[HĐCĐ] Nhờ tư vấn đi du lịch Tp Đà Lạt tỉnh Lâm Đồng.

Em xin nhờ mọi người tư vấn nhanh giúp tí với, nếu đi chơi tham quan nhanh Tp. Đà Lạt sáng sớm đi chiều tối về thì nên ghé các địa điểm nổi bật nào của Tp nhỉ, em xin cảm ơn các cụ nhiều.

Sơ sơ sau khi tìm hiểu trên mạng thì em nghĩ là nên đi các chỗ sau:

1. Hồ Xuân Hương & Quảng trường Lâm Viên
2. Thung Lũng tình yêu
3. Thiền viện Trúc Lâm
4. Dinh Bảo Đại (Có 3 Dinh, Dinh số 1, 2 và 3, nên đi cả 3 Dinh cho biết hay chỉ nên đi Dinh nào thôi ?)
5. Ga Tàu hỏa Đà Lạt
6. Vườn hoa Thành phố
7. Chợ Đà Lạt.
8. Chùa Linh Phước.
9. Đồi chè Cầu Đất.
10. Thác Dantala và Thác Frenn (nên đi cả 2 hay đi 1 trong 2 thác nhỉ ?
11. Núi Langbiang
12. Đường hầm điêu khắc (đường hầm Đất sét)
13. Làng hoa Vạn Thành
14. Trường Cao đẳng Sư Phạm Đà Lạt (Nhưng nghe nói nay trường đang ngửng tiếp khách du lịch vào tham quan)
15. Hồ Suối vàng
16. Hồ Than thở.
17. Nhà thờ chính tòa (Nhà thờ Con gà)

Về dịch vụ, nhờ các cụ tư vấn giúp:

- Một là thuê xe oto và tài xế 7 chỗ thì nên thuê ở đâu ?
- Thứ 2 là nếu thuê xe gắn máy thì nên đến khu nào thuê và giá thuê thế nào?
- Thứ 3 là nên ở nhà nghỉ ở khu nào ổn và giá tốt ?
- Thứ cuối cùng là khoản ăn uống ẩm thực thì nên đến đâu để ăn và ăn cái gì.

P.s: Em đi về rồi nhưng em vẫn duy trì thớt này để cho các cụ góp ý cũng như tư vấn cho lần đi sau nhé.

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ chủ tham quan Đà Lạt mà quỹ thời gian quá hạn hẹp "sáng sớm đi chiều tối về " thì max đc 3 điểm thôi. Muốn đi hết các điểm trên list chỉ có nước đến nơi vào ngó phát rồi đi ra. :))

wildness

Xe điện
Thung lũng tình yêu đi ít nhất nửa ngày mới hết, giá vé 250k nhé. Em thấy quá đắt.

wildness

Xe điện
Cụ chủ tham quan Đà Lạt mà quỹ thời gian quá hạn hẹp "sáng sớm đi chiều tối về " thì max đc 3 điểm thôi. Muốn đi hết các điểm trên list chỉ có nước đến nơi vào ngó phát rồi đi ra. :))
Vào xem và chụp ảnh cái cổng thôi thì kịp. :))

Đi lấy thành tích và check in thì em nghĩ là kịp :D
Bác nói đúng tim đen, đang vội nên đi cho biết tí thôi, có dịp khác mới đi tua mấy ngày ngắm nghía chơi bời lâu.
Đi tham quan như chạy show vầy nhọc quá! :))
Không sao bác, hóng hớt thổ địa dân Lâm Đồng vào tư vấn.
Ko hiểu đi chụp hình để gọi là cho biết cái Đà Lạt hay đi du lịch.
Đà Lạt vốn là nơi để nghỉ dưỡng , có giá trị nhiều với ai cần trải nghiệm bầu không khí "mát lạnh" nên hầu hết ai đi đến đây du lịch ngắn ngày sẽ chẳng thấy cái vị gì .
Tạm thời lần này đi cho biết thôi chứ dịp khác sẽ đi dài ngày cụ à, đi du lịch ai mà chả muốn đi dài ngày, nhưng hoàn cảnh mỗi nhà mỗi cảnh cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Bác nói đúng tim đen, đang vội nên đi cho biết tí thôi, có dịp khác mới đi tua mấy ngày ngắm nghía chơi bời lâu.

Thế thì cụ chịu khó chờ Thổ địa, mợ LaziCat nhé. :-bd

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]

Cụ mua bản đồ, thuê cái xe máy để chạy mấy điểm gần nhau. Đối chiếu list điểm đi để cân đối thời gian và kế hoạch đi là được

ttvnol.com

Xe tăng
Ko hiểu đi chụp hình để gọi là cho biết cái Đà Lạt hay đi du lịch.
Đà Lạt vốn là nơi để nghỉ dưỡng , có giá trị nhiều với ai cần trải nghiệm bầu không khí "mát lạnh" nên hầu hết ai đi đến đây du lịch ngắn ngày sẽ chẳng thấy cái vị gì .

Xep

Xe tăng
Ngồi nhà chế ảnh trên mạng bẩu mình chụp có phải hơn ko. Đỡ phải đi :)).

