Nhờ tư vấn giữa Sonata - Optima - Mondeo - Teana

Luu Lehong

Xe container
TEANA hàng Đài đi chả kém gì con CAM trong nước, riêng quả táp lô rộp trông ớn, còn nếu có hàng Nhật thì đâò đâu ra giá chủ thớt đưa, con TEANA Nhật đi sướng lắm, nhưng giá đắt, giá mà có con TEANA Mẽo (ALTIMA) thì còn sướng nữa cơ. SONATA chơi hàng ráp thì có lẽ chơi con CAM LD còn hay hơn,riêng SONATA hàng nhập thì sướng lắm. Con MONDEO theo em biết chỉ có LD, nếu MONDEO LD thì tránh cho xa, thật đấy
Vì chủ thớt đưa ra tiêu chí chọn 1 trong bốn cái tên đưa ra nên em nghĩ như vậy! Em cũng biết Mondeo cũng là dòng xe khấu hao chắc chắn lớn, dáng đuôi ngoại hình xấu, DV bảo dưỡng kém nhưng bù lại ở cái cảm giác lái xe sướng vì đầm chắc hơn! Chứ bản thân em thì không thích cả 04 lựa chọn này! Em thì : Dòng xe bình dân thì cứ Toyota cho lành, các bác đừng chém em đâý nhé :D

kuten

Xe hơi
sonata và optima thì trẻ trung nếu 2 xe này thì e chọn optima, teana và mondeo thì sang trọng thì e chọn teana, nội thật teana miễn chê luôn. Còn nếu có tiền như bác e sắm MAZDA 3, thương hiệu đã đc khẳng định, option cũng quá ổn, mà mazda 3 cũng giữ giá phết lại còn là xe nhập nữa chứ. :)

zinkho

Xe máy
Theo em thì, em sẽ chọn sonata, các bác bảo xe Hàn thì tuổi thọ ngắn. thương hiệu chưa được khẳng định. Đó là các bác nói theo cảm tính. Thương hiệu Xe Hàn ngày nay đã được cải thiện rất đáng kể. Ở Mỹ người ta đã chứng minh là nó an toàn hơn, là nó nằm trong top 5 thương hiệu hàng đầu, doanh số nó cao hơn camry và cả accord. Kể cả là khi thương hiệu Hàn "chưa được cải thiện" thì xe của Daewoo như lannos, Kia CD5, 10 -15 năm về trước.. chạy mãi đến giờ vẫn còn thấy trên đường. thế sao bảo nó mau hư được. Chưa nó, xe Hàn gờ đẹp mượt mà, option thì nhiều hơn các xe khác cùng phân khúc. đi có phá lắm thì cũng 5-10 năm rồi đổi, chả sướng hơn sao. Theo em, bác chủ thớt cứ mạnh dạn dùng xe Hàn.

khengkhec

Xe hơi
TEANA hàng Đài đi chả kém gì con CAM trong nước, riêng quả táp lô rộp trông ớn, còn nếu có hàng Nhật thì đâò đâu ra giá chủ thớt đưa, con TEANA Nhật đi sướng lắm, nhưng giá đắt, giá mà có con TEANA Mẽo (ALTIMA) thì còn sướng nữa cơ. SONATA chơi hàng ráp thì có lẽ chơi con CAM LD còn hay hơn,riêng SONATA hàng nhập thì sướng lắm. Con MONDEO theo em biết chỉ có LD, nếu MONDEO LD thì tránh cho xa, thật đấy
1. Sonata lắp ráp chỉ có 1 lô khoảng hơn trăm con đi hết từ lâu rồi các bác. Santa Fe cũng vậy. Hiện tại chỉ có Avante là lắp ráp thôi các bác ạ.
2. Chất lượng Sonata lắp và nhập gần như k khác nhau vì tỉ lệ nội địa hóa = 0 và sơn + hàn ở bển rồi. Em đảm bảo các bác không thể phân biệt được.
3. Option Sonata anh Công không hề hẻo mà rất phong phú. Thực tế doanh số đã chứng minh cho chất lượng và giá bán hợp lý của xe.
4. Bác chủ thớt cứ chạy thử hết đi. Theo em biết thì Sonata còn hỏng vặt ít hơn Santa Fe (có thể do môi trường làm việc của em nó không khắc nghiệt bằng). Các xe khác em không có ý kiến ạ.

Luu Lehong

Xe container
Theo em thì, em sẽ chọn sonata, các bác bảo xe Hàn thì tuổi thọ ngắn. thương hiệu chưa được khẳng định. Đó là các bác nói theo cảm tính. Thương hiệu Xe Hàn ngày nay đã được cải thiện rất đáng kể. Ở Mỹ người ta đã chứng minh là nó an toàn hơn, là nó nằm trong top 5 thương hiệu hàng đầu, doanh số nó cao hơn camry và cả accord. Kể cả là khi thương hiệu Hàn "chưa được cải thiện" thì xe của Daewoo như lannos, Kia CD5, 10 -15 năm về trước.. chạy mãi đến giờ vẫn còn thấy trên đường. thế sao bảo nó mau hư được. Chưa nó, xe Hàn gờ đẹp mượt mà, option thì nhiều hơn các xe khác cùng phân khúc. đi có phá lắm thì cũng 5-10 năm rồi đổi, chả sướng hơn sao. Theo em, bác chủ thớt cứ mạnh dạn dùng xe Hàn.
Em nghĩ, nếu thích thì cụ cứ mua dùng chứ người ta chưa có kinh nghiệm hoặc muốn tham khảo thêm mà cụ tư vấn cho người khác bỏ tiền thì theo em không nên!:-?

