[Funland] Nhờ các mợ tư vấn - Giao tiếp hàng ngày với gấu ntn?

XeChuaCo

Xe tăng

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

XeChuaCo

Xe tăng
Quan trọng là Cụ có muốn chia sẻ hay tâm sự với Gấu không thôi
Tất cả từ những điều nhỏ nhặt trong cuộc sống đều có thể làm câu chuyện tâm sự với vợ
Tất nhiên là có chứ mợ, bởi vậy em mới cần các mợ tư vấn

XeChuaCo

Xe tăng
Cụ quan sát gấu chút, thấy có gì khác lạ thì khen chút như là em mặc váy này đẹp đấy :) Em có cái túi này đẹp ghê, v.v
Hay món ăn này ngon nhỉ, anh thích hoặc bảo anh thích ăn món nọ món kia, yêu cầu nhẹ nhàng bà vợ nào cũng thích phục vụ cả.
Nhưng từ từ ko gấu cụ lại shock :)
Còn nhiều khi thấy gì hay ho, gửi cho gấu cụ xem cùng, cùng cười với nhau chút cũng thú vị mà :)
Em xin tiếp thu ý kiến của cụ

XeChuaCo

Xe tăng
Công nhận món giao tiếp trong gđ giờ ko còn như trước kia được nữa, :) cả nhà 4, 5 người ở nhà mãi cũng chán, ấy vậy mà rủ nhau ra quán cf ngồi thì cũng mỗi người 1 đt, gần như chả ai nói với ai câu nào:D
Vâng cụ, em nghĩ nhiều gd gặp cảnh này, có người cam chịu, có người thì phản ứng tiêu cực, có người thì tìm cách giải quyết, cũng có người không biết được vấn đề của gd mình ở đâu.

XeChuaCo

Xe tăng
Trong một ngôi nhà, có 2 vợ chồng, có con cái, có thể có con chó con mèo, cây cối, bao nhiêu vật dụng trong nhà cần vệ sinh hay sửa chữa, việc xã hội, chuyện gia đình bên nội, bên ngoại, ở cơ quan, chuyện học hành của con, dự định tuần tới, tháng tới, năm tới của gia đình.

Nếu không có gì để nói từ những thứ trên thì cuộc sống của cụ chủ thật phẳng lặng.

Thấy nhà cụ chủ cũng ở nhà suốt thời gian như nhà em, nhưng em khác ở chỗ em làm nhiều thứ: rửa bát, tắm cho chó, trồng cây, dạy học kiếm tiền. San sẻ công việc với vợ cũng là tạo điều kiện để tăng giao tiếp.
Em cũng rửa bát, lau nhà, tưới cây, học cùng con, xem bài cho con, trông thằng út,... Nói tóm lại là cũng ít khi ngơi tay.

XeChuaCo

Xe tăng
Cũng ạ lão thật. Thế ngày xưa tán thế dez nào mà hắn theo về nhà cụ được. Tài thật
Vâng cụ kể cũng lạ, yêu nhau hơn 4 năm với đầy đủ cung bậc cảm xúc. Có lẻ nhờ vậy mới kéo dài đến được hôm nay.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em xin tiếp thu ý kiến của cụ
Để phụ nữ yêu mình, say mê mình thì ... dễ ợt :)
Các chị em chỉ cần mình quan tâm, chú ý chút, đã ngất mãi ko tỉnh rồi cụ ah :)
Nhiều khi đòi anh thích ăn món này, anh thích ăn món kia, gấu cụ cũng đã thích rồi ấy, tâm lý của phụ nữ rất thích chiều chồng con, quên bản thân :)
Nếu ngon, thì khen và bảo nếu ngon thì thường anh sẽ ăn nhiều :)

Hai_75

Xe điện
Cụ ít nói nhưng mà đến "ngôn ngữ cơ thể" cụ cũng chẳng dùng thì em dự cụ mà không thay đổi thì... Người khác sẽ dùng hộ đới!

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Cụ chủ có bao giờ nhắn tin hỏi gấu ăn gì ở cq buổi trưa k? Hay chủ động chụp ảnh đồ ăn của mình và gửi gấu?
Có bao giờ về kể chuyện cho gấu nghe những chuyện tưởng tầm phào, k đầu k cuối, kiểu như ông trông xe dưới hầm dạo này dễ tính hơn, hay sếp cq anh mới chuyển nhà và mời đến tân gia...
Sau cùng là những chuyện gần với mình hơn như mua thêm sách cho con học, cuối tuần này đi đâu ăn gì, tháng sau có đổi tivi k, năm tới sẽ mua thêm mảnh đất...
Đỉnh cao là những lời nói kèm hành động tình cảm như vừa khen vợ nấu ăn ngon vừa dùng chân chạm vào chân vợ, vừa phụ vợ úp bát vừa "vô tình" áp vào lưng vợ...
Thiếu gì cách đâu, chẳng qua là có định làm hay k mà thôi.

cuong1903

Xe tăng
E cứ đi qua vỗ mông một cái, đi lại sờ ti một tí...
Gấu chau mày bảo: Ở đâu quen tay à...

mercurate

Xe tăng
Hay là cụ thử kể về mấy em xinh tươi ở cơ quan đi. Bắt đầu từ đó cũng đc mà :D

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Chả là tối qua, gấu nhà em mới bảo, vợ chồng mình cả ngày chẳng nói nổi 10 câu với nhau, kể cả ngôn ngữ cơ thể :(. Bất kỳ mqh nào mà không giao tiếp tốt với nhau thì ắt sẽ lụi. Em trằn trọc cả đêm mà chưa biết làm ntn cả. Bản thân em là người cực kỳ ít nói, không biết cách nói, lại còn hay vô tâm. Quanh đi quẩn lại chỉ có chuyện gia đình, nói vài lần rồi cũng hết.

Sói giao tiếp gì hằng ngày với các mợ? Cách giao tiếp.

P/S: Đừng nói với em là lau nhà, rửa bát nhé, với gấu em đó là nhiệm vụ :D
Thế hồi mới thương yêu nhau các cụ mợ làm gì nhau ạ? :D