Nhờ tư vấn chương trình du lịch Hà Nội - Đà Nẵng bằng ô tô

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Em dụ kiến đi ngày 23-5. Đi từ Hà nội>> đưong HCM >> Thái Hòa rẽ ra đường QL 48. Nghỉ ăn trưa ở Vinh. Tiếp tục đi QL1 đến Quảng Bình ( đoạn này thấy các cụ hay đi bẩu đường cũng đẹp mà ngắn hơn dg HCM gần 70km). Nghỉ đêm ở Quảng Bình. Ngày thứ 2 đi tiếp vào đến Lăng Cô(đi theo QL1A) nghỉ ăn trưa, rồi mới đi tiếp Đà Nẵng. Cụ nào có lich trình giông em thì đi cùng nhé. Nhà em nghỉ ngơi ở Đà nẵng 4 ngày ( đi các điểm du lịch như Bà Nà. Cù lao Chàm Hội An) rồi quay ra Hà Nội.

Bóng Chày

Xe lừa
Catival 3038 nói:
Em dụ kiến đi ngày 23-5. Đi từ Hà nội>> đưong HCM >> Thái Hòa rẽ ra đường QL 48. Nghỉ ăn trưa ở Vinh. Tiếp tục đi QL1 đến Quảng Bình ( đoạn này thấy các cụ hay đi bẩu đường cũng đẹp mà ngắn hơn dg HCM gần 70km). Nghỉ đêm ở Quảng Bình. Ngày thứ 2 đi tiếp vào đến Lăng Cô(đi theo QL1A) nghỉ ăn trưa, rồi mới đi tiếp Đà Nẵng. Cụ nào có lich trình giông em thì đi cùng nhé. Nhà em nghỉ ngơi ở Đà nẵng 4 ngày ( đi các điểm du lịch như Bà Nà. Cù lao Chàm Hội An) rồi quay ra Hà Nội.
Với kinh nghiệm của em các bác hãy cố gắng giữ đường hcm chạy đến đông hà hãy chuyển sang ql1a qua ngã ah1. Dài hơn nhưng an toàn hơn ql1a. Nên mang đồ ăn sẵn để nghỉ ăn trưa dọc đường, đảm bảo đến dồng hới trước khi trời tối. Lúc về thích nghỉ đâu ăn thì tuỳ. Em hay chọn Vinh ngủ đêm đường ra.

Sent from my iPhone using Forum Runner

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Với kinh nghiệm của em các bác hãy cố gắng giữ đường hcm chạy đến đông hà hãy chuyển sang ql1a qua ngã ah1. Dài hơn nhưng an toàn hơn ql1a. Nên mang đồ ăn sẵn để nghỉ ăn trưa dọc đường, đảm bảo đến dồng hới trước khi trời tối. Lúc về thích nghỉ đâu ăn thì tuỳ. Em hay chọn Vinh ngủ đêm đường ra.

Vâng có lẽ em đi theo đuòng HCM đến Quảng Bình. Ngủ 1 đêm ở đây rồi sáng đi tiếp vậy. Lúc nãy đọc qua mấy vụ tai nạn trên QL1 đoạn Hà Tĩnh thấy hãi quá. Đường đẹp nhưng hẹp quá. Xe khách thì vượt ẩu. Lúc đi thì cố gắng đi 1 mạch tới nơi. Lúc về thong thả đi thăm các điểm như Huế...Em dự kiến nếu F1 không mệt vì ngồi xe nhiều thì còn chạy tiếp vào Quy Nhơn- Tuy Hòa- Nha trang nữa. ( từ HN 23-5 đến ĐN chơi khoảng 29-5 đi tiếp vào Quy nhơn. 30-5 vào Tuy Hòa. Nghỉ 2 ngày đên 1-6 chạy qua Vịnh Vân Phong- Nha trang)
Hôm trước em có đọc bài các cụ nói về đường ven biển đoạn tù Quy Nhơn- Tuy Hòa. Không qua đèo Cù Mông.( hay đèo gì đấy em ko nhớ ra). Đẹp mê hồn.
Có cụ nào đi qua đoạn này tư véo thông tin cho em nhé.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Ah đây rồi. Vừa hỏi cụ Góc là ra ngay đoạn Quy Nhơn- Sông cầu. Em pót lại thông tin luôn:
Ðường Quy Nhơn - Sông Cầu: Con đường du lịch của miền Trung

Quốc lộ 1 D, hay còn gọi là đường Quy Nhơn - Sông Cầu (nối liền 2 tỉnh Bình Ðịnh - Phú Yên) là một con đường tuyệt đẹp đang ngày càng quyến rũ du khách bởi sự hoang sơ, tự nhiên của nó.

