Chi hội Nhờ giúp đỡ kết nối Morning 12 với Iphone 5S

Moning17737

Xe tải
Báo cáo các cụ, sau bao ngày mầy mò, tham khảo, nghe tư vấn... Em đã giải quyết được vụ thoại rảnh tay qua kết nối Bluetooth với IP5 ở xe em MN 2011:
Em mua lại MN 2011 nhập bản thiếu cửa trời, gương gập, star/Stop. chả biết chủ cũ có độ gì không đến tay em thì hệ thống âm thanh gồm: CD MP3, aux, usb, am, fm không Bluetooth nhưng trên vô năng lại có đầy đủ phím chuyển kênh, vol, phone hoạt động bt (phím phone k tác dụng vì chưa kết nối đt).
Em kết chức năng thoại rảnh tay qua hệ thống âm thanh của xe phần chính vì muốn lái xe cho an toàn, phần phụ lo vi phạm luật nên quyết đầu tư quả CD cùng đời nhưng có chức năng Bluetooth thay vào. Tuỏng chỉ vậy là Ok nhưng k đơn giản vậy, phát âm đau cả mồm như các cụ hướng dẫn mà CD và IP k chịu hiện mã kết nối chưa biết nguyên nhân. Mầy mò trên kmfc gặp cụ Thothaibinh bảo mang xe tới KT giúp, tới nơi cụ ngó một lượt rồi lật che nắng trên trần rồi phán: Xe anh thiếu Mic nên k kết nối được (trước em cũng đã nghi nghi vấn đề liên quan đến Mic). Cụ bảo phải gắn thêm Mic nhưng đang hết hàng. Thế là rõ rồi đành về nghiên cứu tiếp.
Tối! Lại lang thang trên kmfc chợt nhớ ra trong thùng đồ của mình có cái Mic tròn tròn của hãng samsung bèn nảy ra ý dùng nó. Thế là tìm, đây rồi dây dài thoải mái luôn, đo đồng hồ, thử ghi âm bằng máy tính... Ok. Chuyển sang bước tiếp theo mò chân mic trên socket CD. May quá có một cụ (xin lỗi em chưa nhớ tên) đăng sơ đồ socket của CD Huyndai chấn y sì, vậy là biết đc vị trí 2 chân Mic. Thế là em tiến hành thi công: cạy mặt dưỡng, gắn thử 2 dây Mic vào 2 cực 10 và 22 trên socket. Bật điện, thử... Nói "iPhone" ... "Nê"... Mã đây rồi, nhập... Ok. Thành công rồi! Vậy là tắt máy, chích dây, buộc, quấn băng, đi dây gắn míc lên trần luôn, trông cũng k đến lỗi nào, thực hiện thử mấy cuộc phone, Ok. Giờ Ip bật Bluetooth sẵn bước vào xe là hắn tự kết nối luôn. Tuyệt rồi!
P/s: Bây giờ em đang thừa 1 cái CD MN 2011 không có Bluetooth, cụ nào có nhu cầu em để lại cho?

Chỉnh sửa cuối:

khanh seven

Xe máy
các cụ cho em hỏi, xe em là bản Nhập Sport full kịch sx 2011 thì kết nối iphone với xe thế nào để sử dụng thoại rảnh tay ak, xe em có màn hình ak

Moning17737

Xe tải
các cụ cho em hỏi, xe em là bản Nhập Sport full kịch sx 2011 thì kết nối iphone với xe thế nào để sử dụng thoại rảnh tay ak, xe em có màn hình ak
Theo em cụ muốn tự mò thì phải tìm phần cài đặt / phone ... Muốn nhanh thì đến nhờ cụ Thothaibinh ở sau toà KengNam ngó giúp, hoặc điện hỏi trực tiếp xem! Chúc cụ thành công!

bdh_hcqt

Xe tải
E cũng giống cụ, mà mày mò mãi ko biết sử dụng cái màn hình và cái gương chiếu hậu tính năng thế nào, cụ nào xó sách hướng dẫn giúp e với ạ( sách hướng dẫn của e toàn tiếng hàn a)

vandang

Xe máy
Số 3B1 ngõ 274 Trương Định- Hoàng Mai- Hà Nội
Website
aukeyvietnam.com

vandang

Xe máy
Số 3B1 ngõ 274 Trương Định- Hoàng Mai- Hà Nội
Website
aukeyvietnam.com
Mình chơi Bluetooth, sử dụng phím trên vô năng. Rất Ok vì hay đi 1 mình!
Em cũng đoán vậy, vì chỉ có 1 trong 2 cách, dây thì hơi loằng ngoằng. Lần trước em cũng làm thế, oder taobao về cả mảng đục tung vô lăng =))

khanh seven

Xe máy
Theo em cụ muốn tự mò thì phải tìm phần cài đặt / phone ... Muốn nhanh thì đến nhờ cụ Thothaibinh ở sau toà KengNam ngó giúp, hoặc điện hỏi trực tiếp xem! Chúc cụ thành công!
căn bản màn hình nó toàn tiếng hàn cụ ah

khanh seven

Xe máy
B1. Setup.
B2. Phone.
B3. Pair.
B4. Cụ nói Iphone và CD sẽ nhại lại là Iphone.
B5. Sau khi CD nhại lại Iphone xong nó sẽ nói một vài câu và có tiếng tút. Sau tiếng tút các cụ nói " nê". Sau đó trên CD sẽ hiện pass 0000 lúc đó Iphone cũng sẽ yêu cầu Pass và các cụ nhập 0000 vào Iphone và kết nối.
Chúc các cụ thành công.
Cụ ơi cách cụ chỉ là phải bật blutooth trên iphone ak?

Moning17737

Xe tải
kết nối iphone với xe bằng bluetooth như thế nào cụ ơi, cái màn hình toàn tiếng hàn, chả biết ấn kiểu gì >:P
Cụ thông cảm xe em đầu CD, em chưa có dịp mò thử đầu màn hình lần nào cả. Tiếc quá không giúp gì được cụ!

khanh seven

Xe máy
Hjk, cụ nào xe có màn hình navi giúp e với

khanh seven

Xe máy
Cu
Mình chơi Bluetooth, sử dụng phím trên vô năng. Rất Ok vì hay đi 1 mình!
cụ ơi xe em đã kết nối blutooth với đt rồi, khi có cuộc gọi đến, loa trong xe cũng phát chuông đt rồi, nhưng sao em ấn cái nút nghe trên vô lăng mà ko được nhỉ

Moning17737

Xe tải
Cu

cụ ơi xe em đã kết nối blutooth với đt rồi, khi có cuộc gọi đến, loa trong xe cũng phát chuông đt rồi, nhưng sao em ấn cái nút nghe trên vô lăng mà ko được nhỉ
Cụ thử ktra thế này xem: khi đt đang kết nối Bluetooth ở chế độ chờ nhấn thử phím gọi (màu xanh) trên vô lăng xem hệ thống có nhận lệnh không, nếu nhận thì màn hình sẽ chuyển sang chế độ điện thoại hệ thống kết nối bình thường (nếu k nhận chứng tỏ phím gọi phone chưa kết nối với hệ thống).
Trường hợp do cài đặt (em nghi là do cái này): trong phần cài đặt màn hình có 2 chế độ: bấm phím nghe trên màn hình navi hoặc bấm phím nghe trên vô lăng (chọn chế độ nào thì sử dụng theo chế độ ấy). Đây là em đoán thôi nhé chứ xe em là CD k phải màn hình như cụ. Mấy món này em cũng nghiện nên hay mầy mò, đoán mò. Có gì cụ thông cảm. Thấy cụ k dùng đc thứ mình đang có em cũng thấy bực thay. Mà cụ ở đâu nhỉ có ở LB lúc nào cho em ngó thử cái xem sao!

khanh seven

Xe máy
Em cũng ko biết sao nữa, mà rõ ràng iphone đã kết nối với xe rồi, em vẫn nghe nhạc qua ip mà, chỉ còn cái thoại rảnh tay trên vô lăng, ko biết cài đặt thế nào.

khanh seven

Xe máy
Các cụ cho e hỏi, sao mỗi lần lên xe là phải kết nối lại đt vs xe nhỉ, nó ko tự động kết nối ak?

chenchunsong

Xe hơi
Buồn quá! Theo hướng dẫn của các cụ mà kết nối mãi k được, đau hết cả mồm. Pó tay! Cao nhân nào giúp mình với! Xe mình mn2011 và IP5, ở Long Biên!
cụ giải quyết được chưa?có đi qua mỹ đình ới em làm cho..