Nhờ các tiền bối giúp em về lắp thêm option xe Fiesta Titanium

ruadaica89

Xe đạp
Em chào cả nhà ạ. Sau hai tuần đấu tranh tư tưởng, tìm hiểu cả trong và ngoài nước. Hai vợ chồng em quyết định lấy em Fiesta Titanium và ngày đẹp cuối tháng ạ.
Ngoài option của xe, em vẫn cần thêm một số option sau. Các tiền bối chỉ bảo giúp em địa điểm an toàn và báo giá giúp em nhé. Em cảm ơn ạ.
+ Bọc da "Vo lăng"...
+ Gương gập điện, các bác tư vấn lắp vào có ảnh hưởng gì đến điện đóm và đục khoét gì ko ạ
+ Camera lùi: em lắp cả trước và sau ạ, và lắp màn hình trên gương chiếu hậu.
+ Camera hành trình.
+ Lắp thảm để chân
+ Thanh nẹp mạ crom, nẹp dọc thân xe theo cánh cửa( gờ dập nổi trên cánh cửa) cho khỏe khắn và sang hơn, giống vios 2014 ạ
+ Màn hình DVD ạ
Ngoài những cái trên, bác nào có option nào mà cần thiết bảo em với ạ.
Em cảm ơn các tiền bối.

Chỉnh sửa cuối:

vawnsown

Xe tải
Em chào cả nhà ạ. Sau hai tuần đấu tranh tư tưởng, tìm hiểu cả trong và ngoài nước. Hai vợ chồng em quyết định lấy em Fiesta Titanium và ngày đẹp cuối tháng ạ.
Ngoài option của xe, em vẫn cần thêm một số option sau. Các tiền bối chỉ bảo giúp em địa điểm an toàn và báo giá giúp em nhé. Em cảm ơn ạ.
Option sau của cụ là gì ah?

Metall

Xe tải
+ Bọc da "Vo lăng"...
+ Gương gập điện, các bác tư vấn lắp vào có ảnh hưởng gì đến điện đóm và đục khoét gì ko ạ
+ Camera hành trình.
+ Lắp thảm để chân
+ Thanh nẹp mạ crom, nẹp dọc thân xe theo cánh cửa( gờ dập nổi trên cánh cửa) cho khỏe khắn và sang hơn, giống vios 2014 ạ
+ Màn hình DVD ạ
Em cảm ơn các tiền bối.
Lắp DVD thì cần gì màn hình trên gương nhỉ ? Bớt 1 mục cho đỡ tốn

ruadaica89

Xe đạp
Lắp DVD thì cần gì màn hình trên gương nhỉ ? Bớt 1 mục cho đỡ tốn
Vâng, cái này em cũng đc tư vấn ạ, nhưng em này ko có hốc để DVD ạ, nếu chế vào thì mất 1 số chức năng thông minh của em nó ạ.

HQ.Civic

Xe hơi
Chúc mừng cụ đã qđ chọn e, FFi Tita. ủa tưởng cụ vẫn bực vụ Coti = Hankook?! :)
cứ dần dần mà lắp cụ ơi.
Em lấy Sport về chỉ dán kính, cam lùi và gương hậu tích hợp màn, trải sàn da simili. over

Chỉnh sửa cuối:

ruadaica89

Xe đạp
Chúc mừng cụ đã qđ chọn e, FFi Tita. ủa tưởng cụ vẫn bực vụ Coti = Hankook?! :)
cứ dần dần mà lắp cụ ơi.
Em lấy Sport về chỉ dán kính, cam lùi và gương hậu tích hợp màn, trải sàn da simili. over
Em viết ở trên là đấu tranh tư tưởng 2 tuần rồi mà.
Nói chung, tại ông anh lấy đầu năm có con Conti nên lái thử mượt quá, và ko ồn như vios ạ. Chứ bây giờ mà hancook ồn như vios em tìm lốp khác ạ.

Vinhsv2003

Xe đạp
Mình chọt vào hệ thống điện nhiều quá thì khi có vấn đề kỹ thuật xảy ra, hãng có bảo hành hay không?

ruadaica89

Xe đạp
Mình chọt vào hệ thống điện nhiều quá thì khi có vấn đề kỹ thuật xảy ra, hãng có bảo hành hay không?
Em cũng suy nghĩ như bác...vì thế nhờ các tiền bối đi trước...và sự trợ giúp của các bác bên ford.

