấn thêm.
Nhu c
ầu sửa dụng của gia đình em như sau:
- Xe 7 ch
ỗ phục nhu cầu gia đình, tuy nhiên chỉ sử dụng vào dịp cuối tuần. Khoản này Innova trội hơn về mức tiêu thụ nhiên liệu (IN ~11L, FT~18L). Tuy hiểu là giữa máy 2.0 và 2.7 là khác hẳn nhau nhưng với mức tiêu thụ của FT vẫn cảm thấy choáng váng so với 1 hãng xe vốn nổi tiếng tiết kiệm nhiên liệu.
- Mình có s
ở thích du lịch nhưng là tay lái mới, chưa có kinh nghiệm. Phân vân với khoảng cách gầm IN là 176cm so với 220 của FT, thì liêu IN có thể đi tốt một số cung đường như: Mộc Châu, Mù Cang Chải, Hà Giang, Bản Giốc...
- Hình th
ức: rõ ràng FT có dáng mạnh mẽ và chắc chắn hơn. IN xấu từ trong ra ngoài, đúng là xe taxi
- Ti
ện nghi: Có vẻ IN rộng rãi và thân thiện hơn với gia đình
- Giá thành: FT đ
ắt hơn khoảng 200tr
Thanks các bác
Nếu là em, em khuyên bác nên mua Innova.

Mặc dù Fortuner đi cao ráo đường trường khỏe hơn, nhưng bác nói xe chỉ sử dụng cuối tuần cho gia đình đi lại ở cung đường vừa phải, thì Innova là sự lựa chọn số 1.

Phải có chính kiến của mình bác ạhh, kể người đời ném đá dấu tay

ceracera

Xe buýt
Hê hê chắc mình cụ chảy nc miếng thôi, e thì ko nhé=)), lỗi thì bảo lỗi chứ tự sướng làm gì cụ, tỷ lệ lỗi nó cao thì phải nói cho a e mới biết chứ ah, trên đời này chả có xe nào ko lỗi, tuy nhiên lỗi nhiều thì phải xem lại, cụ nào chữa xe hàn nhiều thì lên top OF là hiện thực khách quan nhé;)
E lại bắt quả tang cạnh khóe mod nữa này, bác này đúng là đấu tranh ko mệt mỏi nhỉ. sắp tèo nữa rồi

Taplaioto1812

Xe hơi
Các cụ tập trung vào ỉn và ft chứ???!!!
E nghe ông hàng xóm đang chạy ỉn V kêu hao xăng ghê (15l/100km), a bạn khác thì lại có hai chú ft. Nếu là e thì sẽ lấy ft.
Dưng mà sao cụ ko kiếm e highlander nhỉ?

chobobo

Xe hơi
In đi cụ. Cụ mua là thấy lựa chon sáng suốt ngay
Em đang chạy In ko hài lòng cho lắm nhưng xài gia đình thì rất ok, tính đổi FT mà h ko đổi nữa rùi:D
In ăn xăng ít hơn FT
Rộng hơn FT
Lên đời thanh lý cực nhanh^^!
ít mất giá hơn FT
Chi phí sử dụng thấp hơn
Cảm giác lái 2 thằng như nhau, đều bồng bềnh, ồn, vỏ mỏng ( nhưng em vẫn chịu đựoc do em chạy chở Gd chứ ko đi đua)
Cái mà em thấy bùn ở In là bước xuống xe mọi người nhìn mình như là thằng làm công ấy, ko có dáng ông chủ xíu nào :))
Nhưng em vẫn chịu vì em làm công cho gđ em
Cảm nhận của em khi đang xài In

ducbixmac

Xe đạp
In đi cụ. Cụ mua là thấy lựa chon sáng suốt ngay
Em đang chạy In ko hài lòng cho lắm nhưng xài gia đình thì rất ok, tính đổi FT mà h ko đổi nữa rùi:D
In ăn xăng ít hơn FT
Rộng hơn FT
Lên đời thanh lý cực nhanh^^!
ít mất giá hơn FT
Chi phí sử dụng thấp hơn
Cảm giác lái 2 thằng như nhau, đều bồng bềnh, ồn, vỏ mỏng ( nhưng em vẫn chịu đựoc do em chạy chở Gd chứ ko đi đua)
Cái mà em thấy bùn ở In là bước xuống xe mọi người nhìn mình như là thằng làm công ấy, ko có dáng ông chủ xíu nào :))
Nhưng em vẫn chịu vì em làm công cho gđ em
Cảm nhận của em khi đang xài In
Công nhận cụ nói quá chuẩn, dùng IN thì đúng là chỉ như có 1 chiếc xe để gia đình đi cho tiện chứ ko có cái cảm giác sảng khoái của ng đi xế