[HĐCĐ] Nhờ tư vấn đi Huế dịp tết

Lọ mọ

Xe buýt
Cứ đi sẽ đến
Niềm vui không chỉ ở nơi ta đến mà cònở trên đường ta đi
Mùng 3 tết em từ Hải Dương vào Huế, có thể gặp cụ trên đường trở ra :)

Cụ cứ đặt KS trước cho chắc dù em nghĩ 29 tháng Chạp khách vắng
Cảm ơn cụ nhiều khách sạn em đã đặt giờ chỉ chờ ngày lên đường thôi

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Em hỏi nốt Vậy còn trên đường về từ trưa mùng 2 thì sao em cũng tính nghỉ một đêm rồi mới về Thái Nguyên
Chiều ra thì cụ nghỉ ở Hà Tĩnh hoặc Vinh đều được ạ.

CXP

Xe buýt
Em hỏi nốt Vậy còn trên đường về từ trưa mùng 2 thì sao em cũng tính nghỉ một đêm rồi mới về Thái Nguyên
Chiều ra cụ nghỉ ở Vinh í. Sáng hôm sau lên quê Bác chơi rồi túc tắc về là đẹp. Ở đó có đền Chung Sơn mới hoàn thành vài năm, cũng đẹp.

ThanCui

Xe tăng
Cháu nhà em chưa có bằng cụ ạ vợ em có bằng thì không lái được. Cơ mà đi xa thì em mới sợ. chứ em ở Thái Nguyên chạy về Hà Nội nhiều em cũng không ngại. Giờ mới đi xa lần đầu nhất lại chở vợ con nên em có nhiều cái để lo lắng.​
E nghĩ Cụ chạy được vào đến Thanh Hóa rồi thì chả còn sợ đường nào nữa , e bằng tuổi Cụ cũng đi Huế - Đà Nẵng rồi lên biết , mà vào đến Huế mà không chạy ĐN chơi thì phí quá

Lọ mọ

Xe buýt
E nghĩ Cụ chạy được vào đến Thanh Hóa rồi thì chả còn sợ đường nào nữa , e bằng tuổi Cụ cũng đi Huế - Đà Nẵng rồi lên biết , mà vào đến Huế mà không chạy ĐN chơi thì phí quá
Vâng ạ .năm đầu covid em đón giao thừa ở Đà Nẵng 5 hôm rồi Nhưng lần đó di chuyển bằng máy bay lần này chỉ đi đến Huế thôi và đi bằng xe cá nhân Cụ à

Cụ đi từ Thái Nguyên nếu theo quốc lộ 1A thì tầm hơn 700km. Nhà cụ 1 lái hay 2 lái? Nếu 1 lái thì cụ xem chạy 1 ngày hơn 700km có kham được không. Nếu ổn thì chạy từ sáng sớm, tối đến Huế. Còn không để cho thư thả, sáng 29 cụ đi, tối đó nghỉ Quảng Bình. Sáng sau ăn sáng xong dạo mấy điểm quanh Quảng Bình rồi sang Huế. Ăn trưa ở Huế xong 2h ngày 30 về khách sạn nhận phòng là vừa đẹp.
Em năm nào cũng chạy 1 chuyến, cũng chia 2 chặng như cụ
Sáng tầm 7 giờ chạy từ HN, ăn trưa Vinh, chiều nghỉ biển Nhật Lệ, KS đẹp, giá rẻ, ăn uống cũng ko đắt.
Sáng hôm sau ăn sáng Đồng Hới, cafe đàng hoàng rồi chạy thẳng Huế.

Chiều ra có thể nghỉ ở Vinh hoặc Thanh Hóa
KS dọc đường em cứ Mường Thanh là vào, yên tâm ăn sáng no bụng :D

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Em năm nào cũng chạy 1 chuyến, cũng chia 2 chặng như cụ
Sáng tầm 7 giờ chạy từ HN, ăn trưa Vinh, chiều nghỉ biển Nhật Lệ, KS đẹp, giá rẻ, ăn uống cũng ko đắt.
Sáng hôm sau ăn sáng Đồng Hới, cafe đàng hoàng rồi chạy thẳng Huế.

Chiều ra có thể nghỉ ở Vinh hoặc Thanh Hóa
KS dọc đường em cứ Mường Thanh là vào, yên tâm ăn sáng no bụng :D
Dạ vâng. Nếu không có lịch trình gì đặc biệt thì chia vậy nó đỡ mệt. Ai khỏe hơn hoặc có 2 lái thì đi sớm và vào Huế luôn. Nhưng 1 lái mà lại chưa đi xa vậy bao giờ như cụ chủ thì tốt nhất là chia chặng cho yên tâm.

Bich Van Thien

Xe tải
Đợt 2/9 em mới làm chuyến Thái Nguyên - Đà Nẵng (Hội An) với bà xã và 2 f1(10t và 9t). Ngày đầu em đóng 1 mạch vào Đồng Hới, vì vừa đi vừa nghỉ cho trẻ con đỡ mệt nên 5h sáng từ Thái Nguyên đến Đồng Hới (Mường Thanh Nhật Lệ) lúc 4h chiều. Còn hôm về em xuất phát từ Huế lúc 10h sáng, định nghỉ đêm ở Nghệ An (Quỳnh Lưu) tiện thăm đứa em, ai dè nó thấy nhà em đi chơi cũng ngứa chân lên lôi cả nhà vào Đà Nẵng mất :(( thế là em chán quá đành lái một mạch về Thái Nguyên, quá nửa đêm mới về đến nhà #:-s.

Lucas_lee

Xe tăng
Tết này mưa lắm cụ ạ. Em cũng book phòng xong xuôi hết r mà nhìn thời tiết chán quá. Mưa từ hôm đi tới hôm về.

k66473

Xe tăng
Cách đây mấy năm, dịp Tết, em chạy vào Hội An. Bên này đèo Hải Vân thì mưa rỉ rách, bên kia đèo thì nắng ráo, hơi lạnh. Tất nhiên bên mưa là bên Huế rồi.

Muon_biet

Xe cút kít
Đi huế nhàn tênh mà cụ.

Túc tắc đi sớm từ sáng sẩm chiều là vào đến nơi.

Nếu muốn dừng giữa chừng thì chọn quảng bình là đẹp.

Bái đính, tam chúc, đền sòng, ông hoàng mười, đền mẫu đèo cả, mộ cụ giáp, thành cổ,....

Xem giữa thì có nhiều điểm du lịch núi biển cửa lò, .. lăng cô. Mỗi tỉnh đều có 1 bãi biển có tiếng và dăm bãi vắng hơn
Núi phong nha, kẻ bàng, thiên đường...

Đầu xuân thì cụ chọn các điểm đình đền chùa lễ hội du xuân ngắm cảnh là ok.

Mà thanh niên 20 chưa lái đc sao mà cụ phải cầm lái hết thế.
Em 66 vẫn cầm lái xuyên Việt nhé, quan trọng là chấp hành Luật, hiểu Luật và khoái lái xe thôi...hjhjhjhj!

Lucas_lee

Xe tăng
Các cụ ơi. Mùng 2 em đi Quảng Bình mà ko biết hàng quán đã mở chưa các cụ nhỉ?
Cụ nào thông thái cho em xin 1-2 địa chỉ ăn uống mở cửa dịp Tết ở QB với ạ. Em google mỏi mắt không ra ạ.

hamcuare!

Xe container
Lão lọ mọ này e nghe bên htx lâu mà chưa chạy xa baoh à :).
K bít lão về tn chưa?

Lọ mọ

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã tư vấn nên em đã có một hành trình đầy vui vẻ và ấn tượng. Em xin Liệt kê chặng đường em đi. Em xuất phát từ Thái Nguyên khá sớm 3 h sáng ngày 28 vì không ngủ được em vào qua ngã ba Đồng Lộc. Và chạy thử đường Đèo Ngang tới mộ cụ Giáp Nhưng đóng cửa tu sửa ngắm Vũng Chùa một lát rồi chạy tiếp về Mường Thanh Nhật Lệ ngủ.sáng 29 em ra tượng đài Mẹ Suốt và bến đò nhật lệ chơi một lát rồi vào thẳng Huế có rẽ vào Cầu Hiền Lương và thành cổ Quảng Trị chiều em tới ks Hương Giang đón Tết hai ngày đến sáng mùng 2 em chạy thẳng về thăm Quê Bác rồi nghỉ Mường Thanh Thanh Niên thành phố Vinh sáng mùng 3 em về Thái Nguyên tầm 2 giờ chiều kết thúc hành trình 1600 km an toàn và không bị công an hỏi thăm lần nào.một lần nữa em xin cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn.