[Funland] Nhờ cao nhân định giá hộ ví, clutch cầm tay gucci

QUANG1970

Xì hơi lốp
À cụ chuyên xài hàng hịn cụ không thấy toát chớ em lần đầu được theo đứa bạn nó mua xong ngó cái hoá đơn của nó em toát luôn cụ ạ. Nịch xự, chang chọng, chuẩn đét, nét căng. In trên bìa cứng còn có cái bao cũng cứng đanh để vào. Cầm cái hoá đơn thấy run hết cả ông người.

Vậy thì, nếu bác MyMac mà thấy cảnh nhân viên cửa hàng LV, không chỉ đẹp mà cao to như người mẫu, mặc smoking jackets, quỳ và dâng nước giải khát, hay rượu mời bác uống (nếu bác là, hay đi chung với một khách VIP nên "Vị thần mà nể cây đa") thì có lẽ đứng tim mất!!! :))

Chỉnh sửa cuối:

ngoc_phuong

Xe lăn
Mềnh thì băn khoăn. Tặng Hàng fake mà lại kèm bill....

QUANG1970

Xì hơi lốp
Mềnh thì băn khoăn. Tặng Hàng fake mà lại kèm bill....

Bill thì cũng OK, Tặng quà không ai để kèm Bill, nhưng nếu đó là Gift Receipt thì lại là một nhẽ! :P
Và cái túi (Clutch) kiểu đơn giản như vậy chằng thể nào cao giá (~27 triệu VND)! [-X

FYI, Trừ khi cùng kiểu nhưng khác size (kich cỡ), còn lại các sản phẩm hàng hiệu khác kiểu bán không phải theo kích cỡ mà là theo độ phức tạp khi thực hiện! :D :x

Nghĩa là, cùng một họa tiết, nguyên liệu, một cái túi to đùng (xách đi du lịch) mà giá rẻ hơn một cái túi nhỏ (đeo dùng hàng ngày)! :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thôi cụ Quang làm thơ đi, cháu thích nghe thơ lục bát của cụ, phục cái tài xuất khẩu thành thơ của cụ, cứ như Nguyễn Du tái sinh
Cám ơn bác! ^:)^

Cơ mà, :D

Nguyễn Du: em chửa (đáng) xách quần, :((
Lời trau ý chuốt (gấp) ngàn lần, khi nghe. ^:)^
Em làm thơ chẳng để khoe, [-X
Chỉ là tí tỉnh, xum xoe học đòi. :P

ngoc_phuong

Xe lăn
Bill thì cũng OK, Tặng quà không ai để kèm Bill, nhưng nếu đó là Gift Receipt thì lại là một nhẽ! :P
Và cái túi (Clutch) kiểu đơn giản như vậy chằng thể nào cao giá (~27 triệu VND)! [-X

FYI, Trừ khi cùng kiểu nhưng khác size (kich cỡ), còn lại các sản phẩm hàng hiệu khác kiểu bán không phải theo kích cỡ mà là theo độ phức tạp khi thực hiện! :D :x

Nghĩa là, cùng một họa tiết, nguyên liệu, một cái túi to đùng (xách đi du lịch) mà giá rẻ hơn một cái túi nhỏ (đeo dùng hàng ngày)! :))
lạy bố.
Bố đi thẳng vào còm giùm cái.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Ta khoan bàn về việc cái túi xách tay này là thật hay giả vì nếu chỉ nhìn qua hình chụp nhất là chụp không rõ ràng kiểu này, thì sẽ phát sinh lắm chuyện rắc rối! :D

Điều đầu tiên em đề nghị bác chủ "thớt" hãy làm như thế này: =D>

1/ Bác mời hoặc đến gặp người biếu bác cái túi này;
2/ Sau khi gặp họ, bác cầm cái túi này mà đập vào mặt nó, chửi mặt nó cho chảy máu ra!
3/ Còn nếu như bác sợ thương tích hoặc và chạm mạnh, thì bác cầm cái hóa đơn và biên nhận thanh toán bằng thẻ tín dụng (Receipt Slip) dí vào mặt nó, và bảo với nó rằng:
"Tiên sư bố mày! mày lừa ông hả???
Hóa đơn thì ghi trả tiền mặt (CASH) mà mày đưa cái tờ biên nhận thanh toán thẻ tín dụng để làm chó gì?
Mày xách về, mà tế cái mả thắng bố nhà mày!!!
" :)) =))

Thử coi nó còn cựa cãi gì hay không?! :P

Nếu để ý, các bác sẽ thấy hóa đơn ghi rõ ràng là thanh toán bằng tiền mặt nhưng lại đưa một cái biên nhận thanh toán qua thẻ đúng với số tiền mua thì càng làm rõ sự gian trá và lếu láo của "bộ hồ sơ mua bán" này! :D

FYI, nhìn sơ qua cái túi cầm tay (Clutch) hiệu Gucci bằng vải bố Canvas kiểu đơn giản (Simple style) như thế này thì giá ban đầu của nó chỉ vào tầm khoảng 500 Mỹ kim hay hơn một chút! Chỉ có những túi cầm tay bằng da thật thì mới có giá xấp xỉ 1000USD. Còn thì tất cả những túi Gucci bằng vải Canvas cho dù là có kèm theo da, giá thì mới bán cũng chỉ tầm khoảng 500 Mỹ kim hay hơn một chút mà thôi! :">

Ngoài ra, túi của Gucci luôn luôn có sale off (giảm giá). Em đã mấy lần nói với các bác là một cái túi của Gucci hay Prada hoặc Salvatore Ferragamo, Bally hoặc những thương hiệu khác khi mới release, nếu giá ban đầu là 1000USD thì sau khoảng ba tới sáu tháng giá sẽ còn giảm khoảng 30 % và sau một năm giá rẻ giảm từ 50% tới 70 %. Do đó khi cầm một cái túi của các thương hiệu này người nhìn sẽ không biết rằng các bác mua lúc giá 1.000 USD, hay 700USD hoặc 500USD thậm chí 300 Mỹ kim!!! :-?

Chỉ có túi hay các sản phẩm của LV hay Hermes (bằng Canvas) có hình thức đơn giản ntn, thì giá của nó mới xấp xỉ trên 1.000 Mỹ kim cho tới 1.500USD tùy theo là bằng Canvas hay da (các phiên bản thường).
VÀ, riêng LV và Hermes thì mới có chuyện tăng giá hàng năm nghĩa là người mua nhìn một cái túi hay một đôi giày không biết rằng sản phẩm đã được mua với giá 1000 Mỹ kim 1.120 Mỹ kim hay 1.250USD ............ :P

Trong thẩm định giá đôi khi cũng chẳng cần phải coi trực tiếp sản phẩm mà chỉ nhìn các thông tin liên quan là có thể nhìn ra và xác định 100 % là thật hay giả!

Riêng với cái túi này em khẳng định 100 % là hàng giả! Không những thế mà các cái tờ chứng từ đều giả, giá đến mức ngu si và khốn nạn!!!

View attachment 4318337

View attachment 4318339
Cụ mắng thế này em đố cụ Thớt dám ngoi lên.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ mắng thế này em đố cụ Thớt dám ngoi lên.
Vâng! ^:)^

Cơ mà em mắng thằng chó đểu biếu hàng giả mà còn kèm chứng từ giả, chẳng khác nào "làm đĩ có ba-tăng", chứ em nào đâu dám mắng bác ấy! [-X :D

Còn bác ấy "ngoi hay chìm" thì cũng còn tùy là bác ấy là nạn nhân hay đứa "thủ ác" thôi! :P

Có điều, gì thì gì, thấy bác ấy ló mặt ra mà không thấy chén rượu như bác ấy đã mạnh mồm hứa, thì xin phép các bác cho phép em "chửi mục mả" nhé! :(( :))

Chào các vụ mợ. E được người nhà đi về tặng cho cái clutch cầm tay hiệu gucci mà e khoong có nhu cầu dùng đến. Mới chỉ bóc ra xem, còn nguyên bản cả hoá đơn giấy tờ, hộp. Nhờ các cụ mợ cao nhân định giá giúp em ạ. Hoặc e đổi các lấy iPhone có được không ạ . E rót sẵn rượu mời các cụ mợ ak
Em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:
Thế là gà chạy hết r k lùa đc con nào thì đóng thớt đc r t lại tìm cách bày mưu hèn kế bẩn khác

Quyen Kenshin

Xe buýt
cái hóa đơn lởm kinh,lại cái hóa đơn thần thánh hongkong fake ngoài nhan nhản.thôi cụ để mà dùng đừng đem bán mấy cái đồ này

Ngỗng già

Xe buýt
Câu này chuẩn quá, diễn giải đủ ý. Tớ mua cái bút Kim Thành tặng sinh nhật trẻ con xóm cũng phải bóc cái giá tiền dán trên bút ra.
Em nghĩ khác. Đồ hiệu có bảo hành, khi dùng có vđ gì còn có cái mà làm chứng. Tặng hạt xoàn cũng vậy thôi.

ducvt8x

Xe tăng
nhìn cái hoá đơn pos kia là xong con ong, thà ko có còn soi kỹ chứ 1 loạt giấy tờ kia lởm chắc 100%, đồ hiệu giờ này cứ có cái bill pos xanh xanh kia thì fake 99%, giống 1 đợt rượu túi duty ;))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Em nghĩ khác. Đồ hiệu có bảo hành, khi dùng có vđ gì còn có cái mà làm chứng. Tặng hạt xoàn cũng vậy thôi.
Đương nhiên hàng cao cấp cần truy xuất nguồn có hoá đơn tặng nhưng không đề giá chình ình ra. Thằng nào tặng có giá kèm theo thì nên trả lại nó ngay và luôn cho nhanh.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Dại thật, từ yêu sang ghét người tặng 😃

Trong tác phẩm thi văn Cung Oán Ngâm Khúc có câu:

Giết nhau chẳng cái Lưu Cầu
Giết nhau bằng cái ưu sầu độc chưa?

Thì trong "thớt" "Nhờ cao nhân định giá hộ ví, clutch cầm tay gucci" này, thì:,

Cho nhau chẳng cứ Gucci,​
Hại nhau hàng Fake đem bì chợ đông. :((
Offer như biển, như sông,​
Waste time, đáng tội, phí công lọc lừa! :P

QUANG1970

Xì hơi lốp
Đương nhiên hàng cao cấp cần truy xuất nguồn có hoá đơn tặng nhưng không đề giá chình ình ra. Thằng nào tặng có giá kèm theo thì nên trả lại nó ngay và luôn cho nhanh.

Bởi thế mới có cái Gift Receipt !!! :P
Các bác không xem em nói trong "còm"# 79 sao? :-?

Và xin lập lại câu này, một lần nữa,

"Thế mới biết có tiền mua hàng hiệu thôi cùng chưa đủ, mà phải hiểu "cách mua kiểu bán" để không "nhục mặt" vì chỉ là "trọc phú": nhiều tiền, mà ít hiểu biết! :(( :)) "

Em phải nói nặng lời như vậy, vì trong mấy thớt hàng hiệu khác trên Ofun, có nhiều nick (offers) có tiền, nhưng theo kiểu các cụ nói là "mới dính được tẹo ..."
Bọn này ti toe mua được dăm ba cái Belt (thắt lưng), bóp ví (wallet) hay túi (bag) để khoe soang chảnh và cũng nhảy vào các thớt này nói bậy bạ bố láo, nên em chẳng thèm, cũng như muốn phí công tranh luận với loại mạt hạng. :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em thấy hoá đơn LV cũng bình dị cụ ah... nhưng hàng của nó thì nét căng chứ ko lởm khởm như con hàng nhái kia

Vâng! ^:)^
Thậm chí, có khi còn đơn giản nếu mua bằng "thẻ quà tặng" danh cho VIP, sẽ ntn: :P

BTW, Bác chụp hình màu (Colour picture) mà sao không thấy màu trên logo và chữ hiệu LV nhỉ? :-? :-? :-?

Cũng như Logo LV in chìm ở trang (mặt) sau nhưng nổi hằn lên trang trước (luôn luôn phải có!) như LV thật nhỉ??? :-?

Các bác coi giúp em mấy hóa đơn này cả của LV Việt Nam lẫn NN nhé và so sánh để "tường tri"! :)) =))

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chuyên gia gg chắc lâu chưa bước chân vào LV store, từ giữa năm 2019 LV đã áp dụng hoá đơn chơn như thế rồi cụ

Không nói gia đình dòng tộc, chỉ phần em thôi dùng hàng LV mấy chục năm rồi bác ạ! :))
Chính xác tự tay em bỏ tiền mua, và dùng cho chính mình là trên 30 năm. :P

Gần đây, em cũng có ghé các cửa hàng LV nhưng chỉ mua biếu, hay mua hộ bạn bè. :D

Hóa đơn em up lên, là của em, em đã mua cho em dùng. Em vẫn thường xuyên ghé vào LV cả Sàigòn lẫn NN, để mua sắm hay yêu cầu các dịch vụ "hậu mãi" và các sản phẩm LV em mua gần đây, là mua cho hay mua giúp thì em giữ hóa đơn để làm gi? :))

Còn cái "LV store" mà bác nói, thì cứ nói tên em là các manager đều biết, còn nhân viên các cửa hàng, thì có thể người biết người không. :x
FYI, như em đã từng nói, theo quy định Hot stamp của LV (coi trong website thì rõ) một sản phẩm có thể được LV in tên (hot stamp) tối đa là 3 ký tự, nhưng em muốn in 3 hay 4 hay đầy đủ tên em (8 ký tự) thì cũng là chuyện nhỏ! :))

Bác mở mồm nói sành về LV, vậy có biết cái này không nhỉ? :-?

:P :)) =))

Chỉnh sửa cuối: