Nhổ Răng Khôn mọc lệch, sâu

Nam Tào

Xe điện
Cụ ra chỗ Nha Khoa Mỹ ở Nguyễn Chí Thanh hoặc Kim Liên mà nhổ. Cái phòng khám to tuớng. Còn kinh nghiệm của em là không nên nhổ. Hic, hôm em nhổ xong ng cứ hâm hấp sốt. Mệt mỏi, khó chịu lắm (em lười và ngại uống thuốc giảm đau). Đợt đó em nhổ răng phải hàm trên, nhổ xong có cái hố. Ăn xong cứ phải lấy cái bông ngoáy tai thò vào ngoáy. Không ngoáy cũng không sao, tầm 1-2 ngày nó cũng tự lòi ra nhưng lúc lòi ra mùi... kinh khủng lắm.
Chắc cụ nhổ ở chỗ kém rồi ! em vừa nhôe xong , BS nhét 1 cục bông cầm máu tự tiêu vào lỗ đấy , khi lành đến đâu thì cái bông cũng tiêu dần đến đấy chứ không để cái lỗ trống hoác thế đâu !

Trailexuyen

Xe máy
Giờ em mới đọc được bài của cụ, chắc cụ nhổ rồi, thôi em cứ viết lên đây để cụ nào bị như em và cụ biết thêm thông tin.
Câu chuyện của em: cách đây 5 năm em bi đau răng, đi khám bảo hiểm, bác sĩ bv bộ xây dựng bảo em bị răng khôn mọc lệch, không dám nhổ giới thiệu em lên viện răng hàm mặt trung ương, trên đường tràng thi, cạnh bv việt đức, em lên khám theo giấy chuyển viện, sau khi chụp phim, b.sĩ phán 4 cái răng số 8 mọc lệch, phải vào viện gây mê để nhổ, em ko đồng ý, em chỉ nhổ cái đang đau (số 8 hàm trên). Chi phí nhổ 1 cái hết 1,5 triệu, sau khi trừ bảo hiểm em phải nộp 1tr. Nhổ thì đơn giản, bsi tiêm thuốc tê rồi đào bới 10 phút rồi bảo ngậm chặt miệng lại khoảng 1giờ,
Em tự đi tự về, sau 2 tiếng hết thuốc tê thì đau âm ỉ 1 ngày, em ăn cháo uống thuốc theo đơn.
Cách đây 2 tháng (sau 5 năm) e lại đau bên phải hàm trên, lần này do lấn lá công việc nên em đã hại em. Đau khoảng 1 tháng em không chịu nổi, do có kn lần trước, để không mất thời gian em lên thẳng RHM TW khám 30 ngìn, chụp phim 130ng, mang vào bsi phán răng số 8 chèn răng số 7 gây viêm, phải nhổ cả 2, em buồn hết cả thằng người, đi thử máu hết 230ng, nhổ răng số 8 hết 2,1triệu, số 7 hết 500ngàn, ( nếu nhổ ở ngoài có khi rẻ hơn nhiều) tất cả thủ tục và nhổ răng từ 8h - 11h45 là răng lợi chia đôi đường, em lại tự đi xe máy về nhà em HĐ, cách viện khoảng 15km. Tuy hơi đau nhức nhưng tối em vẫn đi làm và uống thuốc theo đơn. Giờ thì ổn rồi.
Một số lưu ý là: khi hết thuốc tê thì chườm đá sẽ đỡ đau và đông máu, xúc miệng nước muối loãng, ko được tự ý pha, hàm lượng đậm đặc gây sót vết thương, (cái này do em ngu tự pha muối xúc miệng nên bị nhức)
Chút kinh nghiệm chia sẻ với các cụ.

