Nhờ các cụ tư vấn về xe đạp Mifa

bacsihung

Xe máy
Chào các cụ, em thật lòng muốn nhờ các cụ tư vấn cho em một việc như sau:
em có chiếc xe đạp mi fa từ thời sinh viên, em mới tìm thấy ở nhà kho nên bây giờ em muốn dựng lại xe. Giờ em muốn thay 1 số thứ để đi cho phù hợp, về phần khung thì ổn rồi. Em dự định thay phanh dầu, 2 bánh xe trước, sau, xích, líp, pe dan, yên... tóm lại em định mua những phụ tùng hiện đại thay cho cái xe mi fa của em, nhưng em lại không biết lắp có vừa không, em nhờ các cụ tư vấn cho em, đồ thì em định mua như trang wep này ạ:http://webbnc.net/xedap/may-o-novatec-d041dsed142dse-1.html
cám ơn các cụ đã đọc và tư vấn cho em

mr.doannguyen

Xe đạp
Cho em hóng với. Nhà em cũng có một con Mifa mua năm 1981 ở Đông Đức, cũng muốn sửa và nâng cấp hoặc cụ nào có nhu cầu thì em gả luôn.

macnocadoi

Xe tải
mình cũng hóng xem bạn độ thế nào nếu ổn mình cũng theo

tubesd

Xe tăng
Chào các cụ, em thật lòng muốn nhờ các cụ tư vấn cho em một việc như sau:
em có chiếc xe đạp mi fa từ thời sinh viên, em mới tìm thấy ở nhà kho nên bây giờ em muốn dựng lại xe. Giờ em muốn thay 1 số thứ để đi cho phù hợp, về phần khung thì ổn rồi. Em dự định thay phanh dầu, 2 bánh xe trước, sau, xích, líp, pe dan, yên... tóm lại em định mua những phụ tùng hiện đại thay cho cái xe mi fa của em, nhưng em lại không biết lắp có vừa không, em nhờ các cụ tư vấn cho em, đồ thì em định mua như trang wep này ạ:http://webbnc.net/xedap/may-o-novatec-d041dsed142dse-1.html
cám ơn các cụ đã đọc và tư vấn cho em
Phanh dầu thì có 2 phương án:
1/ Lắp phanh đĩa thủy lực: cái này khung phải có pát bắt củ phanh, xe mifa không có cái này nên muốn lắp thì phải độ lại, cái này đòi hỏi thợ phải có tay nghề cao & chấp nhận sơn lại xe.
Hình độ phanh đĩa của cụ HXL:

Có thể tham khảo ở đây
Ngoài ra thì moay-ơ của xe phải có lỗ bắt đĩa phanh.
2/ Lắp phanh thủy lực thường: cái này phải mua của Magura, mà đồ này thì không rẻ tí nào.

Phanh magura thì nhiều cụ lắp loại phanh V trên touring/MTB rồi. Phanh này rất tốt :)
---
Mua phụ tùng thì quan trọng là lắp phải vừa, như cái novatec kia lắp cho MTB và không lắp được phanh đĩa.
Đồ mifa cụ có thể hỏi ở đây xem có không, còn dễ nhất là ra chợ trời, ví dụ mua cái moay-ơ Tiệp nhét vào là ngon.
Xe mifa đẹp vì dáng nó thanh mảnh, chơi cái hub to tướng vào trông chả ra làm sao cả.
---
Cho em hóng với. Nhà em cũng có một con Mifa mua năm 1981 ở Đông Đức, cũng muốn sửa và nâng cấp hoặc cụ nào có nhu cầu thì em gả luôn.
Cụ PM em hình ảnh chi tiết & giá xe nhé.

traimexe

Xe hơi
EM có 1 con còn gin cả yên da, đèn, bộ đề vẫn treo trong kho...liệu bây h bán được bao nhiêu cụ nhể?

Dũng Minh

Xe hơi
Cụ ra chợ giời sắm đồ zin cho em nó thì giá trị kỷ vật sẽ cao hơn!

Dũng Minh

Xe hơi
Cụ bán bao nhiêu em quan tâm, cụ nhắn tin cho em theo số này 0904382002! Tks

otoconxin

Xe hơi
nói chung để độ lên 1 chiếc xe hoàn hảo cụ phải chuẩn bị kinh phí kha khá 1 tý mới đủ=((

thanhlunt72

Xe hơi
Cụ ra chợ giời sắm đồ zin cho em nó thì giá trị kỷ vật sẽ cao hơn!