[Funland] Nhờ tư vấn kính mắt chống ánh xanh.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
ánh sáng xanh ko có hại ( đủ hại ) cho mắt . khoa học chứng minh nâu nắm rồi mà/
Trong môi trường tự nhiên trước đây thì đúng là thế vị lượng AS xanh mắt tiếp nhận vừa phải và mắt người đã thích nghi trong hàng triệu năm. Nhưng từ khi diot LED xuất hiện và bao phủ hầu hết trong môi trường sống (Tivi, điện thoại, đèn chiếu sáng.....) mà 1 trong 3 AS đơn sắc tổ hợp lên là AS blue. Dải sáng này(405nm) sát với dải sóng tia UV, nếu thời gian tiếp nhận vừa phải thì ko sao nhưng nếu quá nhiều thì gây hại nhẹ hơn tia UV nhưng là có thực.

xherox

Xe điện
Tôi thì trước hết, đẩy cái screen ra xa nhất có thể, đến mức nhiều khi có thể bỏ kính viễn (như bây giờ đang typing đây).

Như thế, bác cần bàn phím rời, tôi xài con MK 470 của Logitech, rất hài lòng.
Cường độ làm việc và sử dụng thiết bị điện tử của em cao quá, lúc nào cũng phải điện thoại và máy tính để xử lý thông tin, tìm kiếm thông tin nên hại mắt kinh khủng cụ ah.
Mắt em vốn cực kỳ khoẻ và tinh, hồi cấp 2 em toàn trùm chăn bật đèn pin để đọc sách, truyện, rồi bao nhiêu năm chơi game trên điện thoại, máy tính, mà mắt khoẻ re ko sao hết, năm ngoái đi kiểm tra vẫn 10/10 cả 2 mắt, thế mà năm nay đã xuống dốc rồi,

xherox

Xe điện
Cảm ơn cụ đã tin tưởng.
Trước em mở mấy cửa hàng lẻ, test mô hình bán theo chuỗi nhưng thất bại trong vấn đề quản lý, đành xóa bỏ bán lẻ. Vì tiếc ko muốn chia tay ông anh kỹ thuật bên nga về nên mở cái ch lẻ đó để giữ người cũng là để bán cho vui nghề. Vì thế em ko nặng nề lãi lỗ, chỉ mong giúp được ai thì giúp.
Bác kỹ thuật thật sự rất tận tình, tay nghề cao, bắt chuẩn bệnh của em luôn. Em đeo kính vào giờ là mắt êm xuôi luôn rồi cụ ah.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Cường độ làm việc và sử dụng thiết bị điện tử của em cao quá, lúc nào cũng phải điện thoại và máy tính để xử lý thông tin, tìm kiếm thông tin nên hại mắt kinh khủng cụ ah.
Mắt em vốn cực kỳ khoẻ và tinh, hồi cấp 2 em toàn trùm chăn bật đèn pin để đọc sách, truyện, rồi bao nhiêu năm chơi game trên điện thoại, máy tính, mà mắt khoẻ re ko sao hết, năm ngoái đi kiểm tra vẫn 10/10 cả 2 mắt, thế mà năm nay đã xuống dốc rồi,
Em cũng tương tự như cụ, mắt khỏe và môi trường làm việc cũng suốt ngày đt, mt...
Có lẽ em cũng phải để ý chăm sóc mắt dàn thôi, ko chủ quan đc, U40 rồi :)

xherox

Xe điện
Em cũng tương tự như cụ, mắt khỏe và môi trường làm việc cũng suốt ngày đt, mt...
Có lẽ em cũng phải để ý chăm sóc mắt dàn thôi, ko chủ quan đc, U40 rồi :)
Chính xác là phải để ý chăm sóc trước khi quá muộn cụ ah.
Năm 2023 này em bị 2 vấn đề về sức khoẻ, đều do em chủ quan mà gây ra:
1. Chạy bộ quá đà bị chấn thương mà ko chịu nghỉ ngơi cho hồi phục hoàn toàn, khiến chấn thương nặng hơn, ko chạy được nữa, mặc dù em rất thích, rất ham mê chạy bộ.
2. Ko cho mắt nghỉ ngơi, hồi phục, ko bồi bổ dưỡng chất cho mắt khiến thị lực giảm.