Nam Tào

Xe điện
Giờ em mới đọc được bài của cụ, chắc cụ nhổ rồi, thôi em cứ viết lên đây để cụ nào bị như em và cụ biết thêm thông tin.
Câu chuyện của em: cách đây 5 năm em bi đau răng, đi khám bảo hiểm, bác sĩ bv bộ xây dựng bảo em bị răng khôn mọc lệch, không dám nhổ giới thiệu em lên viện răng hàm mặt trung ương, trên đường tràng thi, cạnh bv việt đức, em lên khám theo giấy chuyển viện, sau khi chụp phim, b.sĩ phán 4 cái răng số 8 mọc lệch, phải vào viện gây mê để nhổ, em ko đồng ý, em chỉ nhổ cái đang đau (số 8 hàm trên). Chi phí nhổ 1 cái hết 1,5 triệu, sau khi trừ bảo hiểm em phải nộp 1tr. Nhổ thì đơn giản, bsi tiêm thuốc tê rồi đào bới 10 phút rồi bảo ngậm chặt miệng lại khoảng 1giờ,
Em tự đi tự về, sau 2 tiếng hết thuốc tê thì đau âm ỉ 1 ngày, em ăn cháo uống thuốc theo đơn.
Cách đây 2 tháng (sau 5 năm) e lại đau bên phải hàm trên, lần này do lấn lá công việc nên em đã hại em. Đau khoảng 1 tháng em không chịu nổi, do có kn lần trước, để không mất thời gian em lên thẳng RHM TW khám 30 ngìn, chụp phim 130ng, mang vào bsi phán răng số 8 chèn răng số 7 gây viêm, phải nhổ cả 2, em buồn hết cả thằng người, đi thử máu hết 230ng, nhổ răng số 8 hết 2,1triệu, số 7 hết 500ngàn, ( nếu nhổ ở ngoài có khi rẻ hơn nhiều) tất cả thủ tục và nhổ răng từ 8h - 11h45 là răng lợi chia đôi đường, em lại tự đi xe máy về nhà em HĐ, cách viện khoảng 15km. Tuy hơi đau nhức nhưng tối em vẫn đi làm và uống thuốc theo đơn. Giờ thì ổn rồi.
Một số lưu ý là: khi hết thuốc tê thì chườm đá sẽ đỡ đau và đông máu, xúc miệng nước muối loãng, ko được tự ý pha, hàm lượng đậm đặc gây sót vết thương, (cái này do em ngu tự pha muối xúc miệng nên bị nhức)
Chút kinh nghiệm chia sẻ với các cụ.
Cụ nhổ đắt quá ! :( em nhổ răng số 8 bị sâu cách đây 2 tuần , cũng đau âm ỉ cả tháng nhưng vì sợ đau mãi mới nhổ ! em đi chụp phim hết 150k xong mang về phòng khám tư gần nhà cho BS xem . Xem xong BS bảo nhổ được , tiêm thuốc tê 2 mũi xong dùng xà beng cuốc xẻng gì bậy 5p :)) giơ ra cái răng xong nhét cục bông vào lỗ răng để cầm máu ( bông tự tiêu dần khi lành ) . Tiền nhổ răng hết 200k , tổng cộng hết 350k :D

Trailexuyen

Xe máy
Cụ nhổ đắt quá ! :( em nhổ răng số 8 bị sâu cách đây 2 tuần , cũng đau âm ỉ cả tháng nhưng vì sợ đau mãi mới nhổ ! em đi chụp phim hết 150k xong mang về phòng khám tư gần nhà cho BS xem . Xem xong BS bảo nhổ được , tiêm thuốc tê 2 mũi xong dùng xà beng cuốc xẻng gì bậy 5p :)) giơ ra cái răng xong nhét cục bông vào lỗ răng để cầm máu ( bông tự tiêu dần khi lành ) . Tiền nhổ răng hết 200k , tổng cộng hết 350k :D
Thì em cũng bảo nhổ ở ngoài rẻ mà, trường hợp của Cụ là răng sâu, đây em nhổ sống, như một dạng tiểu phẫu. Với lại thấy mọi người bảo nhổ răng số 8 nguy hiểm, nên em nhổ ở viện cho chắc.

