Chi hội Nhớ lại chuyến đi đầu tiên! Xín Mần Hà Giang

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cụ Tập Lái ui đoạn này là đoạn nào ,năm nào mà khủng khiếp quá vậy Cụ ,hôm giữa th10 vừa rồi Tớ lên Pà Vầy Sủ đường cũng xấu nhưng ko đến nỗi ghê rợn như vậy.Thấy nói Các Cụ sắp lên trên đấy Tớ Gửi các Cụ tấm ảnh Cô Giáo trường cấp 1 ngay cạnh Trạm BP PVS ,còn 2 cô nữa xinh hơn cô này nưa cơ
Cái thằng đi Dream chiến biển 35F2 - 4256 là cháu đấy. Sáng hôm gặp chú để copy ảnh cho chú xong là chiều hôm đó cháu chạy tiền trạm cho ctrình này của bọn cháu. Chắc lão Hải Âu nhờ bên nhà Pickup. Vậy thì ngon roài. Hầu như những ảnh ở đây là cháu và Lantrai chụp. Đoạn đấy là đoạn lên bản Eo lử Thận, Tả Lử Thận, là cái đường đi sang Chí Cà mới mở ấy chú. Đường này hôm đó thì xe ô tô chắc chắn ko đi được. Chỉ vào đến Pà Vầy Sủ đc thôi.
Cụ nào máu offroad thì thử lái ra Ma Lì Sán đã là khủng rồi.

Vậy là nhà ta đông xe thế này thì chương trình của bọn em đỡ lo rồi. Chân thành cám ơn các cụ mợ nhà ta.
Chuyến này em cũng đi nhưng chắc em vẫn chạy Dream chiến và gặp các lão trên đó nhá.:))

Ngong_Hankang

Xe tăng
Theo lịch trình các cụ thì em nghĩ các cụ nên chạy như này cho trọn cung và cảnh đẹp nếu các cụ có thể về HN muộn 1 tí:

- Chiều thứ 6 các cụ chạy 1 mạch lên đến Hàm Yên ăn tối, chạy tiếp theo đường TL 279 rồi rẽ phải sang TL178 qua đèo Gió sang Cốc Pài, ngủ nghỉ tại Cốc Pài.
- Sáng Thứ 7 các cụ chạy vào Pà Vầy Sủ(15Km) nói chung Pickup thì muỗi, chạy ngon..(em chạy Cap của cụ Thái rồi và cũng mới đi tiền trạm về), phát quà cho các cháu, ăn trưa giao lưu với bên huyện và xã xong các cụ chạy ra Cốc Pài rồi theo đường Nàn Ma chạy qua đỉnh Nàn Ma(nói nhà của Cốc Pài) cảnh đẹp và hùng vĩ thì mê ly. Ngắm cảnh chụp choẹt tí ở đỉnh Nàn Ma rồi các cụ chạy qua Lùng Cải, Tả Củ Tỷ ra Lùng Phình về Bắc Hà. Đoạn này có khoảng 15 Km gọi là Offroad nhẹ khá thú vị nhưng cảnh đẹp. Tối nghỉ ở Bắc Hà.
- Sáng chủ nhật dậy đi chợ phiên Bắc Hà (rất hay) ăn lòng lợn tiết canh lợn bản. Thăm thú chợ Bắc Hà rồi chạy ra Bắc Ngầm ăn trưa. Xong thẳng tiến về HN...Nói chung về đến HN cũng chỉ 7h tối.
Bọn em thì còn phải ở lại ngày thứ 7 và sáng chủ nhật để chụp ảnh và in ảnh tặng các cháu cũng như các cụ nên sẽ phải về sau.

NBL Taplai

Xe tăng
Cái thằng đi Dream chiến biển 35F2 - 4256 là cháu đấy. Sáng hôm gặp chú để copy ảnh cho chú xong là chiều hôm đó cháu chạy tiền trạm cho ctrình này của bọn cháu. Chắc lão Hải Âu nhờ bên nhà Pickup. Vậy thì ngon roài. Hầu như những ảnh ở đây là cháu và Lantrai chụp. Đoạn đấy là đoạn lên bản Eo lử Thận, Tả Lử Thận, là cái đường đi sang Chí Cà mới mở ấy chú. Đường này hôm đó thì xe ô tô chắc chắn ko đi được. Chỉ vào đến Pà Vầy Sủ đc thôi.
Cụ nào máu offroad thì thử lái ra Ma Lì Sán đã là khủng rồi.

Vậy là nhà ta đông xe thế này thì chương trình của bọn em đỡ lo rồi. Chân thành cám ơn các cụ mợ nhà ta.
Chuyến này em cũng đi nhưng chắc em vẫn chạy Dream chiến và gặp các lão trên đó nhá.:))
Theo lịch trình các cụ thì em nghĩ các cụ nên chạy như này cho trọn cung và cảnh đẹp nếu các cụ có thể về HN muộn 1 tí:

- Chiều thứ 6 các cụ chạy 1 mạch lên đến Hàm Yên ăn tối, chạy tiếp theo đường TL 279 rồi rẽ phải sang TL178 qua đèo Gió sang Cốc Pài, ngủ nghỉ tại Cốc Pài.
- Sáng Thứ 7 các cụ chạy vào Pà Vầy Sủ(15Km) nói chung Pickup thì muỗi, chạy ngon..(em chạy Cap của cụ Thái rồi và cũng mới đi tiền trạm về), phát quà cho các cháu, ăn trưa giao lưu với bên huyện và xã xong các cụ chạy ra Cốc Pài rồi theo đường Nàn Ma chạy qua đỉnh Nàn Ma(nói nhà của Cốc Pài) cảnh đẹp và hùng vĩ thì mê ly. Ngắm cảnh chụp choẹt tí ở đỉnh Nàn Ma rồi các cụ chạy qua Lùng Cải, Tả Củ Tỷ ra Lùng Phình về Bắc Hà. Đoạn này có khoảng 15 Km gọi là Offroad nhẹ khá thú vị nhưng cảnh đẹp. Tối nghỉ ở Bắc Hà.
- Sáng chủ nhật dậy đi chợ phiên Bắc Hà (rất hay) ăn lòng lợn tiết canh lợn bản. Thăm thú chợ Bắc Hà rồi chạy ra Bắc Ngầm ăn trưa. Xong thẳng tiến về HN...Nói chung về đến HN cũng chỉ 7h tối.
Bọn em thì còn phải ở lại ngày thứ 7 và sáng chủ nhật để chụp ảnh và in ảnh tặng các cháu cũng như các cụ nên sẽ phải về sau.
Em đc lão Hái ẩu rủ rê, mà cung này hồi tháng 4 bọn em đi như cụ chỉ đấy!
hóa ra toàn ảnh của cụ ah, thế đỡ phải trả bản quyền nhề,
nhiều cụ cứ bảo em lấy ảnh để chém bây giờ có tác giả đây nhá, hehe

Peto

Xe điện
Cô giáo nhìn hay đáo để..

tinteu

Xe buýt
Tháng 4 có mỗi em đi đoạn off nhẹ này thôi hehehe

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cô giáo nhìn hay đáo để..
Báo trước với các lão cảnh giác với mấy cô giáo Tày khi ngồi cùng mâm nhé.. Cô giáo này có một câu nổi tiếng em thấy hay nhất trong các cuộc nhậu: " Rượu mà mặc cả là rượu nó thiu đấy.." ..Hậu quả là tối đó em biết em nằm đâu em chết liền =))

khanhwin100

Xe buýt
cung này em cũng đã đi rồi nhưng không được tụ tập với các cụ giờ xem ảnh của các cụ thấy vui vui.

dimple.vn

Xe tải
Website
luckyplus.vn
Em 99% săn sàng rồi nhé! Dạo này cứ thấy chán chả muốn làm ăn gì lai đi thôi.
Lịch trình như sau:

Ngày 1: 4h chiều thứ 6(13/12) xuất phát tại Mỹ Đình- tối đến ngủ tại TT Cốc Pài(được mệnh danh là nàng công chúa của HG)
Ngày 2: thứ 7 vào Pà Vầy Sủ(8h) xuống hàng, chụp ảnh, giao lưu,... 9h30 rút quân về Cốc Pài,
Ngày 3: Chủ nhật (15/12) tiến về Hà Nội, kết thúc chuyến đi!