Mỗi tuổi mỗi khác chứ cụ.

Opel Astra

Xe điện
Tôi có 1 cái bảng theo dõi độ viễn này.
Hồi trước, tôi làn cái kính đeo choa oai, số 1, ít dùng và thay kính sau 5 năm.
Rồi lên số, lại lên số, tần suất nó dày lên rất nhiều.
Hy vọng tôi lên chỉ 0,5 số sau 8-12 tháng, là hài lòng lắm rồi.

Thế nên, không thể khác được, phải bảo vệ cái công cụ kiếm cơm, bác ạ.

xherox

Xe điện
Tôi có 1 cái bảng theo dõi độ viễn này.
Hồi trước, tôi làn cái kính đeo choa oai, số 1, ít dùng và thay kính sau 5 năm.
Rồi lên số, lại lên số, tần suất nó dày lên rất nhiều.
Hy vọng tôi lên chỉ 0,5 số sau 8-12 tháng, là hài lòng lắm rồi.

Thế nên, không thể khác được, phải bảo vệ cái công cụ kiếm cơm, bác ạ.
Vâng cụ, mắt mờ đi là ko ổn tý nào rồi, tự nhiên giờ phải đeo kính mới nhìn rõ thế mới tức.

Hổ Con

Xe tăng
Vậy em nên mua thương hiệu gì, ở shop nào ở Hà Nội cụ ơi. Cảm ơn cụ tư vấn, cụ có shop ko ah?
Em nói thật, Cụ nên đeo mắt chống ánh sáng xanh của essilor, tìm trên google xem của hàng nào là đại lý chính thức nhé. cụ đeo dòng Prevencia hoặc rock. Kinh tế dư giả thì saphia,....Còn ra ngoài thì em ko dám bình luận đâu, trăm ngàn kiểu nhưng > 90% là ko rõ nguồn gốc từ anh hàng xóm về.

Chỉnh sửa cuối:

xecub49

Xe điện
Em làm việc trên máy tính và điện thoại cả ngày nên mắt bị khô rát quá, thấy nhiều người tư vấn đeo kính chống ánh sáng xanh sẽ đỡ bị khô mắt nhưng em ko biết mua loại nào và mua ở đâu tại Hà Nội, tìm trên google thì ra lung tung hãng.
Em nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em mua loại kính đeo mắt ko cận, chống ánh sáng xanh giúp em với. Cảm ơn các cụ.
Nghe thế thôi chứ chưa chắc đúng. Vk em dùng kính chống ánh sáng xanh 1 tuần kêu chóng mặt nhức đầu lại phải ra cửa hàng lắp mát thường vào. Mà cửa hàng quen và giá đôi mắt kính chống ánh sáng đâu đó hơn 1tr, cũng phải bỏ đi.

Opel Astra

Xe điện
Em nói thật, Cụ nên đeo mắt chống ánh sáng xanh của essilor, tìm trên google xem của hàng nào là đại lý chính thức nhé. cụ đeo dòng Prevencia hoặc rock. Kinh tế dư giả thì saphia,....Còn ra ngoài thì em ko dám bình luận đâu, trăm ngàn kiểu nhưng > 90% là ko rõ nguồn gốc từ anh hàng xóm về.
Tôi thấy kính loại này khoảng hơn 1 triệu.

Còn các trade names khác, 300K cũng có.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Với gọng kính thì cụ có thể đúng nhưng mắt kính thì là cụ võ đoán thôi chứ riêng bên em bán có nguồn gốc thương hiệu đầy đủ và chiếm ít nhất 20% thị trường rồi. Cộng các hãng khác thì cũng gần 50%. Còn xuất xứ thì em khẳng định 99% từ Trung Quốc kể các các hãng mà các cụ đang mua vài chục triệu 1 cặp. Dù sao trả nhiều tiền hơn thì cũng yên tâm hơn.
Nghe thế thôi chứ chưa chắc đúng. Vk em dùng kính chống ánh sáng xanh 1 tuần kêu chóng mặt nhức đầu lại phải ra cửa hàng lắp mát thường vào. Mà cửa hàng quen và giá đôi mắt kính chống ánh sáng đâu đó hơn 1tr, cũng phải bỏ đi.
Cái này ko phải do tính năng cắt AS xanh mà do các nguyên nhân khác. Cụ thể thì chỉ có người bán mới biết được. Riêng tính năng cắt AS xanh nó chỉ có tác dụng phụ là làm màu sắc hơi sai lệch màu và tối hơn khi về đêm (dù rất rất nhỏ). Nhưng nhiều người lại thấy dịu hơn khi đi trời nắng