Mekembo

Xe hơi
Trước răng khôn của em cũng mọc lệch, khám ở răng Hà Nội nhưng họ tư vấn cho đến bệnh viện Răng Hàm Mặt nhổ chứ họ không dám nhổ, nên em khuyên chân thành các cụ nhổ răng khôn nên đến bệnh viện nhé mà phải nhổ vào buổi sáng, ăn thật no vào vì nhổ răng khôn mất nhiều máu đấy

Nam Tào

Xe điện
Trước răng khôn của em cũng mọc lệch, khám ở răng Hà Nội nhưng họ tư vấn cho đến bệnh viện Răng Hàm Mặt nhổ chứ họ không dám nhổ, nên em khuyên chân thành các cụ nhổ răng khôn nên đến bệnh viện nhé mà phải nhổ vào buổi sáng, ăn thật no vào vì nhổ răng khôn mất nhiều máu đấy
Em nhổ phòng khám ngoài , vào lúc 6h chiều này cụ :D

huy.mitalab

Xe hơi
răng khôn mà mọc lệch là lại phải nhổ thôi các cụ ạ.....khổ lắm ý chứ

dau-tay

Xe tăng
Vợ em cũng nhổ răng số 8 nó mọc đâm vào cái số 7 ở bệnh viện không quân trên đường trường chinh hết 2.5 củ làm đủ xét nghiệm. Nhổ hết 3 tiếng ạ.

liensuong

Xe đạp
Em bị mọc lệch 2 cái ở hàm dưới, đã mọc lên và đâm vào răng số 7, đi chụp phim panorama r đi nhổ 1 lúc 2 cái luôn, 30 phú là xong, bị sưng đau có 1 ngày, giờ nhẹ người r.

Transit2010

Xe buýt
Em cũng bị khểnh 1 em răng số 8. Mấy năm trời nhức nhối và hôi, cuối cùng lấy hết can đảm đi nhổ. Mất khá nhiều máu và ngất lên ngất xuống vì em bị bệnh sợ nhìn thấy máu chảy. H thì ok rôih

đen_kịt

Xe buýt
Đối với phụ nữ thì bác sỹ có khuyên là nên nhổ vì ảnh hưởng đến thẩm mỹ, răng sẽ bị xô ra bên ngoài, còn nam giới đau thì nhổ hoặc ăn bị dắt răng hôi miệng thì nhổ. Em chỉ nhớ thế, mà vị bác sỹ này làm chuyênkhoa răng hàm mặt Việt Nam Cu Ba nên yên tâm.
Bác sỹ tư vấn như vậy thì chết toi

MrCup

Xe máy
răng khôn nếu mọc lệch, tốt nhất là cụ nên đi nhổ cụ ạ, không thi thoảng sẽ đau và hơn nữa lệch như thế nó đè vào các răng khác, về lâu dài sẽ dễ bị xô hàm cụ ạ!

Xe nửa bánh

Xe đạp
Răng số 8 của e bị đâm vào răng số, mỗi lần đau là em bỏ ăn mấy ngày lun, mà nghe nhiều người là nhổ xong là bị "ngu đi" nên e đang ko biết đâu mà nần giờ

đen_kịt

Xe buýt

mát lạnh hp

Xe hơi
răng khôn nếu mọc lệch, tốt nhất là cụ nên đi nhổ cụ ạ, không thi thoảng sẽ đau và hơn nữa lệch như thế nó đè vào các răng khác, về lâu dài sẽ dễ bị xô hàm cụ ạ!
răng của e cũng bị như vậy. nhổ đi có ảnh hưởng gì k cụ

mát lạnh hp

Xe hơi
e nghe các cụ mợ phòng khám bảo nhổ nguy hiểm vì có nhiều dây thần kinh. e đang phân vân quá

AntiGod

Xe máy
em đang làm ở nha khoa Hàn Lâm ở Thái Hà cccm nhé :) cực kì cẩn thận chu đáo luôn á