Nhờ các tiền bối giúp em về lắp thêm option xe Fiesta Titanium

Vinhsv2003

Xe đạp
Vâng...em vodka cụ mấy lần rồi
Em vừa hỏi mấy ông bạn, bảo camera hành trình, có vẻ chưa cần thiết.
Nên em hỏi chút là em lắp camera lùi trên gương chiếu hậu ý, vì em lắp hai cam trước sau, khi em vào số lùi thì cái màn bé tí trên gương chiếu hậu có hiển thị đủ 2 cam ko ạ....
Gương hậu FF của bạn có cảm biến chống chói kg? Nếu có mà chèn màn hình gương phía trước thì coi như mất tính năng chóng chói của gương xịn

ruadaica89

Xe đạp
à cụ ruadaica89 ơi, vô lăng bọc da rồi còn gì. Bà cả em bảo bé quá muốn mua cái bọc da vô lăng bọc vào cho nó to hơn (quen dùng to roài :)) bé tí là hok chịu được =)) ), Cụ nào biết chỗ nào ngon bổ rẻ ko chỉ em với nhé.
Em giống vợ bác đó...cầm là phải to bác ah....hahahah
Em định nghe theo bác ở trên ạ.

vawnsown

Xe tải
em thấy titanium dán kính là hết rồi các bác ah
Hồi mới lấy xe em cũng định lắp đủ thứ, nhưng chỉ kịp dán kính, bọc ghế da, đi một thời gian thì thấy chả cần độ thêm gì cả, cảm biến hay cam lùi cũng chẳng lắp (FFi 2012 sedan bị cắt mất cảm biến lùi), gương gập cơm rồi cũng quen, đi chả vấn đề gì.
Trước có cụ gì phát biểu: "Đỉnh cao của độ xe là để nguyên bản" X_X, với em thì... đúng, nhưng nhiều khi độ nó cũng là cái thú, mặc dù nhiều chức năng chả mấy khi dùng

à cụ ruadaica89 ơi, vô lăng bọc da rồi còn gì. Bà cả em bảo bé quá muốn mua cái bọc da vô lăng bọc vào cho nó to hơn (quen dùng to roài :)) bé tí là hok chịu được =)) ), Cụ nào biết chỗ nào ngon bổ rẻ ko chỉ em với nhé.
Cụ ra hàng nội thất nào chả có, không thì vào Metro ý, đủ loại luôn

Santa Fee

Xe buýt
Em cũng hóng, cụ chỉ em với nhá

toe_hn

[Tịch thu bằng lái]
Gương hậu FF của bạn có cảm biến chống chói kg? Nếu có mà chèn màn hình gương phía trước thì coi như mất tính năng chóng chói của gương xịn
Thế có cách nào chèn màn hình gương hậu mà ko mất tính năng chống chói ko ợ? :(

HQ.Civic

Xe hơi
Em cũng hóng, cụ chỉ em với nhá
Cụ Văn Sơn bảo rồi kìa, nhà e gần khu Metro HM, hôm nào rảnh e ghé qua xem sao.
à cụ Phê ơi mấy hôm nay e cũng bận công tác, có cái quan trọng mà e cũng chẳng để ý, bà cả bảo sao điều hòa bật A/C thì ok tăng giảm nhiệt độ, nhưng bả ấy bảo ấn nút Auto sao mà quạt gió nó kêu to quá, vặn giảm tốc độ quạt gió nhỏ đi thì Auto bị tắt hix, cụ xem xe cụ rồi bảo e với để e ới bà cả bảo bà ấy.

ruadaica89

Xe đạp
- Em bổ xung: Dán film: cái này cụ qua em (hàng llumar hay Vkool => hàng chính hãng và giá thì đảm bảo bao giá khắp Việt Nam cho cụ)
Nếu cụ còn cần những cái gì mà e biết, e sẽ chỉ cho cụ ạ :)
- Bọc ghế: nếu xe cụ ghế nỉ mà cần bọc ghế thì e cũng chỉ chỏ luôn :)
Có nhiều cụ qua e cũng tiết kiệm được ối xèng và cũng có nhiều cụ ko qua e chỉ đến khi làm xong mới qua e thì chỉ nói được mỗi câu: biết thế e qua cụ đầu tiên :)
Em vodka cụ rồi ạ. Yên tâm em sẽ qua bác. Mà cho em hoi hai loại dán đấy loại nào tốt hơn và giá cả bao nhiêu vậy bác.

