[Funland] Nhờ cccm tư vấn bệnh viêm da cơ địa

tuandung852016

Xe máy
Thưa cccm, bé nhà em năm nay hơn 3 tuổi, mà cháu bị viêm da cơ địa từ lúc đc 1tuổi, lâu lâu lại tái phát, em cũng biết bệnh này là do cơ địa từ trong máu ra, em cũng cho đi khám viện da liễu các kiểu mà tái phát liên tục mặc dù cubgx kiêng khem mấy món hải sản, trứng.., xà phòng các thứ...
Nay em nhờ cccm tư vấn:
1. Em muốn cho cháu làm Patch Test, tức là xét nghiệm để tìm dị nguyên gây dị ứng, mà em gúc gồ thì thấy có ở Việt Pháp, em có gọi điện đến nhưng ko hỏi đc thông tin chi tiết về dịch vụ này, có cụ mợ nào có thông tin về dịch vụ này thì em xin thêm thông tin đc ko ạ, có thực sự hiệu quả ko ạ, và chi phí làm hết khoảng bao nhiêu?
2. Em thấy nhiều nơi quảng cáo chữa bằng đông y mà em cũng ko rõ có nên theo đông y ko và chỗ nào thì hiệu quả, các cccm nào biết có thể tư vấn và giới thiệu giúp em địa chỉ nào chữa đc thuyên giảm đc bệnh này với ạ.
Em cám ơn Cccm nhiều ạ.

Lee Vũ

Xe điện
Mời các bác là chiên gia vào làm việc ah

dungnghe

Xe tải
Em cũng bị ngứa nổi mề đay, toàn phải uống thuốc kháng histamin cho đỡ ngứa, đỡ được 3-4 hôm nó lại ngứa nổi mề đay lại. Chán quá, uống mấy loại lá cây như diệp hạ châu, cà gai leo, đậu xanh... nhưng không đỡ. Hóng các cụ mợ chia sẻ kinh nghiệm.

tuandung852016

Xe máy
Em cũng bị ngứa nổi mề đay, toàn phải uống thuốc kháng histamin cho đỡ ngứa, đỡ được 3-4 hôm nó lại ngứa nổi mề đay lại.
Chán quá, uống mấy loại lá cây như diệp hạ châu, cà gai leo, đậu xanh... nhưng không đỡ. Hóng các cụ mợ chia sẻ kinh nghiệm.
Vâng cháu nhà em cũng kháng histamin liên tục mà ko ăn thua, vẫn ngứa lắm cụ ợ, cũng uống loại mát mát mà chưa thấm vào đâu.

Ms.Bui

Xe buýt
Con bé nhà em lúc mới sinh ra cũng bị, sau em đc 1 bà mách tắm bằng nước lá giềng đun lên, em tắm liên tục 1 tháng thì hết, sau bị lại 1 ,2 lần em cũng tắm như vậy nhưng khoảng mấy ngày là khỏi, qua 1,5 tuổi là khỏi hẳn.

tuandung852016

Xe máy
Con bé nhà em lúc mới sinh ra cũng bị, sau em đc 1 bà mách tắm bằng nước lá giềng đun lên, em tắm liên tục 1 tháng thì hết
, sau bị lại 1 ,2 lần em cũng tắm như vậy nhưng khoảng mấy ngày là khỏi, qua 1,5 tuổi là khỏi hẳn.
Triệu chứng của bé nhà cụ như nào ạ, có bị mụn nước ko cụ?

dungnghe

Xe tải
Vâng cháu nhà em cũng kháng histamin liên tục mà ko ăn thua, vẫn ngứa lắm cụ ợ, cũng uống loại mát mát mà chưa thấm vào đâu.
Thuốc kháng histamin không tốt đâu cụ, hại Gan và Thận lắm, nhất là cháu bé mới có 3 tuổi. Cụ nhanh chóng chữa trị cho bé đi ạ, bệnh này cũng nan giải, khó chữa đấy ạ.

hvhn

Xe tải
Thưa cccm, bé nhà em năm nay hơn 3 tuổi, mà cháu bị viêm da cơ địa từ lúc đc 1tuổi, lâu lâu lại tái phát, em cũng biết bệnh này là do cơ địa từ trong máu ra, em cũng cho đi khám viện da liễu các kiểu mà tái phát liên tục mặc dù cubgx kiêng khem mấy món hải sản, trứng.., xà phòng các thứ...
Nay em nhờ cccm tư vấn:
1. Em muốn cho cháu làm Patch Test, tức là xét nghiệm để tìm dị nguyên gây dị ứng, mà em gúc gồ thì thấy có ở Việt Pháp, em có gọi điện đến nhưng ko hỏi đc thông tin chi tiết về dịch vụ này, có cụ mợ nào có thông tin về dịch vụ này thì em xin thêm thông tin đc ko ạ, có thực sự hiệu quả ko ạ, và chi phí làm hết khoảng bao nhiêu?
2. Em thấy nhiều nơi quảng cáo chữa bằng đông y mà em cũng ko rõ có nên theo đông y ko và chỗ nào thì hiệu quả, các cccm nào biết có thể tư vấn và giới thiệu giúp em địa chỉ nào chữa đc thuyên giảm đc bệnh này với ạ.
Em cám ơn Cccm nhiều ạ.
--
E xin chia sẻ,
Họ nhà e có người chữa = đông y. Khỏi hẳn thì ko, nhưng bệnh cũng đỡ nhiều

