Thảo luận Nhờ các cụ tư vấn xe Everest 2017 Titanium 2.2

quannttm

Đi bộ
Em đang có ý định mua xe SUV 7 chỗ vì nhà cũng hơi đông người (1 vợ 3 ku con và ít nhất thêm 1 giúp việc, hihi) nên em đã bán xe cũ là sedan và hiện tại đang chuẩn bị mua xe mới, nhưng hiện tại ngân sách hơi hạn chế, chắc chỉ vay mượn được khoảng 1,5 tỷ, nên sau khi tham khảo nhiều mẫu xe thì em thấy mẫu này là ok nhất. Tuy nhiên em chưa bao giờ đi SUV 7 chỗ và cũng là lần đầu đi máy dầu nên chưa có kinh nghiệm gì, vậy em xin nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn xem có nên mua không, và chạy có ổn không. Em nói thêm chút là công việc của em đi lại trong thành phố, ngày đi làm bình thường chỉ khoảng 10-20 km, cuối tuần thường hay chở cả nhà đi chơi, có thể trong thành phố hoặc loanh quanh Hà Nội bán kính 100 km. Em thì không thạo gì máy móc nên cần một cái xe đi chất lượng ổn định, rộng rãi đủ chỗ khi cần đi cả nhà (nhà em đã cho 1 thằng đi thì 2 thằng còn lại cũng nhất quyết không ở nhà đâu ạ :D ), cũng không cần off road gì, và khoảng 5 -7 năm thì em sẽ đổi xe khi tích được tý tiền nữa, nên cần xe bán lại dễ dàng. (Ngày trước đợt Teana mới ra 2011 hứng quá nên mua, giờ bán lại mãi mới bán được, giá mà là Camry thì dễ hơn, hihi)

Cảm ơn cả nhà nhiều.

heroesdaubu

Xe điện
Có 2 cái em thấy cụ nên cân nhắc:
- máy dầu cho gia đình: dù các hãng thi nhau qc công nghệ nọ kia nhưng ko bao giờ êm như máy xăng
- đi ít và trong thành phố: máy dầu đi nhiều nóng máy chạy mới ngon, cụ đi 20km chưa đủ nóng máy đã xuống xe

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
- máy dầu cho gia đình: dù các hãng thi nhau qc công nghệ nọ kia nhưng ko bao giờ êm như máy xăng
- đi ít và trong thành phố: máy dầu đi nhiều nóng máy chạy mới ngon, cụ đi 20km chưa đủ nóng máy đã xuống xe
Thánh ở đâu ra thì về chỗ đấy hộ nhé. 2 cái bác nói đều sai.

Bác chủ tốt nhất nên đi lái thử là có cảm nhận rõ ràng nhất. Về độ ổn định máy móc thì đảm bảo máy Everest ngon không vấn đề gì, đi 10-20 năm vô tư.
Nhưng qua bài của bác thì thấy bác khá cầu toàn, và ưu tiên giá trị bán lại thế thì nên mua Toyota Fortuner, Fortuner sử dụng sẽ không sướng bằng Everest nhưng bù lại nó thỏa mãn tiêu chí bán lại của bác.
Còn nếu đặt tiêu chí sử dụng sướng và đáng đồng tiền mình bỏ ra thì nên mua Everest.
Em đã tóm gọn lại còn 2 tiêu chí để bác đặt lên bàn cân, nghiêng bên nào chơi bên đấy thôi :D

Simba Thắng

Xe đạp
Thánh ở đâu ra thì về chỗ đấy hộ nhé. 2 cái bác nói đều sai.

Bác chủ tốt nhất nên đi lái thử là có cảm nhận rõ ràng nhất. Về độ ổn định máy móc thì đảm bảo máy Everest ngon không vấn đề gì, đi 10-20 năm vô tư.
Nhưng qua bài của bác thì thấy bác khá cầu toàn, và ưu tiên giá trị bán lại thế thì nên mua Toyota Fortuner, Fortuner sử dụng sẽ không sướng bằng Everest nhưng bù lại nó thỏa mãn tiêu chí bán lại của bác.
Còn nếu đặt tiêu chí sử dụng sướng và đáng đồng tiền mình bỏ ra thì nên mua Everest.
Em đã tóm gọn lại còn 2 tiêu chí để bác đặt lên bàn cân, nghiêng bên nào chơi bên đấy thôi :D
Em thấy bác này nói chuẩn nè. Bác mua xe nhưng có ý định bán lại thì em nghĩ Fortuner sẽ hợp ý với bác hơn.
Chứ em mà có ngân sách giống bác, em quất everest khỏi phải nghĩ ngợi

mademkts

Xe tải
E cũng đang kết fe n cố đợi 2018 xem sao và cũng đang thắc mắc máy dầu mà đi ít (quãng đường ngắn, nhà e đến cơ quan có 2km) cũng ít đi xa, nv mua fe có hợp lý ko ạ?

quannttm

Đi bộ
thanks các cụ, ý em là bán lại dễ thôi chứ không phải cần giữ giá, và Toy là em không bao h để mắt đến dù bất cứ loại xe gì nhá :D
em chỉ cần tư vấn là xe máy dầu như này đi thế nào, ví dụ có ì không, có mùi dầu ko, có khó khởi động không . . . như em đã từng được nghe về máy dầu, mong bác nào đã đi thực tế con everest này tư vấn giúp

sai bet

Xe hơi
thanks các cụ, ý em là bán lại dễ thôi chứ không phải cần giữ giá, và Toy là em không bao h để mắt đến dù bất cứ loại xe gì nhá :D
em chỉ cần tư vấn là xe máy dầu như này đi thế nào, ví dụ có ì không, có mùi dầu ko, có khó khởi động không . . . như em đã từng được nghe về máy dầu, mong bác nào đã đi thực tế con everest này tư vấn giúp
em xin phép tư vấn bác vụ này sai đâu các bác bỏ quá ạ:
1. bán lại: em thấy các dòng xe trên 1 tỉ tới 2 tỉ bán lại hơi khó so với dòng 500-700 vì ai bỏ ra 500 - 700 cũng sẽ cân nhắc với xe mới cùng gía. mà bán rẻ là em cũng mua :D
2: máy dầu đi thì tăng tốc không bằng xăng nhưng đi đường trường sướng hơn, chạy lì đòn hơn
3: đảm bảo với bác trong khoang có mùi dầu thì xe bác chuẩn bị sáng nhất xóm :D
4. khởi động. hiện nay các đầu phun máy dầu đều đc thiết kế sấy kim phun để làm loãng dầu dễ khởi động, nữa là các kim phun nhiên liệu dang xoáy nên có áp xuất cao dễ nổ hơn truớc rất nhiều. khí hậu việt nam thì không phải trở ngại với máy dầu. ở mẽo nó còn nổ ngon thì việt nam trắc muỗi :D
em có tí hỉu vậy có gì sai các bác chỉ bảo ạ

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ chủ nghe làm gì, ra chạy thử 2 con fotuner và everest rồi xuống tiền. Em mua xe còn ko đc xem đừng nói chạy thử. May hài lòng với sự ngu của mình.

huyeverest2017

Đi bộ
Quất EV 2.2 titanium đi, mình đã chiến EV 1200km, từ t2-t6 đi phố, t7, CN đi chơi; cảm giác là đi đường xa rất tốt, êm ái, chạy bốc, hệ thống triệt tiêu âm thanh máy dầu kích hoạt nên hầu như ko có tiếng ồn; đi trong phố còn hơi ì vì là máy dầu nhưng lại an toàn vì xe không vọt nhanh, xe rộng rãi, đầy đủ tính năng (cảnh báo vượt xe, đỗ tự động,, camera lùi, sưởi ghế, sưởi kính....)

Giang Bệu

Xe đạp
Đi máy dầu thì tất nhiên sẽ hôi mùi dầu rồi cụ ơi, không hôi mới là có vấn đề, đi trong phố đạp hơi ì nhưng e đánh giá vẫn còn hơn cái con FT, cái con FT nó vụt ì kinh khủng khiếp, nói chung là con này e thấy ổn, mỗi cái tính e đi SUV chỉ thích 2 cầu, con này mà có bản 2,2 4x4 thì mát máy, chắc cũng nhiều người sẽ mua hơn

vumen1412

Xe tải
{Salon Chợ xe}
kể ra còn chương trình lái thử, so sánh và cảm nhận xe ford everset 2.2l máy dầu và fortuner 2.7l máy xăng,cụ chủ sẽ cảam nhận rõ nét nhất các ý cụ cần cả nhà tư vấn.

