[Thảo luận] Nhờ có OF lần đầu tiên bị xxx dừng xe mà cháu không mất xiền!

thanglx1010

Tháo bánh
Em nghe sao nhạt vậy nhỉ ?

vinhinnova1276

Xe máy
độ khó sẽ tăng dần cụ ạ;))

getz 1.6

Xe buýt
vote cụ chủ

vihali

Xe container
Đấy là cụ còn hiền đấy, em bị mấy quả như thế. Em hỏi lại ngay là: Nếu tôi đỗ ở làn ngoài sau đó đi thẳng thì các anh bắt tôi lỗi đi vào làn đường cho xe rẽ trái. Còn tôi đỗ như thế này, thì các anh bắt lỗi đi vào làn xe tải. Thế tôi phải đỗ và đi kiểu gì bây giờ?
Đi thế nào thì là việc của anh nhá, cứ kí vào đây đã.

quanduc

Xe buýt
Cháu cũng không ngờ lần chiến đấu đầu tiên của mình lại dễ dàng như thế các cụ ợ, nhưng cháu dự có lẽ nó đang bận điều tiết gt nên mới vậy vì lúc đó mất điện mà chiều CN lượng xe về HN bắt đầu đông
Chẳng dễ đâu, mới qua 2 câu phủ đầu đã biết khó xơi được kụ nên có giữ lại cũng chỉ mất time.

flashtdh

Xe hơi
Chúc mừng cụ chủ thớt. Nhưng mà cụ tả là có ba làn đường thì cụ đi nàn giữa là đúng rồi đâu có sai. Vì làn bên trái trên đoạn đường 5 nhiều chỗ chỉ cho phép rẽ trái, một số nút thì cho đi thẳng nên để chắc ăn đi vào làn giữa phòng khi nhiều xe không quan sát được.

lymdym

Xe tăng
Chuyện kể ra cũng hơi nhạt thật nhưng dù sao đó cũng là thành qủa tu luyện của nhà cháu khi tham gia mái nhà OF. Chính vì có 3 làn đường mà không có biển, không vạch kẻ làn nên theo cảm tính qua ngã tư cháu cứ bon vào làn giữa chứ. Nhưng quả thực cái việc chia làn ở ql 5 naỳ thật vô lý hết sức!

g4con2

Xe hơi
:))Chả bù cho em , gặp xxx là líu hết cả lưỡi vào

King Velocity

Xe máy
Với đường 5 em có ý kiến thế này (tổng hợp từ nhiều cụ nhé):
- Biển ở đầu đường 5 theo cả 2 chiều mà xxx vẫn nói là phân làn nhưng theo Qui chuẩn Việt Nam lại là biển chỉ hướng phải đi (ko có tác dụng phân làn).
- Cũng theo Qui chuẩn Việt Nam thì nếu tác dụng của biển trên đoạn đường tương đối dài, nhất là qua các ngã 3, ngã 4 nhất thiết phải có biển nhăc lại.
Vậy ko phân làn thì ta đi thế nào? dạ, phải đi theo Qui chế khai thác, sử dụng Đường 5 tức 2 làn ngoài cùng dành cho xe con, tính từ tim đường.
Em xin hết.

Tunginox

Xe hơi
Đúng là 1 xxx biết điều các cụ nhỉ..=D>

E cũng phải học tập tinh thần của off nhà ta, bình tĩnh, tự tin ạ.

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Hoan nghênh tinh thần of của cụ. Cụ đã đi vào ngày đẹp trời và gặp phải xxx chưa lấm bụi đời. Cả đường 5 xe con chỉ được đi làn cạnh giải phân cách. Có một số ngã ba kg được đi thẳng thì trước đó có mũi tên rẽ phải cụ phải chuyển vào làn giữa, ngay khi hết ngã 3,4 cụ phải trở lại làn cũ ngay trước khi có vạch liền. Nếu quá đà cụ bị vịn ngay ( e đã từng bị tình huống này ). Biển báo ở ta còn rất nhiều vô lý mà ta phải tuân theo. Cụ có dám thử lần nữa kg ? Rồi ta lại chém tiếp.

