[Funland] nhờ tư vấn chọn điều hòa inverter 1 chiều 12000BTU ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhgamo

Xe container
Trước đây xe 3.0 sản sinh ra 200 ngựa.
Giờ để sản sinh ra 200 ngựa chỉ cần 1.8
Đó là nhờ sự phát triển của khoa học kĩ thuật, của công nghệ.
Cứ ngồi dưới giếng suốt ngày điều hòa ăn cắp vật tư thì..., buồn cười lắm.
Trình độ chỉ tầm thợ vườn.
Lại còn nhà điều hòa học xứ ộp nữa cơ
Ngáo đỉnh =))

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Th
Trước đây xe 3.0 sản sinh ra 200 ngựa.
Giờ để sản sinh ra 200 ngựa chỉ cần 1.8
Đó là nhờ sự phát triển của khoa học kĩ thuật, của công nghệ.
Cứ ngồi dưới giếng suốt ngày điều hòa ăn cắp vật tư thì..., buồn cười lắm.
Trình độ chỉ tầm thợ vườn.
Lại còn nhà điều hòa học xứ ộp nữa cơ
Ngáo đỉnh =))
Thế cái quả đất này quặng đồng, quặng sắt nó còn mãi à để cho ông đào để nặn ra xe vs điều hòa :))
Ăn bớt vật liệu thì nó chả nhẹ đi tăng hiệu suất tiết kiệm nhiên liệu chứ sao nhưng đổi lại độ bền nó bị giảm xuống ko đúng hả thợ gà
Thợ vườn theo trường phái "ăn chắc mặc bền" cho nên điều hòa cơ nó vẫn tồn tại một cách khách quan đấy. Cả năm bật điều hòa có 1 tháng hè thì cần đếch gì inverter vs chả tiết kiệm điện

khanhtx8

Xe tăng
cụ Trục cho nhà cháu hỏi loại nào tên gì, mã nào khắc phục đc dải nhiệt chếnh lệch quá lớn giữa lúc lốc chạy nhanh và chạy chậm ( đóng mở lốc)
Nhà cháu có cái daikin đểu quá.
set 27*c nhưng cứ fai 29-30*c lốc mới chạy. Nó chạy miết xuống 23-24*c mới tắt. Có nghĩa chếnh lệch 6-7*c trong thời gian ngắn khiến cho sáng hôm sau ngủ dậy mệt mỏi, đau đầu vì cơ thể nóng lạnh thất thường.
Cám ơn cụ chỉ bảo!
Dạ, cụ chuyển qua dùng máy inverter là hết hiện tượng này.
Máy inverter nó hạ cường độ dòng diện, nâng nhiệt độ cấp ra khỏi dàn lạnh nên luồng gió thổi ra có nhiệt độ tương đồng với nhiệt độ đạt được của phòng (nếu phòng lắp công xuất chuẩn thì nhiệt độ luồng gió bằng nhiệt độ cài đặt).
Máy inverter thì có nhiều dòng, nên tùy ngân sách mà cụ chọn máy cho phù hợp thôi ạ.

Cụ đang dùng máy cơ, nên khi luồng gió hồi về nó đạt nhiệt độ cài nó mới ngắt, trong khi ở góc khác, nó có thể thấp hơn nhiệt độ cài đặt.
Lúc nó cấp nhiệt, thì luồng gió thổi ra khoảng 13độ, nên sự chênh lệch lúc máy chạy và không chạy là khá lớn.
Cái này cụ mà chơi smarthome thì nó cũng giải quyết được luôn. Nhiệt độ phòng bao nhiêu thì mình lại lệnh cho nó hạ nhiệt độ hoặc tăng nhiệt độ, cảm biến thường chỉ lệch 1 độ và 2 3 phút cập nhật 1 lần. Nếu lắp khéo cụ còn có thể biết cả tháng cái điều hòa ăn bao nhiêu điện