Chỉnh sửa cuối:

sonbuitq

Xe hơi
Em đã qua cửa hàng 359 Trần Khát Chân của cụ Trâu Vàng.
Em đeo kính viễn 5-6 năm nay rồi, khám và cắt kính ở Viện mắt Nhật Bản - 32 Phó Đức Chính, từ đó đến nay đeo kính của họ thì không có gì phàn nàn trừ đắt (nhất là gọng).
Vừa rồi lội Off thấy mấy bài về kính nên em vào đọc - thấy cụ Trâu Vàng tư vấn khoa học và có tâm nên tiện có việc đi qua TKC em ghé vào đo mắt. Em xác nhận bác kỹ thuật rất tận tình, đo kỹ, tư vấn tỉ mỉ. Em có thay đôi mắt viễn 1,60 cắt AS xanh và thấy các cháu nhân viên giới thiệu đang khuyến mại gọng nên làm thêm 1 kính nhìn xa luôn.
Hiện tại CH 359 Trần Khát Chân đang KM gọng kính nhựa đến 90%, các loại mắt kính cũng KM khá cao.
Em có 2 băn khoăn muốn hỏi cụ Trâu Vàng:
+ Em khám ở BV mắt Việt Nhật thấy các em xinh đẹp đo cả khoảng cách hai mắt để cắt kính, không rõ cái này có quan trọng không ?
+ Tại CH của cụ có đo mắt và cắt kính cho trẻ em 7-10 tuổi không ? ( F1 nhà em đo ở BV mắt Việt Nhật 3 năm rồi, khi đo lần đầu thấy đo lần 1 - xong cho nhỏ thuốc và 2h sau đo lại lần 2. Lần 1 đo là cận nhưng sau khi nhỏ thuốc đo lần 2 lại là loạn. Cháu đeo kính 3 năm nay rồi không thấy lên số nên cũng chưa đo lại. Vậy có nên quay lại BV Việt Nhật đo không hay chỉ cần qua các CH kính đo ?

Chỉnh sửa cuối:

xherox

Xe điện
Em đã qua cửa hàng 359 Trần Khát Chân của cụ Trâu Vàng.
Em đeo kính viễn 5-6 năm nay rồi, khám và cắt kính ở Viện mắt Nhật Bản - 32 Phó Đức Chính, từ đó đến nay đeo kính của họ thì không có gì phàn nàn trừ đắt (nhất là gọng).
Vừa rồi lội Off thấy mấy bài về kính nên em vào đọc - thấy cụ Trâu Vàng tư vấn khoa học và có tâm nên tiện có việc đi qua TKC em ghé vào đo mắt. Em xác nhận bác kỹ thuật rất tận tình, đo kỹ, tư vấn tỉ mỉ. Em có thay đôi mắt viễn 1,60 cắt Á xanh và thấy các cháu nhân viên giới thiệu đang khuyến mại gọng nên làm thêm 1 kính nhìn xa luôn.
Hiện tại CH 359 Trần Khát Chân đang KM gọng kính nhựa đến 90%, các loại mắt kính cũng KM khá cao.
Em có 2 băn khoăn muốn hỏi cụ Trâu Vàng:
+ Em khám ở BV mắt Việt Nhật thấy các em xinh đẹp đo cả khoảng cách hai mắt để cắt kính, không rõ cái này có quan trọng không ?
+ Tại CH của cụ có đo mắt và cắt kính cho trẻ em 7-10 tuổi không ? ( F1 nhà em đo ở BV mắt Việt Nhật 3 năm rồi, khi đo lần đầu thấyđo lần 1 - xong cho nhỏ thuốc và 2h sau đo lại lần 2. Lần 1đo là cận nhưng sau khi nhỏ thuốcđo lần 2 lại là loạn. Cháu đeo kính 3 năm nay rồi không thấy lên số nên cũng chưa đo lại. Vậy có nên quay lại BV Việt Nhật đo không hay chỉ cần qua các CH kính đo ?
Em còn đi khám ở 4 nơi, mỗi nơi ra 1 kết quả ấy cụ:
1. Thu Cúc: bảo em bị cận nhẹ, ko cần đeo kính
2. Việt Tín: bảo em bị viễn nhẹ, ko cần đeo kính.
3. Viện mắt trung ương: bảo mắt em bình thường, ko cần đeo kính.
4. Chỗ cụ Trâu Vàng: đo khám bảo em bị loạn, cần đeo kính. Thì đeo kính vào thấy mắt nhìn rõ hơn hẳn, nhìn ra tít khoảng 1km thấy chữ ở biển quảng cáo được, bỏ kính ra thì mờ.

sonbuitq

Xe hơi
Em còn đi khám ở 4 nơi, mỗi nơi ra 1 kết quả ấy cụ:
1. Thu Cúc: bảo em bị cận nhẹ, ko cần đeo kính
2. Việt Tín: bảo em bị viễn nhẹ, ko cần đeo kính.
3. Viện mắt trung ương: bảo mắt em bình thường, ko cần đeo kính.
4. Chỗ cụ Trâu Vàng: đo khám bảo em bị loạn, cần đeo kính. Thì đeo kính vào thấy mắt nhìn rõ hơn hẳn, nhìn ra tít khoảng 1km thấy chữ ở biển quảng cáo được, bỏ kính ra thì mờ.
Cái kính nhìn xa của em mới cắt cũng thế cụ ạ

LinhNguyễn

Xe tăng
Em công việc cũng hay ngồi máy tính, đang dùng kính cắt ánh sáng xanh, thấy cũng ok. Mắt kính này khi cụ so sánh giữa đeo kinh và ko đeo kính thì nhìn mọi thứ sẽ hơi vàng vàng hơn chút thôi.

mrQuick8x

Xe điện
Cảm ơn cụ đã tin tưởng.
Trước em mở mấy cửa hàng lẻ, test mô hình bán theo chuỗi nhưng thất bại trong vấn đề quản lý, đành xóa bỏ bán lẻ. Vì tiếc ko muốn chia tay ông anh kỹ thuật bên nga về nên mở cái ch lẻ đó để giữ người cũng là để bán cho vui nghề. Vì thế em ko nặng nề lãi lỗ, chỉ mong giúp được ai thì giúp.
Cụ Trâu cho em hỏi cửa hàng ở TKC vẫn hoạt động chứ ah.

Diep1979

Xe điện
Cụ có ở gần thì mời cụ qua 359 TKC em tặng cụ 1 cặp. Cả gọng. Nhà nhiều quá chẳng biết đổ đi đâu :)
Hiếm người như cụ
Cháu mời cụ một chén

Cháu note cửa hàng cụ lại, vì cháu cũng cần thay kính

Cám ơn cụ vì tấm lòng và sự uy tín

Tomtep1

Xe tải
Tuần trước em đi khám sức khoẻ tổng thể ở 1 viện tư nổi tiếng thì bên khám mắt khám xong bảo em bị cận nhẹ, tối qua em đi khám mắt ở Việt Tín thì bảo em bị viễn thị nhẹ, chiều nay em qua cửa hàng cụ Trâu Vàng khám lại thì em bị loạn thị rồi, cắt luôn cặp kính đeo vào thấy khoẻ re rồi.
Khám 3 nơi, 3 kq khác nhau, cụ bá đạo thật, làm 3 quả kính khác nhau đi cụ, "kính có mắt đeo ở tai, kính có quai đeo ở zú" cụ đừng nhầm nhá kkkk

Chỉnh sửa cuối: