Nhờ các tiền bối giúp em về lắp thêm option xe Fiesta Titanium

HQ.Civic

Xe hơi
Vâng, em cũng đc nhiều bác tư vấn. Em này lắp bình xăng ko có khóa...nên rất dễ trẻ con nghịch và khi rửa xe nước rất dễ vào...
Có phải ý bác vậy ko, hay là bác có dụng ý khác.
ý em ko phải vậy. Cái vụ trẻ con dễ nghịch thì tụi nó nghịch thì mở ra đậy vào thôi --> chẳng sao, cái vụ rửa xe --> đúng như cụ và 1 số cụ nên khi rửa e phải dặn kỹ tụi rửa và e làm thủ công làm bông gòn nhét vào đồng thời bảo tụi nó phun nước thì ngược trước ra sau hoặc thẳng chỗ nắp bình xăng.
Ý em dặn cụ là không có cái đó thì rất khó khi mà trong trường hợp mình chủ quan ko để ý đi xa hết xăng ko có cây xăng mà mua tạm rồi đổ vào :) hoặc khi ko để ý mà hết xăng phóng ra mua rồi đem về đổ vào, ko có nó là cả vấn đề đấy cụ :) . Em bị dính 1 lần rồi.

ruadaica89

Xe đạp
ý em ko phải vậy. Cái vụ trẻ con dễ nghịch thì tụi nó nghịch thì mở ra đậy vào thôi --> chẳng sao, cái vụ rửa xe --> đúng như cụ và 1 số cụ nên khi rửa e phải dặn kỹ tụi rửa và e làm thủ công làm bông gòn nhét vào đồng thời bảo tụi nó phun nước thì ngược trước ra sau hoặc thẳng chỗ nắp bình xăng.
Ý em dặn cụ là không có cái đó thì rất khó khi mà trong trường hợp mình chủ quan ko để ý đi xa hết xăng ko có cây xăng mà mua tạm rồi đổ vào :) hoặc khi ko để ý mà hết xăng phóng ra mua rồi đem về đổ vào, ko có nó là cả vấn đề đấy cụ :) . Em bị dính 1 lần rồi.
Lại vodka cụ
Em hiểu ý bác rồi ạ.

HQ.Civic

Xe hơi
à, như em đã nói, cụ có thể tham khảo: Khi nhận xe thể theo nguyện vọng của bà cả em chỉ:
- Mua BH Liberty Full 1 năm đầu.
- Trải sàn da simili chống cháy + cả lót cốp.
- Lót chân (hàng đểu e đc KM :D)
- Cam lùi + gương ốp màn hình. (cái này được khuyến cáo và cũng chiều bà cả vì bên cty bà cả cũng bị dính nên hãng ko bảo hành... nên lắp luôn của hãng để sau này có vấn đề gì về điện đóm --> do tụi nó nhá ko phải em :)) dưng mà chát quá).
Thế thôi, mọi cái cứ đi đã rồi tính. Vụ gương gập em mê lắm (trước em ko thích FFi điểm này thôi) mà xe nó bé nên thấy chưa cần thiết (bà cả cũng bảo vậy).

ruadaica89

Xe đạp
à, như em đã nói, cụ có thể tham khảo: Khi nhận xe thể theo nguyện vọng của bà cả em chỉ:
- Cam lùi + gương ốp màn hình. (cái này được khuyến cáo và cũng chiều bà cả vì bên cty bà cả cũng bị dính nên hãng ko bảo hành... nên lắp luôn của hãng để sau này có vấn đề gì về điện đóm --> do tụi nó nhá ko phải em :)) dưng mà chát quá).
Thế thôi, mọi cái cứ đi đã rồi tính. Vụ gương gập em mê lắm (trước em ko thích FFi điểm này thôi) mà xe nó bé nên thấy chưa cần thiết (bà cả cũng bảo vậy).
Nên mua bảo hiểm Liberty hay bảo hiểm thân vỏ chính hãng vậy bác. Giá bao nhiêu vậy bác.
Em hỏi thêm chút là, camera lùi và gương ốp là ntn hả bác . là một cái màn hinh ốp luôn vào gương chiếu hậu ạ, hay kiểu khác. giá cả hãng thế nào vậy bác.

