[Funland] Nhờ Mod. Em xin tư vấn địa chỉ chẩn đoán bệnh

QuangBT

Xe máy
( nhờ mod cho e post bài này ở quán mình, nếu không được mod chuyển qua bên bệnh xá giúp e nhé, thanks mod)

Buồn lắm các cụ ạ. Bác em năm nay 53 tuổi, 4h sáng hôm t7 đau bụng phía bên phải, đau xuyên xuống lưng. Nhà e đưa cụ đi cấp cứu ở Bạch Mai, bác sĩ nghi do viêm đường tiết niệu, hoặc là sỏi thận. Nhưng chụp chiếu siêu âm xong không hề phát hiện ra vấn đề gì khác thường. Cả nhà em lo lắng lắm, có người trong nhà đi xem bói đầu năm cũng bảo cụ đổ bệnh vào tháng này, lại còn phán có khám cũng chưa phát hiện ra bệnh ngay. Lúc đấy e chẳng tin lắm, ấy thế mà bây giờ bị thế thật. Các con cụ đưa cụ về nhà rồi sáng nay lại đi xem bói tận Hà Nam. E không tin chuyện bói toán lắm, nhưng muốn ngăn cũng không dc. Thầy bói bảo bị ung thư giai đoạn đầu ko phát hiện ra được. Rồi làm lễ hơn chục triệu. Mà nhà em còn bị trùng tang nữa các cụ ạ, cách đây không lâu 1 bác mất, năm sau con bác ấy mất nên bây giờ e cũng rất hoang mang.

Cá nhân e thì phản đối chuyện lễ lạt mê tín, mà sẽ đưa cụ lên khám ở viện K. Theo các cụ thì nên thế nào ạ, ngoài viện K ra thì còn chỗ nào khả dĩ hơn không ạ. Cảm ơn các cụ nhiều ạ.

Taihoatu

Xe lăn
Đã ai kết luận là k đâu mà xoắn lên hả cụ, có thể chỉ là đau bình thường, còn thằng thày bói kia không bắt bệnh mà phán luôn ung thư thì vả luôn vào mồm nó vì ăn nói hồ đồ cụ ạ

pain

Xe ba gác
Ông minhsambg là loại người gì thế? Có quảng cáo thì cũng phải né thớt người ta hỏi bệnh chứ

luongtanlong

Xe tải
mỗi thế mà nhà cụ đã cuống cả lên, mà bọn thầy bói nó càng dọa cho, lại càng luẩn quẩn, dưng mà bác nhà cụ nên kệ thôi ạ, dính mồm vào lại mệt

QuangBT

Xe máy
mỗi thế mà nhà cụ đã cuống cả lên, mà bọn thầy bói nó càng dọa cho, lại càng luẩn quẩn, dưng mà bác nhà cụ nên kệ thôi ạ, dính mồm vào lại mệt
Vâng em cũng nghĩ như cụ, đang khuyên nhà bác cứ bình tĩnh. Mà phải cái bọn thầy bói nó nói chuẩn lắm. Đến cái phán ngay nhà này ốm đau như nào, trùng tang ra làm sao. Rồi bảo năm nay mới ủ bệnh thôi, sang năm hoặc năm sau nữa mới phát, lúc đấy thì chữa không kịp.

Em an ủi con em như này: " ít nhất là viện Bạch Mai nó đã bảo không sao rồi, coi như mình cũng phát hiện ra sớm, cũng là cái tốt. Còn bọn thầy bói đương nhiên nó sẽ nói tình hình xấu đi. Để làm gì? Để mình phải lễ lạt là 1, rồi tình hình có xấu đi thật thì cũng là chúng nó nói đúng là 2, mà nếu tình hình tốt đẹp lên thì lúc đấy chúng nó lại bảo mình chăm lễ lạt, nhà có phúc... thế nên chúng nó nói thế chả bị vấn đề gì cả.

B18L8

Đi bộ
có thầy bói rồi chữa được bách bệnh...cụ còn lo gì nữa...e nói vui thôi ..lBạch Mai là đầu ngành rồi mà vẫn chưa tin thì đi thử nơi khác khám cụ ah

QuangBT

Xe máy
có thầy bói rồi chữa được bách bệnh...cụ còn lo gì nữa...e nói vui thôi ..lBạch Mai là đầu ngành rồi mà vẫn chưa tin thì đi thử nơi khác khám cụ ah
Vâng, vấn đề là e đang muốn tham khảo thêm vài địa chỉ nữa để đưa cụ đi khám

Ủn lên cho cụ sớm tìm được người tư vấn.

hoadongtien

Xe hơi
em nghĩ thử thêm ở BV Đại học Y, ở đó tuy mới nhưng em thấy khá được ạ

hoadongtien

Xe hơi
Vậy là tốt rồi, mong bác cụ đúng bệnh điều trị sớm khỏi.
Em hôm nọ cũng mới phải nội soi dạ dày ở đó, khám bác sỹ nhẹ nhàng, uống thuốc được 2 tuần mấy hôm nay cơ bản em thấy ổn hẳn rồi.