[Funland] (nhờ mod) Xin nhờ các cụ về mã số định danh cho học sinh mầm non vào lớp 1

sakai_yo

Xe lăn
Ý cụ ấy là mã học sinh được cấp bởi trường mầm non, ko phải mã định danh. Cụ lên gặp hiệu trưởng trường mầm non hoặc cô giáo ở trường mới nhờ họ hỗ trợ, bổ sung thêm là được.
Đúng rồi, cái này tháng cuối của năm mẫu giáo lớn sẽ đc bên trường mầm non thông báo cho ạ. Năm nay nhiều trường giải thể lâu rồi thì em không rõ giải quyết như nào.

hitle888

Xe điện
Con em năm nay cũng vào lớp 1, mã định danh thì ở ngay trên giấy khai sinh ạ. Còn mã số học sinh thì trường cấp, nếu con cụ học đúng tuyến thì cũng chả cần mã đấy ạ, mã đaấy phục vụ cho cái tuyển sinh online là chính thôi, cụ cứ chuẩn bị hồ sơ đầy đủ, đúng ngày thông báo nộp hồ sơ lên trường (đúng tuyến) là ok ạ

khanhtb

Xe điện
mã học sinh thì con cụ ko học mẫu giáo ngày nào vẫn xin học trường công đúng tuyến bt,quan trọng là ho khẩu.

NongdanYandex

Xe tải
Chả là f1 nhà em năm nay vào lớp 1, (em hộ khẩu thường trú ở Hoàng mai), mấy năm vừa rồi học mẫu giáo mà k được đi học, năm nay chuẩn bị vào lớp 1 rồi mà trường mầm non f1 nhà em dừng hoạt động, giờ sang trường mầm non mới họ mới bảo là phải đăng ký mã số định danh cho bé vào lớp 1, mà hiện giờ cổng thông tin điện tử đã đóng cửa và hết hạn đăng ký.
Các cụ cho em hỏi bây giờ có cách nào xin được mã số định danh không ạ và nếu không có mã số định danh thì con em đi học đúng tuyến có ảnh hưởng gì k ạ?. em ở Hoàng Mai, trên of có cụ nào làm bên mảng giáo dục Hoàng Mai nhờ các cụ hỗ trợ giúp em ạ
Em lần đầu có con vào lớp 1 nên khá bỡ ngỡ, mong các cụ giúp đỡ
Cháu năm nay lớp 1 tức là sinh 2016, thời điểm đấy khi cấp giấy khai sinh đã phải kèm số định danh cá nhân rồi chứ nhỉ? Cụ xem lại giấy khai sinh của cháu đi, hoặc alo cho CA khu vực/phường mà hỏi cụ thể.

tridaulau

Xe tăng
chắc là phòng tại quận cụ cư trú, nó cấp về trường mầm non, cái này các cô giáo trường mầm non họ kê khai thông tin hs và nhận về, trao cho phhs để đăng kí nhập học
Vấn đề là trường mầm non bé nhà em học nó lại giải thể mất rồi

BMZ_Z4

Xe điện
Đã có cụ trả lời ở trên. Mã kia là nộp hồ sơ trực tuyến. Nhà cụ vẫn còn lựa chọn nộp hồ sơ hardcopy đúng tuyến. Trái tuyến có bác đi kèm vẫn nộp được mà, không phải lo

Eagle No.1

Xe buýt
Em gọi cho CaKV, hôm trước gọi hôm sau CA nhắn cho mã luôn.

sherlock cốc

Xe buýt
Mã định danh là mã số thay số chứng minh thư thì các cháu sinh năm 2016 trở đi đã có trên giấy khai sinh luôn rồi. Con cụ thớt chắc sinh năm 2017, thường thì các cháu học năm cuối mầm non sẽ được tổng hợp và gửi danh sách lên, sau đó sẽ được trả về kèm theo mã để khi cổng thông tin mở sẽ đăng kí học trường gì vào lớp 1. Cái cổng mà cụ thớt nhắc đến hình như là 15/7 mới mở cơ nên không phải lo. Mai cụ lên phòng hiệu trưởng hỏi nhé, họ sẽ giải thích và hướng dẫn, các cô giáo nhiều khi không hiểu nên giải thích cho cụ cũng khó. Trường hợp cần lên thằng phòng giáo dục của quận,họ sẽ có người hướng dẫn. Vì năm nay vào học muộn, hơi đặc biệt nên có thể cần hỏi lại, bình thường sau tết là họ đã tổng hợp danh sách.

Bằng lăng1207

Đi bộ
Cụ chủ thớt đã xin được mã định danh và mật khẩu chưa ạ?! Nhà e cũng ơi hoàn cảnh tương tự nhà bác ạ. Gần đến ngày tuyển sinh vào lớp 1 rồi nên lo quá ạ

ngobeo

Xe hơi
Không sao đâu cụ. Không có mã đó thì cụ ko đăng ký trực tuyến được thôi. Còn cụ xem thông báo tuyển sinh của trường, đến ngày nộp hồ sơ trực tiếp thì cụ đến nộp hồ sơ giấy. Không ai gây khó dễ cả.