Thảo luận Nhờ thẩm định M3 HB 2017

Ngnhi

Xe đạp
Các mốc bảo dưỡng lớn của Mazda nhìn chung là đắt, ví dụ mốc 4 vạn cụ sẽ nhận được báo giá xấp xỉ 10tr (tùy đại lý nhưng hầu hết đều trên 9 và dưới 10tr). Tất nhiên đấy là ta bàn vào hãng làm, chứ ra gara ngoài và cắt giảm nhiều thứ thì có khi chỉ vài trăm - triệu bạc là cũng xong.

Còn cái lắp thêm gì thì nó tùy nhu cầu cá nhân thôi cụ ạ. Em thì thêm mỗi cái cam hành trình + cái bơm + cái chổi lông gà quét bụi. Ngoài ra em chẳng có nhu cầu thêm cái gì cả. À còn một vài cái nho nhỏ khác như là dán inox ở cửa lên xuống cho đỡ trầy nhựa hay dùng thảm 5,6D cho đỡ bẩn thì có lẽ cũng cần cụ ạ.
Em đc hãng tặng cam hành trình, thảm 5D, vs ốp inox còn lại chắc để nhận xe xong em mua thêm ạ. E lăng tăng mỗi cái thảm taplo nữa ạ.

thanhtan1991

Xe máy
Nhà em tìm mua M3 HB tầm 2016-2017 vì tài chính vay mượn full hết tầm 550tr.
Hỏi anycar, người quen... chưa có. Mua ngoài thì em chưa biết cách xem xe.
Có Bác nào cho Em nhờ vả xem xe dùm em với. Hoặc hướng dẫn em đưa vào hãng test ntn cho yên tâm ạ.
Em xem trên chợ tốt được 1 em 2017 giá 570 mà chưa biết nên triển ntn. Em kv gần sân bay xin mời cafe ạ.
cụ mua xe lần đầu nên mua ở salon sau đấy mang đi check hãng, mua ở salon thì thuoengf thủ tục giấy tờ sẽ yên tâm hơn

thanhtan1991

Xe máy
Xe mới còn bảo hành thì check hãng có yên tâm không các bác nhỉ. Em đưa đi check mà thấy họ check cũng ko kĩ lắm nên dù họ báo xe còn mới tinh và ko có gì bất thường nhưng bụng vẫn chưa an tâm lắm. Tuy nhiên xe mua giữa 2019 mới chạy 7.000km thì chắc ko sao các bác nhỉ.
Em cũng nhờ người quen check hồ sơ tai nạn, va quệt của CSGT thì cũng không thấy gì.
check hãng thì cũng yên tâm rồi, nếu xe lỗi họ sẽ thông báo chứ ko dám dấu đâu