Nhờ tư vấn: Em có nên mua Escape bây giờ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bệnh tương tư của bác NgocPhanXLS
Ếch bán mất giá - Bởi vì ngay từ khi mua đã mất giá rồi(khi mua các cụ đc giảm 1 mớ đến khi bán lại so với giá niêm yết)
Lốp đểu rất ồ - muốn êm thì thay lốp michelin có mà êm ru
Máy ăn xăng. Ăn xăng ứ ghét bằng gặp ma nào cũng bị hỏi ăn mấy chục lít xăng. Chán đến mức câu trả lời cho bất cứ ai hỏi bi giờ của em là 1 xách! - thế càng oách ăn hơn có 2l/100km là cùng mà thiên hạ nó lại tưởng mình hoành tráng nhiều tiền để nuôi con nghiện này
Đồ chơi chả có giề - muốn chơi thì chơi theo ý mình thích hơn, đồ có sẵn rồi khi chơi lại phải tháo bỏ đi nó phí với lại 700 củ thì ko nên đòi hỏi nhiều
Vô lăng thì nặng chịch - khi yêu nó thì khen nó đầm, khi ghét lại chê nặng chịch
Túi khí lâu lâu lại nhấp nháy trêu ngươi. May mà vẫn nổ ngon - nhấp nháy để còn biết nó còn hoạt động chứ "lúc cần vẫn nổ ngon" còn gì nữa
On rốt thì tàm tạm, ọp rốt thì kém - cái này còn tùy vào người đi (ối người khen ếch trèo đèo lội suối trâu ạ)
Cửa kính phụ trước hay kẹt. May em không bị - Cái này xác xuất cao, nhưng một phần tin đồn nữa vì bản thân bác có bị đâu
Điều hòa không có lọc gió ngoài và chỉnh cơm - yêu nó rồi thì trang điểm cho nó tí (tấm lọc gió lắp thêm được mà)
Tay mở cửa trong phía sau mà gặp phải tay to không hiểu lắm về mở cửa xe thì suốt ngày sửa nếu không kịp mở lock cửa trước khi họ kéo - khi đã cố kéo thì trừ phi bằng sắt chứ bằng nhựa thì như nhau cả thôi!
Dịch vụ Ford thì quá kém - cái này luôn luôn ghi nhận để mình tốt hơn :> yêu chán đến cuối cùng lại bảo ko hợp đây mà
KL: Thôi thôi, nói chung là không nên mua làm gì! - thôi thôi yêu mấy năm đã chán rồi thì chia tay đi bác NgocPhanXLS ơi! đừng cố níu khéo làm gì
Hơ hơ.

Khi mua Ếch em đã quyết là người tình trăm năm rồi mà!:">

Nói thẳng ra, nếu không giàu và phải đổi xe em lại mua Ếch! Nhưng chí ít, nếu không có sự cố ngoài ý muốn thì Ếch em nó phải sống với em được chục năm nữa là ít! :)

Tourcare

Xe tăng
Cụ này chung tình thế, yêu đương gì 10 năm chưa bỏ thế này :D
Hơ hơ.

Khi mua Ếch em đã quyết là người tình trăm năm rồi mà!:">

Nói thẳng ra, nếu không giàu và phải đổi xe em lại mua Ếch! Nhưng chí ít, nếu không có sự cố ngoài ý muốn thì Ếch em nó phải sống với em được chục năm nữa là ít! :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ này chung tình thế, yêu đương gì 10 năm chưa bỏ thế này :D
Đi nó thích cụ ạ! Nó chả phải xe sang nhưng không hề là xe cỏ!

Cái gì nó cũng vừa đủ nhu cầu!

Đầu tư ban đầu thì rẻ!

Nếu mua để bán thì không nên vì thanh khoản khó chứ mua để đi lâu dài thì quá ổn!

Tourcare

Xe tăng
Ôi bán ếch giờ cực dễ cụ nhé ;)
Dưng mà công nhận là ếch ương nó đáp ứng đủ nhu cầu của mình, có cái nó không nuột nà cho chị em phụ nữ, nên các bà ý không thích :))

Đầu tư ban đầu thì rẻ!

Nếu mua để bán thì không nên vì thanh khoản khó chứ mua để đi lâu dài thì quá ổn!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Đầu tư ban đầu thì rẻ!

Em thì thích GLK và RX400H, dưng ứ đủ xiền nên phải chung tình với em Ếch này. Nói thật chứ GLK mà 700tr là em mua rồi đới =P~

kysu

Xe tải
em ứ thích ếch nhưng tầm tiền này chả có em nào ngon hơn em ấy.[-X.câu này ai đã nói nhẩy:D

expedition

Xe tải
Không biết Ford có nhận đơn hàng lẻ, XLT, lắp máy 3.0, nâng cấp nội thất lên ....không nhỉ? Có thì em làm thêm một con :D

Loipham

Xe buýt
Cụ chơi luôn, chứ đừng nghe chuồn chuồn vỗ cánh., số tiền còn dư cụ đầu tư kiếm chút chút...

lapin

Xe container
Dạo này ra đường thấy nhiều ếch quá. Xe xấu, option chả có gì, tốn xăng sao nhiều bác cứ nhẩy vô làm gì. Đi đâu cũng bị mấy anh toy với hàn dèm pha. Cụ chủ đừng mua, kô nhiều ếch quá lại mang tiếng bầy đàn đới.

kysu

Xe tải
Escape là ngon nhất.[-(

kysu

Xe tải

Loipham

Xe buýt
em đang tự sương lại bị cụ lam mất cả sướng,em bắt đền cụ đới:((
Em đang ấy, cụ lại kêu tấy.
Em đang thấy, cụ lại kêu ngấy.
Em định sấy, cụ lại đòi nguấy.. làm em tụt cả cái hứng ra ạ.

tuongnhamo

Xe hơi
Lấy một cầu là quá ok rồi!
Báo cáo các cụ là em vừa tiễn em Focus lên đường, thứ Hai tới giao xe cho người mua rồi mà giờ còn phân vân không biết nên cưới em nào thay thế.

Với khoản tiền có trong tay, em có thể mua ngay Escape 2.3 bản 4x4 sản xuất năm 2012, màu trắng, mới keng. Em đã tìm hiểu trên mạng, nhờ 1 đại lý báo giá rồi. Em cũng nghĩ là lựa chọn đúng vì khoái lên gầm cao. Tuy nhiên, lượn một vòng các diễn đàn nhờ anh Gút gờ, thấy nhiều ý kiến trái nhau khi nhận định về Escape bản hiện nay quá nên em quay lại OF nhờ các cao thủ tư vấn giúp.

1) Tầm tiền của em, Escape có phải lựa chọn tốt nhất chưa ạ? Em chỉ dùng đi làm hàng ngày (gồm đưa bà cả đi làm và F1 đi học, quãng đường khoảng ~10km/ lượt) và thỉnh thoảng đi chơi cuối tuần. Trung bình qua 2 đời xe em thấy mình dùng khoảng 1,000km/ tháng.
2) Nếu chưa, xe nào phù hợp hơn (em không thích xe Hàn nhé)? Lý do tại sao?
3) Ở SG, đại lý nào sẽ có giá tốt, dịch vụ ngon?

Cảm ơn các cụ nhiệt tình tư vấn.

tuongnhamo

Xe hơi
Cụ dự bán bao nhiêu để em môi giới tí??????$-)
Ếch bán mất giá.
Lốp đểu rất ồn.
Máy ăn xăng. Ăn xăng ứ ghét bằng gặp ma nào cũng bị hỏi ăn mấy chục lít xăng. Chán đến mức câu trả lời cho bất cứ ai hỏi bi giờ của em là 1 xách!
Đồ chơi chả có giề.
Vô lăng thì nặng chịch.
Túi khí lâu lâu lại nhấp nháy trêu ngươi. May mà vẫn nổ ngon.
On rốt thì tàm tạm, ọp rốt thì kém.
Cửa kính phụ trước hay kẹt. May em không bị.
Điều hòa không có lọc gió ngoài và chỉnh cơm.
Tay mở cửa trong phía sau mà gặp phải tay to không hiểu lắm về mở cửa xe thì suốt ngày sửa nếu không kịp mở lock cửa trước khi họ kéo.
Dịch vụ Ford thì quá kém!

Thôi thôi, nói chung là không nên mua làm gì!

Loipham

Xe buýt
Em thấy tốt đấy chứ bộ, các cụ cứ đi đường trường mới thấy sự "tuyệt vời" cho sự đời trên từng cây số... đó ạ:x:x:x
Túm lại em vẫn đi Escape, Vì đi nó quen rồi

escape1789

Xe hơi
chúc mừng thêm 1 cụ nữa vào hội esceps nhé và lại tốn thêm để độ đẽo

dungdn

Xe hơi
Website
vietnaminsider.vn
Báo cáo các bác là hôm nay em đã nhận xe. Cảm giác ban đầu phải nói là rất hài lòng về màu trắng kim cương, tiếp theo là độ ồn không đến nỗi tệ như bác nào đó nói. Đi qua đường gằn hoặc câc khớp nối cầu thấy rất êm... Hơn Focus cũ rất nhiều.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Báo cáo các bác là hôm nay em đã nhận xe. Cảm giác ban đầu phải nói là rất hài lòng về màu trắng kim cương, tiếp theo là độ ồn không đến nỗi tệ như bác nào đó nói. Đi qua đường gằn hoặc câc khớp nối cầu thấy rất êm... Hơn Focus cũ rất nhiều.
Bác cứ đi tầm 1 vạn đã. Em chạy cả Focus và Ếch nè, Ếch ồn hơn Focus. Lốp BadYear phải tấm vạn trở ra mới bắt đầu ồn.