Danh sách đăng ký đi:

1. Taplai : 1 xe Dmax
2. Hái ẩu : 1 xe...
3. Phong gió: 1 xe Navara
4. Dâm chí: 1 xe Hilux
5. Trung Kobe: 1 xe Ranger
6. SimsSam: ....
7. Bang Kieu: Chã
8. VuongBeo: Chã
9. Tùng ATV: Dmax
10.Tú Voi: Ranger
11. Trọng Paint(90%): Ranger
12. Bùi Tuấn Anh(92%): Navara
13. .. .......

Ps. các cụ lưu ý bên mình chỉ phụ trách vận chuyển đến trung tâm thôi, còn chia và phát quà tại điểm bản là của bên đối tác vì phải di chuyển bằng xe máy.
Mọi thắc mắc các cụ cứ chém ở đây hoặc pm cho em nhé!

NBL Taplai

Xe tăng
Em pót lại cái lịch trình như sau:

Ngày 1: 4h chiều thứ 6(13/12) xuất phát tại Mỹ Đình- tối đến ngủ tại TT Cốc Pài(được mệnh danh là nàng công chúa của HG)
Ngày 2: thứ 7 chia 2 đội, đội 1 vào Pà Vầy Sủ(7h30 xuất phát)

Đội 2 vào Chí cà(6h30 xuất phát)

xuống hàng, chụp ảnh, giao lưu,... 10h30 rút quân về Cốc Pài ăn trưa sau đó đi Bắc Hà,
Ngày 3: Chủ nhật (15/12) ăn sáng chợ Bắc Hà rồi tiến về Hà Nội, kết thúc chuyến đi!

Chỉnh sửa cuối:

Tu_Voi

Xe tải
Đội đi Chí Cà dậy sớm thế ợ.... Cho e đi Pa Vầy Sủ nhớ a ơi :))

NBL Taplai

Xe tăng
Đội đi Chí Cà dậy sớm thế ợ.... Cho e đi Pa Vầy Sủ nhớ a ơi :))
Chí Cà chú mới đi vào bản đc, ...vì bản cách chỗ đỗ xe có mấy trăm m, còn Pà Vầy Sủ thì phải đi xe máy mà ko có xe máy cho chú đi đâu, haha

LDHanoi

Xe buýt
Chí Cà chú mới đi vào bản đc, ...vì bản cách chỗ đỗ xe có mấy trăm m, còn Pà Vầy Sủ thì phải đi xe máy mà ko có xe máy cho chú đi đâu, haha
Các cụ đi nhớ ngắm ít cảnh mang về cho anh em nhá, vội vàng quá rồi lại phải đi lại lần nữa ;)

NBL Taplai

Xe tăng

NBL Taplai

Xe tăng

NBL Taplai

Xe tăng
Thưa các cụ,
Lịch xếp hàng là 20h tối thứ 5 ngày 12/12 nhé
địa chỉ: 156 Khương Thượng, các cụ nhớ đến đúng giờ để em thông báo với bên TH cho họ quay cảnh xếp hàng nhé

NBL Taplai

Xe tăng
Em chỉ ở nhà hóng ảnh thôi, các cụ ngắm nhều nhều ảnh vào nhé!!!
Vâng, em sẽ cố dùng con lô ki a 1200 chụp vài kiểu về hầu các cụ,
đây là baner của chương trình, có nô gô của nhà mình nhé:

trongpaint

Xe buýt
Em xin rút vụ này vì em bận chuyển nhà rồi. Hẹn các cụ vụ Pa Ủ vậy!