(Nhờ MOD) Em mới lắp xong bộ lọc gió K&N cho xe của em, các cụ tham khảo nha hay lắm.

beefburger

Xe tăng
@ a ba bu ngơ ... hihi
nếu anh dùng cái lọc zin thì phỉa bỏ cái lọc K&N thì mới dc chứ anh dùng 2 lần lcoj như vậy máy sẽ bị thiếu gió, thừa xăng đấy anh ạ, đặc biệt cái lọc K&N lắp kiểu như của anh thì sẽ không hút được gió tốt như là cái ống dẫn gió zin theo xe đâu anh ạ, anh đi loanh quanh trong phố sẽ không phát hiện được máy bị yếu đi vì ...2 lần lcoj gió, chạy cao tốc thử xe là biết ngay anh ạ, undo về nguyên bản đi anh ơi...
Mai anh tính ra cao tốc đạp thật lực đâ, hay em phi với anh đi, anh vẫn muốn thử đã, ít nhất là một tháng heeee]

chabelita

Xe buýt
Hô hô.. sáng kiến vĩ đại.. vậy mà vẫn cố thử 1 tháng.. trog vòng 1 tháng nó hỏng sang các cái khác (rất có thể.. vì hệ thống sẽ báo lỗi .. vì thiếu gió chẳng hạn..) thì.. Bộ KHCN xuống cấp bằng sáng kiến khẩn trương.. hô hô

cuchuoidibo

Xe máy
Hô hô.. sáng kiến vĩ đại.. vậy mà vẫn cố thử 1 tháng.. trog vòng 1 tháng nó hỏng sang các cái khác (rất có thể.. vì hệ thống sẽ báo lỗi .. vì thiếu gió chẳng hạn..) thì.. Bộ KHCN xuống cấp bằng sáng kiến khẩn trương.. hô hô
em nghĩ cụ nên phân tích tại sao thiếu gió thì hay hơn việc "hô hố" đó. Mà em nghĩ có khi cụ cũng chỉ biết cười hềnh hệch thôi nhể

Ride

Xe tăng
Các cụ nói có lý ở chỗ cái ống cũ nó như cái phễu hứng gió còn cái mới phải hút cưỡng bức.
Để rõ ràng thì mai cụ Beef đi thử 2 chiều trên Đại lộ tl là bit thôi. Xem cảm giác về độ vọt. Đo lượng xăng tiêu thụ. Sau hành trình thì mở bugi ra xem màu bugi là rõ.

dongnat

Xe điện
Lắp lọc gió động cơ mà lại thấy đi qua xe rác hết mùi...
Thì việc chạy đại lộ Thăng long thấy xe bốc hơn Lambo thì cũng là có thể...
Cụ Bíp be gơ nhỉ.....
Tự kỷ nặng quá cụ ơi...

trungc5

Xe tải
- Vấn đề bác đi qua xe rác hết mùi chắc là bác nhầm em không có ý kiến;
- Đối với bộ lọc K&N theo em được biết thì sẽ tốt hơn lọc giấy thông thường khi sử dụng trong điều kiện khí hậu có độ ẩm cao ở Việt Nam vì có khả năng chống ẩm và không giữ nước. Nếu lắp đặt đúng cách và đúng loại sẽ không bị ảnh hưởng bởi nhiệt độ và lưu lượng gió khi hút vào buồng đốt.
- Về việc tăng công suất và tuổi thọ động cơ khi dùng bộ lọc này thì đã được thử nghiệm, hiệu quả rõ trong phòng thí nghiệm vì Oxy được làm sạch hợn sẽ...cháy tốt hơn ^_^.
Theo em nhà sản xuất đã có tính toán nhưng phần lớn các thử nghiệm đều ở điều kiện lý tưởng, ở Việt Nam thì nên thay lọc gió động cơ định kỳ dù là loại lọc nào. Như vậy để cho kinh tế anh cứ lọc thường mà dùng, thay thường xuyên sẽ ok hơn

meguiars

Xe tải
em hóng vụ này nhưng em thấy nhiều cụ hiểu sai thì phải, cụ C5 có vẻ giống ý mình:)). Đây là sản phẩm hình như giống K&N air filter nhưng hơi khác thì phải. Nó được dùng trong điều kiện khí hậu khắc nghiệt và em thấy nó bảo tăng công xuất lên 3-5 HP gì gì đó, em cũng không hiểu lắm

tranquoctoan

Xe tải
Bác thịt bò không đọc kỹ HDSD trước khi dùng rồi. Cá nhân tôi thấy đầu tư tốt nhất cho lọc không khí (động cơ và cabin) của xe Mercedes là thay cái lọc không khí than hoạt tính trong cabin (mà hình như K&N lại không làm cái này).
Các loại lọc của K&N không có tác dụng gì nhiều cho xe hơn lọc OEM, tuy nhiên do quảng cáo nhiều và bán đắt nên vẫn được người sử dụng mua nhiều.

Hungha Vinaphone

Xe tải
Bác thịt bò không đọc kỹ HDSD trước khi dùng rồi. Cá nhân tôi thấy đầu tư tốt nhất cho lọc không khí (động cơ và cabin) của xe Mercedes là thay cái lọc không khí than hoạt tính trong cabin (mà hình như K&N lại không làm cái này).
Các loại lọc của K&N không có tác dụng gì nhiều cho xe hơn lọc OEM, tuy nhiên do quảng cáo nhiều và bán đắt nên vẫn được người sử dụng mua nhiều.
Em đang muốn thay lọc gió điều hòa và lọc than hoạt tính của C240 ạ. Mấy cái này có sẵn hàng ko hả các cụ, và giá cả thế nào ạ?

Hungha Vinaphone

Xe tải

international

Xe buýt
Em để ý thấy bác tranquoctoan rất sành và nghiên cứu kĩ việc mua những món đồ bảo dưỡng tốt mà rẻ cho MB. Các bác cứ đu theo là chuẩn

dung_taybien

Xe tăng
Bây giờ e với lên đất liền a ạ,kiếm đc cái mạng là vào ngay,
Ý kiến cá nhân em là ko ổn đâu a ạ, lọc K-N này còn 1 loại bằng đúng kích thước cái lọc gió xịn, a lên tim loại ý và lắp vào, ko nên dùng loại này a ơi

beefburger

Xe tăng
Bây giờ e với lên đất liền a ạ,kiếm đc cái mạng là vào ngay,
Ý kiến cá nhân em là ko ổn đâu a ạ, lọc K-N này còn 1 loại bằng đúng kích thước cái lọc gió xịn, a lên tim loại ý và lắp vào, ko nên dùng loại này a ơi
Về đi rồi mai anh mang đến tận nơi cho em xem heeeee

Vĩnh Nam

Xe tải
Xe APEC có khác nhỉ :D