[Funland] nhờ tư vấn mua máy tính bàn

hùngauto

Xe tăng
cái laptop của em vừa ra đi không lời từ biệt, không có mày dùng bí quá lên đây xin nhờ các cụ tư vấn giúp mua 1 cây máy bàn chống cháy tầm giá khoảng dưới 5tr ưu tiên hàng mới, nhu cầu của em sử dụng chỉ là xem phim nghe nhạc(đôi khi muốn xem ở chế độ HD) và destop có cổng HDMI tích hợp sẵn thì tốt vì em muốn cắm lên màn hình tivi luôn ạ,em thì không chuyên về cái này chẳng biết mù tịt về máy tính lên đây xin nhờ các cụ chỉ bảo thêm ạ, đang rất cần ạ, em cảm ơn cả nhà trước

Em nghĩ thêm khoảng 2 triệu nữa là được laptop mới rồi cụ ạ. Dùng cho tiện.

laptop88.vn

Xe buýt
cái laptop của em vừa ra đi không lời từ biệt, không có mày dùng bí quá lên đây xin nhờ các cụ tư vấn giúp mua 1 cây máy bàn chống cháy tầm giá khoảng dưới 5tr ưu tiên hàng mới, nhu cầu của em sử dụng chỉ là xem phim nghe nhạc(đôi khi muốn xem ở chế độ HD) và destop có cổng HDMI tích hợp sẵn thì tốt vì em muốn cắm lên màn hình tivi luôn ạ,em thì không chuyên về cái này chẳng biết mù tịt về máy tính lên đây xin nhờ các cụ chỉ bảo thêm ạ, đang rất cần ạ, em cảm ơn cả nhà trước
Nhu cầu xem phim nghe nhạc cụ dùng bộ này là ổn ạ: http://www.hanoicomputer.vn/laptop-pc-mtb/may-bo-lap-rap/may-tinh-hncb003-p14300.html
Khi mua cụ lấy thêm 1 thanh RAM 2GB nữa, tổng cộng là 4GB chạy sẽ nhanh hơn 2GB kha khá đấy ạ

Laptop thì cụ có thể chọn em này ngon bổ rẻ xem phim nghe nhạc tốt: http://www.hanoicomputer.vn/laptop-pc-mtb/laptop/lenovo/laptop-lenovo-g400-5934-5061-p14885.html

hùngauto

Xe tăng
quan trọng là nó phải có cổng HDMI cơ ạ,vừa ra đi laptop rồi nên em ngán rồi mua 13tr dùng được 2 năm ra đi, nhất là lenovo, có lẽ mua 1 cái máy bàn dùng cho yên tâm theo như đánh giá của mọi ng

laptop88.vn

Xe buýt
quan trọng là nó phải có cổng HDMI cơ ạ,vừa ra đi laptop rồi nên em ngán rồi mua 13tr dùng được 2 năm ra đi, nhất là lenovo, có lẽ mua 1 cái máy bàn dùng cho yên tâm theo như đánh giá của mọi ng
Các máy trên đều có cổng HDMI đó cụ. Đúng là dùng máy bàn độ bền sẽ cao hơn ạ. Laptop cũ máy của cụ bị sao thế ạ?

hùngauto

Xe tăng
hôm trc em có gọi cho cụ đấy ạ, máy core i3 bị cháy main thợ phán vậy, tính bán định qua chỗ cụ mà ngại xa chưa qua đc,

duongnhatvnn

Xe tăng
Em nghĩ là cụ cứ làm cái Lap Vaio là ngon ah..Chứ Dell với cả HP , Lenovo thì chán

dang1708

Xe tải
Tầm 5 tr ( chưa màn ) mà cụ muốn máy mới sử dụng với mục đích HD thì em nghĩ khó build lắm cụ à. Hàng mới tầm 7tr ( chưa màn ) thì build dễ hơn hẳn. Tầm 5tr cụ có thể tham khảo hàng 2nd thì mới Ok sử dụng được. Hàng 4-5-6tr mới 100% thì có hàng Đồng bộ, nhưng hiệu năng khá thấp, xem HD ( 1080p ) thì khả năng lag là có cụ à.

catpv

Xe điện
Cụ chủ đen và không biết dùng thôi, chứ em dùng suốt có cái laptop nào chết đâu. Máy của cụ chủ em đã có lần xem qua Teamview rồi, cài đặt thì chưa chuẩn, còn phần cứng thì em không kiểm tra được qua Team.