Vinhsv2003

Xe đạp
Các bạn mua Eco hay FF 7 túi khí lưu ý, Cần phải cân nhắc nếu muốn bọc la phong trần, vì khả năng hạn chế túi khí bung ra khi cần thiết sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều

ruadaica89

Xe đạp
Các bạn mua Eco hay FF 7 túi khí lưu ý, Cần phải cân nhắc nếu muốn bọc la phong trần, vì khả năng hạn chế túi khí bung ra khi cần thiết sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều
Mình chỉ bọc "Vô lăng thôi"...mình cũng biết là ko đc bọc ghế.

vawnsown

Xe tải
+ Bọc da "Vo lăng"...
+ Camera hành trình.
+ Lắp thảm để chân
+ Màn hình DVD ạ
Em cảm ơn các tiền bối.
- Bọc da vô lăng cụ search cụ Dũng Hàn Thuyên, nhiều cụ trên này khen cụ ý, cụ ý sẽ cho thợ đến tháo vô lăng mang về trong 1 buổi sáng là ngon lành.
- Gương gập cụ vào hãng làm thì không lo khoản bảo hành điện đóm, hôm trước trong ở box khoe xe có cụ cũng làm cho con ecoboost, mất khoảng 5 củ, đắt gấp đôi ở ngoài nhưng yên tâm chính hãng, ra ngoài thì nhiều người khen cụ Trung Già Võ Thị Sáu khoản điện đóm, đâu hơn 2 củ, motor camry.
- Cam hành trình thì nhiều loại lắm, cụ vào chợ ý, rủng rỉnh thì làm hàng HQ, còn không thì hàng TQ đầy, giá nào cũng có, trước sau, trong ngoài xe luôn.
- Thảm để chân cụ hỏi cụ Baoha hoặc cụ http://www.thamlotchanoto.com/
- Cụ làm thêm cái thảm tablo nữa, hiệu quả phết đấy http://www.otofun.net/threads/691250-chan-nang-taplo-focus-2009-2011?p=18515482#post18515482
- Thanh nẹp crom hình như titamnium có rồi mà.
- Màn DVD cụ GiangNamQN có loại cho FFi 2012 sẽ chuyển màn thông tin phía trên xuống dưới hốc chỗ cần số, màn dvd mới sẽ lắp vào vị trí màn hiện tại, không biết FFi 2013 thế nào, cụ hỏi xem

ruadaica89

Xe đạp
- Bọc da vô lăng cụ search cụ Dũng Hàn Thuyên, nhiều cụ trên này khen cụ ý, cụ ý sẽ cho thợ đến tháo vô lăng mang về trong 1 buổi sáng là ngon lành.
- Gương gập cụ vào hãng làm thì không lo khoản bảo hành điện đóm, hôm trước trong ở box khoe xe có cụ cũng làm cho con ecoboost, mất khoảng 5 củ, đắt gấp đôi ở ngoài nhưng yên tâm chính hãng, ra ngoài thì nhiều người khen cụ Trung Già Võ Thị Sáu khoản điện đóm, đâu hơn 2 củ, motor camry.
- Cam hành trình thì nhiều loại lắm, cụ vào chợ ý, rủng rỉnh thì làm hàng HQ, còn không thì hàng TQ đầy, giá nào cũng có, trước sau, trong ngoài xe luôn.
- Thảm để chân cụ hỏi cụ Baoha hoặc cụ http://www.thamlotchanoto.com/
- Cụ làm thêm cái thảm tablo nữa, hiệu quả phết đấy http://www.otofun.net/threads/691250-chan-nang-taplo-focus-2009-2011?p=18515482#post18515482
- Thanh nẹp crom hình như titamnium có rồi mà.
- Màn DVD cụ GiangNamQN có loại cho FFi 2012 sẽ chuyển màn thông tin phía trên xuống dưới hốc chỗ cần số, màn dvd mới sẽ lắp vào vị trí màn hiện tại, không biết FFi 2013 thế nào, cụ hỏi xem
Vâng...em vodka cụ mấy lần rồi
Em vừa hỏi mấy ông bạn, bảo camera hành trình, có vẻ chưa cần thiết.
Nên em hỏi chút là em lắp camera lùi trên gương chiếu hậu ý, vì em lắp hai cam trước sau, khi em vào số lùi thì cái màn bé tí trên gương chiếu hậu có hiển thị đủ 2 cam ko ạ....

duongnguyenoto

Đi bộ
Cụ lắp camera lùi thôi tiến lắp làm gì cho tốn kém.Càng lắp nhiều tích hợp vào nhiều khi ảnh hưởng đến các chức năng thông minh,ví dụ như cụ lắp màn hình thì chức không điều khiển được âm thanh trên volang nữa.

