Nhờ tư vấn mua xe 300-400tr

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
bác làm con lacetti chạy lướt hoặc máu thì làm em mondeo đời 2k3,2k4 ngon choét:)>- chúc bác sớm có xe đi tán gái;)

hochoi189

Xe tải
tiền bảo hiểm gửi xe+phí ~ 2mil/tháng.còn xăng cụ cứ bình quân 2k vnd/1 km.sedan tầm 450 đổ lại đc Vios đời trc.Ford laser,Lac Ex ,cụ khéo mua thì đc Lac Se
Cám ơn cụ! Như vậy nhà cháu nhẩm tính ra mỗi tháng mất khoảng 5tr rồi. Khá nhiều đấy các cụ nhỉ. Cụ nói vậy chắc cố tìm 1 em Lac SE xem sao, cụ nào có thông tin về em này thì cho nhà cháu được biết vợi ạ.

khunglongmatto

Xe tải
Bác cố thêm tí nữa lấy con Focus, có mấy đồng chí cq em chạy thấy khen nhiều

hochoi189

Xe tải
Kính các cụ vào dạy dỗ nhà cháu đi ạ. Nhà cháu vẫn loanh quanh luẩn quẩn chưa tìm được đường đi ạh.
tiền, tiền, xe ,xe ....ối mệt quá

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
em thì chỉ có mua mới cho nó sướng cụ à, làm con cruze 1.6 mà chơi, xe mới đi lúc nào chả sướng hơn xe cũ, dù có là bố Toy đi nữa :D
Cách nói của Cụ là cách của người có xiền và có nhiều xiền. Cụ mua cái xe mới về, đổ xăng và đánh ra khỏi gara là đã mất toi mấy chục củ tiền khấu hao ròi. Ai thì em ko biết chứ em thì em xót bằng chết.

avn

Xe điện
Dạ thưa các cụ!
EM là thành viên mới, cũng như chủ thớt chưa hiểu biết gì về xe "hơi". Em xin chủ thớt cho em ké tí vì em cũng có nhu cầu gần giống với chủ thớt nên muốn các cụ gạo cội tư vấn cho. Em xin thưa chuyện các cụ ah:
Số là vợ chồng em có khoảng 450tr, vì hoàn cảnh nhà xa cách cơ quan cỡ 20km, hàng ngày đi làm với con 2 bánh thấy cực và nguy hiểm quá. Với lại cũng không kinh doanh gì được, nên 2vc quyết mua 1 con 4 bánh để đi làm nhưng đang còn lăn tăn 1 vài điều mong cụ nào biết thì chỉ bảo dạy dỗ nhà cháu đội ơn lắm lắm ạ.
1. Nếu mua xe mới thì nên mua loại xe cho phù hợp?
2. Có nên mua xe cũ hay không? Vì không am hiểu nên sợ mua xe lởm
3. Không biết mua đc xe rồi, có nuôi đc nó không nữa vì tổng thu nhập của cả 2 vc/ tháng tầm có 15tr thôi các cụ ah
Nhà cháu mong được tất cả các cụ chỉ bảo
Thanks all!
Nếu chỉ đáp ứng nhu cầu đi làm hàng ngày cho an toàn /sạch sẽ thì tiêu trí xe bền, chi phí sử dụng rẻ...là yếu tố đặt lên hàng đầu.

Vậy chỉ dòng xe nhỏ kiểu Getz, Kia Morning là hợp với bác nhất, chi phí xăng, phụ tùng chỉ như con xe ga xịn, đồ rẻ... (Tất nhiên đã chọn tiêu trí này thì phải bỏ khâu oai rồi)

Mua được xe cũ có nguồn gốc của ngừoi quen là ổn nhất, còn không tìm hàng xe cũ nhập khẩu đời trong vòng 3 năm trở lại là OK.

crod

Xe tăng
Dạ thưa các cụ!
EM là thành viên mới, cũng như chủ thớt chưa hiểu biết gì về xe "hơi". Em xin chủ thớt cho em ké tí vì em cũng có nhu cầu gần giống với chủ thớt nên muốn các cụ gạo cội tư vấn cho. Em xin thưa chuyện các cụ ah:
Số là vợ chồng em có khoảng 450tr, vì hoàn cảnh nhà xa cách cơ quan cỡ 20km, hàng ngày đi làm với con 2 bánh thấy cực và nguy hiểm quá. Với lại cũng không kinh doanh gì được, nên 2vc quyết mua 1 con 4 bánh để đi làm nhưng đang còn lăn tăn 1 vài điều mong cụ nào biết thì chỉ bảo dạy dỗ nhà cháu đội ơn lắm lắm ạ.
3. Không biết mua đc xe rồi, có nuôi đc nó không nữa vì tổng thu nhập của cả 2 vc/ tháng tầm có 15tr thôi các cụ ah
Thanks all!
Có 450tr thì e khuyên thật lòng cụ nên vay thêm vài ba chục làm con lac ex mới cho sướng, vì số tiền cố ko nhiều.

hochoi189

Xe tải
Nếu chỉ đáp ứng nhu cầu đi làm hàng ngày cho an toàn /sạch sẽ thì tiêu trí xe bền, chi phí sử dụng rẻ...là yếu tố đặt lên hàng đầu.

