Nhờ các cụ tư vấn về tấm tường acotec

Hoàng chuối

Đi bộ
Xin chào các cụ!
Mình mới gia nhập gia đình Otofun cũng xin đóng góp ý kiến nhỏ về tấm tường Acotec.
Nói chung tấm tường Acotec làm hàng rào thì thi công OK, làm vách ngăn tường để chống ồn thì cũng được nhưng những mối ghép giữa hai tấm với nhau thường hay bị nứt, và thực sự khi muốn khoan và treo đồ lên thì nghe hơi khó vì chiều dày tới lỗ rỗng chỉ có 25mm thì không đảm bảo để giữ chặt những đồ mình muốn treo trên tường ( tủ bếp, quạt treo tường, bàn thờ.....)

nvk155

Xe điện
Tường acotec nặng, phải dùng cẩu khi thi công, chống thấm ko ổn lắm, chống nóng tạm được. Tường đơn 13,5-14 cm (bao gồm trát bả sơn) thông thường nếu dùng tấm acotec thì xuống được tròn 10cm. Đường điện nước đi luôn vào lỗ rỗng bên trong khá tiện. Tuy nhiên giá sẽ cao hơn khoảng 30% so với gạch truyền thống và cũng ko mua đơn hàng lẻ được.
Em có loại khác ưu việt hơn acotec về mọi mặt, kể cả giá, cụ chủ cần thì pm em.
Cụ cũng pm em cái

1033188

Đi bộ
Gửi cụ tham khảo tiêu chuẩn, cụ xếp lại cho đúng trang nghiên cứu nhé. Mong giúp đc cụ(Cái này em không làm nhé, đang nghiên cứu nên có thông tin gửi cụ)

Tài liệu bác sugun chia sẻ rất hữu ích. Em cũng đang sắp làm công trình sử dung tấm bê tông này. Bác sugun có thể cho em xin đầy đủ file này để tham khảo không? Cảm ơn bác rất nhiều. Email của em: ttad.binh@gmail.com :)

congnongphonui

Xe buýt
Em đang ở chung cư Ecogreen City thi công bằng tấm tường acotec của Xuân Mai thì thấy có mấy điểm như này:
Ưu điểm: Thi công nhanh, vật liệu mới nên quảng cáo nghe rất hay
Nhược điểm: Nhà dễ bị thấm, chống ồn kém, do thi công bằng tấm lắp ghép nên tường không chát nhìn sần xùi lắm, tường dễ bị nứt do các tấm tường chuyển vị, vân vân và mây mây
Thế nên chốt lại, bác nào mua chung cư thì cứ chọn loại bê tông khối như của Cotec hoặc xây bằng tường gạch, đừng chơi loại tấm tường làm gì

freethinker

Xe tăng
Tường acotec nặng, phải dùng cẩu khi thi công, chống thấm ko ổn lắm, chống nóng tạm được. Tường đơn 13,5-14 cm (bao gồm trát bả sơn) thông thường nếu dùng tấm acotec thì xuống được tròn 10cm. Đường điện nước đi luôn vào lỗ rỗng bên trong khá tiện. Tuy nhiên giá sẽ cao hơn khoảng 30% so với gạch truyền thống và cũng ko mua đơn hàng lẻ được.
Em có loại khác ưu việt hơn acotec về mọi mặt, kể cả giá, cụ chủ cần thì pm em.
Cho anh xin thông tin về tấm tường bê tông này nhé. tks. Quang

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cho anh xin thông tin về tấm tường bê tông này nhé. tks. Quang
Bản chất nó là tấm bê tông bọt nhẹ cỡ 1/2 tường xây gạch nhưng mác vẫn khá cao do có phụ gia và sợi gia cường thay thép ạ. Ưu điểm là cách âm chống nóng tốt, có lỗ rỗng ở giữa nên ít phải đục phá khi chạy điện nước. Tấm này chỉ cần bả và sơn luôn ko cần trát do vậy giá thành sẽ tương đương tường xây gạch mà lại mỏng nhẹ hơn. Anh cần số lượng nhiều không? Hàng này phải đặt trước mới có. Có gì alo em ạ.