thanhgamo

Xe container
Th
Thế cái quả đất này quặng đồng, quặng sắt nó còn mãi à để cho ông đào để nặn ra xe vs điều hòa :))
Ăn bớt vật liệu thì nó chả nhẹ đi tăng hiệu suất tiết kiệm nhiên liệu chứ sao nhưng đổi lại độ bền nó bị giảm xuống ko đúng hả thợ gà
Thợ vườn theo trường phái "ăn chắc mặc bền" cho nên điều hòa cơ nó vẫn tồn tại một cách khách quan đấy. Cả năm bật điều hòa có 1 tháng hè thì cần đếch gì inverter vs chả tiết kiệm điện
Khoa học kĩ thuật phát triển, công nghệ phát triển và tìm được nhiều vật liệu tổng hợp thay thế vật liệu truyền thống từ đào mỏ thì sản xuất ra sản phẩm nhẹ hơn, tiêu hao ít năng lượng hơn.
Điều đó là bình thường.
Sao cứ ông ổng là ăn bớt vật tư vật liệu?
Chắc gì tuổi thọ nó đã kém?
Dốt cứ thích nói kỹ thuật.
Nói luôn cho mà biết, anh làm xây dựng, xây cái nhà to tổ bố, trong đó điều hòa chỉ là một hạng mục bằng cái móng tay, anh gọi ai thì người đó được làm, không tranh khách của chú đâu nhé.
Nẫu.

Vhtien

Xe buýt
Cụ nào biết chỗ bán điều hòa Gree nội địa Trung quốc mách em với nhé. Em đang cần múc😁

nsh

Xe tăng
Cụ nên check lại giá với người bán hàng dạng này nhé.
Cháu lắp con đh LG ở đây. Mua 8tr, sau cộng linh tinh thành ~10tr. Mà lắp phòng ngủ, cục nóng ngay b công. Nhà nào có sẵn ống đồng, dây điện thì mua máy trần của nhà này thì còn tạm tạm

Sao con Daikin nhà em 9000 lắp năm ngoái mà cụ nóng nó ồn thế nhỉ, lúc mới chạy nó rít kinh khủng
Bác ơi cục nóng ồn có nhiều nguyên nhân lắm, bác gọi thợ xuống kiểm tra cho bác đi, thợ Daikin nhanh và nhiệt tình lắm, bữa nhà mình dùng cũng bị tình trạng như vậy mình gọi cái thợ xuống liền, kiểm tra, vệ sinh xong là êm ru, nguyên nhân cũng do máy nhà mình bẩn quá, không vệ sinh định kì

Go on

Xe điện
Cụ bán daikin và pana Thông e cái. Đây lF 2 brand hàng đầu ở Việt Nam! ( do hãng và chính người tiêu dùng đánh giá) .. e thắc mắc là nếu pa na và daikin tự tin chất lượng hành mình đỉnh vậy sao chế độ bảo hành và hậu mãi ngắn và chán vậy . So với thươn hiệu hạng trung là lg và sam sung hay hạng bình dân gree thì chế độ bảo hành và hậu mãi của pana và dai kin kém hơn hẳn.
CỤ thấy Laptop thằng Asus nó bảo hành 2 năm mà Dell hay HP Apple nó bảo hành 1 năm đó thôi. Hay điện thoại Vsmart mình bảo hành 18 tháng trong khi Apple bảo hành 1 năm. Lý do là càng những hãng yếu thế thì càng phải có các yếu tố làm người tiêu dùng an tâm xuống tiền. Những thằng to, dẫn đầu nó dùng chất lượng lâu năm để kéo khách hàng, thực tế chứng mình dùng đồ những hãng đó đa phần cả chục năm vẫn ổn

Sao con Daikin nhà em 9000 lắp năm ngoái mà cụ nóng nó ồn thế nhỉ, lúc mới chạy nó rít kinh khủng
Bác chủ thớt ơi, mình dùng Daikin 3 năm rồi mà vẫn êm lắm bác ạ, cực hài lòng. Mà bác xài máy phải chịu khó vệ sinh nha, khoảng 3-6 tháng 1 lần là tốt nhất, vệ sinh hết cả máy, cả dàn lạnh cục nóng luôn, chứ cục nóng mà kêu coi chừng bị bám bụi bẩn hay có gì rơi vào đó bác, phải kiểm tra vệ sinh đi bác, xong cái là êm liền nha

duongbinh07

Xe điện
CỤ thấy Laptop thằng Asus nó bảo hành 2 năm mà Dell hay HP Apple nó bảo hành 1 năm đó thôi. Hay điện thoại Vsmart mình bảo hành 18 tháng trong khi Apple bảo hành 1 năm. Lý do là càng những hãng yếu thế thì càng phải có các yếu tố làm người tiêu dùng an tâm xuống tiền. Những thằng to, dẫn đầu nó dùng chất lượng lâu năm để kéo khách hàng, thực tế chứng mình dùng đồ những hãng đó đa phần cả chục năm vẫn ổn
Đó là 1 phần.
1 phần khác là mấy thằng to tiền nó cắt bớt bảo hành để giá trông đỡ đắt hơn nhiều mấy thằng kia.

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Khoa học kĩ thuật phát triển, công nghệ phát triển và tìm được nhiều vật liệu tổng hợp thay thế vật liệu truyền thống từ đào mỏ thì sản xuất ra sản phẩm nhẹ hơn, tiêu hao ít năng lượng hơn.
Điều đó là bình thường.
Sao cứ ông ổng là ăn bớt vật tư vật liệu?
Chắc gì tuổi thọ nó đã kém?
Dốt cứ thích nói kỹ thuật.
Nói luôn cho mà biết, anh làm xây dựng, xây cái nhà to tổ bố, trong đó điều hòa chỉ là một hạng mục bằng cái móng tay, anh gọi ai thì người đó được làm, không tranh khách của chú đâu nhé.
Nẫu.
Điều hòa ngoài ăn bớt vật liệu (dàn từ đồng có độ dày 8.1 giờ thấy bằng nhôm, nhựa nguyên chất chuyển sang nhựa tạp... ) nó còn ăn bớt cả vi mạch, bo mạch nữa vì thế tuổi thọ và giá thành cũng vì thế mà giảm đi nữa nhé cụ thợ xây.

Đương nhiên thiết bị sẽ nhẹ đi, hiệu suất tăng (tiết kiệm nhiên liệu) lên nhưng tuổi thọ tất nhiên sẽ giảm xuống. Chạy đâu cho khỏi nắng, đồng mãi là đồng luôn luôn bền hơn nhôm nhựa tổng hợp rồi

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Pana r32 chứ còn gì nữa. Daikin nó tốt điều hòa công nghiệp, chứ dân dụng vẫn thua pana dài.
Hồi Em ở nhật họ dùng national aka pana là nhiều.
Nước nóng gas thì rinnai.

Vhtien

Xe buýt
Pana r32 chứ còn gì nữa. Daikin nó tốt điều hòa công nghiệp, chứ dân dụng vẫn thua pana dài.
Hồi Em ở nhật họ dùng national aka pana là nhiều.
Nước nóng gas thì rinnai.
Nhà em dùng Pana mãi rồi chán nhất là hay bị hỏng lá chia gió ở cục lạnh. Cứ sau 1 thời gian là đứng im không chạy hoặc bị gãy hỏng. Quạt được thời gian kêu ầm ầm

4banhxequay

Xe điện
Em thấy có con Hitachi 1 chiều thường khá rẻ, hàng Hitachi (Thái xuất) có dùng được không các cụ

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có con Hitachi 1 chiều thường khá rẻ, hàng Hitachi (Thái xuất) có dùng được không các cụ
Công nhận giá điều hòa Hitachi khá rẻ, ngang ngửa vs điều hòa Sharp
Đính chính với cụ là điều hòa Hitachi là hàng Malay xuất nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng