Nhờ minmod cảnh báo nạn lừa đảo trên Of!

mrlinhruoi11

Đi bộ
Trên 2 triệu ,là khởi tố hình sự được rồi đấy

laichuanhieu

Xe tăng
Lời nói chả mất tiền mua, liệu lời mà nói cho vừa lòng anh em OF cụ rượu mạnh ơi.

pttoan265

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh nhé. Theo em vấn đề không mong muốn này xảy ra từ 3 nguyên nhân chính

- Người mua: Chuyển tỏi trước khi nhận được hàng => Điều này vô tình làm trỗi dậy lòng tham cho một vài người mà phần con nhiều hơn nên bị xù là điều không sớm thì muộn. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân nên cụ chủ hãy coi như mất xiền để mua bài học, rút kinh nghiệm lần sau.

- Người bán: Ngay sau khi nhận được tỏi từ người mua cần show hàng ngay lập tức, tránh để chậm trễ tiến độ gây tâm lý bất ổn. Cần phải thông báo rõ tiến độ hàng họ đến đâu, nếu có điều gì không may xảy ra phải nhắn tin, gọi điện, viết tâm thư khẩn cấp xin được lượng thứ.

- Địa điểm tâm sự: Nói không với ngoài đường, caphe, ... Cứ phải đến tận nhà cho nó lịch sự, đàng hoàng. Trong quá trình tâm sự mà cụ bán nhận được điện thoại thông báo có việc gấp phải đi thì dừng tâm sự lại, mai làm tiếp chứ không nên vội vàng.

E cũng hay mua hàng cũ qua mạng, cũng từng bị thương đau mấy lần, giờ mang thương đau chia sẻ với các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hoangdc

Xe hơi
Các cụ cứ bình tĩnh nhé. Theo em vấn đề không mong muốn này xảy ra từ 2 nguyên nhân chính

- Người mua: Chuyển tỏi trước khi nhận được hàng => Điều này vô tình làm trỗi dậy lòng tham cho một vài người mà phần con nhiều hơn nên bị xù là điều không sớm thì muộn. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân nên cụ chủ hãy coi như mất xiền để mua bài học, rút kinh nghiệm lần sau.

- Người bán: Ngay sau khi nhận được tỏi từ người mua cần show hàng ngay lập tức, tránh để chậm trễ tiến độ gây tâm lý bất ổn. Cần phải thông báo rõ tiến độ hàng họ đến đâu, nếu có điều gì không may xảy ra phải nhắn tin, gọi điện, viết tâm thư khẩn cấp xin được lượng thứ.
mua hàng bao giờ cũng phải trả tiền trước (100% hoặc 50% số tiền) mà cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Duonghoa1979

Xe hơi
Xin chia buồn với cụ chủ

dungslayer

Xe tăng
Lót dép hóngcác cụ để thâu thêm kinh nghiệm.

thuongdo07

Xe tải
nhà cháu hóng thôi :D

bố Bia

Xe hơi
thế thì cũng thiệt cho các cụ mới dki như e nhỉ. đâu phải cứ lâu năm là tốt và mới là lừa các cụ

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com

Dragonking

Xe máy
Đề nghị Min, Mod giải thích: nhà em mới đọc còm men đầu tiên của chủ thớt và link vào topic do chủ thớt hướng dẫn như này:

Hôm kia e có biết cụ này thanh lý cái đầu DVD e định mua về lắp vào xe e,sau khi thống nhất chiều hôm qua e gửi tiền vào tài khoản cho cụ ấy vì e ở tỉnh nên có nhờ cụ ấy gửi xe khách bến Mỹ Đình cho e nhưng sau khi nhận dc tiền một lúc e nhắn tin hỏi xem cụ ấy mang ra bến gửi cho e chưa ,chờ mãi ko thấy tin nhắn trả lời e gọi điện vào thì đã thuê bao từ tỗi qua đến hôm nay e gọi rất nhiều lần nhưng cụ ấy đều ko mở máy. E đã mua bán nhiều trên OF nhưng chưa bao giờ bi lừa cả, e nhờ min mod xóa níck và cảnh báo cho các cụ khác biết. Nick cụ ấy là huy_chivas số dt là 0904150370. E nghĩ tay này phải có vài cái nick để chuyên đi lừa đảo mong các cụ lưu ý. E vẫn giữ hóa đơn chuyển tiền của ngân hàng muốn tìm ra tay này Ko khó nhưng số tiền Ko lớn lăm mà e còn bận việc nên thôi coi như bài học. Đây là bài tay này đăng http://www.otofun.net/threads/736914-ban-dvd-kovan-lap-cho-innova-altis-lay-tien-mua-ve-xem-bong
Thì đã nhận được thông báo như này:

Và vào mục "tạo một bài mới" để hỏi về vấn đề này thì cũng lại nhận được thông báo tương tự.

Mong nhận được giải thích gấp. Cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Khánh Ly

Xe buýt
Tầm này chắc hàng đã đến tay người mua rồi.

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
Cụ chủ cũng nên rút kinh nghiệm lần sau cụ mua hàng mà cần gửi lên CB thì cụ bắt người gửi ra gửi hàng trc, họ nt sô đt nhà xe, biển rồi cụ alo cho nhà xe hỏi lại sau đó mới chuyển tiền. Vì đằng nào tiền cũng đến nhanh hơn mà hàng vẫn nằm trên xe. Bản thân em gửi hàng đi các tỉnh rất nhiều nhưng em toàn bảo: cụ nhận đc hàng thì ck cho em. Thậm chí hỏi em số tk để chuyển em vẫn nói: mùng 1 sớm mai mùng 2 đầu tháng em chưa nhận đâu:):):).

leanhduc1707

Xe tăng
Đề nghị Min, Mod giải thích: nhà em mới đọc còm men đầu tiên của chủ thớt và link vào topic do chủ thớt hướng dẫn như này:
e cũng bị như cụ chủ, chẳng hiểu ra làm sao

Thì đã nhận được thông báo như này:

Và vào mục "tạo một bài mới" để hỏi về vấn đề này thì cũng lại nhận được thông báo tương tự.

Mong nhận được giải thích gấp. Cám ơn.
e cũng bị như cụ chủ, chẳng hiểu làm sao