[Funland] Nhờ giúp đỡ: Guitar Morris W25

haitm

Xe buýt
Trêu cụ tí thôi, nếu cu con nhà em thích tập guitar, sẽ qua chỗ cụ chọn 1 cái.
Hi. E biết cụ nói vui mà.
Đúng là vẫn có những cây đã tút tát lại. Nh nhìn là lộ ngay cụ ạ. Vì guitar nhỏ và gỗ mỏng, động đến gỗ và sơn là lộ ngay. Nên mông guitar mà ko lộ khó phết.
Còn đàn thì nếu xử lý ngâm tẩm gỗ tốt. Nó bền lắm cụ ah.

haitm

Xe buýt
Không hiểu cụ bảo nó hay điểm nào, chứ em nghe thấy tiếng quá thô và đanh:
À đàn đời mới đa phần xu hướng âm thanh nó vậy đấy cụ. Đặc biệt nếu là thùng carbon thì tiếng nó sẽ lại càng mỏng hơn thùng gỗ.
Ưu điểm của loại này là chịu thời tiết tốt, size nhỏ hơn, dễ mang vác du lịch các kiểu. Và nếu ra loa thì tiếng sẽ đc cải thiện bằng các bộ thu phát lắp trong hoặc ngoài.
Thêm nữa là chi phí thường rẻ hơn

STElectrics

Xe lăn
Hi. E biết cụ nói vui mà.
Đúng là vẫn có những cây đã tút tát lại. Nh nhìn là lộ ngay cụ ạ. Vì guitar nhỏ và gỗ mỏng, động đến gỗ và sơn là lộ ngay. Nên mông guitar mà ko lộ khó phết.
Còn đàn thì nếu xử lý ngâm tẩm gỗ tốt. Nó bền lắm cụ ah.
Trước em có 1 cây Matsuoka, tiếng nghe cũng được nhưng nhìn kỹ thì cái tem đàn được dán đè lên một cái tem khác. Đến chịu với các ông mông má đàn.

haitm

Xe buýt
Trước em có 1 cây Matsuoka, tiếng nghe cũng được nhưng nhìn kỹ thì cái tem đàn được dán đè lên một cái tem khác. Đến chịu với các ông mông má đàn.
Đấy là láo nháo dán đè để nâng đời bán giá cao rồi ạ. Hoặc Matsuoka có loại sx ở TQ đấy. Ko cẩn thận thì cũng dễ nhầm. Mà thường thì các đời nó khác nhau về chất gỗ và đường nét nữa, nên cần chú ý thêm khoản này ạ

STElectrics

Xe lăn
Đấy là dán đè để nâng đời rồi cụ. Hoặc Matsuoka có loại sx ở TQ đấy. Ko cẩn thận thì cũng dễ nhầm. Mà thường thì các đời nó khác nhau về chất gỗ và đường nét nữa, nên cần chú ý thêm khoản này ạ
Em sợ không phải nâng đời mà gốc nó là cây đàn khác cơ. :D

haitm

Xe buýt
Em sợ không phải nâng đời mà gốc nó là cây đàn khác cơ. :D
Matsuoka có mấy dòng chính M - MH - MR trong đó chữ cái cuối thể hiện thiết kế phần đầu của đàn (headstock) và nó loanh quanh chỉ có 3 mẫu rất đặc trưng thôi. Còn mặt top + lưng + hông cũng rất điển hình. Nên nhìn là biết. E đoán là nâng đời để bán giá cao. Chứ đánh tráo loại khác với Matsuoka thì e nghĩ là ko thô đến vậy.
Cụ có ảnh gửi e xem thử nhé

vinhkhang-arc

Xe buýt
Theo e chọn đây đàn vừa phải để cháu nâng hạng từ từ như là 1 phần thưởng. Nên chọn thùng đàn Khuyết để dải phím được rộng hơn.

oquera

Xe buýt
Em có cây Famosa Classic FC20C hàng hand made, hồi mua 4.5 củ.
Cá nhân em đánh giá chơi tạm tạm, các cụ thông thái am hiểu nhiều loại đàn cho em tí đánh giá so sánh tầm giá này thì dòng nào có thể tốt hơn không.
Đa tạ các cụ.

haitm

Xe buýt
Cá nhân em đánh giá chơi tạm tạm, các cụ thông thái am hiểu nhiều loại đàn cho em tí đánh giá so sánh tầm giá này thì dòng nào có thể tốt hơn không.
Đa tạ các cụ.
Cấu hình gỗ và giá đó thì về phía đàn Nhật used, cụ thử nghiên cứu Yamaha C200 , e đang bán 4.4-4.6tr với đàn đẹp trên 95%
Hoặc chất hơn thì có Yamaha C300 dao động trong khoảng 5.6-6tr với đàn còn chuẩn kỹ thuật và đẹp

STElectrics

Xe lăn
Matsuoka có mấy dòng chính M - MH - MR trong đó chữ cái cuối thể hiện thiết kế phần đầu của đàn (headstock) và nó loanh quanh chỉ có 3 mẫu rất đặc trưng thôi. Còn mặt top + lưng + hông cũng rất điển hình. Nên nhìn là biết. E đoán là nâng đời để bán giá cao. Chứ đánh tráo loại khác với Matsuoka thì e nghĩ là ko thô đến vậy.
Cụ có ảnh gửi e xem thử nhé
Em đem cho mất rồi. Giờ em giữ mỗi cây Văn Lang làm kỷ niệm thôi ạ.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ guitar cũng giống piano vậy, cháu mới tập thì nên mua cho cây tử tế, khoảng 45-60tr để tập chuẩn và chơi được lâu dài.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đa tạ các cụ.
FC20c chơi cũng được rồi , mà nó sx công nghiệp hàng loạt chứ ko phải handmade đâu , ông nào bán đàn bốc phét thế !
Nó ngang tầm tiền với yamaha c80 nhưng tiếng hay hơn C80 đấy ạ !

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Các cụ cho e hỏi với...chả là e có để lại cho ku con nhà e cây đàn từ thời sinh viên,ngót cũng đc gần 20 năm rồi,là cây Yamaha F310. Ku con nhà e 9 tuổi,hiện đang học với cây này. Em trình gà nên không biết có nên đổi cây khác cho bé không? Chỗ bé học có bán đàn,nhưng chủ yếu là dòng mới bây giờ,Fender hoặc mấy cây do các tiệm đàn trong nước làm,giá tầm 5tr đổ lại. Bản thân em thì thấy cây guitar củ nhà e có thanh cần bé,hợp với tay trẻ con,với lại con e cũng mới học từ trước tết thôi,nên e chưa muốn đổi. Mùa dịch dã này cũng hơi eo hẹp,mà bé nó năm vừa qua kết quả học tập tốt nên e có hứa. tầm 5tr đổ lại thì chơi con nào được ạ. Em cảm ơn các cụ .
F310 dùng cũng được nhưng dây kim loại hơi khổ cho cháu bé . Nhẽ ra cụ cho học cổ điển cho cơ bản và đỡ đau tay đã rồi hẵng học đệm hát cụ .

MaDaoHiepTinh000

Đi bộ
F310 dùng cũng được nhưng dây kim loại hơi khổ cho cháu bé . Nhẽ ra cụ cho học cổ điển cho cơ bản và đỡ đau tay đã rồi hẵng học đệm hát cụ .
Em có 1 con yamaha cổ điển,mà quãng 2008 e mua nhà,chuyển tới lui xong nó vỡ thùng,giờ treo làm kỷ niệm chứ ko chơi đc nữa.Mà cũng do từ bé ku con nhà e nó ôm cái F310 rồi,nên e cho nó học luôn ạ,rèn nó tính kiên nhẫn. Do ở nhà thi thoảng vọc phá nên nó cũng không quá bỡ ngỡ,với lại cần của con F310 nó bé nên vừa tay,vậy là em cho nó học luôn cụ ạ.Thời trẻ em đam mê nhưng vì cơm áo gạo tiền em ko theo được,chỉ chơi phong trào,nên cũng muốn con em nó học bài bản một tẹo.Thanks cụ đã tư vấn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em có 1 con yamaha cổ điển,mà quãng 2008 e mua nhà,chuyển tới lui xong nó vỡ thùng,giờ treo làm kỷ niệm chứ ko chơi đc nữa.Mà cũng do từ bé ku con nhà e nó ôm cái F310 rồi,nên e cho nó học luôn ạ,rèn nó tính kiên nhẫn. Do ở nhà thi thoảng vọc phá nên nó cũng không quá bỡ ngỡ,với lại cần của con F310 nó bé nên vừa tay,vậy là em cho nó học luôn cụ ạ.Thời trẻ em đam mê nhưng vì cơm áo gạo tiền em ko theo được,chỉ chơi phong trào,nên cũng muốn con em nó học bài bản một tẹo.Thanks cụ đã tư vấn.
Cụ chụp ảnh chỗ thùng vỡ em xem có sửa được không cụ ?

haitm

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi với...chả là e có để lại cho ku con nhà e cây đàn từ thời sinh viên,ngót cũng đc gần 20 năm rồi,là cây Yamaha F310. Ku con nhà e 9 tuổi,hiện đang học với cây này. Em trình gà nên không biết có nên đổi cây khác cho bé không? Chỗ bé học có bán đàn,nhưng chủ yếu là dòng mới bây giờ,Fender hoặc mấy cây do các tiệm đàn trong nước làm,giá tầm 5tr đổ lại. Bản thân em thì thấy cây guitar củ nhà e có thanh cần bé,hợp với tay trẻ con,với lại con e cũng mới học từ trước tết thôi,nên e chưa muốn đổi. Mùa dịch dã này cũng hơi eo hẹp,mà bé nó năm vừa qua kết quả học tập tốt nên e có hứa. tầm 5tr đổ lại thì chơi con nào được ạ. Em cảm ơn các cụ .
Với giá 4.5tr thì Morris W25 tự tin cân những cây đàn mới giá 5tr trên thị trường hiện nay cả vêd chất gỗ lẫn chất âm cụ ạ

haitm

Xe buýt
Vỡ ở cạnh thùng thì khắc phục đc đấy cụ. Cụ thử gửi ảnh e xem nào

MaDaoHiepTinh000

Đi bộ
Vỡ nguyên mặt sau cụ ạ,gãy cả cần vì bị cái tủ lạnh đổ vào.Em có mang ra xưởng đàn nhưng nặng quá với chất gỗ không phù hợp nên không sửa được. Em nhớ không nhầm thì là con Yamaha Clasic C40 thì phải.Mong SG hết dịch em ra Việt Thương tìm cho ku con 1 cây. Em cảm ơn cụ nhiều.

concat0210

Xe đạp
.......

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: