Thảo luận Nhờ Giúp Đỡ Về Đồng Hồ Taplo Civic 2.0

xuantu

Xe tải
Thôi xong. Vụ này y chang xe em Honda 2008 MT cách đây khoảng 1 năm. Em lo sốt vó chỉ sợ đi đường em nó nằm vật ra là toi.
Đầu tiên là em đưa vào háng. Háng phán là hỏng bộ phận mảng điện tử gì đó ở ngay taplo, cần phải thay ngay nếu không ảnh hưởng toàn xe, giá êm đềm là 12 củ (mịa đắt vãi), em bèn thông đồng với chú thợ ở háng, chú ấy nói là mua giúp mảng điện tử đó nhưng giá tình thương mến thương khoảng 6-8 củ, nếu là mảng cũ giá mềm hơn.
Em về nằm tối ứ ngủ được bèn nghĩ kế là chắc chú hộp đen có lỗi gì đó, vậy là em tháo đầu acu ra khoảng 90 phút không kể chép đề, hôm sau bon bon bình thường. Mịa hôm sau nữa lại mắc chứng cà giựt như cũ, kim lại bật như lò xo, đèn báo là cốp chưa đóng, đèn báo chưa thắt dây an toàn. Em điên hết cả tiết lên quyết định đến nơi gara chuyên làm cái vụ này. Thế là vào ngày Chủ nhật đẹp giời em đánh vào gara.
Tới gara, bác chủ gara phán câu xanh rờn: Muỗi, phút mốt xong. Mịa mừng như vớ được giải nhất Vietlot luôn. Lân la hỏi thì bác ý bẩu là nó bẩn cảm biến với lại cái họng hút, lau rửa, súc xạc sạch sẽ là xong chả phải thay gì cả. Em ngồi xem thợ bác ý thực hành chuyên môn mất mẹ nó một gói Thăng Long mềm mại luôn. Quy trình bác ý làm như sau:
- Kiểm tra hộp đen bằng đồng hồ chuyên dụng: Hộp đen tốt.
- Lau, vệ sinh toàn bộ họng hút với vệ sinh chỗ lắp cảm biến khí thải.
- Lắp lại như cũ
- Chỉnh lại Garanty bằng đồng hồ chuyên dụng, căn khoảng 800 vòng/phút.
- Tiền công thợ: 800 ngàn.
Bác ý còn dặn là nếu làm dư này xong thì xe ăn xăng ít hơn ngay và luôn.
Đúng thế, bác chủ thớt ợ. Xe em từ lúc vệ sinh mấy thứ trên xong, chạy bon bon, xăng ăn ít ( em có tính theo kiểu đổ đầy bình, tính km và lần 2 đổ đầy bình tính km và chia bình quân như mấy cụ vẫn làm).
Gần 1 năm nay, xe em chạy ngon ợ.
Em nói vậy để cụ chủ thớt không phải lo lắng gì chuyện này, Chỉ là do xe quá nhiều cảm biến và quá trình chạy bẩn nọ bẩn kia mới sinh bệnh thôi.
Nếu mai cụ vô kiểm tra ở háng đi ( em vô háng Long Biên ợ) để các chuyên gia tư vấn Honda mách bảo, tư vấn sửa chữa chuyên nghiệp luôn.
Nếu cụ cần có thêm một địa chỉ nữa để so sánh và cân nhắc thì ra gara ngoài có tính chất thân quen.
Nếu cụ cần nơi sửa chữa như em đã miêu tả trên cho xe em thì cụ ra gara em sửa trên ợ. Địa chỉ bác ấy là ở Nguyễn Khoái ợ. Ga ra Năm Tám (em không nhớ số nhà), số cắp nách của bác ý là 0913321664.
Chúc cụ chủ thớt mãn nguyện.
Em hóng, nhưng e cũng voka cụ. Đúng quý nhân của chủ thớt đây rồi.

vogue16

Đi bộ
Thôi xong. Vụ này y chang xe em Honda 2008 MT cách đây khoảng 1 năm. Em lo sốt vó chỉ sợ đi đường em nó nằm vật ra là toi.
Đầu tiên là em đưa vào háng. Háng phán là hỏng bộ phận mảng điện tử gì đó ở ngay taplo, cần phải thay ngay nếu không ảnh hưởng toàn xe, giá êm đềm là 12 củ (mịa đắt vãi), em bèn thông đồng với chú thợ ở háng, chú ấy nói là mua giúp mảng điện tử đó nhưng giá tình thương mến thương khoảng 6-8 củ, nếu là mảng cũ giá mềm hơn.
Em về nằm tối ứ ngủ được bèn nghĩ kế là chắc chú hộp đen có lỗi gì đó, vậy là em tháo đầu acu ra khoảng 90 phút không kể chép đề, hôm sau bon bon bình thường. Mịa hôm sau nữa lại mắc chứng cà giựt như cũ, kim lại bật như lò xo, đèn báo là cốp chưa đóng, đèn báo chưa thắt dây an toàn. Em điên hết cả tiết lên quyết định đến nơi gara chuyên làm cái vụ này. Thế là vào ngày Chủ nhật đẹp giời em đánh vào gara.
Tới gara, bác chủ gara phán câu xanh rờn: Muỗi, phút mốt xong. Mịa mừng như vớ được giải nhất Vietlot luôn. Lân la hỏi thì bác ý bẩu là nó bẩn cảm biến với lại cái họng hút, lau rửa, súc xạc sạch sẽ là xong chả phải thay gì cả. Em ngồi xem thợ bác ý thực hành chuyên môn mất mẹ nó một gói Thăng Long mềm mại luôn. Quy trình bác ý làm như sau:
- Kiểm tra hộp đen bằng đồng hồ chuyên dụng: Hộp đen tốt.
- Lau, vệ sinh toàn bộ họng hút với vệ sinh chỗ lắp cảm biến khí thải.
- Lắp lại như cũ
- Chỉnh lại Garanty bằng đồng hồ chuyên dụng, căn khoảng 800 vòng/phút.
- Tiền công thợ: 800 ngàn.
Bác ý còn dặn là nếu làm dư này xong thì xe ăn xăng ít hơn ngay và luôn.
Đúng thế, bác chủ thớt ợ. Xe em từ lúc vệ sinh mấy thứ trên xong, chạy bon bon, xăng ăn ít ( em có tính theo kiểu đổ đầy bình, tính km và lần 2 đổ đầy bình tính km và chia bình quân như mấy cụ vẫn làm).
Gần 1 năm nay, xe em chạy ngon ợ.
Em nói vậy để cụ chủ thớt không phải lo lắng gì chuyện này, Chỉ là do xe quá nhiều cảm biến và quá trình chạy bẩn nọ bẩn kia mới sinh bệnh thôi.
Nếu mai cụ vô kiểm tra ở háng đi ( em vô háng Long Biên ợ) để các chuyên gia tư vấn Honda mách bảo, tư vấn sửa chữa chuyên nghiệp luôn.
Nếu cụ cần có thêm một địa chỉ nữa để so sánh và cân nhắc thì ra gara ngoài có tính chất thân quen.
Nếu cụ cần nơi sửa chữa như em đã miêu tả trên cho xe em thì cụ ra gara em sửa trên ợ. Địa chỉ bác ấy là ở Nguyễn Khoái ợ. Ga ra Năm Tám (em không nhớ số nhà), số cắp nách của bác ý là 0913321664.
Chúc cụ chủ thớt mãn nguyện.
Em cám ơn bác nhiều, tuy nhiên đời ko như là mơ rồi :D.
Sáng này trước khi đem xe ra hãng em xem comment của bác, mừng cũng như trúng giải nhì Vietlott ấy :P.
Đánh xe ra garage dõng dạc bảo làm y chang cho em.
Lúc gắn vào hồi hộp! 10s, 15s ko chớp, có hi vọng, chắc đúng bệnh rồi.
Sau khoảng 30s thì ...
Từng cú chớp ấy lại hiện lên, lặp đi lặp lại đều đều :P.
Thợ thử tháo đồng hồ ra thì các tín hiệu còn lại trên taplo ko chớp nữa. Kết luận là do đồng hồ, garage cũng bó tay, kêu em phải vào hãng thôi.
Vào hãng báo 99% là hư đồng hồ. Xin giá tốt nhất luôn công tháo lắp là tầm 9,5tr.
Order về thay luôn, hẹn 3-4 ngày nữa có hàng sẽ thay.

Trungsport20

Xe hơi
Cụ mua cái đồng hồ để xe ô tô ấy! Trong cũng sang chảng!

xuantu

Xe tải
Sáng này trước khi đem xe ra hãng em xem comment của bác, mừng cũng như trúng giải nhì Vietlott ấy :P.
Sau khoảng 30s thì ...
Thợ thử tháo đồng hồ ra thì các tín hiệu còn lại trên taplo ko chớp nữa. Kết luận là do đồng hồ, garage cũng bó tay, kêu em phải vào hãng thôi.
Vào hãng báo 99% là hư đồng hồ. Xin giá tốt nhất luôn công tháo lắp là tầm 9,5tr.
Chả lẽ lại ko có cách xử lý. Đồng hồ đó cũng chỉ là các mạch điện tử, và phần hiển thị, em không tin là thợ điện tử lại ko sửa được. Chẳng qua chưa gặp đúng thợ thôi. Chờ các cao nhân khác cho ý kiến.

Muada123

Đi bộ
Trời ơi. Xe mình cũng i trang. Thay đồng hồ xe khác vào thì không sao. Xin hỏi có bác nào đã tìm được thợ sửa mạch điện trong đồng hồ không

Muada123

Đi bộ
Sau khoảng 30s thì ...
Thế nào rồi bác ơi. Vụ đồng hồ là bác thay luôn à
Sau khoảng 30s thì ...
Thế bác thay rồi à. Khôbg có cách khác phục sf

Muada123

Đi bộ
Tình hình là xe em (Civic 2.0 2008) bị lỗi đồng hồ nhảy như clip, nhờ cả nhà hỗ trợ tư vấn giúp em với.
1/ Lỗi này xuất hiện tầm 1 tháng trước, đồng hồ nhấp nháy theo chu kì khoảng 3s. Nháy cái tất cả về 0 rồi trở lại giá trị chính xác (tốc độ, vòng tua) .
- Tốc độ, vòng tua máy vẫn đúng.
- Odo và vạch xăng ko đúng.
- Odo đứng im ko cộng thêm.
Thợ đến tính tháo ra sửa, tháo ra rồi bảo ko có sẵn máy để đọc lỗi kêu em thay bằng 1 cái khác hàng zin giá 6tr gì đấy. Có gắn cái của anh thợ vào, em ko đồng ý thay vì chỉ giống khoảng 85% cái zin theo máy.
Gắn đồng hồ theo xe của em lại thì nó hết báo lỗi, mọi thứ hoạt động lại bình thường.
Clip lỗi lần 1

2/ Chạy khoảng 1 tháng tới nay xuất hiện lỗi lại, nhấp nháy theo chu kì và các thông số tốc độ, vòng tua giống trước.
Tuy nhiên nếu chạy dưới 40-50km đồng hồ nhấp nháy odo ko tăng.
Chạy trên mức này mỗi lần nhấp nháy (3s) odo tăng 1km. Em chạy 1 tiếng odo tăng 5-600km ~X(.

Trước đây em có gắn Cruise Control, ko biết có ảnh hưởng gì ko ạ?
Em dự định tháo CC ra, tháo đồng hồ ra gắn lại xem lần này có bệnh lại ko?
Em có gọi hỏi hãng báo giá 9tr, phải đặt hàng. Trong trường hợp phải thay các cụ góp ý vào thẳng hãng hay có chỗ nào hàng zin giá mềm hơn đáng kể em thay cũng được ạ.
Các cụ tư vấn giúp em, bài hơi dài do em cố gắng miêu tả rõ lỗi.
Em rót rượu sẵn hầu ạ.
Thế nào rồi bác. Bacx đã sửa được chuea

Phambantuan

Đi bộ
Xin các cụ giúp với ạ. Xe honda city 2015 của em cũng bị lỗi đồng hồ báo xăng. Lúc đầu chập chờn. Về sau tắt ngóm. Cứ phải căn km để đổ xăng. Chả biết sao nữa. Vào hãng báo giá 13 củ. Lăn tăn quá. Xin ý kiến các cụ với ợ.

Lenhat1993yb

[Tịch thu bằng lái]
Xin các cụ giúp với ạ. Xe honda city 2015 của em cũng bị lỗi đồng hồ báo xăng. Lúc đầu chập chờn. Về sau tắt ngóm. Cứ phải căn km để đổ xăng. Chả biết sao nữa. Vào hãng báo giá 13 củ. Lăn tăn quá. Xin ý kiến các cụ với ợ.
Cụ qua e kt lại xem sao. E làm tây hồ ra. Sđt e 0973081489

anhln79

Xe máy
Xe em 2008MT cũng bị y trang

EPL

Xe tăng
Cụ chủ xử lý thế nào rồi, đồng hôc taplo của em cũng bị trục trặc