Nhờ chỉ giúp chỗ bảo dưỡng Tubo Santa Fe

cuongmedia

Đi bộ
Nhờ các bác tư vấn chỗ bảo dưỡng Tubo Santa Fe máy dầu tin cậy với ạ. Chả là mấy bữa nay xe của em, buổi sáng ra lúc nổ máy thì đề nổ được nhưng chỉ được tý tẹo là chết máy ngay, và khói thì ra đen xì. Có khi phải đề nhiều lần mới nổ được. Em có hỏi mấy chỗ sửa xe, thì họ nói là phải kiểm tra tubo xem sao. Em thì không hiểu mô tê gì cả, Nhờ các cụ giúp ạ. Xin cảm ơn trước 8->

quyetthang

Xe tăng
Cụ qua các gara của Hyundai là chuẩn nhất rồi, cụ tiện đâu thì qua đó, có Hyundai Giải Phóng, Ngọc Khánh ...

Ngoc Khanh

Xe tăng
Nhờ các bác tư vấn chỗ bảo dưỡng Tubo Santa Fe máy dầu tin cậy với ạ. Chả là mấy bữa nay xe của em, buổi sáng ra lúc nổ máy thì đề nổ được nhưng chỉ được tý tẹo là chết máy ngay, và khói thì ra đen xì. Có khi phải đề nhiều lần mới nổ được. Em có hỏi mấy chỗ sửa xe, thì họ nói là phải kiểm tra tubo xem sao. Em thì không hiểu mô tê gì cả, Nhờ các cụ giúp ạ. Xin cảm ơn trước 8->
Cái này thì cụ phải đem xe qua xưởng để kiểm tra thực tế ngay chứ lỗi khói đen thì chưa chắc đã phải tua bin đâu nhưng cụ cứ để thể này một thời gian nữa thì không khéo tua bin chết thật! Tua bin nếu kẹt thì chỉ có tháo toàn bộ ra vệ sinh sau đó lắp lại nếu được thì OK còn không được thì phải thay mới thôi. Bệnh của xe cụ có thể ở cái van EGR và cần được xử lý sớm.

vinhtarpaulin

Xe đạp
Bệnh của cụ có thể giống xe em bị một lần rồi, test máy tính ko phát hiện ra lỗi nào cuối cùng là do tắc kẹt van đường sả của máy tháo ra vệ sinh sạch xong là ok lại chạy ngon lành

Hoang Gia

Xe tải
Xe của cụ cần phải ra Gara Hyundai để xử lý sớm đi cụ ah

nguyenviethoang

Xe hơi
Tubo santa fe không dễ hỏng như người ta tưởng, hiện tượng khói đen và khó đề nổ có thể do van VGT hoặc EGR, Cụ mang qua huyndai moto viet nam (đối diện sân vận động Mỹ đình) gặp anh Dực phụ trách kỹ thuật xem cho, có khi cụ chỉ mấy 400K vệ sinh 2 cái van và xúc rửa bộ lọc khí thải là hết khói và khỏe re liền, xe tôi cũng bị vậy mà mấy ông gara huyndai cứ phán là chết tubo và bộ hơi yếu.suýt mất tiền oan đấy mấy cụ ạ.

Carens_TH

Xe tải
Hyundai moto Vietnam khác gara Hyundai ở chỗ nào vậy cụ ơi

daudoc

Xe buýt
Tubo santa fe không dễ hỏng như người ta tưởng, hiện tượng khói đen và khó đề nổ có thể do van VGT hoặc EGR, Cụ mang qua huyndai moto viet nam (đối diện sân vận động Mỹ đình) gặp anh Dực phụ trách kỹ thuật xem cho, có khi cụ chỉ mấy 400K vệ sinh 2 cái van và xúc rửa bộ lọc khí thải là hết khói và khỏe re liền, xe tôi cũng bị vậy mà mấy ông gara huyndai cứ phán là chết tubo và bộ hơi yếu.suýt mất tiền oan đấy mấy cụ ạ.
Theo em thì như cụ Ngọc Khánh phán là chuẩn rồi ợ, cụ chủ nên mang vợ hai đi khắc phục sớm. Còn như cụ gì nói ở trên thì theo cụ mới chỉ là có thể, ngoài ra còn nhiều vấn đề nữa chứ không đơn giản như cụ nghĩ đâu ạ, đôi lời cùng cụ !

nguyenviethoang

Xe hơi
Nếu Cụ có vợ 2 là santa fe máy dầu cụ cứ mang qua huyndai moto Vn 1 lần sẽ thấy khác hẳn huyndai GP, Long biên...

quyetthang

Xe tăng
Hyundai moto vn là của cụ nào thế cụ?