Ðúng vào dịp kỷ niệm 26 năm ngày giải phóng Bình Ðịnh (31-3-2001), 2 tỉnh Bình Ðịnh và Phú Yên đã tổ chức khánh thành công trình đường Quy Nhơn - Sông Cầu. Công trình được khởi công xây dựng từ ngày 2-9-1997, bắt đầu từ cầu sông Ngang, cửa ngõ vào trung tâm TP. Quy Nhơn, và kết thúc tại xã Xuân Hải, huyện Sông Cầu (Phú Yên), có tổng chiều dài 33,15 km trong đó 19 km nằm ở đất Bình Ðịnh, đoạn còn lại thuộc về Phú Yên.

Việc xây dựng con đường này không chỉ nhằm mục đích tránh đèo Cù Mông nguy hiểm trên quốc lộ 1, phá vỡ thế độc đạo ra vào TP. Quy Nhơn, rút ngắn 15 km cho quãng đường từ Quy Nhơn đi TP. Hồ Chí Minh, mà trước hết là vì sự phát triển kinh tế - xã hội của vùng đất giáp ranh 2 tỉnh Bình Ðịnh - Phú Yên. Trong thực tế, từ cuối năm 1998, phần nền đường tuyến Quy Nhơn - Sông Cầu đã được khai thông. Cũng từ đó, cư dân sống dọc theo tuyến đường, từng được gọi là vùng sâu vùng xa dù cách Quy Nhơn chưa đầy 5 km, đã bắt đầu đổi đời. Nhiều người trước đây sống bằng nghề biển, nghề đốt than hái củi nay nhảy ra kinh doanh du lịch. Hàng loạt khu du lịch đã mọc lên: Bãi Bàng, bãi Xép, bãi Rạng… dọc theo tuyến đường. Trong đó có khu du lịch có quy mô lớn nhất Bình Ðịnh: Khu du lịch Bãi Dài.

Ðầu tháng 4-2002, UBND tỉnh đã cấp giấy phép cho phép Công ty Du lịch Bình Ðịnh và tập đoàn của Cộng hòa Áo thành lập liên doanh có tên gọi Công ty Du lịch Bãi Dài - Quy Nhơn, với mục tiêu xây dựng và điều hành một khu du lịch tiêu chuẩn quốc tế gồm các loại hình kinh doanh lưu trú và các dịch vụ du lịch trên khu vực Bãi Dài thuộc phường Ghềnh Ráng, TP. Quy Nhơn. Ðây là khu resort (nghỉ mát) đầu tiên của Bình Ðịnh. Vốn đầu tư của liên doanh này là 4 triệu USD, trong đó phía tỉnh đóng góp 30%. Ngày 4-8, khu du lịch Bãi Dài đã được khởi công xây dựng. Việc xây dựng khu du lịch này là bước khởi đầu cho một loạt những động thái tiếp theo nhằm tạo ra sự biến đổi mạnh trong phát triển du lịch của tỉnh.

Con đường trải nhựa phẳng lỳ một bên biển với những bãi cát trắng phau, một bên núi với màu xanh ngút ngàn của cây cỏ, bất chợt lại gặp một thác nước hay một dòng suối nhỏ trong veo róc rách, đẹp như tranh thuỷ mặc đã và đang thu hút du khách trong và ngoài tỉnh. Chính vì thế, một công ty du lịch trong nước đang có kế hoạch tổ chức du lịch lặn biển tại các bãi biển dọc theo tuyến đường này. Ngày nghỉ cuối tuần, ngày lễ, dân Bình Ðịnh, Phú Yên nô nức rủ nhau đến các điểm du lịch này. Trong kế hoạch phát triển du lịch giai đoạn 2001-2005, tuyến du lịch ven biển Quy Nhơn - Sông Cầu là ưu tiên hàng đầu của tỉnh Bình Ðịnh. Ðể tạo thế liên hoàn cho tuyến du lịch này, tỉnh Bình Ðịnh đang tiến hành chỉnh trang toàn bộ tuyến ven biển từ Mũi Tấn đến Ghềnh Ráng, trong đó có việc di dời dân để xây dựng đường Xuân Diệu và xây dựng các công viên, hệ thống cây xanh, điện chiếu sáng; đồng thời xây dựng một số điểm vui chơi giải trí dọc theo tuyến đường Quy Nhơn - Sông Cầu và tại đồi Ghềnh Ráng, nơi có mộ nhà thơ Hàn Mặc Tử; xây dựng và nâng cấp một số khách sạn cao cấp dọc theo đường An Dương Vương và đường Nguyễn Huệ (Quy Nhơn), khôi phục lầu Bảo Ðại tại đồi Ghềnh Ráng.