Bummer9332

Xe buýt
May cụ gặp xxx hiền,gặp củ chuối vẫn bị bt

romantic_kt1

Xe tăng
Chả là từ ngày tham gia vào OF, dù chỉ là một thời gian ngắn nhưng cháu đã học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm thông qua các tình huống của OFer. Trước đây cứ nhìn thấy xxx là cháu lại thấy run lắm, và bị xxx hỏi thăm thì bước đầu tiên là cháu kẹp bác hồ vào sổ đăng kiểm tùy theo lỗi, sau đó tăng dần theo thỏa thuận. Nhưng từ ngày được khai sáng đầu óc thì ra đường cháu thấy rất tự tin, cũng chuẩn bị cho mình đủ đồ nghề tác nghiệp (hiểu luật, cam hành trình, ghi âm...). Và hôm nay thì lần đầu tiên nhà cháu được hưởng thành quả của mình, mặc dù cũng chỉ là tình huống nho nhỏ thôi nhưng cũng xin phép được chia sẻ lên đây để các cụ mừng cho cháu.
Chiều nay cháu có việc sang khu Vincom Long Biên, đến lúc đi ra cháu đi ra ql 5 để lên cầu Thanh Trì. Khi đến ngã tư Phố Bò (Nguyễn Gia Thiều) thì thấy hệ thống đèn tín hiệu không hoạt động và có 1 chú xxx đang hướng dẫn giao thông. Trên đường chỗ ngã tư đó được chia làm 3 làn, theo cảm tính cháu cho xe chạy từ từ theo làn giữa vì không thấy có vạch 1.18. Khi đến gần giữa ngã tư thì chú xxx chỉ gậy vào xe cháu làm cho cháu hơi bất ngờ 1 chút nhưng hoàn toàn không run như những lần trước. Cháu bình tĩnh tháo dây an toàn trước sự chứng kiến của chú xxx (liếc qua thì thấy ông bạn mình ngồi cạnh không hề thắt dây).
xxx: Anh làm ơn cho khiểm tra giấy tờ
Cháu: Thưa với anh xe tôi có đầy đủ giấy tờ nhưng anh phải cho tôi biết tôi bị lỗi gì mà lại bị anh dừng xe trong khi tôi rất tuân thủ luật GT?
xxx: Anh đã đi sai vào làn xe tải, lỗi của anh bị phạt 1,7tr và bị giữ bằng 30 ngày.
Cháu: Nhưng xin lỗi anh tôi không hề thấy biển phân làn ?
xxx: Biển phân làn cắm ngay đầu đường 5, anh là lái xe mà sao không biết nhìn biển?
Cháu: À vâng, thế thì tôi xin lỗi anh vì tôi vừa đi ra từ Sài Đồng nên không nhìn thấy biển phân làn.
xxx: Vâng, nếu anh từ Sài Đồng ra thì mời anh đi.

Trên đây là câu chuyện nhạt của cháu hầu các cụ, mặc dù đọc trên OF cháu thừa biết nó cắm biển phân làn 403 ở 2 đầu đường 5 nhưng hôm nay là lần đầu tiên cháu mới được trải nghiệm.
Nói kiểu xxx này thì em đi từ HP lên HN thì phải tuân theo biển phân làn ở đầu đường 5 à?
Nó bựa không được nên phải cho cụ đi thôi.

khkdgs

Xe điện
Qoái, thế có chuyện em vừa độn thổ sau cái biển đó em biết sao được.hi. Em thấy hơi chuối ạ.

ThanhTungTB

Xe điện
Đơn giản là bác đúng và lý luận chuẩn lên xxx ko làm gì được bác thôi .ko tốt đẹp gì bọn nàcy đâu .