[Funland] Nhờ tư vấn đơn vị thiết kế + thi công

Cerato red

Xe tải
Bẩm các cụ!
Nhà cháu đang có nhu cầu xây nhà trên mảnh đất có diên tích 200m
Nhu cầu của nhà cháu là xây 7,5 tầng
Nhà cháu muốn tìm đơn vị thiết kế và thi công bao gồm cả kiến trúc và nội thất chuyên nghiệp và có tâm.
Nhà cháu có gặp một vài đơn vị nhưng khi tiếp xúc nhà cháu thấy ko hợp và họ toàn bắt ký hđ tạm ứng trc khi lên layout bố trí công năng, nếu ko hợp thì mất 20% giá trị hđ.
Vậy làm sao cháu biết năng lực các cụ ấy ntn mà ký hđ?
Các cụ biết chỗ nào uy tín có tâm có tầm giới thiệu cho nhà cháu với. Nhà cháu đội ơn các cụ
Nhà cháu ở HN ạ!

Chỉnh sửa cuối:

mr_fox

Xe máy
Bẩm các cụ!
Nhà cháu đang có nhu cầu xây nhà trên mảnh đất có diên tích 140m, MT 8,3m hai mặt thoáng
Tầng 1: Mặt bằng cho thuê + nhà xe
Tầng 2: Mặt bằng cho thuê
Tầng 3+4+5: chia mỗi tầng 4 căn hộ cho thuê
Tầng 6+7+8: Gia đình ở
Nhà cháu muốn tìm đơn vị thiết kế và thi công bao gồm cả kiến trúc và nội thất chuyên nghiệp và có tâm.
Nhà cháu có gặp một vài đơn vị nhưng khi tiếp xúc nhà cháu thấy ko hợp và họ toàn bắt ký hđ tạm ứng trc khi lên layout bố trí công năng, nếu ko hợp thì mất 20% giá trị hđ.
Các cụ biết chỗ nào uy tín có tâm có tầm giới thiệu cho nhà cháu với. Nhà cháu đội ơn các cụ
Nhà cháu ở HN ạ!
ib em nhé,em chuyên mảng này và thi công ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

mr_fox

Xe máy
thường thì tke layout xong mà chủ đầu tư thấy hợp lý thì 2 bên ký hd thiết kế,hô sơ thiết kế bao gồm hs thiết kế 2d và 3d,hs kiên trúc riêng và nội thất riêng bác ạ

1975

Xe tải
Nhà cụ xây nên có giám sát or giám sát thuê ngoài, đừng hy vọng tìm được đơn vị có tâm.

Tomy Trọc

Xe tăng
Bên thiết kế họ cũng sợ việc đi làm không công thôi mà.
Như bên em...làm vẽ đơn giản thì làm trước mà, hợp lý thì làm không cũng là chỗ tham khảo cho bác chủ. nhân viên làm vẫn trả công tháng. Cụ chủ không làm nhưng sau lại giới thiệu...làm lâu dài mà sợ giề các cụ nhỉ

agrimeco

Xe lăn
Nhà cụ chỗ nào mà xin đc 7,5t thế, mật độ xd có xin 100% đc ko ạ?

Em cũng sắp làm như cụ, diện tích em bé hơn chút.
Món này em giới thiệu cụ đc. Anh này sn 76 thiết kế cả trăm cái nhà cho thuê trong làng Triều Khúc, trong làng này là thiên đường nhà cho thuê, ai cũng biết lão này, cụ đến tham quan nhà anh ấy sẽ thấy lão chia công năng cho thuê tốt thế nào. Nhà lão cũng tầm 130m, ở hai tầng trên cùng.
Riêng việc thiết kế nhà cho thuê kết hợp ở thì chỗ này em tin cụ ko thất vọng.
Cụ có nhã hứng thì inbox em gửi số.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ!
Nhà cháu đang có nhu cầu xây nhà trên mảnh đất có diên tích 140m, MT 8,3m hai mặt thoáng
Tầng 1: Mặt bằng cho thuê + nhà xe
Tầng 2: Mặt bằng cho thuê
Tầng 3+4+5: chia mỗi tầng 4 căn hộ cho thuê
Tầng 6+7+8: Gia đình ở
Nhà cháu ở HN ạ!
Thiết kế cứng mới dám yêu cầu cụ như thế. Còn cadman non non luôn chấp nhận vẽ free cho cụ, sửa free theo ý cụ đến lúc nào cụ ưng thì thôi miễn là sau đó ký đc hđ nhận đc tạm ứng. Đương nhiên tiền nào của nấy cụ nhé.
Giải pháp dành cho các cụ chưa đủ tin tưởng là bóc riêng phần concept layout kiến trúc mặt bằng ra. Cụ ưng thì làm tiếp các phần sau ko thì coi như bỏ tiền mua 1 phương án kiến trúc. Nhưng quan trọng nhất giúp cụ quyết định vẫn là cách họ tư vấn cho cụ. Ko phải cách họ vẽ hay bản concept vừa ý cụ ngay lúc đó hay ko.

Cerato red

Xe tải
Thiết kế cứng mới dám yêu cầu cụ như thế. Còn cadman non non luôn chấp nhận vẽ free cho cụ, sửa free theo ý cụ đến lúc nào cụ ưng thì thôi miễn là sau đó ký đc hđ nhận đc tạm ứng. Đương nhiên tiền nào của nấy cụ nhé.
Giải pháp dành cho các cụ chưa đủ tin tưởng là bóc riêng phần concept layout kiến trúc mặt bằng ra. Cụ ưng thì làm tiếp các phần sau ko thì coi như bỏ tiền mua 1 phương án kiến trúc. Nhưng quan trọng nhất giúp cụ quyết định vẫn là cách họ tư vấn cho cụ. Ko phải cách họ vẽ hay bản concept vừa ý cụ ngay lúc đó hay ko.
Có thiết kế cứng chỉ mỗi tội họ bận và chảnh quá! Họ đòi em phải theo họ chỉ định các nhà thầu và cung cấp vật tư sau này, em cũng đồng ý dù rằng giá cao hơn chút em cũng ok, nhưng họ làm việc thiếu chuyên nghiệp cứ phải giục mỗi lần sửa cái layout mất cả tháng trời, hợp đồng cũng chẳng thèm ký em đòi tạm ứng cho họ mà họ cũng ko nhận, đôi khi nhắn tin ko trả lời gọi ko bắt máy. Em sợ sau này mỗi công đoạn em chạy theo đuôi thế này thì mệt quá

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Có thiết kế cứng chỉ mỗi tội họ bận và chảnh quá! Họ đòi em phải theo họ chỉ định các nhà thầu và cung cấp vật tư sau này, em cũng đồng ý dù rằng giá cao hơn chút em cũng ok, nhưng họ làm việc thiếu chuyên nghiệp cứ phải giục mỗi lần sửa cái layout mất cả tháng trời, hợp đồng cũng chẳng thèm ký em đòi tạm ứng cho họ mà họ cũng ko nhận, đôi khi nhắn tin ko trả lời gọi ko bắt máy. Em sợ sau này mỗi công đoạn em chạy theo đuôi thế này thì mệt quá
Thiết kế và thi công cần làm từng việc 1 cụ ạ.
Việc thay đổi thiết kế nếu ít và ở ngay giai đoạn đầu thì ko sao chứ về sau là mệt mỏi lắm vì nó kéo theo rất nhiều bộ môn đi cùng + liên quan nhiều nhân sự tham gia. Các bộ môn làm xong lại phải ghép nối cho khớp nhau. Vì vậy sẽ bị lâu, mệt mỏi cho ae thiết kế. Thường e làm chỉ cho 3 lần thay đổi free, từ lần thứ 4 sẽ tính phí. Nếu thay đổi quá nhiều lần sẽ dẫn đến việc bên thiết kế bị lỗ nhân công và họ có xu hướng bỏ ngang, phá hđ ko muốn làm nữa. Họ chấp nhận cắt lỗ vì biết có làm nữa chủ nhà cũng ko thể hài lòng.
Cụ pm e mai e vs cụ alo trao đổi xem sao. Biết đâu có duyên e lại giúp đc cụ.

Red2010

Xe điện
Quy trình làm việc của em:
- Báo giá
- Lên concept, ok ký HĐ
- Thực hiện HĐ, cân chỉnh phương án bao giờ ưng thì thôi ( Kết hợp luôn việc tính toán kỹ lưỡng về bố trí nội thất)
- Giao HSTK. Báo giá thi công trọn gói hoặc CĐT tự thi công ( tuỳ nhu cầu )

Akaymikata

Xe tải
Khi tìm một đơn vị tư vấn, việc tìm hiểu khả năng cũng như sự phù hợp là điều rất quan trọng. Nhỏ chưa chắc đã không được việc mà lớn cũng chưa chắc đã xong. Việc tư vấn thiết kế thì khâu tư vấn có thể hoàn toàn free để trao đổi nắm bắt trình độ cũng như độ “ hợp “ đến đâu nhưng khi bắt tay chính thức làm thì mọi bên sẽ đều yêu cầu ký hợp đồng và tạm ứng nếu đó là làm việc đúng nghĩa. Và khi làm việc thì đều đã có các kế hoạch và deadline cho những giai đoạn tư vấn chứ ko phải chanh sả hay không cụ ạ. Khách bên em cũng toàn đến vp ký hợp đồng tạm ứng 50% rồi bắt đầu được hẹn lịch cho các giai đoạn layout concept, 3D và bàn giao hồ sơ kỹ thuật thi công.
Em cũng ko định chen chân nhưng thấy nick cerato của cụ nên em cũng xung phong xin chân cafe và chăc chắn buổi cafe sẽ có ích cho cụ. Còn nếu có duyên em sẽ đưa cụ đi xem một số ct tương tự 7 tầng nhà cụ để cụ xem cách bọn em làm và nói chuyện với nhưng “ người bạn “ cũ của bọn em để cụ có thêm sự lựa chọn.
Chúc cụ có sự lựa chọn phù hợp :)

Trung HS

Xe đạp
Các bác ơi, đã bác nào làm với Nội thất Kiều Dương ở Vạn Phúc chưa ạ, em xin đánh giá về chất lượng, chi phí khi làm với bên này với. Tiện thể các bác có đơn vị nào thiết kế thi công Chung cư đẹp, uy tín, giá tốt ở Hà Nội cho em xin với ạ

VIETCENJSC

Xe hơi
Số 4, ngõ 59 Phú Viên, Bồ Đề, Long Biên, Hà Nội
Website
www.vietcenjsc.com
Bẩm các cụ!
Nhà cháu đang có nhu cầu xây nhà trên mảnh đất có diên tích 200m
Nhà cháu ở HN ạ!
Em bên Kiến trúc - Nội thất vietcen. Nhu cầu của cụ như nào nhắn bên e tư vấn nhé

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Điều đầu tiên cụ xác định style của cụ là gì. Sau đó tìn đơn vị có phong cách thiết kế tương tự - lọc ra đơn vị làm khá “ đừng chọn đơn vị quá nổi, có khi họ bận việc. Toàn share cho cad man làm, không chú tâm lắm vào trường hợp của cụ đâu”. Rồi triển các bước tiếp

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Các bác ơi, đã bác nào làm với Nội thất Kiều Dương ở Vạn Phúc chưa ạ, em xin đánh giá về chất lượng, chi phí khi làm với bên này với. Tiện thể các bác có đơn vị nào thiết kế thi công Chung cư đẹp, uy tín, giá tốt ở Hà Nội cho em xin với ạ
Không biết cụ hoàn thiện ở chung cư nào. E bên nội thất newhome đã thi công nhiều dự án. Giá rổ cũng hợp lý cho cụ tham khảo

Trung HS

Xe đạp
Điều đầu tiên cụ xác định style của cụ là gì. Sau đó tìn đơn vị có phong cách thiết kế tương tự - lọc ra đơn vị làm khá “ đừng chọn đơn vị quá nổi, có khi họ bận việc. Toàn share cho cad man làm, không chú tâm lắm vào trường hợp của cụ đâu”. Rồi triển các bước tiếp
Vâng em cảm ơn cụ ạ