Chi hội Nhờ mọi người giúp đỡ chia sẻ kinh nghiệm về xe Fiesta bị lỗi

Anhcuong71

Đi bộ
Tôi đang sử dụng xe fiesta hatchback 2011, mua tại đại lý Ford HP, khi mới sử dụng đc khoảng 6 tháng thì xe bắt đầu có hiện tượng đề nổ được máy nhưng khi cài số tiến hoặc lùi thì xe ko hề chuyển động. Mang xe qua đại lý Ford kiểm tra thì hãng trả lời ko việc j, mang xe về sử dụng thì tình trạng này vẫn xảy ra liên tục hơn. Tôi yêu cầu hãng bảo hành và kiểm tra lại nhưng bên hãng yêu cầu tôi phải thay ác quy mặc dù ác quy xe tôi vẫn hoàn toàn bình thường, vẫn cấp đủ điện cho xe nổ máy và hệ thống đèn...! Cho đến nay tôi vẫn chưa nhận đc câu trả lời thỏa đáng từ hãng Ford! Rất mong mọi người chia sẻ giúp đỡ tìm ra nguyên nhân bị lỗi ở chiếc xe của tôi! Xin chân thành cám ơn!

Anhcuong71

Đi bộ
Rất mong nhận đc sự chia sẻ giúp đỡ của mọi người !

fiestafun

Xe tải
Chào người bà con cùng quê! Mình cũng sử dụng FFi nhưng ko bị lỗi như bạn, có lẽ do xe mình còn mới. Mình cũng xem nhiều thông tin trên mạng và thấy xe FFi bị bệnh như bạn cũng nhiều, anh em đều bảo là do ắc quy không đủ dung lượng và hộp số được điều khiển bằng điện ắc quy nên mới bị tình trạng như vậy. Bạn nói xe của bạn vấn để lổ được và đèn đóm bình thường thì cũng chưa chắc hộp số sẽ đủ điển vì mức độ sử dụng điện của mỗi thiết bị sẽ khác nhau, hay nói đon giản là cái hộp số Powershift nó đỏng đảnh nên báo bệnh trước. Ác quy cho xe FFi rất quan trọng vì nó dùng điện để điều khiển hộp số vận hành nhiều chi tiết khác. Để cho yên tâm nhiều người chưa hỏng nhưng đã tự thay ắc quy khác cho chắc ăn. Loại thường thay là Atlas 55AH, giá khoảng hơn 1 triệu (loại theo xe dung lượng có 43AH). Em nghĩ bác nên thay ác quy mà hết bệnh là tốt lắm rồi. Chúc bác may mắn!

dreamwater

Xe điện
Mình bị lỗi dơ các đăng lái, đã đc ftx thay bảo hành free

Haiphongoi

Xe buýt
xe của cụ Anhcuong đúng là do acquy đấy ạ, cụ cứ nổ máy một lúc lâu rồi vào số là chạy được do lúc đó đủ điện, cụ nên thay acquy là mgon ngay