[HĐCĐ] Nhờ tư vấn đi du lịch Tp Đà Lạt tỉnh Lâm Đồng.

LaziCat

Xe lăn
Thế thì cụ chịu khó chờ Thổ địa, mợ LaziCat nhé. :-bd
Có cái thân em đây bác ơi :D.
Đà Lạt mùa này đang đẹp, mợ chủ thớt xách ba lô lên và đi ngay thôi. Đừng hỏi Đà Lạt có gì và nên tham quan gì, quan trọng là mợ muốn kiểu nào: đi để khám phá hay đi để nghỉ dưỡng, sống chậm :D.

Nếu chỉ có 12 tiếng ở Đà Lạt thì em nghĩ mợ chỉ cần kiếm 1 cái xe máy lượn lờ 1 vòng quanh thành phố qua những con dốc nhỏ, đi về hướng hồ Tuyền Lâm, cuối đường Hoa Phượng Tím sẽ có 1 nhà hàng mang tên Đá Tiên cực chill để mợ vừa có thể nhấm nháp đồ ăn vừa ngắm cảnh Tuyền Lâm. Ăn trưa xong thì quay về phố lượn lờ mấy nơi chụp ảnh check-in ví dụ: Nhà thờ, Dinh III, Trường ĐHĐL, Ga tàu... Kết thúc bằng bữa xịt nướng hoặc lẩu là ấm áp trọn vẹn :D.

Nếu đến Đà Lạt lúc 5h sáng bằng xe khách Phương Trang, mợ có thể đi lên đường Đống Đa ngay gần đó, đường này có nhiều quán cafe đẹp và may mắn thì mợ sẽ nhìn thấy 1 Đà Lạt đang dần thức giấc giữa 1 biển mây...

Rất khó để khuyên mợ thớt nên đi đâu xem gì ở Đà Lạt vì với em nơi ấy chứa đựng bao nhiêu kỷ niệm, gắn bó nên từng góc nhỏ của Đà Lạt đều khiến em thổn thức :D.

wildness

Xe điện
sao lại 250k nhỉ, tháng 7 em đến tầm 400k - 500k mà
Hay là cụ tính 2 người, nhà em 4 người 1tr. em trả tiền nên nhớ lắm. Vào cũng chả có gì hấp dẫn, giá nói chung là quá đắt, so với cảnh quan và dịch vụ.

tuyenshaker

Xe tải

Em xin nhờ mọi người tư vấn nhanh giúp tí với, nếu đi chơi tham quan nhanh Tp. Đà Lạt sáng sớm đi chiều tối về thì nên ghé các địa điểm nổi bật nào nhỉ, em xin cảm ơn các cụ nhiều.
Sơ sơ em nghĩ là.
Ho Xuan Huong
Thung Lung tinh yeu
Thien vien Truc Lam
Dinh Bao Dai
Ga Da Lat
Vuon Hoa Tp
Cho Da Lat
Chua Linh Phuoc
Trong ngày mà đi hết chừng này chỗ thì có mà … lướt face thôi :))

hieuitst

Xe hơi
Có bác nào biết chỗ thuê xe 7 chỗ đi trong ngày không tư vấn em phát. Cũng đang dự định cuối tháng này vào ĐL

minhmo

Xe cút kít
Thoải mái cụ ạ, kêu tài xế chạy nhanh hơn xíu… đến cổng các khu vui chơi chụp cái ảnh cụ đứng ở cổng xong đi sang điểm khác. 1 ngày đi đc hết cả VN lun ý.
Vỡ mật mà có vẻ vội vàng thế mợ ;)
Tuỳ gu, cháu không thích chùa chiền nên thích:
- Dinh Bảo Đại
- Đường hầm đất sét
- Dạo Hồ Xuân Hương

Một ngày chắc chỉ có vậy
Có cái thân em đây bác ơi :D.
Đà Lạt mùa này đang đẹp, mợ chủ thớt xách ba lô lên và đi ngay thôi. Đừng hỏi Đà Lạt có gì và nên tham quan gì, quan trọng là mợ muốn kiểu nào: đi để khám phá hay đi để nghỉ dưỡng, sống chậm :D.