otohagiang

Xe container
CD5 nó xài chung 1 số bộ phận với mazda nên bền, ông bạn chạy cái 94 giờ vẫn phe phé. EM mua xe Hàn xác định không cần bền lắm, chỉ cần sướng đã, và cái SONATA chạy hơn 1 năm giờ ông bạn mua lại vẫn chạy ầm ầm, chưa duy tu bảo dưỡng lần nào, có bác thì kêu mua về chạy 2-3 tháng lỗi tùm lum, không hiểu là có phải loại phá xe không hay là sale hãng khác, alo cho em kêu em chém gió, SONATA mau hư lắm, hỏi đời nào kêu 2010, động cơ đi ầm ầm ù ù, bản Y20, em nghe xong cười đau hết cả bụng.

quynhanh

Xe hơi
Chọn Sontana đi bác, vừa trẻ trung vừa sang trọng, chất lượng đã đc khẳng định rồi ! Bên em có đủ màu cho bác chọn nhé !

chungt

Xe buýt

nakata8686

Xe tải
1 phiếu cho sonata bác ạ

zinkho

Xe máy
Em nghĩ, nếu thích thì cụ cứ mua dùng chứ người ta chưa có kinh nghiệm hoặc muốn tham khảo thêm mà cụ tư vấn cho người khác bỏ tiền thì theo em không nên!:-?
Chào bác, em đang dùng Tucson. nói chung ổn. bạn em dùng lanos, cũng lên rừng xuống biển suốt ngày cả chuc năm rồi chả sao. mấy cái bác gạch *** và bôi đỏ, em ko đưa link lên làm chứng được vì em ko nhớ. chứ em đọc báo về máy cái này lâu rồi, bác chịu khó search sẽ thấy thôi. em chả điêu bao giờ. Còn em nói với bác chủ thớt là nói nghiêm túc tất cả đều "theo em" cả và bác ấy có quyền tham khảo và chọn lựa chứ có phải em buộc bác ấy phải chọn xe giống em đâu mà bác bảo là không nên. Em tư vấn thế chả nhẽ sai sao?

byhero

Xe đạp
thôi các bác đừng cãi nhau ạ. Em chân thành cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến dùm em. Em đã quyết định sonata hoặc optima rồi ạ. Các bác có thể liệt kê những cái hơn thua của 2 dòng xe này dùm em ạ, nhất là về option.

quynhanh

Xe hơi
thôi các bác đừng cãi nhau ạ. Em chân thành cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến dùm em. Em đã quyết định sonata hoặc optima rồi ạ. Các bác có thể liệt kê những cái hơn thua của 2 dòng xe này dùm em ạ, nhất là về option.
Kiểu dáng và nội thất của Sonata mềm mại và hợp lý hơn Optima ! Máy móc thì tương đương, tuy nhiên Optima thì rất ít ng mua, do vậy bác nên chọn phương án theo số đông thì hơn ! Về cá nhân em thấy nội thất Optima tối và ko sang trọng bằng Sonata !

otohagiang

Xe container
@ chủ thớt: chơi SONATA đi nếu cụ thích cái dáng trẻ trung cá tính, OPTIMA trông trung tính hơn SO, cảm giác lái, máy móc tương đương nhau cả, nếu lăn tăn 2 em này chỉ có cái dáng thôi, còn đi giống nhau cả ấy mà. Mà SONATA đi cũng rất đầm và sướng, có kém gì MONDEO đâu, còn TEANA nếu có bản Nhật thì tốt, bản Đài chơi hãi bỏ mẹ

crazyfanBentley

Xe tải
Cháu đi Op, còn ku bạn cháu đi Y20cháu đi cả hai xe rồi, cảm nhận của cá nhân là 2 xe đi như nhau, option thì Op không bằng được Y20, thiếu mất màn hình, ít bóng hơn,.. tuy nhiên ngoại thất cháu thấy Y20 xoắn xít quá (chủ quan thôi) nên dễ bị lỗi mốt, Op trông thể thao, khỏe khoắn hơn (cháu do vợ mình nên yêu hơn :P)

otohagiang

Xe container
Cháu đi Op, còn ku bạn cháu đi Y20cháu đi cả hai xe rồi, cảm nhận của cá nhân là 2 xe đi như nhau, option thì Op không bằng được Y20, thiếu mất màn hình, ít bóng hơn,.. tuy nhiên ngoại thất cháu thấy Y20 xoắn xít quá (chủ quan thôi) nên dễ bị lỗi mốt, Op trông thể thao, khỏe khoắn hơn (cháu do vợ mình nên yêu hơn :P)
đúng đó bác, SONATA thì cá tính, OP trung tính hơn, cái này phụ thuộc vào người mua thích dáng em nào hơn, vài ba cái option đâu thành vấn đề, như cái UAZ của em, hay thậm chí là NISSAN PATROL, xem bảng danh sách option nản luôn, đếm trên đầu ngón tay, cơ mà em vẫn cứ yêu nó.

byhero

Xe đạp
option và nội thất của con sonata hơn và thua optima những cái gì hở mấy bác

quynhanh

Xe hơi
Tương đương nhau, khác nhau kiểu dáng màu sắc thôi ! Ngồi vào Sonata nhìn đẹp hơn !

quynhanh

Xe hơi
option và nội thất của con sonata hơn và thua optima những cái gì hở mấy bác
Bác qua Showroom bên em để có cơ hội tận hưởng cảm giác nội thất của Sonata :D !