Nhờ cụ nào ở Toyota Láng Hạ

Alex83

Xe hơi
Ối mẹ ơi! Thế mai em đi dặt thì bảo Sale đến ngày nào giao xe thì kịp nộp thuế ạh?

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Lovestory1008 nói:
Nếu giao xe 25-31 thì cụ ko kịp nộp thuế đâu.
Bình thường xe về, sau vài ngày mới có giấy tờ để nộp thuế:( ( Xe em về xong nằm mất 5 ngày mới có hóa đơn )
Em nghĩ xe nhập thì mới ko có hoá đơn ngay chứ. Xe liên doanh thù rm thấy toàn có hoá đơn ngay mà. Vụ này em cũng đang lo ghê cơ

TVPL

Xe container
Em nghĩ xe nhập thì mới ko có hoá đơn ngay chứ. Xe liên doanh thù rm thấy toàn có hoá đơn ngay mà. Vụ này em cũng đang lo ghê cơ
Đúng rồi cụ, xe LD có đầy đủ hồ sơ luôn + các cụ chỉ mất có 1 ngày để nộp thuế, đăng ký, đăng kiểm thôi, thế là có biển và giấy hẹn lấy đăng ký (giấy hẹn thì 2 ngày, nhưng vừa rồi sau 2 tuần mới có, cái này không quan trọng).
Theo em cụ cứ nhờ luôn sale làm thủ tục tất tần tật cho, thêm đôi củ nhưng được cái thủ tục làm xong nhanh lém, cụ cứ vô tư cafe cà pháo xong oánh xe về thôi.
Đến 29/12 có xe vẫn kịp, sau ngày đó thì ... em chia buồn trước với cụ nhá :)

KoThich

Xe buýt
Nghe các cụ nói thế em cũng yên tâm được 1 phần nhưng vẫn run. Đi rút tiền tá lả ở mấy ngân hàng rồi vay thêm mới đủ, đã chịu thiệt khoảng 5 củ do rút trước kỳ hạn rồi. Em hộ khẩu quận Hoàn Kiếm, thì thủ tục nộp thuế, đăng ký đăng kiểm, lấy biển như thế nào ạ? Mặc dù sale nói là em sẽ làm hộ anh, anh không phải mất thêm đồng nào nhưng biết trước thủ tục vẫn hơn, nhỡ hôm đó sale báo bận hay ốm hay gì đó thì tự mình còn đi làm được. Cảm ơn các cụ.

tuanlong83

Xe hơi
tình hình là e đặt A1.8 từ hôm 3/12 đến h còn chưa thấy xe đâu đây, hôm trước hỏi một số chỗ bảo bây h mà đặt thì phải thêm chút tiền mới có ngay, kiểu này không khéo các bác toy lại thịt luôn order của mình kiếm tí thì chết. trong HĐ e cũng thòng quả điều khoản giao xe trong tháng 12 rồi, nhưng ko thấy điều khoản phạt của các bên đâu cả, chả bít HĐ của các cụ thế nào

phuongtv_76

Xe container
Đúng rồi cụ, xe LD có đầy đủ hồ sơ luôn + các cụ chỉ mất có 1 ngày để nộp thuế, đăng ký, đăng kiểm thôi, thế là có biển và giấy hẹn lấy đăng ký (giấy hẹn thì 2 ngày, nhưng vừa rồi sau 2 tuần mới có, cái này không quan trọng).
Theo em cụ cứ nhờ luôn sale làm thủ tục tất tần tật cho, thêm đôi củ nhưng được cái thủ tục làm xong nhanh lém, cụ cứ vô tư cafe cà pháo xong oánh xe về thôi.
Đến 29/12 có xe vẫn kịp, sau ngày đó thì ... em chia buồn trước với cụ nhá :)
E xác nhận cụ này nói đúng, e cũng xe Lẩu dê mà

KoThich

Xe buýt
Toy khắm này làm hợp đồng khôn vãi, trách nhiệm người mua thì hàng đống, trách nhiệm bên Toy (bên bán) thì chỉ có nhõn: "giao hàng đúng thời hạn" + "hỗ trợ đăng ký đăng kiểm". Toàn đưa đằng lưỡi cho anh em cầm. Khổ nỗi vì đã trót yêu rồi nên đành phải nhắm mắt đưa chân.

Em cũng hỏi sale là hợp đồng ghi giao xe từ 25-31/12 thế nếu các chú giao đúng ngày 31/12 thì anh cũng phải nhận à, ngày đó là thứ 7 thì làm sao mà đi đăng ký được. Thì sale lại mồm loa mép giải là anh yên tâm, bọn em làm ăn uy tín, sẽ giao cho anh đúng hạn, thủ tục 1 ngày là xong. Em bảo chúng nó là "ok bây giờ các ông nói mồm hay lắm, ông cứ ghi cho tôi vào hợp đồng là nếu tôi không thể đăng ký trước 31/12/2011 để hưởng ưu đãi thuế thì tôi có quyền không nhận xe, trả lại tôi tiền mà tôi đã trả, tôi cũng chẳng thèm tính lãi nếu có". Nghe em nói thế sale lại hươu vượn tiếp, chốt hạ một câu anh khó tính quá thì bọn em tìm anh ít khó tính hơn đấy.

Còn về hợp đồng của bác tuanlong83 thì nó đã đề trong tháng 12 thì cũng giống như em. Nói thật với bác không mua được xe thì lấy được tiền về là may, đòi phạt bọn này thì bắc thang lên hỏi ông giời. Lúc đó phải kiếm xe cũ hoặc biển tỉnh vậy. Chính sách của nhà nước toàn chính sách "quả đấm thép" , đấm vỡ môm nhân dân lao động ^_^

beamnhi

Xe buýt
Lúc đó phải kiếm xe cũ hoặc biển tỉnh vậy. Chính sách của nhà nước toàn chính sách "quả đấm thép" , đấm vỡ môm nhân dân lao động ^_^
Nghe đâu sắp có cách quản lý xe sang tên đổi chủ đó; không cho phép ủy quyền nữa đâu.
Còn biển tỉnh thì em đoán là rồi đây (sắp rồi) sẽ có cách quản lý rút kinh nghiệm từ thời xe máy. Ô tô biển HN thì lưu thông OK; ô tô biển tỉnh thì phải đóng lệ phí lưu thông bằng tem dán vào xe. Haha. Người làm luật cũng là người dân ta thôi, họ biết cách tất.

Nhà nước không quản tốt tốc độ tăng xe thì ít bữa nữa ở HN phải vác ô tô trên đầu mà đi :-ss

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
E cũng đang lo quá. 31/12 lại là thứ 7 bọn thuế và xxx làm mỗi buổi sáng. Nó mà giao xe đúng hôm đấy thì làm sao mà mình đi nộp thuế và đăng kí kịp được cơ chứ. Lo quá. Bác nào làm sale toy cho biết những năm trước có trường hợp nào bị ko kịp nộp

TVPL

Xe container
E cũng đang lo quá. 31/12 lại là thứ 7 bọn thuế và xxx làm mỗi buổi sáng. Nó mà giao xe đúng hôm đấy thì làm sao mà mình đi nộp thuế và đăng kí kịp được cơ chứ. Lo quá. Bác nào làm sale toy cho biết những năm trước có trường hợp nào bị ko kịp nộp
Em viết trên kia roài, sau 29/12 mà mới có xe thì rủi ro cho các cụ là quá cao, sale nó nịnh cụ đấy, mấy năm trước làm quái gì có vụ nộp xiền chạy thuế đúng vào mấy ngày năm hết Tết DL đến như thế.
Tin buồn nữa cho các cụ là Toy LD đang đắp chiếu nhà máy, chưa có linh kiện để lắp đâu ợ, rủi ro lại tăng thêm phần nữa.
Theo em được biết, em bày luôn cho các cụ đã đặt Toy thế này nhé: Các cụ làm toáng lên đi, yêu cầu phải giao xe (và đảm bảo nộp thuế) trong tháng 12, nếu không Toy VN phải đền bù phí trước bạ và phí ra biển số. Đây là điều khoản phạt, trong hợp đồng giao xe nó lờ đi rồi, các cụ làm căng lên là ok vì theo em biết, Toy đã có chính sách hỗ trợ này rồi để đảm bảo uy tín mà.

Các cụ (bắt buộc phải ) vodka em vụ này nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

KoThich

Xe buýt
Nó có chính sách hỗ trợ nhưng mà nó không ghi vào giấy trắng mực đen thì cũng chẳng làm gì được nó. Các bác cứ bình tĩnh. Cùng lắm là mình không mua được xe thì chuyển sang xe cũ, chẳng biết đâu là dại là khôn, có khi bây giờ vay mượn để cố, không mua được xe có tiền đầu tư năm sau lãi luôn hẳn ra chiếc nữa cũng không biết chừng. Còn chuyện mất cọc 20tr thì em nghĩ bố Toy nó cũng chẳng dám lấy của mình nếu nó đã ghi là giao xe trong tháng 12 (trường hợp bác gì vì sơ ý ghi là lấy tháng 1 thì không nói)

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Em cũng lo quá rồi. Nó mà ko giao xe đúng hạn là em cũng đòi lại tiền thôi chứ em trả mua xe nữa. Nhưng nói j thì nói cũng khó vì nếu sale nó cố tình bán xe đáng lý giao cho mình cho người khác rồi ngày 31/12 nó gọi mình đến nhận xe thì mình vẫn thua nó ý chứ

Chỉnh sửa cuối:

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Nó có chính sách hỗ trợ nhưng mà nó không ghi vào giấy trắng mực đen thì cũng chẳng làm gì được nó. Các bác cứ bình tĩnh. Cùng lắm là mình không mua được xe thì chuyển sang xe cũ, chẳng biết đâu là dại là khôn, có khi bây giờ vay mượn để cố, không mua được xe có tiền đầu tư năm sau lãi luôn hẳn ra chiếc nữa cũng không biết chừng. Còn chuyện mất cọc 20tr thì em nghĩ bố Toy nó cũng chẳng dám lấy của mình nếu nó đã ghi là giao xe trong tháng 12 (trường hợp bác gì vì sơ ý ghi là lấy tháng 1 thì không nói)
Em cũng đang trong tình trạng : GIAO XE TRONG THÁNG 12 như các kụ, đang điên hết cả đầu~X(~X(~X(. Tự nhiên tòi ra cái qđ tăng thuế, giờ vắt chân lên cổ chạy, chán~X(#:-s~X(~X(:-/

vecute41

Xe tăng
Em viết trên kia roài, sau 29/12 mà mới có xe thì rủi ro cho các cụ là quá cao, sale nó nịnh cụ đấy, mấy năm trước làm quái gì có vụ nộp xiền chạy thuế đúng vào mấy ngày năm hết Tết DL đến như thế.
Tin buồn nữa cho các cụ là Toy LD đang đắp chiếu nhà máy, chưa có linh kiện để lắp đâu ợ, rủi ro lại tăng thêm phần nữa.
Theo em được biết, em bày luôn cho các cụ đã đặt Toy thế này nhé: Các cụ làm toáng lên đi, yêu cầu phải giao xe (và đảm bảo nộp thuế) trong tháng 12, nếu không Toy VN phải đền bù phí trước bạ và phí ra biển số. Đây là điều khoản phạt, trong hợp đồng giao xe nó lờ đi rồi, các cụ làm căng lên là ok vì theo em biết, Toy đã có chính sách hỗ trợ này rồi để đảm bảo uy tín mà.

Các cụ (bắt buộc phải ) vodka em vụ này nhé :)
Tin của kụ có thật không đó???

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Toy nó toàn nắm đằng chuôi. Hđ thì kí rồi them sao đc cơ chứ. Mà cái thông tin ko có linh kiện trả bít thực hư thế nào. Bác nào làm toy cho tí thông tin

vecute41

Xe tăng
Toy nó toàn nắm đằng chuôi. Hđ thì kí rồi them sao đc cơ chứ. Mà cái thông tin ko có linh kiện trả bít thực hư thế nào. Bác nào làm toy cho tí thông tin
Bác nì lấy Ỉn cùng chỗ em đây! Bác tuxedo đã hứa với em đảm bảo vẫn kịp thuế cũ. Và em vưỡn đang đợi:-B:-B:-B

0906.006.586

Xe buýt
kính bẩm các cụ, đúng là Toy VN đang thiếu linh kiện nhập khẩu từ Thái Lan nên đang ngừng sản xuất khoảng 1 tuần nay rồi, sang 19/12 mới dự kiến có kế hoạch mới, em nói là kế hoạch mới nhé chứ cũng chưa chắc nó đã khác kế hoạch cũ, hehe. Nói chung cuối năm mua xe hay bán xe Toy LD là các cụ cứ chuẩn bị tinh thần chiến đấu cao độ đi, mệt toàn tập, :D

vecute41

Xe tăng
kính bẩm các cụ, đúng là Toy VN đang thiếu linh kiện nhập khẩu từ Thái Lan nên đang ngừng sản xuất khoảng 1 tuần nay rồi, sang 19/12 mới dự kiến có kế hoạch mới, em nói là kế hoạch mới nhé chứ cũng chưa chắc nó đã khác kế hoạch cũ, hehe. Nói chung cuối năm mua xe hay bán xe Toy LD là các cụ cứ chuẩn bị tinh thần chiến đấu cao độ đi, mệt toàn tập, :D
Nếu đúng như kụ nói, thì có lẽ em pải tính phương án 2 và 3[..][..][..]

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Theo kế hoạch cũ mà e đc nhận xe đúng vào cuối tuần sau thì tốt