[Funland] Nhờ CCCM giúp đỡ. Camera 70mai bị hỏng

Atlas99

Xe tải
Con này đc bảo hành bao lâu, các cụ nhỉ? (Em thấy nhiều người khen con này lắm, đang định đổi con camera hiện tại sang con này.)

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Em cảm ơn cụ. Em không biết cách để tháo. Hơn nữa pin chỉ dùng khi tắt chìa khóa, còn khi bật chìa khóa là nó dùng nguồn của ắc qui qua tẩu sạc
Pin nó hỏng hẳn thì ngắt mạch sạc không vào nữa. Tháo ra đơn giản mà 5 phút

uoat_LX

Xe điện
Xin chào CCCM, em có con camera hành trình 70mai đang dùng bình thường thì bị hỏng bất ngờ (điện không vô được, không bị bể, vỡ, hoặc vô nước…). Mang đến tiệm sửa chữa thì họ kiểm tra và nói rằng do lỗi update nên không cách nào sửa chữa được, chỉ vứt bỏ. Em thấy tiếc thật vì nó còn rất mới. CCCM thông thạo về cam hành trình vào giúp em với. Chẳng lẽ bị lỗi phần mềm mà phải vứt bỏ con cam còn mới à?, không cài lại phần mềm được à? hãng sản xuất họ làm vậy à?.
Em xin cám ơn ạ. Xin Min, Mod cho em vài hôm, em để ở quán café vì nơi đây nhiều CCCM đi qua.
Thực ra không có chuyện không update được mà hỏng như cụ nói đâu ít nhất là với kn của em đến giờ này, đó chính là chú thợ cụ đưa không tìm được bệnh nên nói đại .Tuy nhiên sửa camera phải là thợ chuyên nghiệp , ở VN nhiều loại camera hành trình lắm ,thợ sửa được đếm trên đầu ngón tay , không kể thợ sửa theo kiểu thay thế từng cụm , module . Cách tốt nhất cụ đi tìm thợ nào có ít nhất 01 máy như cụ còn tốt , họ sẽ tìm ra bệnh, còn sửa được hay không là tùy túi tiền của cụ . Đừng bỏ thời gian và tiền bạc vào cái tiếc của cụ ,dễ làm khó bỏ là lời khuyên cho cụ trong trường hợp này .

• Vodka
Reactions: THH

thanhkhenam

Xe hơi
Em đang dùng 70mai pro lỗi ngày tháng, em vô update ngày bằng phone rồi tắt máy bật lại nó vẫn khg lưu ngày hiện tại. Em có mua cục pin khác về thay vô cũng khg được
Cụ nào gặp trường hợp này chưa ? bày em với :)

pham minh

Xe container
sao camera này lắm lỗi thê nhỉ. Em xem đánh giá chung của những người đã sử dụng thấy khá tốt nên cũng mới rước một em 70MAI 500s vè. Hiện tại tốt

hoangdieu123

Xe máy
Cam xe em cũng vừa bị xong. Hôm qua đi về vẫn bình thường, vừa bật lên để tải ảnh được lúc thì khởi động lại mấy lần và toi, không vào điện nữa.

sherlock cốc

Xe buýt
Cái tẩu sạc lâu ngày cắm xuống nó ko tiếp xúc với chỗ cắm trên ô tô do bẩn. Lấy cồn và bông lau sạch là dc. Chắc nhất cụ mang về cắm vào củ sạc điện thoại xem có lên ko. Trường hợp nữa do dây sạc hỏng, tháo ra thay dây khác xem dc ko. Còn nếu cam bị chập ko vào điện nữa thì bỏ qua chứ lỗi update thì vẫn báo đèn.