Nhờ tư vấn máy khử mùi trên xe.

tranphuquy092

Xe đạp
Tình trạng mùi trên xe mới là vấn đề muôn thuở các bác nhỉ. Em đọc được trên 1 bài báo, họ nói mùi này khá nguy hiểm (do các chất liệu trong xem đều có phụ liệu hóa chất trong quá trình sản xuất). Máy khử mùi là phương án đối phó, làm sạch và vệ sinh thường xuyên là phương án lâu dài, nước hoa là tạm thời. :-bd

Silent Hero

Xe đạp
ơ.... nội thất xe em bọc nỉ :"> cũng đc hơn chục năm rồi, cũng chẳng thấy mùi lắm :)) :))

HobbyDriver

Xe tăng

HobbyDriver

Xe tăng
Tình trạng mùi trên xe mới là vấn đề muôn thuở các bác nhỉ. Em đọc được trên 1 bài báo, họ nói mùi này khá nguy hiểm (do các chất liệu trong xem đều có phụ liệu hóa chất trong quá trình sản xuất). Máy khử mùi là phương án đối phó, làm sạch và vệ sinh thường xuyên là phương án lâu dài, nước hoa là tạm thời. :-bd
Đúng thế ạ, kể cả xe nội thất nỉ vẫn có thể ngon choét, miễn là không làm bẩn quá, đặc biệt là No Smoking trên xe

htm76us

Xe tải
Em dùng một con SHarp của Nhật, kèm theo một túi hạt cà fê của Mai. Xe thì không cho hút thuốc trong xe. Thỉnh thoảng giặt thảm, hút bụi trong xe 2 tuần hoặc 1 tháng một lần tùy tình hình thấy bẩn thì làm. Xe chẳng có tý mùi gì ngoài mùi.... nước hoa của bà xã

hungkienpham

Xe điện
Cụ mua 1 hộp Cafe Trung Nguyên loại bột sau đó cụ để nguyên hộp cắt túi nilon bên trong ra và để vào cốp phụ hoặc cốp sau cụ ạ yên tâm hết mùi nhà cháu cũng lắp máy khử mùi nhưng k bằng cái anh Cafe cụ ạ, lên xe gấu nhà cháu lại khen thơm mới chết chứ. Khoảng 1,5 đến 2 tháng cụ lại thay Cafe cũ đi bằng gói Cafe mới cụ ạ, nhà cháu hay dùng loại 200gr.

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Em dùng một con SHarp của Nhật, kèm theo một túi hạt cà fê của Mai. Xe thì không cho hút thuốc trong xe. Thỉnh thoảng giặt thảm, hút bụi trong xe 2 tuần hoặc 1 tháng một lần tùy tình hình thấy bẩn thì làm. Xe chẳng có tý mùi gì ngoài mùi.... nước hoa của bà xã
Cụ tư vấn cho e cái Sharp với, có hiệu quả tương xứng với tiền bỏ ra ko cụ, cụ cho e vài review, e băn khoăn quá

htm76us

Xe tải
Cụ tư vấn cho e cái Sharp với, có hiệu quả tương xứng với tiền bỏ ra ko cụ, cụ cho e vài review, e băn khoăn quá
Thực ra cũng chưa có thống kê cụ thể về hiệu quả. Trước mắt là giải quyết khâu tư tưởng đã. Con này nếu bác lên mạng của bọn Nhật sẽ thấy nó có nhiều loại lắm, dùng cho từ xe ô tô đến phòng ngủ , nhiều loại công suất khác nhau. Khuyến cáo là dùng liên tục 2 năm thì phải thay bộ lọc. Con này em gửi mua bên Nhật xách tay về, vì ở HN hỏi mấy chỗ đều không có hàng. Còn ở trong TPHCM thì có nhưng lại phải có người mua dùm rồi cầm ra. Thế là nhờ người mua bên Nhật luôn. hehehe. Số hiệu của máy là SHARP IG-CC15-B nhé. Bác cứ hỏi anh Gúc là ra hết.

P/S. Con này không phải là khử mùi mà là máy tạo ion- (ion âm) có tác dụng diệt khuẩn, khử mùi là tác dụng phụ.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphan80

Xe tăng
Mua mấy cái bánh mì nướng cháy khét lên vứt vào xe xong mua ít quýt , dứa mang lên xe nữa là chuẩn

PCI for car

Xe tăng
Thực ra cũng chưa có thống kê cụ thể về hiệu quả. Trước mắt là giải quyết khâu tư tưởng đã. Con này nếu bác lên mạng của bọn Nhật sẽ thấy nó có nhiều loại lắm, dùng cho từ xe ô tô đến phòng ngủ , nhiều loại công suất khác nhau. Khuyến cáo là dùng liên tục 2 năm thì phải thay bộ lọc. Con này em gửi mua bên Nhật xách tay về, vì ở HN hỏi mấy chỗ đều không có hàng. Còn ở trong TPHCM thì có nhưng lại phải có người mua dùm rồi cầm ra. Thế là nhờ người mua bên Nhật luôn. hehehe. Số hiệu của máy là SHARP IG-CC15-B nhé. Bác cứ hỏi anh Gúc là ra hết.

P/S. Con này không phải là khử mùi mà là máy tạo ion- (ion âm) có tác dụng diệt khuẩn, khử mùi là tác dụng phụ.
Cụ nói gần đúng hết, em chỉ sửa lại mấy chữ thôi ợ.
1. Cái cần phải thay là bộ phát ion cụ ợ. bộ lọc thì chỉ cần tháo ra vệ sinh bụi thôi ^^
2. Nếu cụ dùng máy giống như máy của cháu thì đảm bảo 6 năm rưỡi mới phải thay nhé (1 ngày dùng 8h), không phải 2 năm đâu ợ. Vì theo nguyên lý bộ phát ion sẽ ngừng hoạt động sau 19.000 h cụ ợ.
3. ở HN không có hàng vì: 1. cụ chưa hỏi đúng nguồn, 2. giá vẫn còn cao nên các bác thương gia vẫn còn nghe ngóng thị trường ợ
4. Với code máy của cụ thì không có bảo hành ở VN roài, máy nhà cháu là IG-BC2V/B cụ ợ (cháu phân phối độc quyền mừ ^^)
5. cụ nhầm công nghệ với ozon roài ạ, ozon thì mới gọi là ion âm, còn cơ chế của máy này là tạo lượng ion + - (dương âm) tương đương nhau ợ
Cháu xin hết ^^, kính mời các cụ bàn luận tiếp ợ.
à quên, nhà cháu bán cái này gần 1 năm nay, chưa cụ nào phàn nàn hết ợ, trong đó có cả các thương gia ở đây, ở ô tô sì gòn và các cụ mua lẻ ợ
Cụ mợ nào muốn xem hàng hay tìm hiểu thêm thì gọi cháu nhé, số dt của cháu ngay ở dưới ợ ^^

PCI for car

Xe tăng

tuanzs

Xe container
Nhà cháu làm một em lifepro nói chung ổn với mức đầu tư

alooto

Xe đạp
em đã mua 1 máy khử mùi ozon và bây giờ là bỏ và hok dùng.

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Ozon có tác dụng làm sạch không khí là điều đã được chứng minh, nhưng người ta đang quên đi những tác hại nó mang lại như: làm ô nhiễm không khí nếu nống độ ozon vượt mức (mức là bao nhiêu chả ai nói), làm phai màu đồ nội thất trong xe, làm gỉ kim loại trong xe, trong quá trình tạo ozon nóp cũng tạo luôn oxit nitơ- đây là loại khí cực độc.

