[Funland] Nhờ tư vấn học C3 Nguyễn Tất Thành Hà Nội

HTDA

Xe buýt
Con em vào NTT năm ngoái, sau 1 năm thì thấy thế này:
- lịch học: học chính vào buổi chiều, còn buổi sáng thì tuần 3 buổi để tăng cường 3 môn theo ban, 1 buổi cho câu lạc bộ thể thao, âm nhạc bắt buộc. 1 buổi thì dc nghỉ. Nhưỡng hôm học 2 buổi thì buổi trưa có ăn, nghỉ bán trụ sở trường
- ngoài các câu lạc bộ âm nhạc thể thao bắt buộc ( thực ra cũng Ko nặng nề lắm), còn các câu lạc bộ ngoaif giờ: âm nhạc, ngoại ngữ,võ thuật, Đọc sách.. Sinh hoạt ngoài giờ học
- trong lớp cũng có nhiều hoạt động nhóm nên thấy bọn trẻ cũng năng động lắm ạ
- về học thì em để kệ con em tự học. Lớp 10 vừa rồi cũng Ko học thêm học nếm gì. Chỉ cho nó học IELTS bên ngoài theo nhu cầu thôi. Thấy các thầy cô cũng khá sát sao và nói chung học sinh cũng có mặt bằng tốt. hết năm học vừa rồi cả lớp có 2/49 bạn là hs tiên tiến.
Hic ko đọc cụ trả lời. Làm em phải viết còm 1 đoạn rõ dài. Biết đâu con cụ học cùng con em ))

dalink

Xe điện
Vâng e sẽ trả lời cụ từng câu ạ.
Các con học cả ngày. Như con e lớp 10 học chiều là chính. Sáng học 3 hôm , mỗi hôm 4 tiết ôn toán, văn, anh ( con e học khối D nên tăng cường 3 môn này). 1 buổi nghỉ và 1 buổi học clb bắt buộc con tham gia (con đc lựa chọn 1 môn thể thao như cầu lông, bóng rổ và 1 môn nghệ thuật như học đàn, vẽ, hát.. )
T7 đc nghỉ
2. Lịch học như trên và trg ko bắt học thêm. Nhưng con e vẫn học thêm toán và Ta ở ngoài.
3. Hđ ngoại khóa khá nhiều nhưng con e ko tgia nên e ko rõ nhưng có bạn ở lớp tgia cũng mất nhiều thời gian đó ạ nhưng vui và năng động ạ. Bản thân trg cũng hay tổ chức hđ từ thiện bán hàng ngoại khoad cho các con. Khoản này ok ạ.
4. E ko nhớ tgian nộp hs tuyển thẳng năm nay ngày bn nhưng Ntt là trg thi cuối và có con đã biết đỗ hay trượt chuyên ngữ hay chuyên tự nhiên. Cái này gđ phải cân nhắc
Vào trường con đóng tiền đồng phục, học kỳ qđ đâu 6t5 ạ.
Còn học phí năm nay lên 2t4/1 tháng. Năm ngoái là 2t3. Ăn trưa 45.000 và 200.000/1thangs trông trưa. Con em cứ khoảng 2t4/1 tháng học phí vì ko ăn trưa nhưng học Ta ng nc ngoài.
Em thấy ok.
Hồi em học là 180k/tháng thì phải. Hoặc 120k em k nhớ rõ. Mới thế mà 20 năm rồi. Học phí gấp hơn 10 lần mà vẫn thuộc loại hạt dẻ so với bây giờ.

zin80

Xe tải
Kính gửi các mợ các cụ.
Con em năm nay vào C3.
Mẹ cháu có nguyện vọng vào trường Nguyễn Tất Thành.
Nhưng em thì quan điểm gần nhà và nhàn nhã. Vừa học vừa chơi.
Nghe nói Nguyễn Tất Thành học rất vất vả.
Xin í kiến cccm ạ.

Thực ra cháu nó đc vào thẳng rồi ạ
Em có 3 đứa cháu con lũ bạn năm nay thi vào c3. 2 đứa học 1 trường công thì khá hơn đứa đang học NTT cấp 2. Hàng xóm nhà em cũng có đứa bé đang cấp 2 NTT mà em thấy nó chậm lắm. Hỏi nó thích nhất môn học nào thì nó bảo thích môn lịch sử :(

Tự dưng bỏ ra 7, 8 tr 1 tháng để học trường này thì em thấy không đáng.

dalink

Xe điện
Em có 3 đứa cháu con lũ bạn năm nay thi vào c3. 2 đứa học 1 trường công thì khá hơn đứa đang học NTT cấp 2. Hàng xóm nhà em cũng có đứa bé đang cấp 2 NTT mà em thấy nó chậm lắm. Hỏi nó thích nhất môn học nào thì nó bảo thích môn lịch sử :(

Tự dưng bỏ ra 7, 8 tr 1 tháng để học trường này thì em thấy không đáng.
NTT cấp 2 em thấy bình thường, k rõ giờ ra sao. Còn mặt bằng chung cấp 3 NTT em thấy k kém trường công nào ở HN trừ chuyên.

Phucghe

Xe tăng
- lịch học: học chính vào buổi chiều, còn buổi sáng thì tuần 3 buổi để tăng cường 3 môn theo ban, 1 buổi cho câu lạc bộ thể thao, âm nhạc bắt buộc. 1 buổi thì dc nghỉ. Nhưỡng hôm học 2 buổi thì buổi trưa có ăn, nghỉ bán trụ sở trường
- ngoài các câu lạc bộ âm nhạc thể thao bắt buộc ( thực ra cũng Ko nặng nề lắm), còn các câu lạc bộ ngoaif giờ: âm nhạc, ngoại ngữ,võ thuật, Đọc sách.. Sinh hoạt ngoài giờ học
- về học thì em để kệ con em tự học. Lớp 10 vừa rồi cũng Ko học thêm học nếm gì. Chỉ cho nó học IELTS bên ngoài theo nhu cầu thôi. Thấy các thầy cô cũng khá sát sao và nói chung học sinh cũng có mặt bằng tốt. hết năm học vừa rồi cả lớp có 2/49 bạn là hs tiên tiến.
Cám ơn cụ nhiều

Phucghe

Xe tăng
Vâng e sẽ trả lời cụ từng câu ạ.
Các con học cả ngày. Như con e lớp 10 học chiều là chính. Sáng học 3 hôm , mỗi hôm 4 tiết ôn toán, văn, anh ( con e học khối D nên tăng cường 3 môn này). 1 buổi nghỉ và 1 buổi học clb bắt buộc con tham gia (con đc lựa chọn 1 môn thể thao như cầu lông, bóng rổ và 1 môn nghệ thuật như học đàn, vẽ, hát.. )
T7 đc nghỉ
2. Lịch học như trên và trg ko bắt học thêm. Nhưng con e vẫn học thêm toán và Ta ở ngoài.
3. Hđ ngoại khóa khá nhiều nhưng con e ko tgia nên e ko rõ nhưng có bạn ở lớp tgia cũng mất nhiều thời gian đó ạ nhưng vui và năng động ạ. Bản thân trg cũng hay tổ chức hđ từ thiện bán hàng ngoại khoad cho các con. Khoản này ok ạ.
4. E ko nhớ tgian nộp hs tuyển thẳng năm nay ngày bn nhưng Ntt là trg thi cuối và có con đã biết đỗ hay trượt chuyên ngữ hay chuyên tự nhiên. Cái này gđ phải cân nhắc
Vào trường con đóng tiền đồng phục, học kỳ qđ đâu 6t5 ạ.
Còn học phí năm nay lên 2t4/1 tháng. Năm ngoái là 2t3. Ăn trưa 45.000 và 200.000/1thangs trông trưa. Con em cứ khoảng 2t4/1 tháng học phí vì ko ăn trưa nhưng học Ta ng nc ngoài.
Em thấy ok.
Cám ơn cụ

BG25

Xe điện
Con em năm nay chia tay NTT, ngày vào tuyển thẳng dạng ielts 6.5.
Tuy lúc vào hai VC có khác biệt khi chọn trường cho F1 nhưng đến giờ này cả hai đều thấy hài lòng.
Giờ đang ôn thi ĐH nhưng cơ bản đã lựa chọn xong việc học đâu rồi. Số F1-1 nhà em nó cứ tưng tửng ý nhưng lần nào chuyển cấp cũng nhàn như không.

taomeomommy

Xe buýt
Hồi em học là 180k/tháng thì phải. Hoặc 120k em k nhớ rõ. Mới thế mà 20 năm rồi. Học phí gấp hơn 10 lần mà vẫn thuộc loại hạt dẻ so với bây giờ.
Chào cựu NTTer ^^ . Thời năm 2000 hình như có 120k thôi á. Thời đó NTT thuộc loại làng nhàng vì mới mở đc đôi ba năm nên đầu vào dễ hơn bây giờ. Giờ thấy các cháu kêu thi vào khó và tỉ lệ chọi ghê phết. Cô Hiệu trưởng bây giờ là cô dạy Địa lý ngày xưa của iem, cô có tư duy cởi mở, hiện đại nên các cháu bây giờ có nhiều hoạt động và các câu lạc bộ ngoại khóa rất hay, thú vị, bổ ích. Thời mình đi học thì chán thật, giáo viên toàn giáo viên già cứ giáo sư với tiến sỹ nọ kia, dạy theo lối mòn cũ, học toàn kiểu đối phó 🤣😂🤣😂. Em follow page và các group câu lạc bộ của trường hiện tại thấy các cháu giờ năng động, giỏi giang, không chỉ có cắm đầu học như thời trước nữa, sau cũng định cho F1 vào học cấp 2.
Nói đến trường cũ là lại thèm cái vị bánh mỳ pate của 21 năm trước 😭

dalink

Xe điện
Chào cựu NTTer ^^ . Thời năm 2000 hình như có 120k thôi á. Thời đó NTT thuộc loại làng nhàng vì mới mở đc đôi ba năm nên đầu vào dễ hơn bây giờ. Giờ thấy các cháu kêu thi vào khó và tỉ lệ chọi ghê phết. Cô Hiệu trưởng bây giờ là cô dạy Địa lý ngày xưa của iem, cô có tư duy cởi mở, hiện đại nên các cháu bây giờ có nhiều hoạt động và các câu lạc bộ ngoại khóa rất hay, thú vị, bổ ích. Thời mình đi học thì chán thật, giáo viên toàn giáo viên già cứ giáo sư với tiến sỹ nọ kia, dạy theo lối mòn cũ, học toàn kiểu đối phó 🤣😂🤣😂. Em follow page và các group câu lạc bộ của trường hiện tại thấy các cháu giờ năng động, giỏi giang, không chỉ có cắm đầu học như thời trước nữa, sau cũng định cho F1 vào học cấp 2.
Nói đến trường cũ là lại thèm cái vị bánh mỳ pate của 21 năm trước 😭
Cụ học khoá nào? Em học 2000-2003. Đúng là hồi đó làng nhàng k dở k tệ trong khu vực CG và chả ai biết đến :)). Nhất là mấy lớp A1 là nơi tập trung những đứa thi trượt Sư phạm. Tụi nó còn xấu hổ k dám nói học ở NTT. Em thì học hành làng nhàng dù A1. Hồi đó lười nên đường học bình thường trong lớp. Sau lớp em cũng vào BK một mớ, nhưng giờ cơ bản cũng bình thường k đứa nào đột phá mấy.
Hồi đó bọn em hay ăn bánh mì trứng, uống nước mía. Một số thằng cua gái lớp dưới, rồi sang CNN cua gái.
NTT hồi đó năm nào cũng có một hai đồng chí bỏ học thi lại sang SP1. Trẻ con hồi đó thế là kinh rồi. Sau cũng có đứa đạt giải Olympic gì đó khi làm vậy. Em thấy đồn thế. Nói chung hồi đấy vào A1, thấy tụi nó nặng nề chuyện trượt chuyên lắm, toàn xấu hổ vì phải học NTT chứ k ngẩng cao đầu như giờ. Em dân miền núi, vào được đó là tốt rồi. Chứ tụi bạn em học bán công chuyên ngữ hay Trí Đức còn chán hơn. Sau em thì nhà em có thêm 1 đứa học NTT, giờ cũng tiến sĩ rồi. Còn đứa út và em họ thì toàn học NBK vì tụi đấy lười hơn.

alexandra

Xe điện
Nguyễn Tất Thành học sinh ngoan, thày cô nhiệt tình mỗi tội điều hòa mùa hè nóng vãi chưởng. Bao năm rồi vẫn không xử lý được, cứ mùa hè là các con kêu khóc khổ sở. Lạ cái là trường bảo tại nguồn điện nhưng trong khi tất cả cùng nóng thì khu vực BGH điều hòa vẫn mát rượi. Hehe

sakai_yo

Xe lăn
Cụ giải thích rõ hơn một chút đc không ạ?
E nói về C2 thôi, nhưng C3 chắc cũng thế. NTT luôn yêu cầu làm thủ tục nhập trg trước khi các trg khác báo kq. Vì vậy nhiều nhà sau khi nộp hồ sơ nhập học và tiền xong vài ngày mới biết con mình đỗ thêm trg A bc. Nếu muốn nhập trg Abc thì phải rút hồ sơ đã nhập ở Ntt về. Khi đó sẽ mất nguyên tiền đã đóng cho Ntt.

xuantien_mobis

Xe lăn
E nói về C2 thôi, nhưng C3 chắc cũng thế. NTT luôn yêu cầu làm thủ tục nhập trg trước khi các trg khác báo kq. Vì vậy nhiều nhà sau khi nộp hồ sơ nhập học và tiền xong vài ngày mới biết con mình đỗ thêm trg A bc. Nếu muốn nhập trg Abc thì phải rút hồ sơ đã nhập ở Ntt về. Khi đó sẽ mất nguyên tiền đã đóng cho Ntt.
Trường nào cũng sẽ ko hoàn trả các khoản đã thu khi hs làm thủ tục nhập học ạ

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Vào được trường ấy tốt quá. Tuổi trẻ vất vả học hành là bình thường. Nếu theo kịp chúng bạn thì học trường ấy là đảm bảo một khả năng đỗ ĐH hàng đầu cùng vốn tiếng Anh kha khá.
Cháu em học chuyên Anh của trường này, sau đó lên năm nhât ĐH thì IELTS 8.5 được cấp học bổng MEXT.

Chỉnh sửa cuối:
Cho em hỏi chút, lớp tiếng anh học thuật của trường này ntn à? Có tốt k mà học phí lại gấp 2 lớp thường vậy?

Vào được trường ấy tốt quá. Tuổi trẻ vất vả học hành là bình thường. Nếu theo kịp chúng bạn thì học trường ấy là đảm bảo một khả năng đỗ ĐH hàng đầu cùng vốn tiếng Anh kha khá.
Cháu em học chuyên Anh của trường này, sau đó lên năm nhât ĐH thì IELTS 8.5 được cấp học bổng MEXT.
Lớp cháu cụ có phải là lớp tiếng Anh học thuật không?

incognito

Xe hơi
Em hỏi nhóc nhà em thì nó cũng không biết. Trên thông tin tuyển sinh của trường thì đây là lớp tiếng Anh tăng cường giáo viên nước ngoài cho học sinh lớp 6 mà

Em hỏi nhóc nhà em thì nó cũng không biết. Trên thông tin tuyển sinh của trường thì đây là lớp tiếng Anh tăng cường giáo viên nước ngoài cho học sinh lớp 6 mà
Em có người nhà vào học lớp này mà không biết đây có phải lớp chuyên anh không? Tại sao lại có tên là : lớp tiếng anh học thuật và học phí 41tr so với lớp bình thường 21tr