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Em vodka cụ rồi ạ. Yên tâm em sẽ qua bác. Mà cho em hoi hai loại dán đấy loại nào tốt hơn và giá cả bao nhiêu vậy bác.
Cám ơn bác đã vodka cho em , em say quá rồi mà vẫn cố bò lên đây :D
2 loại film đó thì có nhiều sự lựa chọn cho cụ , giá thành thì anh Vkool nhỉnh hơn anh LLumar nhưng loại nào cũng có đắt và rẻ, còn bao nhiêu thì đó là do cụ lựa chọn thôi ạ :D (bác cứ lấy xe đi rồi chạy qua em, e tư véo cho ạ)
Còn về thảm lót sàn thì khuyên cụ đừng trải sàn da nhá, nhiều cụ trải sàn da rồi đến em lót thảm của em xong toàn bắt em tháo trải sàn da ra thôi, mệt lắm ạ (còn lý do ko lắp trải sàn thì có nhiều lý do, e ví dụ như: thời tiết mình nồm nhiều, trải sàn da toàn bộ làm cho hơi nước đọng dưới phần nỉ ko thoát ra được => hôi xe, trải sàn da thường thì các góc cạnh sẽ bị phồng phèo lên và nhăn nhúm => ko đẹp xe, trải sàn da thì 9/10 thợ sẽ làm cho các nẫy ở cạnh cửa xe cụ bị gẫy lẫy hoặc bị dơ lẫy => các cạnh cửa xe ko chắc, cá biệt có còn có thể nhấc lên luôn vì gẫy hết lẫy ạ, còn gì nữa thì để e tổng kết sau cho cụ ....)
Và gửi e cụ cái ảnh một cụ đi Cam rì phải tháo trải sàn da ra, tuy sàn da của cụ ý vẫn rất mới nhá (vụ này e tháo mệt hết cả người :D)

vawnsown

Xe tải
Cám ơn bác đã vodka cho em , em say quá rồi mà vẫn cố bò lên đây :D
2 loại film đó thì có nhiều sự lựa chọn cho cụ , giá thành thì anh Vkool nhỉnh hơn anh LLumar nhưng loại nào cũng có đắt và rẻ, còn bao nhiêu thì đó là do cụ lựa chọn thôi ạ :D (bác cứ lấy xe đi rồi chạy qua em, e tư véo cho ạ)
Còn về thảm lót sàn thì khuyên cụ đừng trải sàn da nhá, nhiều cụ trải sàn da rồi đến em lót thảm của em xong toàn bắt em tháo trải sàn da ra thôi, mệt lắm ạ (còn lý do ko lắp trải sàn thì có nhiều lý do, e ví dụ như: thời tiết mình nồm nhiều, trải sàn da toàn bộ làm cho hơi nước đọng dưới phần nỉ ko thoát ra được => hôi xe, trải sàn da thường thì các góc cạnh sẽ bị phồng phèo lên và nhăn nhúm => ko đẹp xe, trải sàn da thì 9/10 thợ sẽ làm cho các nẫy ở cạnh cửa xe cụ bị gẫy lẫy hoặc bị dơ lẫy => các cạnh cửa xe ko chắc, cá biệt có còn có thể nhấc lên luôn vì gẫy hết lẫy ạ, còn gì nữa thì để e tổng kết sau cho cụ ....)
Và gửi e cụ cái ảnh một cụ đi Cam rì phải tháo trải sàn da ra, tuy sàn da của cụ ý vẫn rất mới nhá (vụ này e tháo mệt hết cả người :D)
][/QUOTE]
Cụ Rồng cho em hỏi chút là em đang dùng loại cao su lồi lõm, cũng ưng vì bụi lọt vào khe, nhưng loại đấy không kín hết phần nỉ như mấy loại kia của bác.
Mấy loại kia thì có dễ rách không, có bị xẹp và xước tung tóe sau 1 thời gian sử dụng vì giầy cao gót, đất cát các kiểu.
Và đất cát thì có rãnh hoặc khe để lọt xuống như loại cao su lồi lõm không, nếu phẳng thì suốt ngày phải lau ạ, chứ không thì dẫm vào xe bụi mù lên.
Cảm ơn cụ
[quote="HQ.Civic, post: 18989998"]ý em ko phải vậy. Cái vụ trẻ con dễ nghịch thì tụi nó nghịch thì mở ra đậy vào thôi --> chẳng sao, cái vụ rửa xe --> đúng như cụ và 1 số cụ nên khi rửa e phải dặn kỹ tụi rửa và e làm thủ công làm bông gòn nhét vào đồng thời bảo tụi nó phun nước thì ngược trước ra sau hoặc thẳng chỗ nắp bình xăng.[/QUOTE]
Cái này có khóa lẫy và gioăng nên không lo nước lọt vào đâu cụ, em đi rửa xe toàn phụt vào để rửa cho đỡ bụi chả sao cả, kỹ sư thiết kế người ra tính hết rồi, không lo đâu.