Quy Nhơn - Sông Cầu đã và đang trở thành một con đường du lịch của miền Trung. Nói như thế cũng chẳng quá lời bởi thực tế đã khẳng định điều đó. Nhưng không chỉ là một con đường du lịch, đường Quy Nhơn - Sông Cầu đã và đang góp phần quan trọng vào sự phát triển kinh - tế xã hội của 2 tỉnh Bình Ðịnh, Phú Yên - 2 địa phương được coi là nghèo của khu vực miền Trung. Trong một bài hát, một nhạc sĩ đã viết: Ðường lớn đã mở, đi tới tương lai. Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay. Ðiều đó thật đúng đối với hàng vạn cư dân sinh sống dọc theo tuyến đường Quy Nhơn - Sông Cầu. Tương lai đã thật sự bắt đầu đối với họ từ khi con đường được mở ra.

Bóng Chày

Xe lừa
chúc bác may mắn và có chuyến đi tốt đẹp!
Vâng có lẽ em đi theo đuòng HCM đến Quảng Bình. Ngủ 1 đêm ở đây rồi sáng đi tiếp vậy. Lúc nãy đọc qua mấy vụ tai nạn trên QL1 đoạn Hà Tĩnh thấy hãi quá. Đường đẹp nhưng hẹp quá. Xe khách thì vượt ẩu. Lúc đi thì cố gắng đi 1 mạch tới nơi. Lúc về thong thả đi thăm các điểm như Huế...Em dự kiến nếu F1 không mệt vì ngồi xe nhiều thì còn chạy tiếp vào Quy Nhơn- Tuy Hòa- Nha trang nữa. ( từ HN 23-5 đến ĐN chơi khoảng 29-5 đi tiếp vào Quy nhơn. 30-5 vào Tuy Hòa. Nghỉ 2 ngày đên 1-6 chạy qua Vịnh Vân Phong- Nha trang)
Hôm trước em có đọc bài các cụ nói về đường ven biển đoạn tù Quy Nhơn- Tuy Hòa. Không qua đèo Cù Mông.( hay đèo gì đấy em ko nhớ ra). Đẹp mê hồn.
Có cụ nào đi qua đoạn này tư véo thông tin cho em nhé.

digifellow

Xe hơi
Nhà em cũng dự định đi vào tuần đầu tháng 6. Em đang nghe ngóng để lên lịch từng chặng. Có lẽ sẽ chạy thẳng vào ĐN trước, đi đường HCM. Lúc ra mới thong thả đi thăm các nơi.

Các cụ có kinh nghiệm về các điểm ăn nghỉ trưa và tối ở các chặng thì giới thiệu nhé, tiêu chí ngon bổ rẻ.

Cần đem theo những gì trên đường để phục vụ cho chuyến đi, các cụ tư vấn cho nhà em với

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em cũng dự kiến chạy cung đường 48 như bác nhưng em đi khoảng ngày 25. Xe có trẻ con 4 tháng tuỏi nên em chọn chủ yếu tránh đoạn cao điểm Thanh Hóa NGhệ An. Từ Ql48 nhập vào Ql1 là ok rồi, chắc chắn có nhiều điểm ăn nghủ nghỉ hơn đường HCM

FE2011

Xe tải
HN-ĐN chuyện nhỏ mà Cụ. Em đi 2 năm nay rồi. Vui cực luôn.
Theo em thì:
Ngày 1: Cụ chạy sớm từ khoảng 5 h sáng cho vắng và mát mẻ. Ăn sáng dọc đường.
Mỹ Đình - Láng hòa lạc - Xuân Mai - Đường HCMinh - Phố CHâu (Hà Tĩnh) : Cung này nếu chạy từ 5h00 thì đến khoảng 12 giờ đến Phố CHâu. Ăn trưa, sau đó đi thăm Ngã Ba Đồng Lộc, sau rẽ ra QL1 và chạy vào Đồng Hới (Tổng chặng này là 500km). Nếu khong muốn chạy dài như vậy thì cụ sẽ nghỉ ở Thiên Cầm (cách tp Hà Tình khoảng 40km).
Ngày 2: CHạy theo QL1 vào HUế (hoặc thẳng đến Đà Nẵng). Cụ nhớ rẽ qua Vũng Áng thưởng thức món mực nhảy (tươi, đang nhảy) và các loại cá biển đang sống, (giãy đành đạch).
Kinh nghiệm của em là cứ chạy bình tĩnh, tốc độ theo biển chỉ dẫn, không đè vạch, nhất là đoạn HN-Thanh Hóa. Em luôn giữ tốc độ là 60-65km/h (đọn cho phép đến 80km) thì vợ con và cả mình đều rất khỏe, không mệt. Cụ chạy nhanh là mệt lắm, phải đánh lái nhiều, căng thảng.
Cụ mang theo thức ăn khô và nhiều hoa quả tươi, tốt nhất là cam và nho Mỹ, vừa đi vừa ăn, đỡ mệt.
Ăn cơm trưa thì cứ chỗ nào nhiều xe tải và xe container cụ vào, vừa nóng, vừa rẻ, hợp khẩu vị. Tối ăn nhà hàng và được phép uống, còn trưa thì tuyệt đối "cấm".
CHaykj khoảng 100 km thì cho vợ con xuống nghỉ, tòm chỗ đẹp ven đường để "đánh dấu".
CHúc cụ có chuyến đi vui vẻ.
Kinh nghiệm của cụ thật là quý. Em oánh dấu phát đợi F1 nhà em lông lống một chút để thực hiện (F1 mới được 10 tháng) :P

GoldenPig

Xe tăng

Kinh nghiệm của em lại khác bác một chút. Năm kia em đi đường HCM vào đến Quảng Bình...nhàn thật nhưng xa thôi là xa. Em đi từ sáng sớm mà đến 6h chiều mới đến Sun Spa. Năm ngoái em đi đến Thái Hòa thì rẽ theo đường 48, theo QL 1... vào đến Quảng Bình có 3h chiều. Em thấy đi theo phương án 2 ổn hơn. Mà có thể tại dù đi đường HCM hay QL 1 thì em cũng không đi quá tốc độ cho phép nên đi theo đường HCM lâu hơn.

Em thấy dù có đi đường HCM thì cũng không cần mang đồ ăn. Mình cứ căn theo cột km để biết thị trấn/ thị xã sắp đến để căn giờ nghỉ ăn trưa. Giờ đường HCM cũng đầy đủ dịch vụ rồi, các cụ khỏi cần mang đồ ăn cho nặng xe.

Năm nay nhà em đi từ mùng 8-14/6.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
em cũng dự kiến chạy cung đường 48 như bác nhưng em đi khoảng ngày 25. Xe có trẻ con 4 tháng tuỏi nên em chọn chủ yếu tránh đoạn cao điểm Thanh Hóa NGhệ An. Từ Ql48 nhập vào Ql1 là ok rồi, chắc chắn có nhiều điểm ăn nghủ nghỉ hơn đường HCM
Nhà em đặt KS ở ĐN ngày 25-3 rồi nên đi từ 23-5. Nhà bác đi đc cùng ngày này thì hay quá. Có bạn đường cũng đỡ buồn. 2 nhóc nhà em cung 8t và 6t rồi nên ăn uống doc đường thoai mái. Có cụ nào đi ĐN ngày 23-5 thi alo nhập đoàn đi cùng nhau nhé,

niceshot

Xe container
Nhà em cũng dự định đi vào tuần đầu tháng 6. Em đang nghe ngóng để lên lịch từng chặng. Có lẽ sẽ chạy thẳng vào ĐN trước, đi đường HCM. Lúc ra mới thong thả đi thăm các nơi.

Các cụ có kinh nghiệm về các điểm ăn nghỉ trưa và tối ở các chặng thì giới thiệu nhé, tiêu chí ngon bổ rẻ.

Cần đem theo những gì trên đường để phục vụ cho chuyến đi, các cụ tư vấn cho nhà em với
Nhà em khởi hành 31/5, cụ có đi cùng không? Cụ xem chương trình dự kiến của em ở trên nhé.

kệ-em

Xe máy
em cũng định dịp này đưa cả nhà đi chơi Đà nẵng. kế hoạch của em là sáng 29/03 em xuất phát từ Hn về Phố châu theo đường mòn HCM nhà em phố châu nên em sẽ ngủ lại đó 1 đêm sáng 30 tiếp tục từ Phố châu vào Đà nẵng theo đường mòn HCM đến Đông Hà rồi tiếp tục rẽ ra QL1 vào Đã nẵng. cụ nào cùng đường em mời các cụ nghỉ đêm ở quê em ở Phố châu ah
-Bác đi ĐN (29/4 hay 29/3)???nếu Bác đi 29/3 là cùng lịch với em rồi đấy,ngày mai T5(29/3) em chạy xuất phát tại bờ hồ đi đường HCM,hẹn gặp ở ĐL Thăng Long nhé...!