Vậy chỉ dòng xe nhỏ kiểu Getz, Kia Morning là hợp với bác nhất, chi phí xăng, phụ tùng chỉ như con xe ga xịn, đồ rẻ... (Tất nhiên đã chọn tiêu trí này thì phải bỏ khâu oai rồi)

Mua được xe cũ có nguồn gốc của ngừoi quen là ổn nhất, còn không tìm hàng xe cũ nhập khẩu đời trong vòng 3 năm trở lại là OK.
Cám ơn cụ, nhà cháu chắc cũng chọn theo phướng án này của cụ thôi. Nhưng chết cái, nhìn mấy con như Lac se, cdx hay Cruze bắt mắt kinh nên thấy lăn tăn quá =P~. Biết rằng khoảng cách từ 450tr tới đó còn xa lắm, hay có khi chịu khổ thêm 1 năm nữa để có em nó nhỉ. Các cụ cho ý kiến dạy bảo ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hochoi189

Xe tải
Có 450tr thì e khuyên thật lòng cụ nên vay thêm vài ba chục làm con lac ex mới cho sướng, vì số tiền cố ko nhiều.
Dạ nhà cháu đội ơn cụ! Bẩm cụ thế cụ có biết giá 1 em EX mới+biển+...=??? không ạ, để cháu còn phấn đấu. Mà 1 em EX mới và 1 em SE cũ em nào nhiều tiền hơn?
Mong cụ dạo bảo

Chỉnh sửa cuối:

minhduc11

Xe hơi
bác làm con lacetti chạy lướt hoặc máu thì làm em mondeo đời 2k3,2k4 ngon choét:)>- chúc bác sớm có xe đi tán gái;)
Em thành thật khuyên cụ chủ không nên nghe lời bác này kẻo vợ cả lẫn vợ 2 đều quay trở về nhà nhạc phụ đấy ạ. hehe
Em vote 1 phiếu cho Lac ex

N70

Xe hơi
1. Iêm xin trả lời bác có ý định tư vấn mua xe cho nhạc phụ:
Việc nhà ai, kẻ đó lo. Nếu nhạc phụ của cụ >60 tuổi thì cụ hãy góp ý (sory cụ trước nhé). Vợ cả vợ hai 2 vợ đều là con nhạc phụ cả cụ ợ ợ.

2. Iêm có vài lời góp ý cho cụ hochoi189 thế này ạ:
như em đây, ngày đi đi về về mất 20km, em xin tính chi phí thế này cho cụ nhé:
- Tháng tiền gửi xe 1tr.
- Tiền xăng 2tr.
- Chi phí đi xe 1tr (cái này khó nói lắm).
Vậy chi, 1 tháng cụ chi 4tr, chưa tính sửa chữa, bảo dưỡng, va quyệt,xxx bắt,.... nhiều lém cụ ợ.
Hai vc cụ còn lại 10tr, nếu là công chức nhà nước em nghĩ chắt bóp tí là đủ tiêu, được cái đi ô tô về làng oai lắm.
Nhưng khổ đời nhất là cái oai, ai cũng tưởng mình có tèn là chết rồi cụ ợ.
Còn tư vấn cho cụ thì theo em cụ nên làm em Lac LS mới đi cho lành, đi 5 năm chả phải ngó nghiêng gì cả, chỉ việc đổ xăng mà chạy thôi.

hochoi189

Xe tải
@ cụ N70:
Cám ơn cụ, cụ góp ý rất chân tình ạ. Mà ý cụ là Cruze LS đúng không ạ? hay Laceti gì hả cụ? em cũng khoái 2 em này lắm, giờ cụ nào giúp được khoản mua xe ở đâu chất lượng đảm bảo úy tín mà giá mềm không ạ. Mà cụ đang cưỡi em gì vậy a?

mrhappy231

Xe hơi
@ cụ N70:
Cám ơn cụ, cụ góp ý rất chân tình ạ. Mà ý cụ là Cruze LS đúng không ạ? hay Laceti gì hả cụ? em cũng khoái 2 em này lắm, giờ cụ nào giúp được khoản mua xe ở đâu chất lượng đảm bảo úy tín mà giá mềm không ạ. Mà cụ đang cưỡi em gì vậy a?
Em đang có anh bạn là công chức, đang muốn bán Lac ex đời 2008, màu bạc, mới đi được hơn 4 vạn, máy êm, khỏe, đầy đủ đồ. Không biết là cụ có quan tâm ko?

hochoi189

Xe tải
Em đang có anh bạn là công chức, đang muốn bán Lac ex đời 2008, màu bạc, mới đi được hơn 4 vạn, máy êm, khỏe, đầy đủ đồ. Không biết là cụ có quan tâm ko?
Cám ơn cụ, cụ có thể cho vài tấm hình và cái giá lên không ạ. Nhà cháu đoán chắc sẽ có nhiều cụ quan tâm đấy ạ.

mrhappy231

Xe hơi
@ cụ N70:
Em có anh bạn đang muốn bán một em Lac liên doanh đời 2008, màu bạc, mới đi được hơn 4 vạn, xe chất vì bác ấy giữ xe. Nếu cụ quan tâm thì alo cho em.

siuga

Xe tăng
Hix, các kụ toàn tư vấn kụ chủ dòng sedan thôi. Kụ chủ thử nghía qua mấy e hatback mới tinh đi xem lào?!! Spark?Mò nỉn?....:-"

pham

Xe hơi
Lấy Lac EX đi cho lành bác ạ, cực kỳ tiết kiệm, chỉ đổ xăng và chạy.

hochoi189

Xe tải
Cụ chủ thớt đã cưới được em nào chưa ạ? Em giờ chỉ còn 200K rồi nên không biết tìm em nào? Hay Matiz cụ nhỉ?
Mà cụ nào muốn mua Piagio GT ới em nhé.

quang08

Xe đạp
Dạ thưa các cụ!
Thanks all!
Em cũng ở hoàn cảnh gần giống như cụ. Cuối cùng thì em quyết định mua một con xe cũ, em mới mua được một em Lac Hatchback 2009 nhập đã đi 17000km với giá 440tr. Chi phí trung bình để vận hành một tháng khoảng 4tr.
Chuc cụ sơm mua được xe