nhớ giờ để không bị phạt nhé

vietran

Xe ba gác
Xxx là đầy tớ của dân, dân nuôi cho ăn cơm mà ra đường thực thi pháp luật chứ có phải ngồi xổm trên pháp luật đâu mà muốn phạt thì phạt muốn không thì không. Việc hướng dẫn gt và phạt người vi phạm theo đúng luật pháp là bổn phận phải làm, là cái đếch gì mà dám phát biểu như thế.

Hanoi84

Xe tăng
Xxx là đầy tớ của dân, dân nuôi cho ăn cơm mà ra đường thực thi pháp luật chứ có phải ngồi xổm trên pháp luật đâu mà muốn phạt thì phạt muốn không thì không. Việc hướng dẫn gt và phạt người vi phạm theo đúng luật pháp là bổn phận phải làm, là cái đếch gì mà dám phát biểu như thế.
Biết là thế nhưng lý thuyết thường không đi đôi với thực hành cụ ạ

vietran

Xe ba gác
Biết là thế nhưng lý thuyết thường không đi đôi với thực hành cụ ạ
Đây chẳng phải lý thuyết thực hành gì cả, chẳng qua xxx quá lộng quyền và dc cưng chiều lâu ngày quên mất mình là ai, như đứa con dc cưng chiều trong nhà ý, mãi thành quen rồi tưởng mình là phụ mẫu chứ k phải hàng con cái.

lymdym

Xe tăng
Người ta nói thế cho các cụ chủ quan vi phạm để xxx thêm cơ hội tăng gia ấy mà, dưới được ăn thì trên mới có miếng chứ. Cũng giống như các cụ đi câu thì phải rắc thính thôi. Tốt nhất ra đường cháu cứ đúng luật mà đi, chả sợ mất phí cho bố con thằng nào!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
như cụ chủ nói thì giờ đấy cháu phi ngược chiều vượt đèn đỏ,đỗ giữa đường vô tư ạ.ông đại tá phát biểu thế để loạn à,càng giờ cao điểm càng phải làm nghiêm chứ.
Em cũng đồng ý với cụ. Chắc là ông ấy nói sẽ lời nói gió bay thôi :D

kentdju

Xe điện
Đây chẳng phải lý thuyết thực hành gì cả, chẳng qua xxx quá lộng quyền và dc cưng chiều lâu ngày quên mất mình là ai, như đứa con dc cưng chiều trong nhà ý, mãi thành quen rồi tưởng mình là phụ mẫu chứ k phải hàng con cái.
Cụ nói chuẩn, đấy là căn bệnh phổ biến hiện nay không chỉ ở xxx mà còn ở một số ngành khác.

ThanhTungTB

Xe điện
Đừng vì thế mà coi thường,nên tuân thủ pháp luật bất kể đó là giờ nào!
Chuẩn .bác nói đúng .phải tự tập thói quen tốt khi tham gia gt .chứ cứ vịn vào mấy cái lách luật thì cứ bảo tại sao gt ngày 1 loạn .

minck

Xe container
mọi người nhớ từ 6h đến 8h30 và 16h30 đến 19h30 xxx không xử phạt mà chỉ nhắc nhở thôi khi vi phạm luật gt ở 7 quận nội thành nhé.nếu xxx cố tình phạt thì cãi đến cùng nhé.đại tá ĐÀO VỊNH THắNG bảo thế đấy.đừng sợ nha.
Nên rót cho cụ 1 ly vang đỏ ! Là con người có VH thì phải tự giác chấp hành LGTĐB mọi lúc, mọi nơi...Trừ các tình huống luật ko rõ ràng, nhạy cảm và lũ xxx bẫy người TGGT.

echkep

Xe tải
Thằng Đại Tiện ẳng ngu hơn cả dog :( Làm như thế thì giờ cao điểm giao thông HN loạn hết à?

Martit

Xe buýt
Sáng nay em vừa xem bản tin an toàn giao thông trên kênh VTC14 thì cụ thể như sau:
- Các lỗi nhẹ không nghiêm trọng như: đè vạch dừng đèn xanh - đỏ, không tuân thủ vach kẻ đường, đè vạch liền, đội mũ bảo hiểm khong cài dây... thì công an chỉ nhắc nhở người tham gia giao thông. Vì giờ đó CSGT công việc chủ yếu là điều tiết giao thông để tránh ùn tắc. Mặt khác là để cải thiện hình ảnh của CSGT trong mắt người dân. Đó là nguyên văn của ông lãnh đạo gì đó phát biểu trên VTC14 sáng nay em xem.
- Giờ cao điểm các lỗi như em nói ở trên xxx chỉ nhắc nhờ người dân chứ không dược phạt. Không biết các xxx có làm đúng như vậy không hay vẫn dọa dẫm và moi tiền của người tham gia giao thông.

