[Funland] Nhờ các cụ tư vấn về vấn đề tài sản khi ly hôn

nguyentranduc

Xe buýt
Hỏi khí ko phải cụ đã trải nghiệm chưa?
Còn em làm rồi, nên mới phát biểu.
Em chưa có may mắn được trải nghiệm này. Em gái em thì có rồi. Phí dẫn đường hình như 3 củ cho giải quyết nhanh trong vòng 3 tháng, ở một tòa án thuộc Vũng Tàu

Nhimtiu

Xe container
Thực tế là ngày xưa mình cũng đã từng rất yêu mẹ của các con mình và thấy rất hợp, nhưng giờ thì kêu trời kêu đất lên. Rồi ảo tưởng về một tình yêu đích thực, hay một hạnh phúc gia đình đúng nghĩa,...xong đến lúc sẽ nhận ra rằng, bà vk nào cũng như bà vk nào :))
Bả lột cả tiền lẫn thời gian hả mợ?? Thía thì trả dép em về bú tí mẹ. =))

LVP2021

Xe hơi
Em chưa có may mắn được trải nghiệm này. Em gái em thì có rồi. Phí dẫn đường hình như 3 củ cho giải quyết nhanh trong vòng 3 tháng, ở một tòa án thuộc Vũng Tàu
Hình như với nghe nói thì cụ đừng ốp chắc như cua gạch nhé.

nguyentranduc

Xe buýt
Hình như với nghe nói thì cụ đừng ốp chắc như cua gạch nhé.
En không nghe nói mà con em gái em là người trực tiếp làm việc với bên tòa án. Em là người cho nó tiền để chạy giải quyết cho nhanh. Còn thòi gian, số tiền em cũng không nhớ vì cũng gần 15 năm và cũng không quan tâm vi bỏ được thằng chồng nó đỡ khổ nhiều, chỉ tập trung giải quyết nhanh. Trước đó chưa có tiền bên tòa án dây dưa gần 6 tháng vì thủ tục hòa giải này nọ

LVP2021

Xe hơi
Cụ trải qua rồi thì cho em hỏi là đơn và thủ tục giải quyết vụ ly hôn của cụ thời gian bao lâu? Cụ đến tòa mấy lần
Trả lời cụ chả để làm gì. Vấn đề chính là cụ đừng tung tin kiểu ko có tiền thì toà kiếm cớ kéo dài...vụ em cụ chắc chắn có lý do khác.

nguyentranduc

Xe buýt
Trả lời cụ chả để làm gì. Vấn đề chính là cụ đừng tung tin kiểu ko có tiền thì toà kiếm cớ kéo dài...vụ em cụ chắc chắn có lý do khác.
Em chỉ biết chính xác là chưa tiền thì 6 tháng chưa xong vì chắc nhiều lý do. Đưa tiền giải quyết chuyện buồn trong vòng 3 tháng là có thật, không cần biết lý do :)) còn cụ không mất tiền để giải quyết việc buồn và nhanh chóng thì xin chúc mừng

LVP2021

Xe hơi
Em chỉ biết chính xác là chưa tiền thì 6 tháng chưa xong vì chắc nhiều lý do. Đưa tiền giải quyết chuyện buồn trong vòng 3 tháng là có thật, không cần biết lý do :)) còn cụ không mất tiền để giải quyết việc buồn và nhanh chóng thì xin chúc mừng
Vậy cụ đã hiểu rõ thuận tình ly hôn như đề bài cụ chủ thớt đưa ra là ko có tranh chấp gì về ts, con cái thì ko ai ngăn cản hoặc gây kéo dài việc này đc.
Còn như em cụ, như cụ nói là chắc nhiều lý do, thì rõ ràng toà họ phải xử cho đúng, và em cụ abc để đẩy nhanh tiến độ.

maimaubinhyen

Xe tải
Ra toà làm ly hôn thôi, thuận tình như này em nghĩ không cần nhờ toà chia tài sản đâu không 5% án phí không nhẹ đâu, muốn làm nhanh thì hơn chục củ về lý hôn không toà kéo vài năm.
Vấn đề thuận tình ly hôn khác với chia ts khi ly hôn.
Ly hôn thuận tình hay đơn phương thì toà ghi rõ 2 ng tự thoả thuận ts, còn cứ có ý kiến của toà về ts thì phải thu phí theo luật.
Việc thuê luật sư, kể cả thuận tình ly hôn và chia xong ts thì tùy thôi, ko muốn đi lại hay mất tgian thì dùng dịch vụ. Còn tự làm thì được hết, nh biết đâu thủ tục quận đó khó hơn, vd hộ khẩu, hay nơi làm thủ tục, hay đơn viết sai lên viết lại.... Nhiều thứ phát sinh làm mất tgian và bực bội, nên vẫn có nhiều ng bỏ tiền dùng dv luật sư là bthg cccm ạ

Tuongtien1977

Xe điện
cụ cho em sdt vợ cụ nhé, em sắp có nhà có xe rồi, nhà hn giờ tăng giá cao quá, he he

khungcuaso

Đi bộ
Thuận tình, ko tranh chấp tài sản con cái thì nhanh thôi cụ, ko cần thuê ls. Dúi cái phong bì cho bên tòa án, tầm 2 củ là xử lý nhanh thôi