sugun

Xe hơi
Bác vui lòng cho em xin file hoặc link tải tài liệu này đc không? em đang đụng đến nó mà tìm mãi không thấy. hungckx111@gmail.com . Chân thành cảm ơn bác :D
Giờ có tiêu chuẩn rồi cụ-Cụ tham khảo link sau
https://vanbanphapluat.co/data//2017/08/283242_tcvn11524-2016.pdf
Tài liệu bác sugun chia sẻ rất hữu ích. Em cũng đang sắp làm công trình sử dung tấm bê tông này. Bác sugun có thể cho em xin đầy đủ file này để tham khảo không? Cảm ơn bác rất nhiều. Email của em: ttad.binh@gmail.com :)

quanghuy007

Đi bộ
Website
gec.com.vn
Em có chút thông tin về sản phẩm tấm tường bê tông rỗng ( tam tuong be tong) GHC bên em. Em mời ACE tham khảo giúp!
XÂY MỚI, CẢI TẠO NHÀ TRỌN GÓI – CÔNG NGHỆ CHÂU ÂU

1. Giảm thời gian thi công.

2. Giảm chi phí xây dựng từ 10-15%

3. Tăng diện tích sử dụng do không phải trát vữa.

4. Tăng khả năng chịu lực, chống va đập và treo vật nặng cao

5. Giảm vật liệu và nhân công trát tường.

6. Khả năng chịu động đất.

7. Tải trọng tải nhẹ hơn 2-3 lần so với vất liệu cũ

8. Trực tiếp bả và lăn sơn là hoàn thiện.

9. Thuận tiện thi công được ống nước, đường điện.

10. Cách nhiệt, chịu lửa chống cháy cao.

11. Cách âm tốt, đối với tấm tường 100mm đạt 42dB.

12. Đã đạt tiêu chuẩn của Bộ Khoa học và Công nghệ.

(Ảnh tư liệu 180 - Đê La Thành - Hà Nội)

★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★

GIẢI PHÁP ĐEM LẠI NHIỀU LỢI ÍCH CHO XÃ HỘI

Xây tường mà không cần xây- Bê tông toàn khối không dùng cốp pha

★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★ ★
Chi tiết xem tại:

♻ http://gec.com.vn/xay-nha-dan-dung-gec/

♻ http://gec.com.vn/tam-tuong-be-tong-rong-ghc/

♻ http://gec.com.vn/san-be-tong-sieu-nhe-gcf/

♻ http://gec.com.vn/he-thong-dam-cot-gubeam/

CÔNG TY CỔ PHẦN GEC VIỆT NAM

CEO TẠ QUANG HUY.

Số 18/68 Nguyễn Cảnh Dị,Định Công, Hoàng Mai, HN

☎ Mobie: 0979.781.007 | Tel: 02436.68.68.30

Email: gecvietnam@gmail.com | http://gec.com.vn

quanghuy007

Đi bộ
Website
gec.com.vn
Xin chào các cụ!
Mình mới gia nhập gia đình Otofun cũng xin đóng góp ý kiến nhỏ về tấm tường Acotec.
Nói chung tấm tường Acotec làm hàng rào thì thi công OK, làm vách ngăn tường để chống ồn thì cũng được nhưng những mối ghép giữa hai tấm với nhau thường hay bị nứt, và thực sự khi muốn khoan và treo đồ lên thì nghe hơi khó vì chiều dày tới lỗ rỗng chỉ có 25mm thì không đảm bảo để giữ chặt những đồ mình muốn treo trên tường ( tủ bếp, quạt treo tường, bàn thờ.....)
Những quan ngại của anh rất đúng. Chúng tôi đã có giải pháp với tấm tường GHC. Mời anh tham quan chúng tôi!
gec.com.vn/tam-tuong-be-tong-rong-ghc/