HQ.Civic

Xe hơi
Vâng...em vodka cụ mấy lần rồi
Em vừa hỏi mấy ông bạn, bảo camera hành trình, có vẻ chưa cần thiết.
Nên em hỏi chút là em lắp camera lùi trên gương chiếu hậu ý, vì em lắp hai cam trước sau, khi em vào số lùi thì cái màn bé tí trên gương chiếu hậu có hiển thị đủ 2 cam ko ạ....
Em chưa hình dung ý cụ. Gương chiếu hậu màn chỉ hiện thị 1 (thường thì màn ốp gương ô màn hình ở giữa, còn gương màn thì ô hiển thị lệch về bên trái: Vào số lùi sẽ hiển thị cam lùi. Xi nhan sẽ hiện cam tiến (em ko lắp cái này).
P/s: FFi 2014 ko lắp được màn gương hậu đâu chỉ có dùng màn ốp gương thôi.

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
+ Bọc da "Vo lăng"... => Cụ mua cái bọc vô lăng là OK rùi
+ Gương gập điện, các bác tư vấn lắp vào có ảnh hưởng gì đến điện đóm và đục khoét gì ko ạ => Trung Già 86 Võ Thị Sáu
+ Camera lùi: em lắp cả trước và sau ạ, và lắp màn hình trên gương chiếu hậu => Cửa hàng doạn đuôi cá , trương định (e ko nhớ cửa hàng) chuyên cung cấp hàng và lắp cho các đại lý ford do vậy nhắm mắt họ cũng tháo ra cho cụ được mà ko bị gẫy các lẫy trong xe . Nếu cụ cần thì call e e chỉ đường cho cụ ạ (tất nhiên giá mềm hơn trong hãng nhiều)
+ Camera hành trình => HD cam (gian hàng có trong KDCN của OF)
+ Lắp thảm để chân => Tất nhiên là e khuyên cụ lấy hàng của em :) nhưng để đảm bảo khách quan, cụ cứ tham khảo hàng của đơn vị khác rồi qua em hoặc cụ qua e tham khảo trước rồi qua các đơn vị khác mua sau (tất nhiên hàng ở đâu tốt thì cụ lấy :)
+ Thanh nẹp mạ crom, nẹp dọc thân xe theo cánh cửa( gờ dập nổi trên cánh cửa) cho khỏe khắn và sang hơn, giống vios 2014 ạ => vẫn ở cửa hàng đuôi cá - trương định (đầy đủ hàng cho Ford các loại vì họ chuyên cung cấp hàng cho các đại lý ford ở HN)
+ Màn hình DVD ạ => trước e lắp ở Cửa hàng đuôi cá - trương định cụ ạ
Em cảm ơn các tiền bối.
- Em bổ xung: Dán film: cái này cụ qua em (hàng llumar hay Vkool => hàng chính hãng và giá thì đảm bảo bao giá khắp Việt Nam cho cụ)
Nếu cụ còn cần những cái gì mà e biết, e sẽ chỉ cho cụ ạ :)
- Bọc ghế: nếu xe cụ ghế nỉ mà cần bọc ghế thì e cũng chỉ chỏ luôn :)
Có nhiều cụ qua e cũng tiết kiệm được ối xèng và cũng có nhiều cụ ko qua e chỉ đến khi làm xong mới qua e thì chỉ nói được mỗi câu: biết thế e qua cụ đầu tiên :)

Chỉnh sửa cuối:

asd123

Xe đạp
em thấy titanium dán kính là hết rồi các bác ah

HQ.Civic

Xe hơi
à cụ ruadaica89 ơi, vô lăng bọc da rồi còn gì. Bà cả em bảo bé quá muốn mua cái bọc da vô lăng bọc vào cho nó to hơn (quen dùng to roài :)) bé tí là hok chịu được =)) ), Cụ nào biết chỗ nào ngon bổ rẻ ko chỉ em với nhé.