[Funland] Nhờ các cụ tư vấn

Italya

Xe máy
Em ở quê và hoàn toàn mù tịt về nhà cửa CC...ở HN. Hiện có 1 con gái đầu mới ra trường đi làm đang thuê nhà ở, hơn 1 năm nữa con trai thứ 2 sẽ ra đi học. Vc e muốn tích cóp mua cho 2 cháu nơi để 2 chị em ở cho yên tâm
Vậy mong các cụ tư vấn cho tầm tiền 2 tỷ quay về (Đã bao gồm vay mượn nên k xét phương án vay thêm cho > 2ty) thì mua đc loại ntn, mua kiểu ntn hợp lý nhất, ít vay nhất.... (thấy bảo tiền đấy chỉ đủ căn hộ tập thể)
Thanks các cụ
Cụ phải khoanh vùng bán kính từ đâu, bao xa mới dễ tư vấn ạ

locds1

Xe tải
Bác cho biết thêm là bạn ý đi làm và học ở đâu nữa chứ ạ
Thank cụ, Cháu lớn làm Cầu Giấy, nhưng chắc k cố định vì xác định sẽ tìm nơi làm mới (con gái kiểm toán đi nhiều quá), Cháu trai chắc ra học KTQD

Bố Pun Chun

Xe máy
Thank cụ, Cháu lớn làm Cầu Giấy, nhưng chắc k cố định vì xác định sẽ tìm nơi làm mới (con gái kiểm toán đi nhiều quá), Cháu trai chắc ra học KTQD
Nếu ở Cầu Giấy và KTQD thì cụ có thể tham khảo ở Linh Đàm, Kim Văn Kim Lũ, Rose Town, Hồng Hà 89 Thịnh Liệt thử xem. Các tòa này đều loanh quanh mạn nước ngầm.
Nhưng bên Linh Đàm với Kim Văn Kim Lũ thì chia đường cho 2 bạn nhà mình đều hơn, còn mấy tòa ở trục Giải Phóng thì bạn làm ở Cầu Giấy đi xa hơn hẳn.
Với tầm 2 tỷ quay đầu thì mua ở khu vực này là hợp lý.
Tầm 30 phút tới Cầu Giấy, 20 phút tới KTQD.
Do là gần Cầu Giấy quá thì giá nhà cao, mà không tiện cho em nhà mình đi học ở KTQD, trong khi bạn lớn có thể chuyển địa điểm làm việc về ở gần hơn.
Như ở tòa Kim Văn Kim Lũ, bàn giao cuối 2014 thì cũ, chỗ để ô tô thì bất cập, nhưng giá nhà ở đấy thì rẻ vô địch Hà Nội, với căn hộ có sổ bàn giao tầm thời gian ấy.
Căn 2N 1WC 55m2 giá 1.5 tỷ đủ đồ, bao phí sang tên.
Tòa Rice City Linh Đàm bàn giao cuối 2016 mới hơn tí, mà giá cao hơn.
Căn 2N 2WC 63m2 giá 1.8 tỷ bàn giao cơ bản + bếp, chưa bao sang tên.
Nếu bạn đi làm rồi chịu khó đi xa tí được, thì có tòa Rose Town 79 Ngọc Hồi khá là mới.
Căn 2N 1WC 53m2 giá 2.15 tỷ, chưa có thiết bị điện tử.
Đa phần tầm giá 2 tỷ quay đầu, bàn giao dưới 8 năm cho căn 2 ngủ thì tập trung ở chung cư Hoàng Mai và Hà Đông là nhiều. Ngoài ra có cả Vin Smart City ở Nam Từ Liêm. Nhưng Hà Đông và Nam Từ Liêm lại khá là xa bạn học ở KTQD.

locds1

Xe tải
Cảm ơ
Nếu ở Cầu Giấy và KTQD thì cụ có thể tham khảo ở Linh Đàm, Kim Văn Kim Lũ, Rose Town, Hồng Hà 89 Thịnh Liệt thử xem. Các tòa này đều loanh quanh mạn nước ngầm.
Nhưng bên Linh Đàm với Kim Văn Kim Lũ thì chia đường cho 2 bạn nhà mình đều hơn, còn mấy tòa ở trục Giải Phóng thì bạn làm ở Cầu Giấy đi xa hơn hẳn.
Với tầm 2 tỷ quay đầu thì mua ở khu vực này là hợp lý.
Tầm 30 phút tới Cầu Giấy, 20 phút tới KTQD.
Do là gần Cầu Giấy quá thì giá nhà cao, mà không tiện cho em nhà mình đi học ở KTQD, trong khi bạn lớn có thể chuyển địa điểm làm việc về ở gần hơn.
Như ở tòa Kim Văn Kim Lũ, bàn giao cuối 2014 thì cũ, chỗ để ô tô thì bất cập, nhưng giá nhà ở đấy thì rẻ vô địch Hà Nội, với căn hộ có sổ bàn giao tầm thời gian ấy.
Căn 2N 1WC 55m2 giá 1.5 tỷ đủ đồ, bao phí sang tên.
Tòa Rice City Linh Đàm bàn giao cuối 2016 mới hơn tí, mà giá cao hơn.
Căn 2N 2WC 63m2 giá 1.8 tỷ bàn giao cơ bản + bếp, chưa bao sang tên.
Nếu bạn đi làm rồi chịu khó đi xa tí được, thì có tòa Rose Town 79 Ngọc Hồi khá là mới.
Căn 2N 1WC 53m2 giá 2.15 tỷ, chưa có thiết bị điện tử.
Đa phần tầm giá 2 tỷ quay đầu, bàn giao dưới 8 năm cho căn 2 ngủ thì tập trung ở chung cư Hoàng Mai và Hà Đông là nhiều. Ngoài ra có cả Vin Smart City ở Nam Từ Liêm. Nhưng Hà Đông và Nam Từ Liêm lại khá là xa bạn học ở KTQD.
Cảm ơn cụ nhiều về các thông tin rất chi tiết