[Funland] Nhờ cccm tư vấn mua bàn ghế để ngoài ban công

bear in car

Xe buýt
Nắng nóng quá, nhà e chỉ có ban công là mát ~X( . E muốn mua 1 bộ bàn ghế nhỏ gọn để hóng gió ngoài ban công. Tiêu chí của e như sau:
1. Nhỏ gọn: ban công nhà e khoảng 1,2mx2m lại có chậu hoa nữa. E muốn mua 1 bàn đủ để laptop, 2 ghế có tựa. Gấp gọn đc thì tốt
2. Bền, chịu đc mưa nắng
3. Ghế thoáng khí, ngồi k bị bí mồ hôi
4. Giá hợp lý
Lúc đầu e định mua 2 ghế nhựa có tựa lưng, đáp ứng đc tiêu chí 1, 2, 4 nhưng lại k đáp ứng đc 3 :-?
E lên đây nhờ cccm tư vấn nên mua loại nào và ở đâu? E bận quá chưa tìm ra đc lúc nào đi dạo cửa hàng :(
Thanks cccm nhiều

bear in car

Xe buýt
E ủn lên ạ :D

tranhien1979

Xe tăng
Cụ để cục nóng điều hòa ở ban công không? Ban công có phơi quần áo không? Có thì chả mấy khi ra ban công ngồi? Mua về tốn chỗ mà không hiệu quả.
Cụ cứ lau sạch sẽ, mua cái bàn máy tính gấp để lúc nào vật quá thì vác ra sài.

skuadi

Xe điện
Nắng nóng quá, nhà e chỉ có ban công là mát ~X( . E muốn mua 1 bộ bàn ghế nhỏ gọn để hóng gió ngoài ban công. Tiêu chí của e như sau:
1. Nhỏ gọn: ban công nhà e khoảng 1,2mx2m lại có chậu hoa nữa. E muốn mua 1 bàn đủ để laptop, 2 ghế có tựa. Gấp gọn đc thì tốt
2. Bền, chịu đc mưa nắng
3. Ghế thoáng khí, ngồi k bị bí mồ hôi
4. Giá hợp lý
Lúc đầu e định mua 2 ghế nhựa có tựa lưng, đáp ứng đc tiêu chí 1, 2, 4 nhưng lại k đáp ứng đc 3 :-?
E lên đây nhờ cccm tư vấn nên mua loại nào và ở đâu? E bận quá chưa tìm ra đc lúc nào đi dạo cửa hàng :(
Thanks cccm nhiều
Cụ mua mấy cái bàn ghế dù của dân câu cá, camping là đc ấy mà.
Trừ khi tường balcony của cụ quá cao nên ko có gió, ko có view khi ngồi.

bear in car

Xe buýt
Cụ để cục nóng điều hòa ở ban công không? Ban công có phơi quần áo không? Có thì chả mấy khi ra ban công ngồi? Mua về tốn chỗ mà không hiệu quả.
Cụ cứ lau sạch sẽ, mua cái bàn máy tính gấp để lúc nào vật quá thì vác ra sài.
Nhà e có 2 balcony: 1 cái để cục nóng ddh + phơi, 1 cái để trồng hoa + hóng mát ạ :)
Cụ mua mấy cái bàn ghế dù của dân câu cá, camping là đc ấy mà.
Trừ khi tường balcony của cụ quá cao nên ko có gió, ko có view khi ngồi.
Bộ này mua ở đâu ạ? Ban công nhà e dùng lan can sắt, k dùng kính :-bd

Trâu Đất

Xe buýt
Ghế, cụ chọn loại ghế dù gấp dành cho cắm trại, pic nic , bàn thì cụ chọn giải pháp bàn gấp , khoan bản lề vào tường , khi nào ngồi hạ chân,hoặc ra hàng lốp làm 2 quả lốp xếp chồng lên nhau , cắt kính tròn đặt lên quá nhã , bàn kiểu này khi ko ngồi cụ có thể đặt chậu hoa lên bình thường

phantkien

Xe hơi
Ngày xưa em xem chung cư họ cũng phối cảnh bàn cà phê vs ngồi làm việc ngoài ban công, về sau thấy ban công toàn phơi quần áo + lắp điều hòa, gần như chẳng thể ngồi được nữa.,

skuadi

Xe điện
Nhà e có 2 balcony: 1 cái để cục nóng ddh + phơi, 1 cái để trồng hoa + hóng mát ạ :)