mondeo1186

Xe tăng
-Bác đi ĐN (29/4 hay 29/3)???nếu Bác đi 29/3 là cùng lịch với em rồi đấy,ngày mai T5(29/3) em chạy xuất phát tại bờ hồ đi đường HCM,hẹn gặp ở ĐL Thăng Long nhé...!
xin lỗi bác em nhầm, em đi 28/04 ah. sao Bác không để hôm đấy đi đợt giỗ tổ này nghỉ ít quá. chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

Mon 29V

Xe điện
xin lỗi bác em nhầm, em đi 28/04 ah. sao Bác không để hôm đấy đi đợt giỗ tổ này nghỉ ít quá. chúc cụ có chuyến đi vui vẻ
Bác định xuất phát từ HN hôm 28/4 à? Có khi em cùng đường với bác vào đến Cửa Lò.

mondeo1186

Xe tăng
Bác định xuất phát từ HN hôm 28/4 à? Có khi em cùng đường với bác vào đến Cửa Lò.
Thế ah. nhà cụ định xuất phát mấy h. nhà em 2 vợ chồng nhưng có con nhỏ nên chắc phải 7h mới di được. quê em ở Phố châu nên nhà em sẽ đi về phố châu ngủ đêm ở đấy sáng 29 mới đi thẳng vào ĐN. cụ đi mon ah? em cũng đi mon 2.5

quocanhpack

Xe tăng
Em cũng vừa chốt phòng Đà nẵng và Huế. 2 vợ chồng em và 2 F1 đi tuần thứ 2 đầu tháng 6.
Em đi trưa ngày thứ sáu 8/6, nghỉ đêm ở Quảng Bình. Sáng hôm sau xuất phát vào Đà Nẵng, nhận phòng trưa 9/6 tại Vian.
Nghỉ tại Đà Nẵng 3 đêm. Sáng 12/6 lên đường ra Huế ở tại Gerbera 2 đêm.
Trưa 14 lên đường về HaNoi, hết tròn 7 ngày.
Có cụ nào có thông tin phòng ở Quảng Bình thì cho em xin với. Em chỉ nghỉ 1 đêm ở đó thôi.

GoldenPig

Xe tăng
Em cũng vừa chốt phòng Đà nẵng và Huế. 2 vợ chồng em và 2 F1 đi tuần thứ 2 đầu tháng 6.
Em đi trưa ngày thứ sáu 8/6, nghỉ đêm ở Quảng Bình. Sáng hôm sau xuất phát vào Đà Nẵng, nhận phòng trưa 9/6 tại Vian.
Nghỉ tại Đà Nẵng 3 đêm. Sáng 12/6 lên đường ra Huế ở tại Gerbera 2 đêm.
Trưa 14 lên đường về HaNoi, hết tròn 7 ngày.
Có cụ nào có thông tin phòng ở Quảng Bình thì cho em xin với. Em chỉ nghỉ 1 đêm ở đó thôi.
Lịch cụ đi trùng khít với lịch nhà em
Nếu cụ chỉ cần nghỉ qua đêm thì ở Sài Gòn - Quảng Bình ý ợ, view cũng ổn, giá cả phải chăng.
Em mà như cụ em đi từ sáng thứ 6, khoảng 3h chiều là đến Quảng Bình. Nếu đi thế này cụ nên nghỉ Sun spa vì có thời gian tắm biển chiều hôm trước và sáng hôm sau.

Mon 29V

Xe điện
Thế ah. nhà cụ định xuất phát mấy h. nhà em 2 vợ chồng nhưng có con nhỏ nên chắc phải 7h mới di được. quê em ở Phố châu nên nhà em sẽ đi về phố châu ngủ đêm ở đấy sáng 29 mới đi thẳng vào ĐN. cụ đi mon ah? em cũng đi mon 2.5
Em cũng trong hội Mông mà bác. Chắc nhà em cũng phải tầm 6 rưỡi mới xuất phát được. Có gì hẹn nhau đi cùng 1 đoạn cho vui nhé.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Có cụ nào đi Huế không ạ ? Nhà em lại vào huế 30/4 Nếu cụ nào đi vào Hà Tĩnh thì có cái khách sạn BMc mới xây nhé. Giá rẻ lắm 600k/ phòng deluxe rộng rãi thoải mái. Ở Quảng bình thì cụ ở Nhật Lệ _ Công đoàn hoặc Sài gòn Quảng bình hoặc sunspa quảng bình thôi.