[Funland] Nhổ nước bọt có máu 5-6 tháng liền , khám k ra nguyên nhân

nguyenlongthe

Xe tăng
Muốn chữa khỏi dứt điểm trào ngược dạ dày thực quản đứt khoát phải kiêng rượu bia cụ nhé

Conchuotcon

Đi bộ
Mình cũng có triệu chứng như bạn nhưng chưa tìm được nguyên nhân. bạn đã tìm ra được nguyên nhân chưa?

drumer

Xe tăng
Cụ ra hiệu thuốc mua kháng sinh viêm lợi uống 1 tuần là khỏi.cháu bị viêm lợi kinh niên(do nghiện thuốc lá),tuần nào cũng uống,khỏi đc mấy hôm lại bị.bị nặng thì nhổ nước bọt ra máu,bị nhẹ thì mồm miệng hôi rình+sức khoẻ kém,người mệt mỏi.Chả biết có cách gì trị dứt điểm đc ko chứ cháu mệt vs cái bệnh này quá,thuốc lá thì ko bỏ đc vì nghiện nặng và lâu quá r.

Conchuotcon

Đi bộ
Cụ ra hiệu thuốc mua kháng sinh viêm lợi uống 1 tuần là khỏi.cháu bị viêm lợi kinh niên(do nghiện thuốc lá),tuần nào cũng uống,khỏi đc mấy hôm lại bị.bị nặng thì nhổ nước bọt ra máu,bị nhẹ thì mồm miệng hôi rình+sức khoẻ kém,người mệt mỏi.Chả biết có cách gì trị dứt điểm đc ko chứ cháu mệt vs cái bệnh này quá,thuốc lá thì ko bỏ đc vì nghiện nặng và lâu quá r.
Cụ bị viêm lợi có sưng hay gì không, Chứ cháu thấy lợi cũng bình thường, cháu thì không thuốc lá. Mà cứ mỗi lần cố tính hít từ trên mũi xuống thì lại thấy có máu.

drumer

Xe tăng
Cụ bị viêm lợi có sưng hay gì không, Chứ cháu thấy lợi cũng bình thường, cháu thì không thuốc lá. Mà cứ mỗi lần cố tính hít từ trên mũi xuống thì lại thấy có máu.
bị nặng thì sưng và hơi đau,còn nhẹ thì ko thấy đau hay sưng tẹo nào mà vẫn chảy tí máu.Mỗi lần bị cháu lại uống thuốc 2-3 hôm là đỡ.Cụ cứ uống thử vài hôm xem sao,thuốc này lành,ko đúng cũng chả sao.

tuấn12341999

Đi bộ
e cũng bị vậy. uống thuốc phổi được 1 tuần đỡ hẳn r ạ

Thành96

Đi bộ
Chào các cụ . Em 26 tuổi , có hút thuốc lào thuốc lá và cần sa tầm 5-6 năm giờ đã bỏ , 25 năm khoẻ như voi k bệnh tật gì , tự nhiên năm nay thấy người yếu đi và ho khan kéo dài kèm đờm nhiều . Sau 1 lần đi uống rượu về e nhổ nước bọt thấy có máu , sợ vàng mặt đi khám các kiểu không ra bệnh . Nội soi tai mũi họng bạch mai , phòng tư , khoa chăm sóc lãnh đạo tỉnh ở viện tỉnh ( 4-5 lần ) , nội soi dạ dày ở bạch mai ( 2 lần ) , chụp x-quang phổi không tìm ra chính xác nguyên nhân có máu trong nước bọt . Bs kết luận : viêm dạ dày , trào ngược dạ dày , viêm mũi họng , viêm nha chu . E uống đủ thể loại thuốc hết đôi chục tr r vẫn đâu vào đấy . Gần đây e hết ho nhưng tần suất có máu trong nuớc bọt ngày càng nhiều . E đi khám lại thì họng vẫn bt , nếu do viêm mũi chảy xuống hoặc viêm nha chu e k nghĩ nhiều máu được như thế này ( ảnh e có đính kèm ) . Thực sự e đang cảm thấy y học bó tay và hoang mang lắm r các cụ ạ . Stress và lo lắng suốt nửa năm . Có cụ cao nhân nào cho e 1 lời khuyên được k , e chỉ muốn được khoẻ mạnh bình thường lại như trước :(((

Bac tìm ra nguyên nhân chưa tui cũng bị vậy nhổ ra máu hoài mà khám không ra bệnh không hut thuôc ruoi bia j cả mà nhổ ra máu uống đủ thứ ma vẫn không khỏi

Chào các cụ . Em 26 tuổi , có hút thuốc lào thuốc lá và cần sa tầm 5-6 năm giờ đã bỏ , 25 năm khoẻ như voi k bệnh tật gì , tự nhiên năm nay thấy người yếu đi và ho khan kéo dài kèm đờm nhiều . Sau 1 lần đi uống rượu về e nhổ nước bọt thấy có máu , sợ vàng mặt đi khám các kiểu không ra bệnh . Nội soi tai mũi họng bạch mai , phòng tư , khoa chăm sóc lãnh đạo tỉnh ở viện tỉnh ( 4-5 lần ) , nội soi dạ dày ở bạch mai ( 2 lần ) , chụp x-quang phổi không tìm ra chính xác nguyên nhân có máu trong nước bọt . Bs kết luận : viêm dạ dày , trào ngược dạ dày , viêm mũi họng , viêm nha chu . E uống đủ thể loại thuốc hết đôi chục tr r vẫn đâu vào đấy . Gần đây e hết ho nhưng tần suất có máu trong nuớc bọt ngày càng nhiều . E đi khám lại thì họng vẫn bt , nếu do viêm mũi chảy xuống hoặc viêm nha chu e k nghĩ nhiều máu được như thế này ( ảnh e có đính kèm ) . Thực sự e đang cảm thấy y học bó tay và hoang mang lắm r các cụ ạ . Stress và lo lắng suốt nửa năm . Có cụ cao nhân nào cho e 1 lời khuyên được k , e chỉ muốn được khoẻ mạnh bình thường lại như trước :(((

Tui cũng bi z không ruoi bia thuốc lá j cả mà khám không ra uống đủ loai thuoc ma không khỏi cụ nào biết chữa khỏi bày em với

Thành96

Đi bộ
bác khỏi chưa . nói rõ nguyên nhân coi giống e không ạ . e chỉ cho
Cu chỉ coi em cũng bị không hut thuốc ruoi bia j mà cứ nhổ ra máu hoài lấy cao răng 2 lần rôi cũng không hết lun cụ di khám thì không ra bênh em lo quá ai chữa khỏi không bay em vs các cụ

2chim

Đi bộ
Mình cũng y chang vậy, khám đủ kiểu không ra bệnh, mình cứ ngủ dạy là miệng máu không, hôi miệng, nhổ 2,3 bãi mới hết,cả ngày lâu lâu nhổ thì có tia máu dính thôi, ngủ trưa 1,2h dạy nhổ nước bọt cũng máu không,

2chim

Đi bộ
Bac tìm ra nguyên nhân chưa tui cũng bị vậy nhổ ra máu hoài mà khám không ra bệnh không hut thuôc ruoi bia j cả mà nhổ ra máu uống đủ thứ ma vẫn không khỏi

Tui cũng bi z không ruoi bia thuốc lá j cả mà khám không ra uống đủ loai thuoc ma không khỏi cụ nào biết chữa khỏi bày em với

Bác tìm ra nguyên nhân chưa ?

2chim

Đi bộ

Bác tìm được nguyên nhân chưa ?

truongnt85

Xe đạp
Cac bác tìm ra đc nguyên nhân chưa

sekhonglamo

Xe máy
KO hiểu đi khám ở đâu mà ko ra bệnh, ảo thiệt

Hổ Con

Xe tăng
Ho ko có máu, nhổ nc bọt mới có máu tươi. Vậy 99% tại khoang miệng. Khám RHM kĩ chút nhé. Vì khi nhổ nước bọt sẽ có động tác mút, gây chảy máu chỗ viêm, nên nhổ ra máu tươi. E đoán mò thế. Nếu RHM ko sao thì qua TMH, nó chỉ loanh quanh khoang miệng - họng.

Killer13

Xe tăng
Viêm răng lợi thôi, các bác viêm răng khi nhổ nước bọt 1 lần thì không ra nhưng cứ làm động tác phun nước bọt 1 lúc kích thích lên vùng lợi là nó chảy ra nhiều thôi. Khi chảy thì súc nước muối rồi đừng có nhổ nữa là nó không chảy nữa.
Bệnh này mà không bỏ thuốc lá thuốc lào thì nó vẫn không khỏi đc nha cụ.