Nếu chỉ có 12 tiếng ở Đà Lạt thì em nghĩ mợ chỉ cần kiếm 1 cái xe máy lượn lờ 1 vòng quanh thành phố qua những con dốc nhỏ, đi về hướng hồ Tuyền Lâm, cuối đường Hoa Phượng Tím sẽ có 1 nhà hàng mang tên Đá Tiên cực chill để mợ vừa có thể nhấm nháp đồ ăn vừa ngắm cảnh Tuyền Lâm. Ăn trưa xong thì quay về phố lượn lờ mấy nơi chụp ảnh check-in ví dụ: Nhà thờ, Dinh III, Trường ĐHĐL, Ga tàu... Kết thúc bằng bữa xịt nướng hoặc lẩu là ấm áp trọn vẹn :D.

Nếu đến Đà Lạt lúc 5h sáng bằng xe khách Phương Trang, mợ có thể đi lên đường Đống Đa ngay gần đó, đường này có nhiều quán cafe đẹp và may mắn thì mợ sẽ nhìn thấy 1 Đà Lạt đang dần thức giấc giữa 1 biển mây...

Rất khó để khuyên mợ thớt nên đi đâu xem gì ở Đà Lạt vì với em nơi ấy chứa đựng bao nhiêu kỷ niệm, gắn bó nên từng góc nhỏ của Đà Lạt đều khiến em thổn thức :D.
Ông anh chuyên lái xe du lịch loại trên dưới 40 chỗ từ SG đi các nơi. Một ngày ông ấy bảo, cho anh mượn xe đưa mấy đứa em ngoài Bắc vào đi Đà Lạt chơi. Sáng anh xuất phát sớm, tối về. Em mắt chữ o mồm chữ i không thể tin nổi.
Thế mà 4h30 ông ấy xuất phát ở chợ Bình Triệu, 21h đã có mặt ở nơi xuất phát. Mấy anh chị đi Đà Lạt chuyến đó về kể chuyện rôm rả, đi thăm được khá nhiều nơi gần như danh sách cụ nào viết ở trên.
Năm đó là 2011 chưa có mét cao tốc nào các cụ nhé.
Em lên Đà Lạt là phải ở vài ngày, bởi vì nhậu đêm trên Đà Lạt rất thú vị.

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Em xin nhờ mọi người tư vấn nhanh giúp tí với, nếu đi chơi tham quan nhanh Tp. Đà Lạt sáng sớm đi chiều tối về thì nên ghé các địa điểm nổi bật nào nhỉ, em xin cảm ơn các cụ nhiều.
Sơ sơ em nghĩ là.
Ho Xuan Huong
Thung Lung tinh yeu
Thien vien Truc Lam
Dinh Bao Dai
Ga Da Lat
Vuon Hoa Tp
Cho Da Lat
Chua Linh Phuoc
Đi nhõn vài tiếng như thế vào ban ngày thì Cụ có thể đi: 1. Hồ Tuyền Lâm 2. Thiền viện Trúc Lâm thôi. Còn nếu gói ghém thời gian thì thêm món 3. Vườn hoa Đà Lạt 4. Chợ Đà Lạt.

Nhiều hơn nữa thì không nên Cụ ạ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Ông anh chuyên lái xe du lịch loại trên dưới 40 chỗ từ SG đi các nơi. Một ngày ông ấy bảo, cho anh mượn xe đưa mấy đứa em ngoài Bắc vào đi Đà Lạt chơi. Sáng anh xuất phát sớm, tối về. Em mắt chữ o mồm chữ i không thể tin nổi.
Thế mà 4h30 ông ấy xuất phát ở chợ Bình Triệu, 21h đã có mặt ở nơi xuất phát. Mấy anh chị đi Đà Lạt chuyến đó về kể chuyện rôm rả, đi thăm được khá nhiều nơi gần như danh sách cụ nào viết ở trên.

View attachment 7493649
Cụ kể chuyện cổ tích, năm chưa có mét cao tốc nào thì từ SG đến Dẩu Giây và ngược lại đã mất 5 tiếng rồi. Đi Đà Lạt quay lại mất 16 tiếng chứ lái giỏi bằng Giời cũng không có đường mà đi. Năm 2011 còn chưa có đường tránh Biên Hoà, QL 20 đang đào lên làm lại nên chuyện cụ kể rất li kỳ và hấp dẫn.

DaDieuchienxu

Xe container
Đi hết các điểm trên list vào ngó phát ra thì đến 9h trưa là hoàn thành. Tất cả các điểm cụ chủ list ra kia không có món nào cần mất thời gian để nghiên cứu sâu vì khó hiểu cả. Ngắm cảnh thì tuỳ người nhưng theo em 1 ngày đủ thời gian để cảm nhận hết những chỗ kia.
Đàn ông thì dễ cụ ạ, nhưng cánh PN có chịu tham quan kiểu "tất ta tất tưởi" như vậy đâu? :D
2 vc mình đi Tour Đà Lạt 4 ngày 3 đêm, đi các điểm như chủ thớt liệt kê, thêm cái chùa Dze chai vs cái nhà gì ngoằn ngoèo như gốc cây ấy, mà ngan già lúc bị lùa lên xe về SG còn chắc lưỡi như thằn lằn, tiếc là ko đủ thời gian.:D
Nội cái vụ thay đồ để chụp choẹt trong Vườn hoa TN đã mất nửa ngày cmnr! :( Thung lũng Tình yêu thì nó chấp nhận đi taxi về sau đoàn để chụp cho sướng! :(

LaziCat

Xe lăn

View attachment 7493649
Bác ấy lái kiểu gì mà siêu vậy nhỉ. Em hiện đang lái xe đi về SG - ĐL thường xuyên, hôm nào không bị kẹt xe mà lái liên tục, không nghỉ la cà hay đi wc cũng mất 7 tiếng đấy. Em thuộc dạng tổ lái chứ k phải lò dò đâu ạ. Nhiều nam nhân lx khéo còn đuổi sau em té khói :)). Em thường chia các đoạn đường như này để bớt oải:
- SG (tính từ cầu SG) - hết cao tốc LT - DG: 45m
- Dầu Giây - Đạ Hoai: 2,5h. Đoạn QL 20 từ Dầu Giây đến hết Tân Phú tầm 70km nhưng có tổ lái cũng mất 2h. Đường đông thì thậm chí mất 3h-4h mới bò đc từ Tân Phú về đến cao tốc hoặc từ ngã 4 Dầu Giây - đầu Đạ Hoai #:-s
- Đạ Hoai - Tp. Bảo Lộc: 1,5h
- Tp. Bảo Lộc - Cao tốc Liên Khương: 1,5h
- LK - TT Đà Lạt: 45m.
Với cung đường cũ khi chưa có cao tốc thì có tổ lái cũng mất ít nhất 8h => 2 lượt = 16h. Vậy k biết bác í đưa đoàn đi ăn chơi kiểu gì mà hết từng kia điểm, chả nhẽ chỉ lái xe chạy qua cổng check-in ạ :))

DaDieuchienxu

Xe container
Bác ấy lái kiểu gì mà siêu vậy nhỉ. Em hiện đang lái xe đi về SG - ĐL thường xuyên, hôm nào không bị kẹt xe mà lái liên tục, không nghỉ la cà hay đi wc cũng mất 7 tiếng đấy. Em thuộc dạng tổ lái chứ k phải lò dò đâu ạ. Nhiều nam nhân lx khéo còn đuổi sau em té khói :)). Em thường chia các đoạn đường như này để bớt oải:
- Dầu Giây - Đạ Hoai: 2,5h. Đoạn QL 20 từ Dầu Giây đến hết Tân Phú tầm 70km nhưng có tổ lái cũng mất 2h. Đường đông thì thậm chí mất 3h-4h mới bò đc từ Tân Phú về đến cao tốc hoặc từ ngã 4 Dầu Giây - đầu Đạ Hoai #:-s
Với cung đường cũ khi chưa có cao tốc thì có tổ lái cũng mất ít nhất 8h => 2 lượt = 16h. Vậy k biết bác í đưa đoàn đi ăn chơi kiểu gì mà hết từng kia điểm, chả nhẽ chỉ lái xe chạy qua cổng check-in ạ :))
Nể mợ thật đấy! ^:)^ Mình đi Đà Lạt 2 lần, lần thì Thành Bưởi, lần sau Phương Trang, các tài của 2 hãng xe này thời gian lái cũng bằng mợ.
Nói chung, mình rất nể cánh PN lái xe. Trước đây, mình hay coi các clip của 1 mợ GV nào ở MB (mình quên tên) hay đi chọc ngoáy mấy BOT. Cách nữ tài xế mở cửa xe, bước vào ghế & vận hành xe có 1 nét gì đó rất quyến rũ....:-"

nowhereland

Xe điện
Sơ sơ em nghĩ là.
Ho Xuan Huong
Thung Lung tinh yeu
Thien vien Truc Lam
Dinh Bao Dai
Ga Da Lat
Vuon Hoa Tp
Cho Da Lat
Chua Linh Phuoc
List này chuẩn rồi, vào mỗi chỗ check in 10 phút rồi về.
Còn nếu đi tham quan thì quanh Hồ Xuân Hương hết 1 ngày.

LaziCat

Xe lăn
Nể mợ thật đấy! ^:)^ Mình đi Đà Lạt 2 lần, lần thì Thành Bưởi, lần sau Phương Trang, các tài của 2 hãng xe này thời gian lái cũng bằng mợ.
Nói chung, mình rất nể cánh PN lái xe. Trước đây, mình hay coi các clip của 1 mợ GV nào ở MB (mình quên tên) hay đi chọc ngoáy mấy BOT. Cách nữ tài xế mở cửa xe, bước vào ghế & vận hành xe có 1 nét gì đó rất quyến rũ....:-"
Em còn cái hẹn đích thân lái xe đưa "ngan già" nhà ai đó về miền Tây chơi mà vẫn chưa thu xếp được thời gian ạ :((

DaDieuchienxu

Xe container
Em còn cái hẹn đích thân lái xe đưa "ngan già" nhà ai đó về miền Tây chơi mà vẫn chưa thu xếp được thời gian ạ :((
Cứ từ từ mợ ạ. Non xanh còn đó, nước biếc còn đây, rừng xanh thăm thẳm lo gì thiếu củi đun? :))
Mà ngan già nhà mềnh đang định liên kết vs các anh em nó mần ăn món "Trạm dừng nghỉ", khi nào dự án đc duyệt nó mới về, chứ bình thường nhà dưới đó đóng cửa quanh năm, chỉ Tết mới tụ họp đông vui.

Langthang_Mercedes

Xe container
Đàn ông thì dễ cụ ạ, nhưng cánh PN có chịu tham quan kiểu "tất ta tất tưởi" như vậy đâu? :D
2 vc mình đi Tour Đà Lạt 4 ngày 3 đêm, đi các điểm như chủ thớt liệt kê, thêm cái chùa Dze chai vs cái nhà gì ngoằn ngoèo như gốc cây ấy, mà ngan già lúc bị lùa lên xe về SG còn chắc lưỡi như thằn lằn, tiếc là ko đủ thời gian.:D
Nội cái vụ thay đồ để chụp choẹt trong Vườn hoa TN đã mất nửa ngày cmnr! :( Thung lũng Tình yêu thì nó chấp nhận đi taxi về sau đoàn để chụp cho sướng! :(
Trả lời câu hỏi 1 ngày của chủ thớt chiến Đà Lạt thế nào chứ phụ nữ thì chỉ thay váy ở nhà với tự ngắm gương cũng mất nguyện ngày cụ ạ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cái đó gọi là chém gió nhưng quên học phép cộng. He he!

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Đi kiểu này cụ kiếm cái ks tên là Đà lạt hay Tình yêu, vào đó làm phát rồi nghỉ ngơi đi về. Khéo lại thú vị hơn.