Bộ này mua ở đâu ạ? Ban công nhà e dùng lan can sắt, k dùng kính :-bd
Cái này cụ lên shopee. Rẻ ko à? Em đang để dưới cốp ngại chụp.
Hùi xưa em mua full bộ đâu có hơn triệu thôi.
Giờ trong cốp luôn có lều, bạt, mấy dụng cụ bếp, bếp ga (ga em đi đâu mới mua chứ ko để trong xe).
Balcony thì nhà em ko dủng vì khá rộng. Nhưng cái thế đấy ngồi êm mít lắm. Cụ ra ngoài thuốcclas thuốc lào thoải mái.

bear in car

Xe buýt
Cái này cụ lên shopee. Rẻ ko à? Em đang để dưới cốp ngại chụp.
Hùi xưa em mua full bộ đâu có hơn triệu thôi.
Giờ trong cốp luôn có lều, bạt, mấy dụng cụ bếp, bếp ga (ga em đi đâu mới mua chứ ko để trong xe).
Balcony thì nhà em ko dủng vì khá rộng. Nhưng cái thế đấy ngồi êm mít lắm. Cụ ra ngoài thuốcclas thuốc lào thoải mái.
Cụ cho e xin 5 xu ảnh đc k ạ? E muốn xem trước cho nó trực quan :D

Captain

[Tịch thu bằng lái]

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ban công cao, thoáng đãng, lãng mạn thì Tantra không thể thiếu

qddt

Xe tăng
Em ưng ghế nhưng cái bàn kg hợp lắm cụ nhỉ, bộ này bao nhiêu cụ ơi? Chất liệu ghế là gì cụ nhỉ, em kg thao lắm. Ban công nhà em rộng 1m2, dài hơn 3m đang kê tạm bộ bàn ghế gỗ nhưng thấy kg ổn vì mưa, nắng liên tục.
Đừng mua mấy cái ghế mây/nhựa đan đấy. Mưa gió xong nó lâu khô lắm. Nó cồng kềnh nữa. Cụ cứ làm cái ghế gấp Xuân Hoà cho em. Đảm bảo không bí lưng vì nó đỡ lưng có tí. Mưa gió thoải mái nếu cụ chọn loại chân inox. Lau xoẹt phát là ngồi. Khi cần khoảng trống gấp lại nhẹ nhàng. Bền, thằng lợn nhà em 90ký ngồi thiền hút thuốc cả ngày 5 năm nay vẫn 1 cái ghế chả sao. Rẻ.

Cụ cứ tin em, trước em cũng đặt thợ thi công ban công nhà em hoành tráng lắm. Sau vứt mợ nó hết, ngứa mắt, vướng víu.

Bàn thì cụ kiếm cái bàn vuông GẤP 60x60. Cái này thì sao cũng được hợp nhãn thì mua.

Ghế như này, nó có nhiều loại chân, cụ chọn chân inox.

JWalker

Xe buýt
Ghế xuân hoà ngồi vô cùng khó chịu. Ngon bổ rẻ làm bộ Eames mà ngồi.

Parejo_10

Xe điện
Mấy cái ghế trên các cụ tư vấn thì dùng tạm thôi chứ không đủ bền chịu được nắng mưa vài năm như ở miền bắc mình đâu. Cụ mua cái ghế để ngoại thất sân vườn bằng nhôm đúc ý. Em đi làm cho khách thấy khá nhiều khách họ để bộ này trên sân thượng.

Kµ.Çòi

Xe buýt
Cụ làm quả ghế xếp Câu Cá là đẹp