[Thảo luận] Nhờ cụ havu và mọi người tư vân giùm.

thanhchung

Xe buýt
vụ này sao rồi cụ Havu ơi..............

kduc

Xe Cứu Trợ
Chắc cụ chủ bị XXX quay cho chóng mặt rồi :D

hoangdole

Xe buýt
Thế vụ này túm lại là như nào mà tự dưng tắt phụt thế này?
Hay cụ chủ mắc tội che giấu thằng trong bụi rậm và bị xxx điều tra ra rồi

getzbac

Xe tăng
Theo ngu ý của em giải thích theo luật Dân sự thì xe máy, oto là nguồn nguy hiểm cao độ do đó khi giao xe cho người khác chiếm hữu, sử dụng trong trường hợp như cho mượn thì chủ sở hữu xe vẫn phải có trách nhiệm đối với tai nạn đã xảy ra. Còn trường hợp thuê lái xe ( cái này chắc cụ chủ chưa có), thuê xe tự lái có hợp đồng thì người lái chịu trách nhiệm hoàn toàn. Lái xe của cụ chủ mới có 2 ngày không biết nó ở đâu do đó không thể có hợp đồng lao động được vì vậy cụ chủ chắc mệt vì vụ này

doilamegi

Xe buýt
Xem ra vụ này của cụ chủ căng ra fết, e chỉ biết an ủi cụ chủ làm êm đẹp vụ này! Nếu có thông tin gì mới mong cụ thông báo sớm cho AE!

anhtho

Xe ngựa
Theo ngu ý của em giải thích theo luật Dân sự thì xe máy, oto là nguồn nguy hiểm cao độ do đó khi giao xe cho người khác chiếm hữu, sử dụng trong trường hợp như cho mượn thì chủ sở hữu xe vẫn phải có trách nhiệm đối với tai nạn đã xảy ra. Còn trường hợp thuê lái xe ( cái này chắc cụ chủ chưa có), thuê xe tự lái có hợp đồng thì người lái chịu trách nhiệm hoàn toàn. Lái xe của cụ chủ mới có 2 ngày không biết nó ở đâu do đó không thể có hợp đồng lao động được vì vậy cụ chủ chắc mệt vì vụ này
Em đồng ý với cụ. Các cụ đi thuê ô tô tự lái cũng phải đặt đủ thứ, trong đó em nhớ nhất là hộ khẩu + chứng minh thư. Nhỡ may xẩy ra điều gì, xxx tìm ra ngay người thuê xe.

xe than

Xe tăng
Cụ chủ vẫn xanh và non lắm,trẻ con cũng không tin được chuyện của cụ.

ducmanh

Xe điện
Đọc cái thớt này thấy hài quá :))

Tuyển nhân viên không có thông tin cá nhân =))
Tỷ dụ, em đi đôi giầy giá trị khoảng 5 củ và đang ngồi nhâm nhi ly cà phê thì có người đánh giầy vào mời đánh thì em cũng phải hỏi nhân viên quán xem người đánh giầy đó có thường xuyên hành nghề ở đấy hay không, nếu ok thì em mới giao giầy.

Thịnh An

Xe tải
Em thấy cụ chủ thớt mới là kẻ ngây thơ, kín mồm kín miệng và khiêm tốn trong tình huống của cụ còn chưa che nổi, đằng này cứ bô bô vài cái tiểu xảo vặt như cụ thì ai chả đoán được lái xe của cụ là ai ... =))

thichxeoto

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ cứ bình tĩnh giải quyết, đâu vào đấy cả tất cả cũng chốt lại là cả xxx và gia đình bên kia đều cần bác Minh dâu,có cái mình xuống thế nào để đỡ bị thua thiệt và hợp lý thôi, thằng em chú em cũng đã bị, mới đầu thì nghe rất ghê gớm thế lọ thế chai cuối cùng điều hành ổn lại thành vô tội hòa cả làng=)), kiểu của vịt ngan mình nó phải như thế=))=))=))

Vinhhht12

Xe buýt
Chưa xong mà các cụ, em vẫn đang đấu trí đây. Các cụ cứ yên tâm là kiểu gì em cũng pót 1 bài đầy đủ để bẩm với các cụ nhé.