[Funland] Nhờ tư vấn giày chạy bộ

daigianhaque

Xe buýt
Vinds shoes thuộc vincom trong Time, Vin NCT, Vin PN.Thạc đó các lão. Em trong SG, trong này Vinds có mỗi cái (cay vl:-w) mà còn mua đc nói j ngoài HN. Nhớ nhé, mua để chạy hoặc mới chạy thì cứ táng mấy con đế dày support ấy. Nhảy lên nhảy xuống, dậm gót thấy ít bị chấn động hơn mấy con đế mỏng. Thử cả 2 loại là thấy thôi. Khi nào pro rồi chơi đế mỏng sau chưa muộn ah.
Cụ cho hỏi đôi adidas zx flux adv đi có ổn ko ạ?

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, mua 1 tặng 1 mà cụ, cũng như sale 50% thôi cơ mà kiểu nó bắt mình phải mua 2 đôi sale 50% cùng lúc ấy:)). Giá quá ngon cmnl vì giày chạy bọn Reebok này tốt cực:D
Em vừa qua vin, hết hàng 1+1, chỉ còn loại nguyên giá.
Hôm trước gấu em mua cho cháu hết gần 4 củ, em vào thớt này muộn, Hihi

Laceti2010

Xe tăng
Ố ồ cụ gọi êm ah:D

Can cụ, bỏ hết Bitis hunter với bọn Adidas cloudfoam (energy, durmo, galaxy, cosmic) ra khỏi list nhé. Đậu má với giá tiền của chúng thế chạy ếu ra j đâu. Hoặc tỷ chân cụ mới chạy, cảm nhận ít tưởng ngon. Nhưng chạy quen tầm tháng mà đổi sang mấy con tử tế khác là chán ngay.
Có 1t5 thì cầm qua mấy hệ thống Vinds shoes của Vincom xách ngay giùm em mấy con Reebok đang sale mua 1 tặng 1 về mà chạy. Như con này cụ xúc có 900k là đc 2 đôi như thế rồi, chạy bao ổn

Cơ mà ngon nữa thì nhặt mấy đôi dạng đế support giá 1t4 - 1t7 ấy (tính ra đc 2 đôi vẫn quá rẻ). Là dạng đế dày, xỏ vào rồi nhảy lên nhảy xuống bằng gót thấy lún ít, vững vàng ko bồng bềnh nhưng vẫn êm ái). Chạy ngang bọn Asics gel mà quả đế cao su của nó thì bền vkl, riêng hàng Reebok em bảo kê chất lượng, bố của Das luôn chứ ếu phải anh zai nếu so về khoảng giá:-w
Em vừa mua 2 con giày Tàu TW nhưng đang đắn đo nên chiến tiếp mấy con Reebok này hay chơi hẳn lên Salomon đơi (cũng đang sale mua 1 tặng 1 cơ mà giá cao quá:-B)

Hoặc tỷ ko có đủ size thì cụ qua bọn Maxxsport làm con Lotto speedride Net vải dệt knit này 834k. Chạy cũng ngon, giày với chân như 1 ôm fit cực, càng chạy càng yêu.

Giờ lên mua con nào thế Cụ?

Lambatda

Xe điện
Giờ lên mua con nào thế Cụ?
Khuyên thì em khuyên cụ mua bọn giày Khựa Xtep (giày bọn này khá bền), Anta vì giá so với chất. Em vã đc 4 đôi con nào cũng ưng ý, đang chờ tuần sau bọn Uptown trong này mở lại em qua khoắng nốt bọn Khựa này;))
Còn cụ ở ngoài HN thì cứ qua Uptown Vinds trong Royal mua bọn Skechers đang sale 1 tặng 1 thôi nếu hàng vẫn còn. Cơ mà em confirm trc về cảm nhận cá nhân thì mấy con Ske đang sale đó chạy ko bằng bọn Reebok và giày Tàu dù giá cao hơn. Mà cụ hay đi size bn?

Laceti2010

Xe tăng
Khuyên thì em khuyên cụ mua bọn giày Khựa Xtep (giày bọn này khá bền), Anta vì giá so với chất. Em vã đc 4 đôi con nào cũng ưng ý, đang chờ tuần sau bọn Uptown trong này mở lại em qua khoắng nốt bọn Khựa này;))
Còn cụ ở ngoài HN thì cứ qua Uptown Vinds trong Royal mua bọn Skechers đang sale 1 tặng 1 thôi nếu hàng vẫn còn. Cơ mà em confirm trc về cảm nhận cá nhân thì mấy con Ske đang sale đó chạy ko bằng bọn Reebok và giày Tàu dù giá cao hơn. Mà cụ hay đi size bn?
Em đi size 40 ạ.

sule

Xe hơi
Cháu thấy giày chạy bộ thì Adidas, Nike, Asics thằng nào cũng ngon. Quan trọng nhất là cụ phải ra shop đi thử xem cảm giác thế nào, với cụ nhớ kiểm tra bàn chân cụ xem là chân bằng hay chân hõm. Giày thường làm cho bàn chân hõm là chủ yếu, nếu cụ bàn chân bằng mà đi giày chân hõm thì sẽ bị đau với dễ chấn thương ạ. Chúc cụ chủ kiếm được đôi giày như ý.

nghiacool

Xe buýt
Gửi cụ bảng xếp hạng của runrepeat, em đã lọc các thương hiệu ở Việt Nam đang có.
Gì thì gì chạy và tennis phải hàng chuẩn không có tiền thuốc quá tiền giầy.

Nhất trí với quan điểm của cụ.

Conan67

Xe đạp
Chào cụ, em ở HCM, newbies chuẩn bị chạy trên máy :). Bên Uptown Winds còn giảm giá Anta không cụ, mà hiện tại mua con nào được cụ nhỉ?

Lant

Xe tải
Mới thì lựa thằng nào hỗ trợ nhiều, êm, 1 thời gian chân cẳng ngon hơn, có kinh nghiệm rồi tính tiếp

Lambatda

Xe điện
Chào cụ, em ở HCM, newbies chuẩn bị chạy trên máy :). Bên Uptown Winds còn giảm giá Anta không cụ, mà hiện tại mua con nào được cụ nhỉ?
Còn ít lắm cụ ah, bữa 29 tết em qua thì chỉ còn bán Ske. Reebok với bọn giày Tàu còn ít nên mấy bé nv dọn đóng thùng hết rồi. Chả biết mai còn bán ko vì hq hỏi thì sales bẩu hết rồi. Mai cụ cứ qua xem sao, biết đâu vẫn còn. Bọn Xtep, anta thì hầu hết đôi nào cũng chạy đc, mà chạy tốt dù tag nó có ghi giày chạy hay giày tập. Nhất là Xtep, ban đầu cứ nghĩ kém Lining, Anta. Mà dùng mới thấy đế nó làm bền ghê, chạy phăm phăm như em mà thấy chả mòn mấy.
Tỷ như ko còn thì cụ mua con Skechers gorun 5 và Ultra thôi, để chạy thì Ske có 2 con đấy còn có vẻ ổn.
Cơ mà tất cả mấy đôi trên là em tư vấn cho chạy ngoài đg. Còn chạy máy em ko rõ vì chạy máy thì yếu hơn. Lại đc băng chuyền hỗ trợ phản lực nên có khi chạy mấy đôi êm lún bồng bềnh lại đc, ko bị lộ nhược điểm.

Conan67

Xe đạp
Còn ít lắm cụ ah, bữa 29 tết em qua thì chỉ còn bán Ske. Reebok với bọn giày Tàu còn ít nên mấy bé nv dọn đóng thùng hết rồi. Chả biết mai còn bán ko vì hq hỏi thì sales bẩu hết rồi. Mai cụ cứ qua xem sao, biết đâu vẫn còn. Bọn Xtep, anta thì hầu hết đôi nào cũng chạy đc, mà chạy tốt dù tag nó có ghi giày chạy hay giày tập. Nhất là Xtep, ban đầu cứ nghĩ kém Lining, Anta. Mà dùng mới thấy đế nó làm bền ghê, chạy phăm phăm như em mà thấy chả mòn mấy.
Tỷ như ko còn thì cụ mua con Skechers gorun 5 và Ultra thôi, để chạy thì Ske có 2 con đấy còn có vẻ ổn.
Cơ mà tất cả mấy đôi trên là em tư vấn cho chạy ngoài đg. Còn chạy máy em ko rõ vì chạy máy thì yếu hơn. Lại đc băng chuyền hỗ trợ phản lực nên có khi chạy mấy đôi êm lún bồng bềnh lại đc, ko bị lộ nhược điểm.
Cảm ơn cụ nhiều nhé, cụ tư vấn nhiệt tình quá ^^ Để cuối tuần em ghé xem thế nào.

A98

Xe container
Em trước mua một đôi Puma nhưng rồi giờ em chạy bằng giầy Thượng Đình, thấy ngoại trừ vấn đề chai chân thì hay hơn chạy bằng giầy chạy.

Lant

Xe tải
Em lấy 1 đôi hunter, 1 đôi charly chạy vớ vẩn thôi mà giờ nát lắm, trong khi đôi das trước mua bên Mã đi sà sã vẫn ngon.
Có đ/k các cụ cứ hãng lớn mà chơi.
Tiện cho em hỏi giầy Nhật thế nào nhỉ, sao rẻ thế ạ

Conan67

Xe đạp
Hôm em ghé Uptown ở Vincom Thảo Điền thì còn toàn giày nữ. Giày nam nghe nhân viên bảo là không nhập nữa :(

Conan67

Xe đạp
Ố ồ cụ gọi êm ah:D

Can cụ, bỏ hết Bitis hunter với bọn Adidas cloudfoam (energy, durmo, galaxy, cosmic) ra khỏi list nhé. Đậu má với giá tiền của chúng thế chạy ếu ra j đâu. Hoặc tỷ chân cụ mới chạy, cảm nhận ít tưởng ngon. Nhưng chạy quen tầm tháng mà đổi sang mấy con tử tế khác là chán ngay.
Có 1t5 thì cầm qua mấy hệ thống Vinds shoes của Vincom xách ngay giùm em mấy con Reebok đang sale mua 1 tặng 1 về mà chạy. Như con này cụ xúc có 900k là đc 2 đôi như thế rồi, chạy bao ổn

Cơ mà ngon nữa thì nhặt mấy đôi dạng đế support giá 1t4 - 1t7 ấy (tính ra đc 2 đôi vẫn quá rẻ). Là dạng đế dày, xỏ vào rồi nhảy lên nhảy xuống bằng gót thấy lún ít, vững vàng ko bồng bềnh nhưng vẫn êm ái). Chạy ngang bọn Asics gel mà quả đế cao su của nó thì bền vkl, riêng hàng Reebok em bảo kê chất lượng, bố của Das luôn chứ ếu phải anh zai nếu so về khoảng giá:-w
Em vừa mua 2 con giày Tàu TW nhưng đang đắn đo nên chiến tiếp mấy con Reebok này hay chơi hẳn lên Salomon đơi (cũng đang sale mua 1 tặng 1 cơ mà giá cao quá:-B)

Hoặc tỷ ko có đủ size thì cụ qua bọn Maxxsport làm con Lotto speedride Net vải dệt knit này 834k. Chạy cũng ngon, giày với chân như 1 ôm fit cực, càng chạy càng yêu.

Em vừa lên web của maxxsport nhưng không thấy con Lotto trên cụ nhỉ.

Laceti2010

Xe tăng
Cụ biết giày hãng nào giờ đang giảm giá kg ạ? Em kiếm đôi 40 nữa ạ.

vephiadong

Xe điện
Chạy bộ sẽ teo một số thứ đó, quần tụt, mông chẳng thấy đâu...Giày thì các cụ vào trang này tra để chọn cho phù hợp mục tiêu tập, https://www.runningwarehouse.com/fpm.html, xong ship hàng taobao thôi. Thường thì hàng chị na sx tốt hơn. Lưu ý cách chọn giày theo chân nữa

vephiadong

Xe điện
Thêm là tìm hiểu kỹ thuật chạy cẩn thận không chấn thương đó, vì tuy là vận động nhẹ hơn so với nhiều bộ môn như bóng đá, tạ... nhưng có nhiều nhóm cơ sẽ vận động liên tục rất dễ bị rách, viêm.