Thông tin tham khảo:
“Ozone trong không khí với nồng độ quá 0,1 ppm theo quy định của Tổ chức Y tế Thế giới sẽ gây hại cho sức khỏe", tiến sĩ Khải nói. Ozone thừa có thể ôxy hóa hơi nước và không khí để tạo thành HNO3. Phân tử có tính acid này ăn mòn bản cực thiết bị tạo ozone và các đồ kim loại khác trong nhà, làm giảm nhanh tuổi thọ thiết bị. Ozone cũng có thể phản ứng với không khí để tạo ra SO2- cũng rất có hại cho sức khỏe và đồ gia dụng.
Tiến sĩ Khải cảnh báo, ngay cả khi nồng độ khí ozone tạo ra đạt yêu cầu, việc thường xuyên đóng cửa khi chạy máy tạo khí ozone cũng có thể làm nồng độ ozone trong phòng tăng lên.
Một nghiên cứu mới đây ở nước ngoài cho thấy, ngay cả khi nồng độ ozone nằm trong giới hạn cho phép, môi trường trong phòng cũng sinh độc nếu gia chủ sử dụng kết hợp một số chất tẩy rửa có thành phần bay hơi. Theo chuyên gia Sergey Nizkorodov thuộc Đại học California (Mỹ), nếu dùng chất tẩy rửa có mùi chanh, không khí trong phòng có thể bị nhiễm bẩn thêm một khi khí ozone được tạo ra. Các chất hữu cơ dễ bay hơi không bão hòa như limonene – có trong chất tẩy rửa để tạo mùi chanh – phản ứng với ozone để tạo ra các hạt bụi cực nhỏ mới, kẻ thù của hệ hô hấp.
Nhóm nghiên cứu đã đặt máy lọc không khí tỏa ozone ở giữa một phòng làm việc ít đồ đạc cùng một chiếc quạt to để trộn không khí tốt hơn. Một máy lọc ion thải 2 milligram ozone/giờ và máy kia tạo ra 100 milligram ozone/giờ. Khi limonene tỏa ra, nồng độ hạt bụi vi mô tăng nhanh ở cả hai trường hợp. Một số trường hợp, lượng bụi ô nhiễm tăng gấp 100 lần.
Theo giáo sư Phạm Huy Dũng, Viện trưởng Viện Sức khỏe Môi trường, nồng độ bụi lơ lửng trong không khí cao có thể gây hen và bệnh tim mạch, thậm chí liên quan tới ung thư phổi và gây tử vong..​
Cụ nói đúng lắm.
Cháu có cái máy tạo ION của Sharp đảm bảo không lo mùi,vi rút,HNO3,SO2...không bị bạc nội thất,ăn mòn kim loại... mà lại còn đẹp Da nữa các cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

CuTip

Xe tải
Kụ nào thích em để cho cái Lifepro khử mùi ozon đấy, loại L338-OT. Em mua năm ngoái, vẫn còn BH. Để trên xe nhưng ít dùng, chủ yếu dùng túi cafe Mai. Giá OF 500K nhá. :D

hungpmu

Xe tăng
Kụ nào thích em để cho cái Lifepro khử mùi ozon đấy, loại L338-OT. Em mua năm ngoái, vẫn còn BH. Để trên xe nhưng ít dùng, chủ yếu dùng túi cafe Mai. Giá OF 500K nhá. :D
Cụ chém kinh quá, em dự là chỉ mang biếu thôi.
Cái Lifepro cũng tốt đấy chứ, em thường chỉ bật khoảng 5' là tắt thôi chứ bật lâu làm gì

toanhut2000

Xe hơi
Cụ cắt cái áo phông (áo balỗ) cho 200g cafe cho vào buộc lại cho vào hốc để nước ấy. Hoặc không cụ mua quả gì ý nhỉ (giống quả bưởi mà giống ngón tay chụm lại ý "hay mua để cúng bái) để trên xe đảm bảo hút mùi ngay, em đã và đang làm như thế.

ar3a

Xe điện
Cụ dùng cafe hạt hay bột. Có lần e treo túi cafe bột trên xe mà trời nồm nó chảy nước ra bẩn hết xe. Từ đó e bỏ cafe, chủ động giữ xe sạch thì k có mùi.