Ms.Bui

Xe buýt
Triệu chứng của bé nhà cụ như nào ạ, có bị mụn nước ko cụ?
Nó mụn li ti thôi cụ chứ ko phải là mụn nước, nhớ ngày đó đi khám suốt bs chuẩn đoán viêm da cơ địa, bôi thuốc hết rồi lại lên mụn, quá nản luôn.

giacmo4b

Xe tải
Bé nhà em mới 17 tháng mà cũng bị, thương con lắm các cụ ạ.
Bé bị dạng chàm tổ đỉa, vừa đau vừa ngứa, cái cảm giác ko gãi thì ngứa mà gãi thì đau nghĩ đến mà phát khóc.
Bệnh này nói chung là cố gắng hạn chế tác nhân gây bệnh, còn khi lỡ bị thì dùng thuốc bôi gốc corticoid cho đỡ tức thời (nhưng thuốc dạng này có nhiều tác dụng phụ có hại).
Các cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ thêm.

lenhhoxung1980

Xe điện
Em hóng kinh nghiệm. Cháu bên nhà vợ em cũng hay bị ngứa, gãi suốt, thâm hết cả 2 chân

tuandung852016

Xe máy
Nó mụn li ti thôi cụ chứ ko phải là mụn nước, nhớ ngày đó đi khám suốt bs chuẩn đoán viêm da cơ địa, bôi thuốc hết rồi lại lên mụn, quá nản luôn.
Nhà em lúc thì bs kê là tổ đỉa, lúc thì viêm da cơ địa, chàm, nói chung mụn nước li ti xong nó phồng lên ngứa ngáy thương lắm cụ ạ, bé nhà cụ khỏi đc là may mắn quá, chúc mừng cụ và cháu

tuandung852016

Xe máy
Bé nhà em mới 17 tháng mà cũng bị, thương con lắm các cụ ạ.
Bé bị dạng chàm tổ đỉa, vừa đau vừa ngứa, cái
cảm giác ko gãi thì ngứa mà gãi thì đau nghĩ đến mà phát khóc.
Bệnh này nói chung là cố gắng hạn chế tác nhân gây bệnh, còn khi lỡ bị thì dùng thuốc bôi gốc corticoid cho đỡ tức thời (nhưng thuốc dạng này có nhiều tác dụng phụ có hại).
Các cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ thêm.
Vâng em cũng mong cccm có kinh nghiệm tư vấn, con nhà em giờ cũng phai bôi corticoid, biết là hại nhưg ko còn cách nào khác cụ ợ, thương con mà ko biết làm thế nào.

nscd

Xe buýt
Trẻ con bị dị ứng thôi cụ.
Nhưng tìm ra tác nhân gây dị ứng thì khó lắm. Cách đơn giản là cụ thay hết sữa tắm, bỉm, các đồ tiếp xúc với da cháu bé, đồ gỗ, phòng ngủ....
Có điều kiện thì mang cháu bé sang ở chỗ khác không dùng lại đồ hiện tại.
Ăn uống cả mẹ lẫn con tránh đồ tanh, đồ nóng...
Cho cháu tắm nước lá trà cho mát.

Trò này tìm được nguyên nhân thì hết ngay, còn không nếu chữa triệu chứng thì không ổn đâu.

adng

Xe điện
nhà em có hai người bị; một đứa cháu sinh năm 2004 và đứa em sinh năm 1994.
hóng các cụ chia sẻ cách chữa.
Cũng hơi lạ là tại sao giới khoa học không nghiên cứu sâu về cơ chế của bệnh để dứt điểm tìm ra thuốc chữa!

muamua

Xe buýt
Con nhà e cũng bị. Tạm dùng thuốc có tp corticoid. Biết là hại nhưng vẫn phải dùng.

E cũng hóng thuốc hay cho con.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Người nhà em bị viêm da cơ địa cũng hơn 20 năm rồi, chữa đông tây y đủ cả mà không khỏi, chỉ đỡ được 1 thời gian.

Dở người

Xe điện
Em đang bị viêm da cơ địa đây cụ.
Khổ vì ngứa.
Chữa dứt thì khó vì nó ở trong máu cụ ợ, khi nào cơ thể có thay đổi gì là nó lại phát ra. Từng có thời điểm em chữa dứt phát bệnh 5-7 năm rồi nó lại phát lại.
Tuy nhiên, có cách chữa dứt ngứa mà không phải dùng thuốc.
Cụ mua lấy cây nha đam (lô hội), xắt cho nó ra nhớt rồi bôi nhựa lên vết ngứa cho cháu. Bôi xong để nguyên, đừng lau rửa. Cứ bôi liên tục, khô nhựa lại bôi, bôi thành lớp thật dầy. Tránh đụng nước vì nhựa sẽ chảy hết. Bôi như thế chỉ tầm 2 ngày, nhựa bong ra là vết ngứa của cháu lành.
Cái này cũng là chữa triệu chứng thôi cơ mà lành hơn uống thuốc. Cụ thử coi cháu có hợp không nhé.