Nhưng thợ mà bảo cháy main với Chíp thì em không phục. Cụ chủ bị thuốc rồi, nếu cụ rảnh rỗi cứ vứt qua em xem cho nó bị sao, nếu đúng hỏng phần cứng thì phải mang đi thợ, còn không thì em sử được tốt.

Cụ chịu khó mang qua cửa hàng dưới chữ ký của em nhé. Giờ em chán IT rồi về nhà ở ẩn IT chỉ để cho vui thôi.

No Fear

Xe điện
cụ xác định mua máy case thì mua mới làm j cho đắt hả cụ. riêng máy case cứ tìm linh kiện mà dựng thôi cụ à. rẻ hơn nhiều đó.
chất lượng thì k phải lo, vì máy case nếu mua mới cần nhất là cái màn hình. còn case cứ linh kiện mà táng.

chip: test ok thì hiếm khi hỏng, phải nói rằng là k có cơ hội để hỏng.
ram: kiếm hàng hãng mà dùng, phải có nhà phân phối tại việt nam rõ ràng như là ISTC hay FPT
hdd: test bad cẩn thận, và xem tốc độ đọc của nó, chỉ cần k bad và tốc độ đọc ngon thì hàng cũ chả lo gì luôn, thậm chí k cần bảo hành. tất nhiên phải là hàng hãng và nguyên tem.
main: cái này mua mới đc vẫn là hay nhất, còn mua cũ thì nên mua loại còn bảo hành tại hãng, riêng main cứ Gigabyte, Asus, MSI mà chiến. nói không với Biostar và Asrock, Foxcon.
Card hình: nhu cầu cần xem HD thì nên tìm card tầm 512MB, 128Bit và chạy Gddram 3 trở lên. và cũng chỉ chơi với Asus hoặc Msi thôi ạ., Zotac cũng đc chứ thằng Biostar thì tẩy chay luôn.

Nếu cụ cần cứ alo e tư vấn cho lắp case mà dùng, e toàn cứ đi săn linh kiện về dựng case, dùng mãi chả thấy hỏng đây. Với 5tr thì cụ tha hồ case khủng chiến game và xem HD.

l0ngchand0i

Xe đạp
5 mil mà xài second hand thì khỏe chứ mua mới cảm giác khó build lắm, màn hình tương đối để xem phim h cũng có rẻ đâu

Mua case phục vụ công việc văn phòng con được, chứ cụ chơi case cùi mà để giải trí thì theo em là không nên. Case 5 củ mà mới thì em chưa thấy con main nào đáp ứng được đk có hdmi của cụ. Tiện nói luôn là các cụ mua lap thì phải nhìn vào phân khúc, vào cấu hình, vào chất lượng build chứ đừng nhìn vào cái hãng. Lenovo mà cụ chơi Thinkpad cỡ T hay W trở lên mà chỉ dùng nghe nhạc đọc báo thì mọt kiếp chả hỏng. Cứ ham cấu hình rồi rước mấy em giá rẻ thì đi sớm cũng phải. :))

Alibama

Xe buýt
Nếu nhu cầu của cụ chính xác là như vậy, thì một em Raspberry Pi là vừa đủ (nhưng phải HCM mới có hàng). Nhưng em tin là cụ sẽ đòi hỏi nhiều hơn thế.

catpv

Xe điện
Thật ra nếu cụ ấy chỉ xem HD thôi thì tiền đó làm con HD Box là ổn nhất, ty nhiên nếu muốn chém gió trên OF thì buộc phải có PC hoặc Lap, chẳng hiểu cụ ấy số đen thế nào mà laptop lại nhanh chết vậy và không xuất được đường HDMI ra cái Sony nhà cụ ấy nên giờ cụ ấy mới muốn lên đời PC. Nhưng PC mà có HDMI thì cũng tốn kém đấy.

hùngauto

Xe tăng
em rất cảm ơn cụ catpv đã trợ em trong việc cài đặt,nhu cầu của em không yêu cầu khắt khe, em gần như không chơi game thời gian không có nhiều đi làm cả ngày nên tranh thủ buổi tối xem phim nên chỉ muốn cái cây tương đối chút khi sử dụng để xuất hình ảnh ra tv xem cho xướng thôi ạ, em ngán dòng lenovo rồi dùng cũng khá cần thận chẳng cài đặt gì nhiều mà thợ báo hết hỏng cpu rồi lại đến bây giờ là cháy main, không có nhu cầu mang đi lại nhiều có lẽ em sẽ chọn máy bàn và ưu tiền đồng bộ

longhanoi

Xe hơi
Tầm 7t mới dựng case mới đc cụ ơi . 5t mà dựng case mới thì khó .

Kim Chỉ Nam

Xe điện