lars

Xe máy
Thế có cách nào chèn màn hình gương hậu mà ko mất tính năng chống chói ko ợ? :(
Có cụ làm cái gương xịn bên Mỹ vừa autodim vừa có LCD 3" hoặc 4" cho camera lùi. Ví dụ như e này, nhưng cụ phải để ý chân gương nhé. Chân gương FF VN ko giống bên Mỹ
http://www.ebay.com/itm/FACTORY-OEM-GENTEX-AUTO-DIM-REAR-VIEW-MIRROR-3-5-LCD-BACKUP-CAMERA-DISPLAY-KIT-/141342105621?pt=Motors_Car_Truck_Parts_Accessories&hash=item20e8a56015&vxp=mtr

29A 000.13

Xe tải
Cụ Văn Sơn bảo rồi kìa, nhà e gần khu Metro HM, hôm nào rảnh e ghé qua xem sao.
à cụ Phê ơi mấy hôm nay e cũng bận công tác, có cái quan trọng mà e cũng chẳng để ý, bà cả bảo sao điều hòa bật A/C thì ok tăng giảm nhiệt độ, nhưng bả ấy bảo ấn nút Auto sao mà quạt gió nó kêu to quá, vặn giảm tốc độ quạt gió nhỏ đi thì Auto bị tắt hix, cụ xem xe cụ rồi bảo e với để e ới bà cả bảo bà ấy.
Để chế độ điều hoà auto, khi nhiệt độ trong xe chưa đạt theo yêu cầu cuar người đặt thì quạt gió sẽ ở chế độ max (nhất là khi mới khởi động) khi đạt nhiệt độ cần thiết nó sẽ tự giảm cụ ạ, khi đang ở chế độ auto mà cụ điều chỉnh quạt gió thì nó hiểu con người can thiệp nên nó tự ngắt chế độ auto thôi mà!

ruadaica89

Xe đạp
Em chưa hình dung ý cụ. Gương chiếu hậu màn chỉ hiện thị 1 (thường thì màn ốp gương ô màn hình ở giữa, còn gương màn thì ô hiển thị lệch về bên trái: Vào số lùi sẽ hiển thị cam lùi. Xi nhan sẽ hiện cam tiến (em ko lắp cái này).
P/s: FFi 2014 ko lắp được màn gương hậu đâu chỉ có dùng màn ốp gương thôi.
Ý em là: cái ngõ nhà em nó hơi chật...nên em muốn khi về số lùi thì em muốn cả hai Camera đều kích hoạt ạ...mà cùng hiển thị thì cái màn trên gương chiếu hậu có đáp ứng đc ko ạ

HQ.Civic

Xe hơi
Ý em là: cái ngõ nhà em nó hơi chật...nên em muốn khi về số lùi thì em muốn cả hai Camera đều kích hoạt ạ...mà cùng hiển thị thì cái màn trên gương chiếu hậu có đáp ứng đc ko ạ
Cảm ơn cụ phần trên.

Phần này thì với hiểu biết của em thôi (em chỉ biết thôi nhé), cái màn đó em nói ở trên rồi chỉ hiển thị 1 màn thôi, nó chỉ = 1/3 cái gương hậu thôi nên ko hiển thị cả cam tiến và lùi đâu. Nếu ko được thì lùi cụ cho trên chiếu hậu còn tiến thì cụ làm màn taplo đặt ở góc A bên phụ. Dưng mà cam lùi khi lùi thì nó mới hiển thị thế thì như cụ cái cam tiến lúc nào nó cũng bật à? e thấy cam tiến hiển thị khi xi nhan mà cụ.
Lưu ý cụ nhé FFi mới này ko lắp được gương màn đâu (chân ko vừa và ko lắp được - cả tư vấn lẫn thợ và Sale Ford đều nc và xem cho nhà e rồi - thế mới đau hix) mà chỉ dùng màn ốp gương ốp kẹp vào gương cũ.

Antilope

Xe buýt
Loại thông thường thì chỉ có 1 màn thôi, đang bật cam tiến khi cài số lùi nó sẽ ưu tiên cam lùi. Loại 2 màn thì trên ebay cũng có đấy, nhưng không biết có nhập về không.

nthau8x

Xe tải
Em chào cả nhà ạ. Sau hai tuần đấu tranh tư tưởng, tìm hiểu cả trong và ngoài nước. Hai vợ chồng em quyết định lấy em Fiesta Titanium và ngày đẹp cuối tháng ạ.
Ngoài option của xe, em vẫn cần thêm một số option sau. Các tiền bối chỉ bảo giúp em địa điểm an toàn và báo giá giúp em nhé. Em cảm ơn ạ.
+ Bọc da "Vo lăng"...
+ Gương gập điện, các bác tư vấn lắp vào có ảnh hưởng gì đến điện đóm và đục khoét gì ko ạ
+ Camera lùi: em lắp cả trước và sau ạ, và lắp màn hình trên gương chiếu hậu.
+ Camera hành trình.
+ Lắp thảm để chân
+ Thanh nẹp mạ crom, nẹp dọc thân xe theo cánh cửa( gờ dập nổi trên cánh cửa) cho khỏe khắn và sang hơn, giống vios 2014 ạ
+ Màn hình DVD ạ
Ngoài những cái trên, bác nào có option nào mà cần thiết bảo em với ạ.
Em cảm ơn các tiền bối.
e thấy bác chỉ nên dán kính, lót thảm sàn xe, lắp camera lùi tiến cho xe là ok men
còn cái vụ nẹp thân xe thì phí tiền mà mình ngồi trong xe có nhìn đc đâu, mà đồ nẹp dán vào thì nhanh bong, bắn đinh vào thì xấu, e đã làm và thấy rất chán
vụ gương gập điện có thì ngon nhưng ko có thì cũng chả sao mấy, mà chế thêm thì lại vừa xấu vừa sợ hỏng, nhất là xe vừa mua xong
màn hình dvd thì ko bao giờ e lắp vì ko an toàn khi lái xe mà lại ko cần thiết, bác cứ mua cái màn hình vietmap, vừa có bản đồ xem, vừa dùng cho camera lùii luôn, dùng rất tiện lợi, tháo ra tháo vào dễ, mang từ xe này sang xe khác đc
bọc da vô lăng thì bác nên lái thử 1 thời gian để xem cảm giác lái thế nào, rồi quyết định bọc hay ko, vì có ng thích bọc cho nó to ra cầm cho sướng, nhưng có ng bảo bọc vào thì cảm giác tay cầm nó ko thật

ruadaica89

Xe đạp
Cụ thớt ơi hôm nào nhận xe cụ nhớ để ý cái phễu đổ xăng nhé, hữu ích lắm đấy :)
Vâng, em cũng đc nhiều bác tư vấn. Em này lắp bình xăng ko có khóa...nên rất dễ trẻ con nghịch và khi rửa xe nước rất dễ vào...
Có phải ý bác vậy ko, hay là bác có dụng ý khác.

ruadaica89

Xe đạp
e thấy bác chỉ nên dán kính, lót thảm sàn xe, lắp camera lùi tiến cho xe là ok men
còn cái vụ nẹp thân xe thì phí tiền mà mình ngồi trong xe có nhìn đc đâu, mà đồ nẹp dán vào thì nhanh bong, bắn đinh vào thì xấu, e đã làm và thấy rất chán
vụ gương gập điện có thì ngon nhưng ko có thì cũng chả sao mấy, mà chế thêm thì lại vừa xấu vừa sợ hỏng, nhất là xe vừa mua xong
màn hình dvd thì ko bao giờ e lắp vì ko an toàn khi lái xe mà lại ko cần thiết, bác cứ mua cái màn hình vietmap, vừa có bản đồ xem, vừa dùng cho camera lùii luôn, dùng rất tiện lợi, tháo ra tháo vào dễ, mang từ xe này sang xe khác đc
bọc da vô lăng thì bác nên lái thử 1 thời gian để xem cảm giác lái thế nào, rồi quyết định bọc hay ko, vì có ng thích bọc cho nó to ra cầm cho sướng, nhưng có ng bảo bọc vào thì cảm giác tay cầm nó ko thật
Em vodka cụ. Bác cũng đang đi em này hả bác.