hotboyx

Xe hơi
Sáng nay em vừa xem bản tin an toàn giao thông trên kênh VTC14 thì cụ thể như sau:
- Các lỗi nhẹ không nghiêm trọng như: đè vạch dừng đèn xanh - đỏ, không tuân thủ vach kẻ đường, đè vạch liền, đội mũ bảo hiểm khong cài dây... thì công an chỉ nhắc nhở người tham gia giao thông. Vì giờ đó CSGT công việc chủ yếu là điều tiết giao thông để tránh ùn tắc. Mặt khác là để cải thiện hình ảnh của CSGT trong mắt người dân. Đó là nguyên văn của ông lãnh đạo gì đó phát biểu trên VTC14 sáng nay em xem.
- Giờ cao điểm các lỗi như em nói ở trên xxx chỉ nhắc nhờ người dân chứ không dược phạt. Không biết các xxx có làm đúng như vậy không hay vẫn dọa dẫm và moi tiền của người tham gia giao thông.
e thấy ông này phát biểu chuẩn đấy chứ , để CSGT tập trung điều tiết giao thông , chăm chăm rình bắt xe các cụ cũng kêu , giờ làm thế này các cụ cũng kêu , e thấy CSGT hướng dẫn giao thông rồi mà ông nào cố tình làm sai hiệu lệnh thì mới bị xử lý là đúng , còn ko thì nhắc nhở thôi , cứ bắt bắt tắc hết cả đường

vuaquayfa

Xe hơi
thực ra ông ý có cái lý cái tình của ông ý vì trong giờ tan tầm xe cộ đông tắc đường nhưng cảnh sát thì không thấy ở giữa để phân dòng phương tiện mà chỉ thấy thoang thoáng ở sau cột điện gốc cây .....( ông này mới gọi là người có tâm nè)

huyvumanh

Xe hơi
mình cứ đi đứng cẩn thận thì sợ gì, các cụ nhở

KYNGLISH

Xe tăng
Nói chung cứ cố gắng đi đứng cho thật chuẩn thôi các cụ ạ, chứ nếu đã vi phạm thì chấp nhận bị phạt cho lần sau nhớ! Cao điểm hay không thì vẫn phải có chế tài để đảm bảo luật lệ giao thông chứ! Chỉ ghét cái tội các chú xxx hay bắt ẩu, bắt bừa, bẫy anh em tài xế vô lối...

dhcuong84

Xe buýt
mọi người nhớ từ 6h đến 8h30 và 16h30 đến 19h30 xxx không xử phạt mà chỉ nhắc nhở thôi khi vi phạm luật gt ở 7 quận nội thành nhé.nếu xxx cố tình phạt thì cãi đến cùng nhé.đại tá ĐÀO VỊNH THắNG bảo thế đấy.đừng sợ nha.
Bác đừng có xui dại. Cãi vụ này sẽ bị khép ngay vào hành vi "không chấp hành....". Lý do: việc xử phạt căn cứ vào văn bản cấp Nghị định trở lên. Lời nói miệng hay văn bản của Đ/c X trở xuống không phải là căn cứ để không xử phạt (theo quy định của Pháp luật), huống chi lời nói của đại tá.
Trích Nghị định 128_2008_ hướng dẫn thi hành Pháp lệnh xử phạt vi phạm hành chính:
"Điều 3. Một số nguyên tắc xử lý vi phạm hành chính
Một số nguyên tắc xử lý vi phạm hành chính tại các khoản 2, 3 và 4 Điều 3 của Pháp lệnh được quy định cụ thể như sau:
1. Cá nhân, tổ chức chỉ bị xử phạt vi phạm hành chính khi có hành vi vi phạm hành chính do pháp luật quy định.
Cá nhân, tổ chức chỉ bị xử phạt vi phạm hành chính khi có hành vi vi phạm hành chính được quy định cụ thể trong các văn bản luật của Quốc hội, pháp lệnh của Ủy ban thường vụ Quốc hội và nghị định của Chính phủ. Các văn bản do Thủ tướng Chính phủ, các Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang Bộ, Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân ban hành để chỉ đạo, hướng dẫn, tổ chức thực hiện xử lý vi phạm hành chính theo thẩm quyền không được quy định hành vi vi phạm hành chính và hình thức, mức xử phạt."

trungsharp

Đi bộ

Cái lề gì thốn???Há các vị quân tử dễ bị bọn TN nó lừa dễ thế sao?

Hkoa82

Xe máy
Cái lề gì thốn???Há các vị quân tử dễ bị bọn TN nó lừa dễ thế sao?
E thì chẳng phải quân tử nhưng ra đường là cứ đúng luật, đúng đường e đi cho nó lành cụ ạ. Với lại cũng đồng ý với cụ không nên tin vào mấy lời phát biểu kiểu này. Cứ cẩn thận vẫn hơn.

buicongchuc

Xe ba gác
Nghĩ ra cái "gọi là quy định" thấy vớ vẩn....