[Funland] Nhổ răng khôn

epsvn

Xe tải
Website
www.epsvn.vn
Mọi người bây giờ bảo răng khôn nhưng mọc rất ngu là chính xác cụ nhỉ?

cuongdothiet

Xe tải
Em đã từng nhổ 2 cái răng khôn. Lần nào cũng cảm thấy kinh khủng (nghỉ làm mất 1 tuần và gần như chỉ húp cháo loãng).
Đau đớn khủng khiếp. Hiện giờ em vẫn còn 2 cái hàm trên chưa nhổ nhưng sẽ cố gắng thu xếp đi nhổ sớm. :(( sợ đau quá nên chưa dám

Big Boss

Xe tải
Nhổ răng khôn tùy trường hợp sẽ dùng thuốc mê nhé cụ, còn thông thường chỉ dùng thuốc tê thôi.
Nếu cụ quan tâm thư riêng em tư vấn cho cụ nhé!
Nhanh để còn ăn ghẹ nào! :)

Bé gà

Xe tải
Thứ nhất cụ nên đi nhổ răng vào buổi sáng.( vì đề phòng có người máu k đông, máu cứ chảy mà mình thì nuốt, nhổ buổi chiều đến tối là nguy đấy )
Thứ hai cụ vào viện RHM mà nhổ nhỡ có cơ sự gì thì bác sĩ họ can thiệp kịp thời.
Nếu cụ nhổ răng hàm trên thì nó rễ vì kết cấu xương hàm trên nó mềm hơn xương hàm dưới. E nhổ 1 cái răng ngu trên mất 5p. Còn cái răng ngu dưới mất mấy tiếng về ốm mấy hôm. Giờ còn 2 cái nữa chả dám nhổ.
Em cũng nhổ răng hàm dưới giống cụ, mọc lệch kéo lệch cả hàm luôn, mà cũng chỉ mấy phút là xong thôi ợ. Cảm nhận rõ ràng cái răng nó bị kéo ra khỏi lợi như thế nào luôn í. Đau thì đau lâu hơn hàm trên, vì đồ ăn hay rơi vào, nên vệ sinh k tốt dễ bị viêm. Nhưng nhổ xong thấy nhẹ cả người. Để lâu thi thoảng nó "lên cơn" hành cho thì chỉ có nước húp cháo loãng, hic.

Bé gà

Xe tải
Hic. Tại từ bé h em làm mấy cuộc tiểu phẫu rồi nên không tin vào thuốc tê lắm. Các cụ có kinh nghiệm chỉ em chỗ nào nhổ tốt với ạ.
Cụ nhát ghê nhỉ. Em thấy việc đau 1 lúc còn dễ chịu gấp nhiều lần việc thi thoảng lại viêm méo miệng, khỏi nhai :D.
Dũng cảm lên cụ. Nhanh gọn nhẹ thôi mà. Lúc nhổ hoàn toàn k đau, chỉ mất đêm đầu tiên "xóc tận óc" thôi o:-).

k_hoang19xx

Xe đạp
Em mới nhổ được khoảng 2 tuần.Vào thẳng RHM mà nhổ cụ ạ.Răng khôn ngu đến phát điên lên- 4 cái đều ngu cả.Họ tư vấn nhổ 1 trên 1 dưới mỗi lần thì chỉ mất 2 lần nhổ nhưng 2 cái hàm trên của em đều đau và sâu quá nên quyết định nhổ 2 cái trên.May mắn là răng nó lệch nhưng không chạm vào răng số 7, nhổ mỗi cái mất 3p nhưng tiêm thuốc tê rồi mà vẫn đau khủng khiếp :((.Giờ còn 2 cái dưới phải nhổ làm 2 lần nữa nhưng chưa đủ dũng cảm nhổ tiếp- thấy bảo hàm dưới nhổ khó hơn đau hơn

kuxi2106

Xe hơi
em có cái răng khôn mà cũng ngại đi nhổ quá, ko đau nhưng ko biết có sao ko

ThaiDuongnvc

Xe hơi
Em cũng nhổ răng hàm dưới giống cụ, mọc lệch kéo lệch cả hàm luôn, mà cũng chỉ mấy phút là xong thôi ợ. Cảm nhận rõ ràng cái răng nó bị kéo ra khỏi lợi như thế nào luôn í. Đau thì đau lâu hơn hàm trên, vì đồ ăn hay rơi vào, nên vệ sinh k tốt dễ bị viêm. Nhưng nhổ xong thấy nhẹ cả người. Để lâu thi thoảng nó "lên cơn" hành cho thì chỉ có nước húp cháo loãng, hic.
Đấy là chân răng của cụ nó thăg nên nó dễ thôi. Gặp trường hợp chân răng cong như cái móc câu thì cụ cứ xác định đi.

nobitamalem

Đi bộ
Em có vài lời khuyên nho nhỏ cho bác từ kinh nghiệm bản thân và chút ít kiến thức học được đây ạ.
Trước em có nhổ 2 cái 3-8, 4-8 ở trường em rồi, răng em mọc nằm ngang 90 độ đâm vào răng số 7 luôn, sang viện mấy bsi cứ bảo gây mê rồi nhổ cả 2, may mà e về trường thầy nói để thầy nhổ từng cái gây tê thôi chứ nhổ 2 cái 1 lần nó lâu lành ăn uống khổ lắm!
Lần đầu do không biết ngưỡng chịu đau của em kém thế là thầy chỉ gây tê bề mặt, đau khóc tiếng mán luôn nhưng mà 3 ngày là ăn được cơm, 3 ngày đầu ăn cháo bằng ống hút :3
Lần 2 gây tê cụm dây tk thì thầy làm xong rồi em mới biết :)), khâu 2 mũi 4 ngày lành ăn cơm được!
Kinh nghiệm là:
Nhổ 1 lần/1 cái, kêu bsi em chịu đau kém cho họ gây tê cụm dây tkinh, sau khi nhổ xong nhớ cho đá vào khăn trườm vài tiếng, dùng effferangal codein uống để giảm đau sau khi nhổ xong hết thuốc tê, sử dụng kháng sinh răng là spiramicine và flagin + alphachoay của sanofi để giảm viêm, chống nhiễm trùng, sử dụng betadin súc miệng, vệ sinh răng sau khi ăn xong! 3 ngày đầu ăn uống khó khăn chút thui còn lại ko lo đau hay sốt vì có thuốc rồi bác ạ!
Nhổ răng thì bác nên đến việt nam cuba hay răng hàm mặt tw để nhổ nhé! Đừng nhổ ở phòng khám!

Jack The Black

[Tịch thu bằng lái]
Em phải nói thật nó là cái răng ngu chứ không phải cái răng khôn các cụ ạ :))

ThichXeDap123

[Tịch thu bằng lái]
Gấu em vì cái răng khôn mà sốt sình sịch cả đêm, uống hạ sốt các kiểu ko đỡ, sốt quá co giật luôn cụ ạ :((

nobitamalem

Đi bộ
Gấu em vì cái răng khôn mà sốt sình sịch cả đêm, uống hạ sốt các kiểu ko đỡ, sốt quá co giật luôn cụ ạ :((
bác dùng efferagal codein để hạ sốt, thuốc đó tốt nhất bây giờ, nếu không đỡ thì zô viện ngta truyền perfangal thì đỡ bác ạ.

edc

Xe lăn
nhổ răng khôn nhỡ mất khôn thì sao :D

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Trc có topic bên lamchame thì thấy các mẹ bảo nhau vào Việt nam cu ba nhổ, vì ở đó làm tốt. Còn cụ muốn yên tâm thì vào hẳn răng hàm mặt.
Ở ngoài thì e thấy có phòng răng của bác sĩ Cường ở 248 Nguyễn Trãi làm rất tốt ạ. Đó là bsi của bệnh viện, được nhiều bệnh nhân tin tưởng từ già đến trẻ em đến thăm khám mỗi ngày. Vì đội ngũ nhân viên cũng có tâm và giá cả rất phải chăng. Cụ tham khảo ạ.

v_t

Xe buýt
còn tùy răng, răng em mọc lệch 2 cái 2 bên, xô cả hàm, cái thứ nhất tiến sỹ ĐH Y nhổ trong vòng 45 phút, về mất hơn tháng hồi phục do đập lấy được không ngại sang chấn cho bệnh nhân, do răng em mọc lệch lại chân quặp rất khó, sau đó còn tê môi mất 1 năm trời, bác ấy cứ lấy búa rồi dùi đục rung cả hàm vãi cả lái. cái thứ 2 thì rút kinh nghiệm không nhổ mấy cha đấy nữa, qua đứa bạn làm, nhổ mất 3 tiếng, nhưng hôm sau ăn cơm được luôn. bạn em bảo nhổ 30 phút cũng được nhưng sẽ để lại sang chấn cho bệnh nhân, nhổ cẩn thận thì nếu ca khó phải làm cẩn thận từng tí một để tránh để lại di chứng, hạn chế tối đa dùng búa đập.

Sarasa

Xe tải
Website
noithatotovietanh.com
Các cụ cho em hỏi có chỗ nào nhổ răng khôn mà có thuốc mê không ạ. Em mấy lần mổ xẻ dùng thuốc tê mà vẫn thốn đến rốn. Răng khôn của em mọc không hiểu sao lệch mà nó sưng cả lợi, lại còn làm lệch cấu trúc hàm, thỉnh thoảng ngáp to xong bị kẹt không đóng đc mồm vào. Các cụ cho em ý kiến ạ.
Có e sợ đến nỗi có cái răng sâu từ hồi tiểu học đến giờ mà k dám nhổ. May giờ nó rụng rồi :D :D :D

LuckyCar

Xe container
Các cụ cho em hỏi có chỗ nào nhổ răng khôn mà có thuốc mê không ạ. Em mấy lần mổ xẻ dùng thuốc tê mà vẫn thốn đến rốn. Răng khôn của em mọc không hiểu sao lệch mà nó sưng cả lợi, lại còn làm lệch cấu trúc hàm, thỉnh thoảng ngáp to xong bị kẹt không đóng đc mồm vào. Các cụ cho em ý kiến ạ.
Cụ chủ không nhớ 2 vụ gây mê đúng quy trình gần đây à.

minhchau2501

Xe tải
Cụ bán xăng dạo cơ ạ/ qua bên này cho Iem 500ml..