Langthang_Mercedes

Xe container
Em xin nhờ mọi người tư vấn nhanh giúp tí với, nếu đi chơi tham quan nhanh Tp. Đà Lạt sáng sớm đi chiều tối về thì nên ghé các địa điểm nổi bật nào nhỉ, em xin cảm ơn các cụ nhiều.
Sơ sơ em nghĩ là.
Ho Xuan Huong
Thung Lung tinh yeu
Thien vien Truc Lam
Dinh Bao Dai
Ga Da Lat
Vuon Hoa Tp
Cho Da Lat
Chua Linh Phuoc
Vào xem và chụp ảnh cái cổng thôi thì kịp. :))
Đi lấy thành tích và check in thì em nghĩ là kịp :D
Chả có gì là không được, đi mấy chỗ này trong 1 ngày hay nửa ngày đều được.

Hồ Xuân Hương là cái hồ trung tâm TP. Đà Lạt, để ngắm mất 5 phút, để chạy 1 vòng hồ bằng ô tô mất 15 phút, để uống ly cà phê ngắm hồ mất 30 phút.

Cạnh hồ Xuân Hương là cái chợ Đà Lạt, nó như mọi cái chợ khác, lượn lờ 30 phút cũng không còn gì để xem.

Cạnh hồ Xuân Hương là cái vườn hoa thành phố Đà Lạt, đi bộ chậm rãi 1 tiếng cũng không còn nuối tiếc khi quay ra.

Ga Đà Lạt cách hồ Xuân Hương 5 phút xe máy, cái Ga cũ này chụp ảnh và xăm xoi từng góc thì 15 phút sau không còn gì để bàn luận.

Dinh Bảo Đại có mấy cái nhưng chỉ có 1 cái cho thăm quan là Dinh 3 ở Triệu Việt Vương, từ Ga Đà Lạt đến đây tầm 15 phút. Thăm quan kỹ từng chi tiết chắc 30 phút.

Thiền Viện Trúc Lâm cách Dinh Bảo Đại 20 phút. Nếu chỉ ngắm cái chùa thì 30 phút là xong, nếu muốn làm vòng hồ Tuyền Lâm thì mất thêm 1h nữa.

Từ Thiền Viện Trúc Lâm đến chùa Linh Phước hơi xa, tầm 30 phút ô tô. Chùa này mất 1 tiếng cũng không còn gì để xem nữa

Mất 30 phút để về Thung Lũng Tình Yêu, chơi chán rồi về.

Liệt kê thì lắm thế nhưng chợ, hồ, ga, thì tự nó đập vào mắt. Vườn hoa, bên ngoài Dinh, bên ngoài chùa, xung quanh thung lũng Tình yêu nó na ná nhau, đều có cái đồi thông và nhiều hoa. Nội hàm chính từng nơi sắp thăm quan thì nên đọc trên google trước, đến đó mục sở thị là hoàn thành.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên gia phượt ngắn ngày tư vấn chuẩn quá :))

Taihoatu

Xe lăn
Em xin nhờ mọi người tư vấn nhanh giúp tí với, nếu đi chơi tham quan nhanh Tp. Đà Lạt sáng sớm đi chiều tối về thì nên ghé các địa điểm nổi bật nào nhỉ, em xin cảm ơn các cụ nhiều.
Sơ sơ em nghĩ là.
Ho Xuan Huong
Thung Lung tinh yeu
Thien vien Truc Lam
Dinh Bao Dai
Ga Da Lat
Vuon Hoa Tp
Cho Da Lat
Chua Linh Phuoc
Cá nhân em thấy ĐL chỉ đc mỗi khí hậu mát mẻ đưa sugar lên đây uỵch là thích thôi, chứ còn đểm du lịch chả có gì, còn trong ngày với các điểm trên thì theo em nên đi
- chùa ve chai
- dinh bảo đại 3 + ga để check in tí
Mà taxi thì đây thì đắt riêng đi mấy chỗ em liệt kê trên cũng mất 4-500k roài

Langthang_Mercedes

Xe container
Đi hết các điểm trên list vào ngó phát ra thì đến 9h trưa là hoàn thành. Tất cả các điểm cụ chủ list ra kia không có món nào cần mất thời gian để nghiên cứu sâu vì khó hiểu cả. Ngắm cảnh thì tuỳ người nhưng theo em 1 ngày đủ thời gian để cảm nhận hết những chỗ kia.

hamcuare!

Xe container
Thoải mái cụ ạ, kêu tài xế chạy nhanh hơn xíu… đến cổng các khu vui chơi chụp cái ảnh cụ đứng ở cổng xong đi sang điểm khác. 1 ngày đi đc hết cả VN lun ý.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Vỡ mật mà có vẻ vội vàng thế mợ ;)

khonglaaica

Xe điện
Đi kiểu để biết, rồi sau đó lên kế hoạch đi chi tiết là nên đi cái nào, bỏ cái nào. Em thấy ổn

butchikim

Xe ba gác
Tuỳ gu, cháu không thích chùa chiền nên thích:
- Dinh Bảo Đại
- Đường hầm đất sét
- Dạo Hồ Xuân Hương

Một ngày chắc chỉ có vậy