Nhờ tư vấn mua xe Focus

Vietduc77

Xe hơi
Đã đi Focus khó mà đổi sang đi xe nhãn hiệu khác cùng tầm hoặc đắt hơn một tý lắm. Vừa rồi, em định đổi xe nên chạy test một vòng tất cả các loại xe trong tầm giá 700-850. Kết luận kg hơn gì Focus nhà em. Không lẽ tự nhiên quẳng ra cục tiền bằng 2 cái xe cũ để đổi lấy 1 cái xe mới kg hơn xe cũ nên cuối cùng em lại tiếp tục cưỡi focus cũ.
Chạy focus sướng nhất là đi đường dài. Xe rộng, thoáng, có cửa gió trước sau nên chỉ để nấc 2 là lạnh đều trong xe (kg bị kiểu ông ngồi trước thì rét run mà người ngồi sau vẫn kêu nóng). Ưu điểm nhất là chạy đầm, tay lái cảm giác tốt, tăng tốc nhanh nên vượt xe rất khỏe. Nếu cứ chạy đều ga tầm 80-90km/h thì khó có xe nào qua mặt được (vì muốn qua mặt mình thì xe khác phải kéo lên tầm trên trăm nhưng chạy giật cục nên mình cứ lừ lừ theo sau rồi lại qua mặt lại thôi :)) ).
Đọc những llời bác tả mà thấy rần rật với fc rồi, em **** rất máu rồi mà tiếc chưa tìm dc vợ ưng ý.

tuanminh1912

Xe buýt
Đọc những llời bác tả mà thấy rần rật với fc rồi, em **** rất máu rồi mà tiếc chưa tìm dc vợ ưng ý.
Cụ sang hãng khác nghe các cụ ấy tả thì cũng vậy thôi, mua xe cụ chịu khó đi thử rồi đưa ra quyết định với nhu cầu và sở thích. Cụ cứ mua theo văn tả rồi lại oán người viết :))

Vietduc77

Xe hơi
Cụ sang hãng khác nghe các cụ ấy tả thì cũng vậy thôi, mua xe cụ chịu khó đi thử rồi đưa ra quyết định với nhu cầu và sở thích. Cụ cứ mua theo văn tả rồi lại oán người viết :))
Em luôn xem các cụ là ofer làm sao dám trách hở cụ?

nguoimang

Xe buýt
Đã đi Focus khó mà đổi sang đi xe nhãn hiệu khác cùng tầm hoặc đắt hơn một tý lắm. Vừa rồi, em định đổi xe nên chạy test một vòng tất cả các loại xe trong tầm giá 700-850. Kết luận kg hơn gì Focus nhà em. Không lẽ tự nhiên quẳng ra cục tiền bằng 2 cái xe cũ để đổi lấy 1 cái xe mới kg hơn xe cũ nên cuối cùng em lại tiếp tục cưỡi focus cũ.
Chạy focus sướng nhất là đi đường dài. Xe rộng, thoáng, có cửa gió trước sau nên chỉ để nấc 2 là lạnh đều trong xe (kg bị kiểu ông ngồi trước thì rét run mà người ngồi sau vẫn kêu nóng). Ưu điểm nhất là chạy đầm, tay lái cảm giác tốt, tăng tốc nhanh nên vượt xe rất khỏe. Nếu cứ chạy đều ga tầm 80-90km/h thì khó có xe nào qua mặt được (vì muốn qua mặt mình thì xe khác phải kéo lên tầm trên trăm nhưng chạy giật cục nên mình cứ lừ lừ theo sau rồi lại qua mặt lại thôi :)) ).
Hôm trước em chạy thử Camry 3.5Q của thằng bạn đúng là khác hẳn, tuy nhiên em không sử dụng được hết sự khác biệt này. Nếu có đổi thì đổi sang xe gầm cao rộng rãi hơn thôi

Vietduc77

Xe hơi
Hôm trước em chạy thử Camry 3.5Q của thằng bạn đúng là khác hẳn, tuy nhiên em không sử dụng được hết sự khác biệt này. Nếu có đổi thì đổi sang xe gầm cao rộng rãi hơn thôi
Focus và camry là 2 phân khúc khác nhau mà cụ, so sánh vậy sao đặng.

tuanminh1912

Xe buýt
Em ngồi lên xe camry 2.4 liên doanh của thằng bạn mà đã thấy khác lắm rồi ạ

Vietduc77

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngu tý, focus hb 2012 hộp số 4 cấp hay 6 cấp ạ.

tuanminh1912

Xe buýt
Focus Classic là 4 cấp, all new focus 6 cấp cụ ạ

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Focus và camry là 2 phân khúc khác nhau mà cụ, so sánh vậy sao đặng.
Vẫn so sánh bình thường cụ ah.. tùy vào tiêu chí so sánh là gì.. ở đây cụ chủ dang so sánh về cảm giác lái và độ chắc chắn của khung, gầm lên chả có gì là ko so sánh dc cả...

Các cụ cho em hỏi ngu tý, focus hb 2012 hộp số 4 cấp hay 6 cấp ạ.
Focus hb 2012 thì là 6 cấp.

Focus Classic là 4 cấp, all new focus 6 cấp cụ ạ
Chính xác rùi...

danghung83hn

Tháo bánh
Cụ chở nhiều đồ, cái gầm sau nó tụt xuôgns đi dễ bị cạ gầm :(, hôm nọ xe em full tải 4 ng lớn, 2 trẻ con, 2 vali quần áo, tầm 60kg ngô, mơ mận + nước đóng chai vứt vào. Cái xe nó thấp hẳn xuống, lúc đỗ ở mai châu ko để ý bị cạ gầm :( nhún 4cus hơi mềm :(

Mezz

Đi bộ
Bac eliminate mua chiec Focus 2.0 4 hay 5 cua? AT hay MT, vui long cho em biet gia bac lay xe la bao nhieu khong? Em dinh lay 1 chiec 4 cua AT nhung moi nhan vien sales noi 1 gia khac nhau, khong biet gia nao la gia cuoi cung nua?

binhtrang

Xe hơi
phải công nhận xe mỹ đi chắc khỏe.nhưng mỗi tội kiểu dáng hơi xâu. dòng picup thì lại đẹp các cụ nhẩy

NguyenHuynh

Xe hơi
Bây giờ one-ford bác còn chê xấu sao bác :)
Focus, Fiesta, Fusion,... mới đều đẹp, chắc bác thích em Camry 2015 lai lai KIA sao :P

OBU2012

Xe hơi
Biển SG ra đây không mất 20tr tiền biển, cụ mang về quê cũng không mất tiền. Nhưng lúc bán thì.....phí mất 20tr ;)
Cụ Tua ơi có phải mua xe biển SG và đăng ký lại biển Hà nội thì không mất 20 Tr tiền biển? Cụ giải thích thêm cho em với. Ford cũ bán tại hãng trong SG nhiều hơn nên dễ mua hơn. Thanks

Vietduc77

Xe hơi
Cụ Tua ơi có phải mua xe biển SG và đăng ký lại biển Hà nội thì không mất 20 Tr tiền biển? Cụ giải thích thêm cho em với. Ford cũ bán tại hãng trong SG nhiều hơn nên dễ mua hơn. Thanks
Vì SG và HN tiw62n ra biển số mới đều là 20 tr, công nhận F cũ trong Sg bán rất nhiều không biết chất lượng có được F đảm bảo không?

SU30MKV

Xe hơi
Bây giờ one-ford bác còn chê xấu sao bác :)
Focus, Fiesta, Fusion,... mới đều đẹp, chắc bác thích em Camry 2015 lai lai KIA sao :P
Đồng ý với cụ, bây giờ là one - ford nên không còn phải lo ngại xe nước này thì vỏ mỏng, nước khác thì vỏ giầy, hơn nữa thiết kế của Ford bây giờ lấy nhiều ý tưởng từ những dòng xe sang thuộc sở hữu của ford như Aston Martin chẳng hạn nên không thể chế xấu được, còn chuyện bền hay không phụ thuộc vào người sử dụng thôi.

langtulanhlung

Xe điện
Báo cáo các cụ, cháu cọc em ff mt 2011 ở sg nhưng bị lật kèo trả lại cọc, giá là 448 củ, chủ giữ lại đi, mựa ko tiếc xe nhưng bực vãi. Các cụ xem xe nếu ưng thì bốc luôn ko có cọc cẹc gì cho mệt nhá

tuanminh1912

Xe buýt
Báo cáo các cụ, cháu cọc em ff mt 2011 ở sg nhưng bị lật kèo trả lại cọc, giá là 448 củ, chủ giữ lại đi, mựa ko tiếc xe nhưng bực vãi. Các cụ xem xe nếu ưng thì bốc luôn ko có cọc cẹc gì cho mệt nhá
Chia buồn với cụ, tưởng cưới vợ đến nơi rồi mà nhà gái lại xù nợ hủy hôn, nhưng mua bán kiểu này cọc cạc toàn thiệt người mua nhỉ, không mua xe thì mất cọc, ông bán thích thì bán, không thích thì trả lại cọc.
Con xe như cụ bảo giá đấy quá ngon, chắc chủ xe bán cho thợ giá cao hơn rồi.

langtulanhlung

Xe điện
Chia buồn với cụ, tưởng cưới vợ đến nơi rồi mà nhà gái lại xù nợ hủy hôn, nhưng mua bán kiểu này cọc cạc toàn thiệt người mua nhỉ, không mua xe thì mất cọc, ông bán thích thì bán, không thích thì trả lại cọc.
Con xe như cụ bảo giá đấy quá ngon, chắc chủ xe bán cho thợ giá cao hơn rồi.
Chủ xe quá chuối, bày đặt xe ngon bảo phải thêm này lọ, bắt cháu chịu thêm thuế VAT, mình mua xe để đi thấy lằng nhằng là ức chế rồi, riêng cháu thì dù đã cọc mà chủ lởm khởm thì dù có đồng ý giảm giá cháu cũng đếch thèm, kể cả chịu phạt cọc. Cháu bảo bây giờ anh ko bán theo thủa thuận thì trả cọc em để em lượn, mua xe anh rồi cũng chẳng hay ho gì. Trả cọc xong cháu bồi thêm, xe của anh có khi mấy bữa nữa đâm cũng lên...té khẩn trương và thấy thật thoải mái