vôlangday

Xe tăng
Đi máy dầu thì tất nhiên sẽ hôi mùi dầu rồi cụ ơi, không hôi mới là có vấn đề, đi trong phố đạp hơi ì nhưng e đánh giá vẫn còn hơn cái con FT, cái con FT nó vụt ì kinh khủng khiếp, nói chung là con này e thấy ổn, mỗi cái tính e đi SUV chỉ thích 2 cầu, con này mà có bản 2,2 4x4 thì mát máy, chắc cũng nhiều người sẽ mua hơn
em cũng nghĩ giống cụ ! E chờ bằng được bản 2 cầu , nếu không có thì em chung thủy với Ếch luôn

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
em xin phép tư vấn bác vụ này sai đâu các bác bỏ quá ạ:
1. bán lại: em thấy các dòng xe trên 1 tỉ tới 2 tỉ bán lại hơi khó so với dòng 500-700 vì ai bỏ ra 500 - 700 cũng sẽ cân nhắc với xe mới cùng gía. mà bán rẻ là em cũng mua :D
2: máy dầu đi thì tăng tốc không bằng xăng nhưng đi đường trường sướng hơn, chạy lì đòn hơn
3: đảm bảo với bác trong khoang có mùi dầu thì xe bác chuẩn bị sáng nhất xóm :D
4. khởi động. hiện nay các đầu phun máy dầu đều đc thiết kế sấy kim phun để làm loãng dầu dễ khởi động, nữa là các kim phun nhiên liệu dang xoáy nên có áp xuất cao dễ nổ hơn truớc rất nhiều. khí hậu việt nam thì không phải trở ngại với máy dầu. ở mẽo nó còn nổ ngon thì việt nam trắc muỗi :D
em có tí hỉu vậy có gì sai các bác chỉ bảo ạ
Dầu diesel đốt cũng ko cháy làm sao sáng nhất xóm được cụ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Dầu diesel đốt cũng ko cháy làm sao sáng nhất xóm được cụ
ý cụ đấy là xe ko bao h có mùi dầu, và đúng thế, tư tưởng xe máy dầu có mùi nó xưa rồi, giờ thơm phức luôn.

quannttm

Đi bộ
Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình, em rất bằng lòng với Everest Tita 2.2 vì hợp túi tiền, nội ngoại thất đều ok, xe nhập khẩu. Tuy nhiên vì em hay đi trong phố là chính nên chỉ còn một vướng mắc nhỏ là liệu đi xe Everest có hơi cồng kềnh quá không? Nhà em 2 vc và 3 con nhỏ (đứa lớn nhất mới 6 tuổi) thì nếu đi cùng lúc ngồi xe SUV 5 chỗ cũng ok. Theo kinh nghiệm các cụ đã đi 7 chỗ với mục đích cá nhân, không kinh doanh, thì các cụ cho xin nhận xét từ kinh nghiệm bản thân trên đường phố. Em cảm ơn nhiều, dự là thứ 7 này em sẽ đi xem xe để mua.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình, em rất bằng lòng với Everest Tita 2.2 vì hợp túi tiền, nội ngoại thất đều ok, xe nhập khẩu. Tuy nhiên vì em hay đi trong phố là chính nên chỉ còn một vướng mắc nhỏ là liệu đi xe Everest có hơi cồng kềnh quá không? Nhà em 2 vc và 3 con nhỏ (đứa lớn nhất mới 6 tuổi) thì nếu đi cùng lúc ngồi xe SUV 5 chỗ cũng ok. Theo kinh nghiệm các cụ đã đi 7 chỗ với mục đích cá nhân, không kinh doanh, thì các cụ cho xin nhận xét từ kinh nghiệm bản thân trên đường phố. Em cảm ơn nhiều, dự là thứ 7 này em sẽ đi xem xe để mua.
Không cồng kềnh gì đâu cụ ơi. Xe Everest trong phố cực nhẹ nhàng và tiện. Thật ra đã lên đến đi oto thì đi Morning với đi LX570 nó cũng ko khác nhau mấy khi đi đường. Chỉ khi đỗ, quay đầu thì xe nhỏ mới lợi hơn chút thôi. Lúc tắc đường thì xe nào cũng same cả.
Nếu nhà cụ giờ đã full 5 thì càng phải mua xe 7 vì thỉnh thoảng còn ông bà các kiểu. Nếu cụ mua 5 chỗ như CX-5 hay CRV chắc chắn sẽ thấy chật đấy

anpha

Xe hơi
Ford khoảng chục năm gần đây thì máy móc chạy ngon hơn hẳn rồi. Hồi xưa làm gì có cửa so sánh với Toy. 5-7 năm nữa cụ bán lại thì mọi người còn quen nữa cũng dễ bán thôi.