Chỉnh sửa cuối:

HQ.Civic

Xe hơi
Cụ Rồng cho em hỏi chút là em đang dùng loại cao su lồi lõm, cũng ưng vì bụi lọt vào khe, nhưng loại đấy không kín hết phần nỉ như mấy loại kia của bác.
Mấy loại kia thì có dễ rách không, có bị xẹp và xước tung tóe sau 1 thời gian sử dụng vì giầy cao gót, đất cát các kiểu.
Và đất cát thì có rãnh hoặc khe để lọt xuống như loại cao su lồi lõm không, nếu phẳng thì suốt ngày phải lau ạ, chứ không thì dẫm vào xe bụi mù lên.
Cảm ơn cụ

Cái này có khóa lẫy và gioăng nên không lo nước lọt vào đâu cụ, em đi rửa xe toàn phụt vào để rửa cho đỡ bụi chả sao cả, kỹ sư thiết kế người ra tính hết rồi, không lo đâu.
Cẩn thận vẫn hơn cụ à, vì em bị rồi, các xe khác ko biết thế nào chứ xe em ật nhẹ là nắp ra rồi. Hôm đầu để bà cả đi rửa xe về em xem có nước bên trong cụ à.

Luon An Ngon

Xe tải
**== Chúc mừng cụ chủ có vợ mẽo(beer)
cụ cưới em nó hết bao nhiêu xèng ah
nhà cháu cũng đang nghía em nó, cụ show cái ảnh chia sẻ tý,

HaiLiberty

Xe tăng
Cụ có quan tâm đến bảo hiểm k ạ? E xin gửi báo giá bảo hiểm Liberty với giá tốt nhất

HaiLiberty

Xe tăng
Nên mua bảo hiểm Liberty hay bảo hiểm thân vỏ chính hãng vậy bác. Giá bao nhiêu vậy bác.
Em hỏi thêm chút là, camera lùi và gương ốp là ntn hả bác . là một cái màn hinh ốp luôn vào gương chiếu hậu ạ, hay kiểu khác. giá cả hãng thế nào vậy bác.
Bảo hiểm thì do hãng Bảo hiểm bán cụ ạ. Ở chính hãng họ giới thiệu cho một hãng Bảo hiểm nào đó. Nếu cụ mua Liberty thì dịch vụ giống nhau. Chỉ có trên OF thì nhiệt tình hơn và bên e đang có chính sách mức phí đặc biệt cho anh em OF cụ ạ

vawnsown

Xe tải
Cẩn thận vẫn hơn cụ à, vì em bị rồi, các xe khác ko biết thế nào chứ xe em ật nhẹ là nắp ra rồi. Hôm đầu để bà cả đi rửa xe về em xem có nước bên trong cụ à.
Cụ hiểu nhầm ý em, em toàn mở hẳn cái nắp ngoài ra phụt vào bên trong cho hết bụi ý, nước vào trong bình xăng làm sao được, cụ không lo đâu

hoangdc

Xe hơi
Bản titanium có start/stop, chìa khóa thông minh ko các cụ? Hay vẫn phải cắm chìa?

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Cảm ơn cụ
Cụ hỏi e xin trả lời ạ:
1. Mấy loại kia thì có dễ rách không, có bị xẹp và xước tung tóe sau 1 thời gian sử dụng vì giầy cao gót, đất cát các kiểu => Riêng với Fiesta Titanium của cụ, nếu cụ mua của em bây giờ thì e bảo hành 12 tháng cho cụ cho cụ yên tâm (e chỉ ko bảo hành cho cụ trong trường hợp cụ lấy dao hoặc các vật nhọn cố tình rạch nó thôi) :D
2. Và đất cát thì có rãnh hoặc khe để lọt xuống như loại cao su lồi lõm không, nếu phẳng thì suốt ngày phải lau ạ, chứ không thì dẫm vào xe bụi mù lên => Sàn này chủ yếu để phục vụ cho xe gia đình cụ ợ, nó được làm kín để cho đẹp vì vậy nếu có bụi thì cụ dùng khăn ướt lau qua cho nó sạch, bụi ít thì ko vấn đề j nhưng bụi nhiều thì cụ phải lau giúp em chứ ạ, về khoản bụi thì e chưa thấy cụ nào kêu sản phẩm của em về phần bụi ạ :)

nthau8x

Xe tải
em thấy cam lùi với gương ốp màn hình trừ phi xe xịn như xe Merc thì phải lắp hãng vì hệ thống điện phức tạp, còn xe nhật, hàn hoặc ford thì cứ lắp ngoài cho rẻ vì e thấy chất lượng như nhau (hãng chắc hơn 15%) nhưng giá hãng thì gấp 2 giá ở ngoài

minhquang0903

Xe tải
Em dùng con FFi Titan hơn 6 tháng rồi, con này là thứ 5 trong các loại xe em dùng (lúc trước các con cũ của các hãng). Theo ý em thì không cần lắp option thêm nữa, không cẩn thận sẽ ảnh hưởng đến các tính năng của xe.
Cam lùi thì đã có cảm biến lùi, theo em hiển thị lên màn hình trung tâm + với báo bằng âm thanh nên sẽ gây được sự tập trung hơn cho bác tài khi lùi.
Màn hình DVD trước các xe cũ em có gắn, nhưng em nghĩ nên dùng loại gối đầu cho người ngồi sau, chứ gắn trước dể làm mất tập trung khi lái. Nếu thay vào chỗ màn hình trung tâm 5", thì sẽ làm mất 1 số tính năng của xe.
Gương gập điện thì sợ trong 1 số trường hợp sẽ bị từ chối bảo hành,
Hệ thống âm thanh theo em là ok, nguyên em có SUB sẵn định gắn vô, nhưng xem xét lại là không nên.
Vô lăng bọc thêm sẽ làm mất đẹp so với nguyên bản, và xoay trả, chà vô lăng sẽ không nhanh nhạy.
Riêng V2 em: dán 3M; gắn dẫn đường+camera hành trình Vietmap C005.
Em đã trực tiếp alo gặp bác phụ trách kỷ thuật chính của Ford VN trên 30', và có chút am hiểu về cơ khí trên 20 năm, nên em quyết định V2 FFi Titan của em chỉ như vậy.
Mong các bác đừng cho em gạch xây nhà nhé.