[Funland] Nhờ mọi người tư vấn việc hôn nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

Langthang_Mercedes

Xe container
Em chào các cụ các mợ. Em xin nhờ cccm tư vấn cho chuyện hôn nhân của em. Em và vợ cũng biết và có trò chuyện từ lâu nhưng cũng không tìm hiểu kỹ về nhau (em 33, vợ 34). Đến cuối 2021 thì chúng em tiến đến hôn nhân (em chủ động). Về sống chung (cùng bố mẹ chồng) với nhau được hơn nửa năm thì cũng có một số mâu thuẫn, nhưng em thấy nó cũng nhỏ chứ không phải là quá lớn. Duy nhất có điều là em không vững được công việc (và tâm lý), trước và sau đám cưới 4 tháng cũng nghỉ việc (em làm xây dựng). Cuối tháng 5/2022, em có mất bình tĩnh dẫn đến việc vợ gọi mẹ và chị gái lên đón về vì bảo sợ (em nóng, ném cái lồng bàn, nhưng chưa dùng bạo lực gì). Sau lần ấy em cũng xuống gặp gia đình bên vợ để nói chuyện về. Ban đầu thì mẹ vợ nói để vợ ở lại một thời gian để chăm sóc ăn uống, em cũng chỉ nói rằng em không đồng ý. Hơn 1 tháng sau em có bảo lại nhưng vợ không muốn về. Điều em bất ngờ là gia đình vợ có vẻ ủng hộ việc vợ không về, dù bên ngoài nói chuyện của cả 2 để cả 2 tự giải quyết. Em cũng nói nếu bạn không về thì giải quyết chia tay, và vợ cùng gia đình nhà vợ lên trả lễ, rồi nộp hồ sơ ở tòa (chưa đóng án phí). Em cũng nhiều lần xuống đề cập đến việc quay lại nhưng bên ấy không có động thái gì. Và nói rằng em không cố gắng. Đến hôm qua em xuống nói chuyện, vợ nói không quay lại, bố mẹ vợ cũng nói là bây giờ không ở được thì chia tay có vấn đề gì đâu (chúng em ly thân gần 9 tháng rồi, dù nhà cách nhau có 2km). Em rất buồn và khó nghĩ, không hiểu tại sao mình lại rơi vào hoàn cảnh này, dù trong em còn tình cảm khá nhiều. Không biết do em kinh tế không tốt, nên không được sự tin tưởng, hay do ở cùng bố mẹ chồng lớn tuổi (gần 80, và bố mẹ không hợp) nên hoàn cảnh gia đình phức tạp, hay là cô ấy hết tình cảm rồi nên mới vậy.
Em xin nhờ các cụ các mợ cho em lời khuyên.
Nó đã nhạt đến thế thế thì níu hay kéo làm gì, cố gắng lắm cũng không được cái xác.

buicongchuc

Xe ba gác

tate

Xe máy
Thường thì phải như thế nào nó nặng nề lắm thì bố mẹ mới khuyên con cái chia tay, theo e thì thớt lên nói rõ ngọn ngành nếu mong các cụ 4 vấn mới dc.
Có thể gđ bên ấy thấy giống hoàn cảnh của bố em và mẹ em nên vậy. Bố em khá tệ với mẹ và con, trước có 1 đời vợ. Em có 3 anh chị, hầu như mọi người không được dạy dỗ từ người cha. Nói vậy các cụ biết thôi chứ em cũng nhiều lỗi.

buicongchuc

Xe ba gác

Grandtouring

Xe điện
Tuần 1 lần thì chắc 2 bên không hòa hợp rồi. Cụ phải xem xét, nguyên nhân có khi từ đây mà ra.
Chính xác. Mọi người, nhất là phụ nữ, thường cố tránh đề cập chuyện tình dục khi có mâu thuẫn xảy ra. Nhưng nó là nguyên nhân (gần như là mấu chốt) làm các cặp đôi chia tay nhưng ẩn dưới một nguyên nhân hay được che đậy bằng từ "không hợp nhau".
Nếu làm cho phụ nữ hạnh phúc bằng tình dục thì bạn muốn gì cũng được và họ theo mình cả đời. Tình dục không tính bằng số lần/tuần mà là cách thể hiện có làm họ thỏa mãn hay không.
Cụ chủ xem đúng không?

Chỉnh sửa cuối:

thanhgamo

Xe container
Có thể gđ bên ấy thấy giống hoàn cảnh của bố em và mẹ em nên vậy. Bố em khá tệ với mẹ và con, trước có 1 đời vợ. Em có 3 anh chị, hầu như mọi người không được dạy dỗ từ người cha. Nói vậy các cụ biết thôi chứ em cũng nhiều lỗi.
Nếu là con gái em thì em cũng khuyên té, té càng nhanh càng tốt.
Ném cái lồng bàn chỉ là sự khởi đầu thôi.

buicongchuc

Xe ba gác
Tuần 1 lần, có lần 2, nhưng lâu quá rồi ạ. Còn sức khỏe sinh sản em có đi khám, em bình thường. Em bảo bạn đi khám thì bạn lấy lý do nếu có vấn đề gì thì em bỏ, em không xứng đáng, nên không việc gì phải đi.
Em chỉ thấy là khó có con thôi cụ ạ.
Mới cưới tuần 1-2 lần hơi ít, em u50 giờ tuần 2-3 lần đều mà có vẻ còn ít so với các cụ mợ ở đây.
Thôi ván mới cho nó hoà hợp hơn đi cụ.
Hồi em lấy vợ đã 29-30t rồi, nhựng mươi năm đầu cứ ở gần nhau là lại phải làm phát.

vanhai493

Xe điện
phía nhà vợ bao bọc vậy, con gái 34 tuổi vẫn chưa lớn như vậy thì thôi, vote chia tay
lần sau chừa nhé, lấy về dc 1 time thì hãng đi đăng ký KH, tránh ra tòa mất việc :D

tate

Xe máy
Chuẩn bác à. Mấy cụ khuyên chia tay cho sướng miệng với ko phải cuộc đời họ nên họ nói dễ ko. Có chủ thớt thay vì nghĩ nguyên nhân ở bản thân mình và đi tìm nguyên nhân để thay đổi lại nghĩ cho gia đình vợ thực dụng. E nói thật chứ bác chủ thớt ko cố gắng thay đổi thì có mối mới cũng sớm muộn thế này thôi. Nó giống như đi làm cty vậy, bác làm ở cty nào người ta cũng muốn giữ với cty nào cũng đuổi thì bác biết là do đâu đấy.
Đúng như cụ nói, em cũng phải thay đổi nếu không vẫn vậy. Em cũng hay nhảy việc.

tate

Xe máy
Nếu là con gái em thì em cũng khuyên té, té càng nhanh càng tốt.
Ném cái lồng bàn chỉ là sự khởi đầu thôi.
em nhận sai, nhưng chồng giận mà vợ cũng đốp lại câu nào câu đấy, tích lũy mãi nên có hôm đấy.

tate

Xe máy
phía nhà vợ bao bọc vậy, con gái 34 tuổi vẫn chưa lớn như vậy thì thôi, vote chia tay
lần sau chừa nhé, lấy về dc 1 time thì hãng đi đăng ký KH, tránh ra tòa mất việc :D
Vâng, nhà bên đấy có 2 con gái. Con gái đầu lấy chồng, sinh con rồi làm nhà sát bố mẹ đẻ, chung sân cổng, nên coi như vẫn ở cùng. Bạn là thứ hai, ở nhà ít phải lo gì.

buicongchuc

Xe ba gác
1. Con gái em mà chồng nó ném cái gối là em xui nói giao hẹn ngay, ném lần thứ 2 là chia tay. Nay cái gối, mai cái thớt, biết đâu mà lần.
2. Chia tay mà đòi trả lễ á? Xin lỗi, em x2 lễ cho cụ luôn nhé.
Chia tay cũng nên làm cái lễ mọn kính cáo tổ tiên nhà chồng là từ hôm nay không còn là con dâu nhà này nữa. Không làm cái lễ này về mặt tâm linh còn chút dây dưa đấy.
Em có th. bạn bằng tuổi, sau khi lấy tập 2 rồi, bà mẹ vợ mới còn hỏi đã làm cái lễ đến báo tổ tiên nhà vợ cũ là không còn là rể nhà đó nữa chưa, nếu chưa thì nên làm lễ đến xin ông bà vợ cũ dâng báo tổ tiên bên đó.

thanhgamo

Xe container
em nhận sai, nhưng chồng giận mà vợ cũng đốp lại câu nào câu đấy, tích lũy mãi nên có hôm đấy.
Là bởi vì nó không yêu thương gì cậu nên mới thế, nhìn thẳng vào sự thật đê.

NVM7886

Xe tải
Giải tán là tốt nhất. Ván mới nên đề pa ngon hãy sút. E thì chỉ dựa vào định nghĩa của "Tình yêu chân chính". Như vậy Cụ và đàng kia chưa đạt cảnh giới.

Sent from SM-A127F via OTOFUN

buicongchuc

Xe ba gác
Lấy máy bay, tưởng chị phải làm gương vun vén tổ ấm, thế này làm lễ chia tay cho nhanh.

tate

Xe máy
Là bởi vì nó không yêu thương gì cậu nên mới thế, nhìn thẳng vào sự thật đê.
bạn học cùng nhau đấy ạ, nhưng về ở mấy thấy tính cách có vấn đề. Giờ xảy ra hoàn cảnh này em thực sự khó xử. Ra ở riêng liệu có hàn gắn không, nếu không yêu thương.

huyenpt.108

Xe tải
Nói chung, ở với người trầm cảm thì cũng không tốt cho phụ nữ thật, nếu không được chồng thì phải được bố mẹ chồng. Không có người giám sát thì mất mạng như chơi. ;))
Chuẩn cụ ạ :) em quen 1 chú hơn 15 tuổi bị trầm cảm 10 năm rồi. cháu quen 1 tháng mà bị trầm cảm 20 ngày rồi :))) mà bme chú ấy cũng không tâm lý nhiều nữa. thật sự không tốt cho phụ nữ,nếuchồng khôngđược thì bố mẹ chồng bù thì vẫnchấp nhậnđược

tate

Xe máy
Giải tán là tốt nhất. Ván mới nên đề pa ngon hãy sút. E thì chỉ dựa vào định nghĩa của "Tình yêu chân chính". Như vậy Cụ và đàng kia chưa đạt cảnh giới.

Sent from SM-A127F via OTOFUN
Định nghĩa đó ra sao ạ cụ, em muốn thông đầu óc chút.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện gia đình rất khó khuyên vì nó nhạy cảm. Theo võ đoán của em là tình cảm của vk thớt
vs chủ thớt không có đủ lớn chắc tại 34 tủi , cóng quá nên vơ bừa, tính sau, tâm lí có ck nhưng li hôn đỡ ngại hơn ế gần 40, gia đình bên đó chắc cũng tính thế. Đến khi về ở vs chủ thớt, bố mẹ già= trách nhiệm làm dâu+ chủ thớt CV không ổn định+ trầm cảm nhẹ+ ném lồng bàn + chưa+ khó có con + có chỗ dựa đằng ngoại = họ xử sự như vậy. Nói chung cơ hội hàn gắn lại không quá bán, Sự thật đôi khi nó hơi phũ phàng nhưng em tin chủ thớt dân xây dựng bản lĩnh đầy mình sẽ vượt qua để xử lý dứt điểm.

Trạng thái
Thớt đang đóng